[Diablo 3] Demon Hunter

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi kaiservn, 26/4/12.

1. uh_arch

uh_arch Mario & Luigi

Nhìn stat thế kia thì gears của bạn ngon lắm đấy, chắc đầu tư cũng ko ít gold. Đây là gears của mình

"party" gears

"survival" gears

Mới bán em 1h xbow 845dps rồi, chỉ còn em 815dps ở dưới thôi nên dps tổng chỉ còn 85K. Mình cũng chưa mua 1h xbow nào trên 14mil cả

Mình đã tính sơ bộ:
    - hp: 40K sắp đạt được vì có thể tăng thêm được ~100vit nữa mà ko phải bỏ đến hàng trăm mil
    - dps: tăng lên nhờ gem là hoàn toàn được, nếu đủ gold bid thêm 1h xbow >900dps và có các opt như ý mình thì lý tưởng nhất
    - res all: nếu có thể tăng dps cho xbow thì việc hy sinh bớt crit dam để bù res all lại là có thể đạt được
    - Dis: hiện là 35 với "party set" và 44 với "survival" set, khả năng duy trì ở mức 45 là khá khó bởi kiếm đc Nat shadow có dis là rất đắt và hiếm, phải sử dụng thêm 1 cây xbow để swap khi cần
    - Nat set: done
    Kế hoạch của mình là ưu tiên các chỉ số hp, res all trước rồi dồn vào vũ khí sau cùng, bởi với 70-80k dps là clear act 3 ngon lành rồi
    Bạn cứ thử build theo Nat set đi sẽ thấy khả năng sống sót cao hơn và dps sẽ giảm đi nhiều.

Chỉnh sửa cuối: 30/7/12
  2. kienmeek

kienmeek Mr & Ms Pac-Man

Mình vừa nghỉ DH bán hết bộ Nat có khoảng 100M thôi (GAH) mà treo mãi mới bay
    Mũ 8x dex 4.0% crit; Áo +10 disc; Giày 140 dex; Nhẫn 16x dex 7% AS. Bán tổng cộng được hơn 100m .

3. BinhDuongx

BinhDuongx Youtube Master Race

Ẹc, sao anh không để dành sau này pvp đánh nhau chơi.

Build theo Nat là build kiểu chi đấy ạ..?

4. katharzas

katharzas Mario & Luigi

đúng là mình cũng đầu tư ko ít gold vào đây, cũng 1 lần phải dùng đến $ thần chưởng đi mua gần 100m gold vì phải đấu giá cái amulet gấp quá ko đủ, còn lại là tự cày

Đang cần bán 1 trong 2 cây ở dưới, khá tương dương, đều +as+crit dmg+socket, bạn cần thì pm mình. Cây 902.2dmg cao hơn 1 chút (xem hình so sánh) nhưng cây 905 lại + 280int(=28 res all) + 100str (=100armor).
    Cầm 1 trong 2 cây này kèm thêm cây 900dmg+max dis 7-10+socket+ op # là ngon.
    Mình đang tính kiếm cây 900dmg+Crit dmg+socket+max dis mà giá cao quá

Các file đính kèm:

Kích thước:
      147.3 KB
      Đọc:
      39
    Chỉnh sửa cuối: 30/7/12
  5. rajnb0w.fljck

rajnb0w.fljck T.E.T.Я.I.S

Các bác chĩ e cách solo w con elites hulking vs... Dam 72k k ss...

6. bachlinhlung

bachlinhlung Mr & Ms Pac-Man

Bạn thực hiện các skill combo cho đến khi nó chết vì hết máu và nhặt đồ bạn nhé :X

7. eu.bloodscralp

eu.bloodscralp Mario & Luigi

combo ntn? pack vàng pack xanh? mấy con đấy mà combo bá đạo shield phản dam thì chỉ có cách kéo về check point thôi, cố chỉ focus 1 con giết chết nó... đến khi chết quá 3 lần thì tp về làng chờ 1 tý rồi quay lại là nó reset cái cd chờ lúc chết ý...
    còn pack vàng invu minions thì dam đủ to để giết con vàng trong 12 lần ss 2 lần chết :))

8. thangqm

thangqm Mr & Ms Pac-Man

Hulking Phasebit bạn cố gắng giữ khoảng cách với nó nửa màn hình thì nó sẽ không teleport, con này được cái máu trâu, dam to thôi. Khó chịu nhất vẫn là bọn mob vốn đã nhanh lại còn thêm cái fast rất khó kite (Soul Ripper chẳng hạn), mình vẫn chưa có cách hiệu quả trị bọn này ngoài cách đứng tank shadow power với bọn nó, nó không chết thì mình chết :D (mình build balance nên với shadow power cũng chịu được vài hit)

9. Artisan

Artisan C O N T R A

Em thì toàn lắp Caltrop-Jagged Spike rồi vừa chạy vừa thả Loaded For Bear

Nếu chẳng may dùng Clusterbomb thì thả về phía hướng mình đang chạy lùi về ý, chúng nó đi theo hay dính bomb lắm =)

10. BuildPC

BuildPC Donkey Kong

Công nhận là DH mà đồ khủng thì đánh sướng thật đấy, mình đánh 1 con lên 2x ra ngoài đánh quái chết như dạ. Thế mới thấy các Pro lên 60 đánh infor như chỗ không người đúng là một kiểu xả Stress sướng thật.

