[Diablo 3] Demon Hunter

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi kaiservn, 26/4/12.

1. Lu Xun

Lu Xun Mr & Ms Pac-Man

dps của bác hơi thấp 1 tí, của e 31k dame, hp 13k, res ~120, đi lên đến butcher thì phải nhờ 1 33 vào tank hộ! cái cảm giác 13k hp của em nó mong manh vì gặp eilite spd cao là đi, lúc nào cũng hồi hộp :D em cũng chưa thử inf 2 vì chắc chắn là tiễn! đang làm 1 bộ MF + GF đông tây y kết hợp kiếm đồ + gold, mỗi tội max 5 Valor mới lên đc 220%, nên hàng họ rớt lèo phèo quá, cũng nản :(. ah các bác cho em hỏi, rớt hàng legend thì MF khoảng bao nhiêu thì có % hả các bác? em 220% mà chưa thấy rớt hàng phát nào

2. yami.lostking

yami.lostking Donkey Kong

Làm gì có chuyện MF bao nhiêu là rớt đồ Legend hả bác. Của mình + thêm 5 Valor là 333% mà cũng chỉ rớt 5-6 món đồ rare là đỉnh. Legend thì hên lắm 2 ngày mới có 1 cái thôi

3. Lu Xun

Lu Xun Mr & Ms Pac-Man

hiện tại em đang sài hệ skill này: http://eu.battle.net/d3/en/calculator/demon-hunter#WXjVfZ!Tea!cYYbbc dame 32k hp 13k, res ~100-120. dex ~ 1k1. em solo inf 1 đến vào boss Butcher thì dừng, máu em yếu nên chủ yếu bay nhảy né đòn, gặp elite spd cao thì 1 là tỉa từng thg, lấy công bù thủ, hi sinh 1 lần nhưng cốt hiệu quả, 2 là skip. tất nhiên là lên inf2 thì em phải đầu tư thêm tí máu để chịu dc 1-2 hit. nhưng với hệ skill này liệu có ok ko các bác? bác nào cho em tí info tham khảo vs!

4. yami.lostking

ACT 1 thì khá dễ dàng mà bác! Sơ bộ thông tin của mình:

Damage: 35k
    Armor: 4576
    All Res ~ 450
    HP ~ 25k

ACT 1 thi boss nào cũng không sợ @@

5. Lu Xun

Lu Xun Mr & Ms Pac-Man

em mà lên đc sơ bộ như của bác thì em đã bem ngay inf 2 rồi :D, chủ yếu là em muốn hỏi hệ skill thôi.

6. yami.lostking

Em thì em vẫn ghiền Hungering Arrow nhất!

Skill passive thì theo mình bác không cần lấy cái Archery đâu. Nếu lấy nó thì Steady Aim vẫn lợi hơn nhiều (tăng 20% damage). Hit and run thì quái đa số cách mình hơn 10yard mà lo gì

Skill Impale thường chỉ tốt khi solo với 1 quái thôi. Em thích Cluster Arrow hơn

Cái Preparation thì bác dùng ruin cuối sẽ dễ spam SS và trap hơn

Thay Evasive Fire thành Trap dùng Ruin đầu tăng khả năng slow thì ngon hơn

Cái SS mà bác thay Ruin thành tăng movement speed thì skill passive Tactical Advantage đổi thành Custom Engineering để spam Trap bác sẽ thấy khác biệt lắm

Cụ thể là đây: http://eu.battle.net/d3/en/calculator/demon-hunter#aXjVYP!TYU!YaYbac

Chỉnh sửa cuối: 14/6/12
  7. dungk

dungk Legend of Zelda

Bác không dùng Archery thì dùng cái gì hả zoi` :6cool_beat_shot:

8. yami.lostking

Bình thường thì mình dùng Archery chứ không xài Sharpshooter. Mặc đồ tăng tỉ lệ crit change cao thì Sharpshooter không còn hiệu quả lắm!

