[Diablo 3] Demon Hunter

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi kaiservn, 26/4/12.

1. katharzas

katharzas Mario & Luigi

bạn là fan cuồng của mod yp2002 mà nói ngu học thế? solo lên đc wave bao nhiêu thì -3 thì ra key ai chả biết, nhưng tôi đang nói trong trường hợp nào thì -2 thì sai ở đâu ? tôi đ' lên đc wave 48 bao giờ nhưng solo vẫn lấy đc key 45 thì tôi bảo ông yp2002 sai ah? - btw , type ra 1 đoạn cho đỡ bực và ngứa tay thôi chứ ngoài đời gặp thể loại này thì chó cứ sủa dòng người cứ đi.

chính xác là đứng ở chỗ của bác nhé, góc dưới bên phải để mobs nó ko chạy lung tung

2. vodanhta

vodanhta Mario & Luigi Lão Làng GVN

đứng chỗ của bác chứ đâu. thường thì e qua wave 46 rồi mới bị mấy con assasin nó lao đầu vào làm die... Bác kiếm cái bow etray hay cala hoặc combo nata thay vào xem có cải thiện ko nhé :D

3. kekhatmau

kekhatmau Donkey Kong

mới lụm được con cala ngon, đang thủ đẩy lên bp 4.15. Cơ mà tổng as ingame khoảng bao nhiêu là đủ các bác nhỉ. tnt của em là 46% rồi

4. yphanh2002

yphanh2002 I ♥︎ You Hannah Moderator Lão Làng GVN

4.15/1.46 = 2.842 Đây là các atk speed bác cần trong profile

Em giả sử cây cal của bác là 1.6 có thêm 7 ạtk speed => 1.6 x 1.07 = 1.712

Tính ra 2.842/1.712 = 1.66 => Bác cần 66% atk speed từ gear và paragon

5. nike2001

nike2001 Mario & Luigi

:5cool_bad_smelly: 4.15 cala mình cold fire đi team hay solo đúng là cực kì cùi .... (xin thưa ai mà trái í kiến mà vào đá xoáy thì xin lổi trước dm đừng xl hay chém ở đây vì tôi ko phải mới chơi DH) khi so sánh với etrayu hay xbow 2.84 , clear time toàn thấp hơn 1-2 level của GR. Mình có í kiến là bạn nên chơi xbow 2.84 hoặc ball lighting với tay TNT pet% cao.

PS: hôm nay gamble 450 bs ra 3 cái TNT luôn mà toàn roll như cc :6cool_beat_shot: dc 1 cái 48%...nhưng may mắn 500bs sau đó TNT lại ra tiếp và e đả có trifecta TNT 46% :9cool_haha:

6. yphanh2002

yphanh2002 I ♥︎ You Hannah Moderator Lão Làng GVN

Về vụ key -3 hay -2 thì các bác đừng có cải nhau làm gì. Theo em thì thấy là như vậy, bình thường cứ lấy cái wave -3 là ra số key, còn trường hợp như bác nói -2 thì em chưa có test được và cũng khó test bà cố nhất là em là DH không phải nói muốn stop dps là stop được liền.

Với lại 1 điều nữa -2 thì theo em hiểu tức là ý bác, bác clear được cái wave đó nhưng mà chỉ còn khoảng 1s hay 2s gì đó cho nên nó không cho qua wave tiếp theo và bác sẽ được key = wave -2 nhưng mà vấn đề là đâu dễ gì bác canh kiểu đó, vừa phải clear hết vừa phải gần hết time ( hết sớm qua sẽ qua wave tiếp theo, muộn quá sẽ bị -3 )

7. kekhatmau

kekhatmau Donkey Kong

Mẹ ơi thôi từ bỏ, 66%as. Thôi trung thành với xbow.
    Cái vụ light đang có vẻ hot nhưng ngài farm cai hell vãi, thêm nữa ping toàng 300+ và lâu lau tụt frame :v.

8. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

950 BS ra 4 cái TnT... :2cool_burn_joss_sti

9. sm89

sm89 Dragon Quest

Liệu có mùi chém gió ở đây không nhỉ, Mình 10k BS rồi chưa ra nổi 1 cái tnt nào :-<

10. vodanhta

gió máy to vờ lờ :v có hình đưa lên mới tin :T

11. XileRo56

XileRo56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

ko biết bác type nhầm hay nhìn nhầm, bác ấy nói là 450bs ra 4 cái tnt chứ ko phải 950bs =)). ko biết thực hư thế nào =)).