11. Artisan

Artisan C O N T R A

Vâng muốn đánh inferno như chỗ không người thì phải gear balance, dps to tướng, đồ phải 2-3 tỉ như thằng athene mới được như thế =))

12. BuildPC

BuildPC Donkey Kong

Ý mình đúng là thế đấy, các anh superman cứ luôn miệng nói chơi game là để giải trí với xả Stress, cái kiểu đập đồ khủng đánh giết ầm ầm thì bất cứ ai cũng nói là chơi để xả Stress được. Mình không có ý ghen tị gì chỉ là đánh xong Bar với Wiz lên 60 rồi giờ đánh DH mới lên 2x nhưng ra ngoài đánh giết sướng tay quá (cảm giác hơn hẳn Bar với Wiz) nên lên forum post bài khen ngợi cái cảm giác 60 solo infor của các anh superman thôi :5cool_still_dreamin.

13. Badass

Badass Donkey Kong

Em đang định đầu tư 1 bộ khoảng 200% MF cho em DH để farm act 1. Các bác chia sẻ em chút kinh nghiệm (đầu tư bao nhiêu gold, nên sắm gear thế nào) được ko? :D

ĐA tạ các bác! :D

14. katharzas

katharzas Mario & Luigi

20m 300mf đã buff - chưa tính vũ khí
    vũ khí bỏ ra 30m mua 20m cây xbow+10m quiver là ngon
    bỏ ra chừng ấy farm tốt ac2 thậm chí cả 3

15. Artisan

Artisan C O N T R A

Farm act 1 thì dễ lắm bác ợ,

nếu gear bác muốn vừa ngon vừa có MF thì như bác trên là 20m đổ lên được bộ giáp, súng thì DH nào cũng nhắm tới 1k2dps + socket là tối thiểu với Quiver có MF
    còn gear mà bác thay ngay lúc down elites thì rẻ lắm, em hốt cả bộ ~280MF có mỗi gần 1m thôy =))

Một số chỉ số bác nên tham khảo là :
    Movespeed ( tối thiểu 9% nhé bác :"> )
    Disc ( vì farm act 1 nó dễ lắm nên xài disc + TA rush farm cho nó nhanh đỡ mất thời gian , ~50 là đủ )

16. aly92

aly92 Youtube Master Race

Class này quá đỉnh luôn:4cool_oh:

17. Badass

Badass Donkey Kong

Cảm ơn bác tư vấn! :D Tổng cộng tới khoảng 5-60mil chắc em ko kham nổi :)) Mỗi ngày em chỉ chơi được tầm 2-3 tiếng đồng hồ thôi nên tiền ko được dồi dào lắm. Với cả em chỉ muốn đầu tư bộ vừa vừa tiền cho em DH để lâu lâu farm act 1 cho vui thôi, còn char chính là em Barb farm act 3/4 cơ :D Nhưng khi nào có điều kiện hẳn chắc chắn em sẽ làm theo gợi ý của bác! :D

Chắc em cố gắng kiếm bộ vừa MF vừa run được bác ạ, em chân tay vụng về swap ko kịp, có khi lại chết ngay phút 89 thì chết dở :)) Như bác gợi ý em thấy chắc có thể làm theo, kiếm bộ vừa vừa tiền tầm 200% MF, thêm 5 NV nữa cũng được 275% rồi :D

Nay em vừa thấy có 2-3 thằng trên battle.net khoe đầu tư bộ 350% MF ( :| ) chỉ để farm act 1, tính ra dễ hơn mà hiệu suất lại cao hơn hẳn act 3 (Nếu tính số item i62, i63/thời gian 1 run), chúng nó còn khoe khoảng vài full run act 1 lại lượm được 1 cái Legendary (Dù chất lượng chưa biết thế nào, nhưng cứ xanh xanh nâu nâu là vui rồi =)))) làm em cũng ham! :))

Đa tạ bác rất nhiều! :5cool_big_smile:

Chỉnh sửa cuối: 2/8/12
  18. KrElbee

KrElbee Youtube Master Race

Mình chơi bản tiếng Hàn nên vô đây như vịt nghe sấm, có bác nào rảnh rang giải thích giùm vài thuật ngữ mọi ng` dùng trong này với, để biết đường còn build.
    Đợt trc đú đởn boost dmg lên dc 140k cứ nghĩ đi farm cho sướng ai dè dặt dẹo lên xuống, h giảm dmg còn 80k dc thêm tý atk spd(2.2) move spd(18%) hatret(58) và crit chance(36%) nhưng thấy vẫn còn xót xa lắm

19. bachlinhlung

bachlinhlung Mr & Ms Pac-Man

Hôm qua mới xúc của bác con 2HXBow 1100DPS 118Dex 9AS lightingdame + OS công nhận bắn sướng thật...đêm đến e làm 1 vòng Act III kiếm đc món gỡ vốn rồi ạ :4cool_beauty:

Lúc đầu đã gắn bó với DH, tuy thời gian đầu chưa có đồ lên đến Inf cứ 1 Hit ngồi đếm số quay buồn nản kinh hồn nhưng khi quen tay + đắp tí đồ vào thì cảm giác 1 - 3 hit clean sạch quân thù thấy nó sung sướng cực kì... e đã chơi 4 char lên max (trừ mồi WD là ko chơi) nhưng chắc e sẽ gắn bó với DH đến khi ra D4 :x

20. katharzas

katharzas Mario & Luigi

farm đc cái gì mà lấy lại vốn nhanh thế bạn :D