9. Lu Xun

Lu Xun Mr & Ms Pac-Man

thx bác! tí sv hết down e test thử coi sao

10. minhlanguoidoi

minhlanguoidoi Shemale Tam Thánh Lão Làng GVN

mình hay dùng bộ skill này solo act 3 inferno thấy khá là ngon :"> http://eu.battle.net/d3/en/calculator/demon-hunter#aRYjXV!TYe!ZccYZc <<< cái này solo kiếm x5 rồi giết azmodan, còn cái này là đi co-op >>> http://eu.battle.net/d3/en/calculator/demon-hunter#aRXVlg!eWT!ZcZcbc luộc hầu hết các loại combo trừ loại fast và immu ~_~ gặp 2 cái này thì chia tay sớm bớt đau khổ

còn cái này là act 2 inferno http://eu.battle.net/d3/en/calculator/demon-hunter#aZXVYR!ZTe!Zcaccc

xác định hit&run nên luôn mang giầy 12% speed, att speed 2.25 dps 100k res và máu bỏ luôn rồi

11. kobwad

kobwad Persian Prince

12. minhlanguoidoi

>95k bắn bọ cạp 2 cái là nó chết ~_~ còn con cầm 2 cây chùy thì 1/2 ống hatred với element arrow

13. locke1602

locke1602 Youtube Master Race

Em chưa lên tới LV60, mới chỉ đang cày bừa ở lv 53, nhưng cũng post cách bild của mình lên đây nhờ các bác có kinh nghiệm xem giúp
    http://eu.battle.net/d3/en/calculator/demon-hunter#WcYVhP!aWc!bZc..a

em chơi 2 tay 2 súng, dam hiện tại khoảng 8k, vit 500, dex khoảng 1100, đang chiến ở ACT II, HELL

Cách bild của em chủ yếu là bắn nhanh, đặt trap slow quái 80%, click trái bắn nhanh tên độc, vài s lại tung thêm một quả cluster arrow để stun, tăng speed để đua ra xa và bắn lại, quái bò được tới gần thì cũng mất kha kha máu, kết liễu bằng loạt rapid fire fire, chú nào bò đến gần thì quất thêm một phát Fan. Cách bild này em đánh từ đầu tới giờ (Hell ACTII) khá nhẹ nhàng, nhưng không biết sau này có chịu nổi không.

Nhờ các bác tư vấn giúp.

14. RichterRosenheim

RichterRosenheim Donkey Kong

Mấy bạn đi trước cho hỏi nên mặc đồ MF farm act 1 hay mặc đồ thường farm act 3 thì lợi hơn?

15. minhlanguoidoi

http://eu.battle.net/d3/en/calculator/demon-hunter#WRYVlX!TYe!bYcbbZ hồi đó mình cầm 2 súng toàn chơi với bộ skill này :( đứng 1 chổ bắn stun cũng vui tay :">, sau này thì mình khuyên bạn nên chuyển sang bow hoặc xbow sẽ nhẹ nhàng hơn :2cool_go:

16. yami.lostking

Bác chơi Ruin Cinder Arrow cho skill Hungering Arrow ah? Sao không chơi ruin Devouring Arrow?

Cái của bác burn 3s mới được 105% weapon damage. Nếu sử dụng Devouring thì trong vòng 3s với tốc độ 2.25 của bác thì bác bắn được 6.75 att. Nghĩa là có ít nhất 2 mũi tên xuyên qua quái và nếu dùng Devouring thì bác được thêm 2x70=140% weapon damage. Lợi hơn ruin của bác chứ!

17. thangphv1910

thangphv1910 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Nếu đã có khả năng farm act 3 thì tốt nhất nên farm act 3 + mang theo 1 set MF để switch lúc boss gần chết hoặc mở chest. Còn nếu ngại switch thì bạn có thể đầu tư 1 set MF + dex cao.

18. eu.bloodscralp

eu.bloodscralp Mario & Luigi

sau 30 lần try rakanoth hay karanoth ở act4 quest 2 mình đã giết đc... bằng dh...
    giờ lại stuck ở chỗ xuống izual kô qua nổi...
    theo mọi người nên kiếm 1 tank xịn hay vẫn có cách qua đc để đến diablo vậy? :)

19. nickryan

nickryan The Warrior of Light Lão Làng GVN

^
    Hình như Rakanoth là act 4 mà bác ?

20. yami.lostking

Izual thì chỉ cần 1 ai đủ chịu được chiêu đánh toàn màn hình của boss để cứu DH dậy là ok thôi! Mình giết nó thử rồi và chỉ cần Monk chạy vòng vòng (không cần đánh) để cứu mình dậy vì cái chiêu đó là ok. Và mình nghĩ DH khó mà solo được con này vì cái chiêu khó chịu của nó!

Ai solo được Izzual chưa nhỉ. @@