Cơ mà cảm ơn bác vodanhta và bác katharzas, nghe theo 2 bác mình lấy đc key 43 rồi (xài calami cùi bắp, full buff 2m5 dps). Nhưng mà sau ~20 lần đi GR vs các key 41 42 43 thì mình thắc mắc là đi GR 40+ có bắt buộc phải mở được map zombie hoặc map density tốt (cực nhiều mob, ko có arnach, winged assin) hay ko?. Vì thành tích cao nhất của mình là GR 40 và lần đấy bốc là bốc trúng cái map toàn zombie cù lần, đi mấy stage cũng chỉ thấy zombie, elites cũng ko khắm khú kiểu fast frozen jailer vortex các kiểu, sentries nã đạn liên tục + ko phải chạy nhiều. Vậy cho mình hỏi để pass đc GR 40+ thì cái map mở ra phải thuộc kiểu đó hay ko? Hay là do trình khiển của mình cùi :6cool_sure:

12. nike2001

nike2001 Mario & Luigi

xác định là 450bs ra 3 cái TNT nhưng ko có trifecta sau đó 500bs ko có gì rồi 1 phát nửa 450bs dc 1 cái trifecta. Trước đó mấy chục k bs chả ra cái nào cả, nhưng đặc biệt là phát 450bs 1 lần gamble dc liên tiếp 3 cái TNT, trò này rất hên xui, chả có lý do gì mà chém cả, kể chuyện cho vui thế thôi.... chừng nào mà mình phán 450bs 3TNT full opt thì mới nói là quá đáng. Clan VAV hôm qua có vài bác online thấy dc....! ko có screen shot lúc loot nhưng có thể chụp hình là trong rương đang có 7 cái TNT....

13. katharzas

katharzas Mario & Luigi

Nói chung solo high GR là phải map ngon mới qua đc, ko nhất thiết phải là zombie, nhưng mà vừa vào nhìn thấy mấy thể loại winged assasin, arnach... thì RMK luôn cho được việc.
    Mình nhớ là map ngon nhất đã từng qua solo là GR41, toàn zombie, E dễ, bị lag đỏ chót ~30s, die rồi chạy ngược lại từ đầu nhưng đến boss đứng ngay bên cạnh cái Conduit, kill trong vài giây, hoàn thành trong ~11p =))
    Mới đây qua 43 thì map ko phải là zombie nhưng là mobs ac2-3, E tuơng đối dễ ko nhiều Jailer mới qua đc

bác may thế nhỉ, mình gamble chưa bao giờ ra cái TNT triecta nào, chắc chắn trên 100k bs gloves từ mới chơi đến pl 7xx rồi, đồ trên người 100% nhặt đc ko có cái j gamble đc, fk kadala

14. nike2001

nike2001 Mario & Luigi

@Kathazas : giờ mới để í thì ra la bác wintersun... hôm qua mới đi GR đây Pumaelite , bác out giửa chứng đi 45 mệt mỏi

15. minhquy27

minhquy27 T.E.T.Я.I.S

gamble hên xui mà, có lần e gamble 500bs ra 2 cái tnt. dc 1 cai trifeca, mỗi tội có 41% :9cool_too_sad:

16. katharzas

katharzas Mario & Luigi

ah hóa ra bác là puma :D
    chiều qua đang đi thì ông bên A gọi thế là phải đi luôn,sry các bác. Hôm nào rảnh lại đi GR tiếp nhé

17. vodanhta

trình cao mà gặp bọn mất dạy thì cũng tạch thôi pác :v elite ko có affix bẩn bựa + mobs melee act 1-2 thì dễ qua còn các thể loại act 5 như assasin thì chịu :-s

còn về TNT thì toàn đi rift drop chưa bao h gamble ra nên ko dám ý kiến :d

18. bang_gia

bang_gia Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Tớ chắc quy ẩn giang hồ,chán D3 quá rồi,bận nhiều việc cũng chả có thời gian chơi nữa.

19. XileRo56

XileRo56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

hic mình cũng nghĩ vậy bác à =)). Coi leaderboard thấy có nhiều ng đồ cũng thường thôi mà cũng đứng top (top 50 100) thì chắc và mở ra map ngon rồi =)). Cơ mà mở map miết toàn ra những cái map khắm, riêng chuyện chạy đã đủ hết mẹ time rồi chứ chưa nói chuyện cò quay vs quái =)).

20. koks

koks Donkey Kong

GR Density thì cũng chỉ khoảng 30-40% thôi, phần còn lại vẫn là skill, vẫn phải biết đọc affix pack nhanh để còn biết mà skip hay không, gom 1-2 pack+mobs mà đánh, chứ không phải đi tà tà như mấy cái GR dưới 35 là qua được đâu. Mà đồ của tụi Top cũng không thường như bác nghĩ đâu...