[Diablo 3] Demon Hunter

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi kaiservn, 26/4/12.

1. mastertan

mastertan Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi con DH của mình máu 30k, DPS 20k, armor 3k, res~100 thì có qua dc act I inferno ko, mới vô inferno mà con zombie nó tát 1 cái 6k máu rồi :(

2. hongbitboi

hongbitboi Mr & Ms Pac-Man

dps lên tầm 40k là qua được act 1 thôi , tui có 22k hp ,dps58k ,ko res qua act I chỉ khổ chiến với Butcher .q

3. haidang6

haidang6 T.E.T.Я.I.S

qua được, đắp thêm tí dame nữa là được, thay cái vũ khí chẳng hạn nếu ko muốn ảnh hưởng đến chỉ số khác.

...hôm nay vẫn fail tiếp act 3, éo thể lết qua nổi cái tower dame điếc gì đấy, khốn nạn lũ phasebeast với soul slasher, nhìn bọn barb với monk nó đi như gió mà DH ko thể lết qua nổi :|. Res DH thì đã siêu cùi, mấy con dog đấy con thì tele sau đít, còn thì bắn lưỡi phía trước dài cả dặm -}, ko thể qua nổi, bó tay bất lực rồi :|

4. BinhDuongx

BinhDuongx Youtube Master Race

Từ từ chứ, em vẫn mới vừa lết qua được act II đây. Nhưng vẫn nợ Butcher một cái hẹn. Qua bị mấy con khỉ tát 1 phát là 30k máu đi hết. khà khà.....
    Mà mình để ý, sao ít ai chơi Rapid Fire nhỉ, mình thấy skill đó rút máu nhanh mà..

5. nickryan

nickryan The Warrior of Light Lão Làng GVN

Sau này toàn quái dùng range, teleport, có đứng yên dc 2s đâu mà spam rapid fire, kiếm skill nào dam to, đứng lại quất chừng 3 phát, nếu AS nhanh thì tầm 1s, rồi chạy ra xa cái tầm range của nó, ko thì SS ko kịp

6. Mr.LeeVis

Mr.LeeVis Mario & Luigi

bar thì qua dc chứ monk hàng khủng mún wa act 3 thì chỉ có skip và skip nhé ;))

7. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

bạn có thể test thử với skill Element arrow với rune hồi 3% HP theo dmg
    mình đã test ở chỗ mình hay farm, và thấy rằng xả hết cây hate với RF vẫn ko chết dc con elite
    trong khi xả chừng nửa cây hate với Element arrow là chết elite + quái xung quanh luôn :)

8. BinhDuongx

oh, anh nói cũng đúng. Tại bắn, ko thấy ống máu nó rút như RF. Mà nhắc tới hồi HP, em ghét nhất những con hồi máu, đi team, quánh nó gần chết rồi, mình die, quay lại chỗ nó là thấy đầy bình. Ức chế dữ dội, nhưng vấn quyết tâm bụp tiếp.

Mấy anh cho hỏi là, tốc độ kiếm gold 100k/h thì có gọi là nhanh chưa mấy anh nhỉ. Em đang cố gắng nâng bộ đồ lên mà ko đủ gold ^^

9. maxhn

maxhn Mr & Ms Pac-Man

Ở đây đã bác nào build thử bow 1 hand còn offhand là shield chưa? Lên xem youtube thấy 1 thằng farm act2 infeno ngọt quá. Dam nó đựoc tầm 22k thôi

10. Mr.LeeVis

Mr.LeeVis Mario & Luigi

mình rất ư là lun đề cao những người đi tiên phong,thử đi bạn,rồi lân đây báo cáo kết quả :2cool_sexy_girl:

11. luppin

luppin Mario & Luigi Lão Làng GVN

Rapid Fire có 3 cái dở:
    - Không bắn được nhiều mob cũng lúc. Thậm chí dù nâng High Velocity thì khả năng crowd control cũng khá kém.
    - Đòi hỏi đứng yên. Mà lên Inferno thì phải kite triệt để. Trừ khi đi coop có người tank hộ.
    - Dmg yếu hơn EA/NT. Vì cái cục projectile có khả năng trúng 1 con mob 2 lần do tốc độ của nó khá chậm. Nếu bắn trúng nó mà nó chạy thì còn mạnh hơn nữa.

12. anasonimum

anasonimum Mr & Ms Pac-Man

có ops tốt thì cứ đeo chứ sao đâu

13. haidang6

haidang6 T.E.T.Я.I.S

Đã từng chơi kiểu này, dame thì bé nhưng mà bắn thì như cái máy khâu, lại khó chết hơn nhiều bọn DH crit dame. Có cái vũ khí life per hit >700 thì numberone + đồ có life generation nhiều thì càng tốt :2cool_confident:

14. dungk

dungk Legend of Zelda

Mình thử rồi, op tốt sống tốt hơn, nhưng trong nặng nề lắm, hồi đầu còn sợ chết chứ sau khỏi quan tâm. Chết thì respawn ra giết tiếp, quan trọng là kill phải nhanh nên chuyển sang dùng xbow + quilver. DH đeo khiên nhìn kỳ dị lắm :6cool_sure:

15. maxhn

maxhn Mr & Ms Pac-Man

Hehe , vậy vấn đề chủ yếu là trông nó xấu thôi , chứ cũng khả thi nhỉ. Thấy mấy cái bow 2 hit per second, mặc thêm đồ có AS nữa thì như bắn tiểu liên nhỉ

16. voz261

voz261 Youtube Master Race

có 3-4 tr thì nên mua combo 2hand + off hand có những op gì thì ngon nhỉ

17. emtraisieunhan2

emtraisieunhan2 The Warrior of Light

hnay đã mua set mới lên 100k dame khi có ss, dex 2k, crit dame có 154%, mà máu chỉ còn 22k T_T, ko biết như thế thấp quá ko?

18. dacklayer

dacklayer Donkey Kong

bác chụp ảnh đồ cho e xem vs, e cũng định build kiểu này nhưng chưa biết kiếm đồ thế nào :9cool_pudency: bác cho e giá từng món nữa thì càng tốt. thank bác :D

19. BinhDuongx

Thử rồi, như sau cũng chuyển sang chơi crit dmg. Nếu party thì khỏe cho cả team, vì mình dmg dealer, mọi người tank cũng đỡ mệt. Nếu solo thì cũng nhàn, vì em thích cái tính nhanh nhạy của DH, chạy qua chạy lại khắp màn hình, kéo từng con ra tỉa. Nói chung là có chết nhiều vì lối chơi này thì cũng thấy thú vị hơn chứ ko thấy nản. Chỉ tiếc một điều là mspeed vẫn thấp quá, thấy người ta chạy mà phát thèm. Nếu solo mà hy sinh dmg để chơi sheild thì sau này đánh Inferno thấy cực chít. Mà nếu vừa có xbow 1-hand xịn vừa có sheild xịn thì bá đạo rồi. Chơi hem còn vui nữa..

---------- Post added at 13:13 ---------- Previous post was at 13:09 ----------

HP anh thấp quá, lỡ bị mấy con khỉ già bên Act II Inferno, tát cho 1 cái là đi luôn 30k. Mà amor anh nhiêu chớ..?

20. haidang6

haidang6 T.E.T.Я.I.S

Kiếm thêm đồ crit dame nữa đi, dame sẽ to hơn rất nhiều. theo dame thì ko cần quan tâm máu với giáp gì hết. Lên act 3 thì nói thật DH có máu nào nữa thì cũng 1 hit lol.