[Diablo 3] [ Discussion] Barbarian Inferno

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi sevenkingdoms, 20/5/12.

1. VanHawke

VanHawke Youtube Master Race

Các thím cứ xoắn thế, nếu thực sự melee là impossible thì Blizz nó sẽ ra patch, còn nếu nó chưa ra tức là có giải pháp. Em thấy trên battle.net bọn nó build nhiều kiểu khả quan lắm, tuy nhiên phần lớn vẫn là gear phải xin rồi, tức là vẫn phải cày tiền.
    Nhưng như thế tức là vẫn có giải pháp, mà cái gì khó mình vượt qua nó mới sướng, chẳng phải vì thế mà các thìm leo hết hệ khó này sang hệ khó khác à? Chứ nếu ko đi hết normal nghỉ luôn đi cho nhàn?

---------- Post added at 10:22 ---------- Previous post was at 10:17 ----------

Các bác phải tính kỹ nhé, 65% dam reduction tương đương với 6000 armor ở lvl 60, trong khi đó leap tăng 300% armor, các bác tự nhân lên sẽ thấy sau khi leap thì armor các bác lên bao nhiêu. Nếu vào khoảng 12k armor thì dam reduction sẽ vào khoảng 80% hơn hẳn ignore pain, tuy nhiên thời gian ngắn hơn.

2. miniwasabi

miniwasabi Mr & Ms Pac-Man

Mình cũng đã thử rất nhiều lần Leap với Iron Impact +300% armor, ko dám nói là Leap hay Ignore Pain hay hơn nhưng mà mình cảm thấy Ignore Pain với rune Ignorance is Bliss hoàn hảo hơn khi mà vừa reduce 65% all damage + 20% all damage dealt as Life, kết hợp với Earth Queak và WotB hoàn toàn có thể tank và làm thịt 1 bãi Elite trong ~15s, trong khi Leap ko làm đc điều đó, nếu phải chọn 1 trong 2 thì mình chọn Ignore Pain. Có lẽ Leap thích hợp với cách build khác hoặc với PvP hơn.

3. re][ic

re][ic The Warrior of Light

các bác nếu từng đảo qua rangers sẽ hiểu mỗi thằng có nỗi nhục riêng, wiz trước và sau khi nerf build gear khác hẳn nhau, cứ cho rằng wiz fam bá đạo lúc đầu thì cũng đổ hơn nửa vào gear, nó nerf cho cái bán mẹ máu...
    dh bây giờ đi act 1 cũng phải căng óc ra mà khiển, gặp elite nó hút nó jail cho thì 3 nốt nhạc.. act 2 toàn bọn crowl control vkl, đi không khác gì dò mìn... act 3 thì toàn reflex và immune =)) một số trò như đập chest hay fam mini boss act 4 đều đã bị nerf drop rate thảm hại... melee build đồ đắt vkl ra nhưng build đến đâu chắc tới đó, đi act 1 là 1 mà 2 là 2... các bác xác định chơi lâu dài chứ có mấy ngày đâu mà phải đua top :(

4. acm_no1

acm_no1

ko tính thế được

armor lên đến khoảng 30k mới reduce được 90% dam taken thôi

ví dụ armor của tớ là 10k, reduce 77% dam, resist 75% thì dam nhận sẽ là 0.23 x 0.25 = 0.0575 (tương đương 5,75%)
    sau khi Leap thì là 30k, reduce đúng 90% dam, resist 75% thì dam nhận sẽ là 0.1 x 0.25 = 0.025 (tương đương 2,5%)

damage taken trong trường hợp này sẽ là 2,5/5,75 x 100% = 43%

như vậy dam reduction là 57% (ko = Ignore Pain đâu nhưng 8% ko phải là big deal, vì thế tớ mới nói là ko kém)

Leap tuyệt vời hơn Ignore pain rất nhiều ở khoản:

1. nhảy xuyên địa hình
    2. né, trong khoảng thời gian nhảy lên, bạn sẽ immune to all effect, khoảng rất nhỏ thôi, mình chưa bao h bị frozen lúc nhảy lên hết, nếu canh đúng lúc nó nổ
    3. deal được dam (85% dam)
    4. slow enemy, con nào ranger cứ nhảy vào mặt nó là nó hết chạy
    5. Uptime cực cao so với Ignore Pain (40% so với 23%)

Chỉnh sửa cuối: 1/6/12
  5. onggiatrumso

onggiatrumso Donkey Kong

Sau khi nerf thì còn nào cũng phải build HP + amour + res hết, cứ kiểu 1 hit die + mạng VN thì nhiều khi nản ko đỡ được =))

6. miniwasabi

miniwasabi Mr & Ms Pac-Man

Ừ, vậy mới nói là Leap thích hợp vs cách build khác, còn các build của mình chỉ có đúng Ignore Pain là hoàn hảo nhất thôi => WotB -> Ignore Pain -> Earthqueak -> Revenge có là xài, địch ko chết thì ta đi. Chơi kiểu xanh chín nó khổ vậy

7. onggiatrumso

onggiatrumso Donkey Kong

Bác search thì chọn giá tiền bid tối đa là sẽ tìm được nhiều đồ ngon bổ rẻ. VK 1hand tầm <900 DPS h cũng rẻ thôi.

8. VanHawke

Đồng ý với bác về các lợi ích của leap, tuy nhiên Ignore pain nếu lắp rune "ignorance is bliss" nó heal 20% damage trong 5s thì cũng ngon.

Tuy nhiên bác tính ra Dam reduction = 43% thì mình thấy khó hiểu, ví dụ bác có 10k armor, lvl 60, quái đánh bác mất 10k dam, thì nó đơn giản nó thế này chứ nhỉ:
    1) Bình thường: 10000 dam * (1-.77)*(1-.75) = 577, tức là tổng DR = 94.23%, dam taken là 5,77%.
    2) Kích hoạt leap: 10000 dam * (1-.91)*(1-.75) = 227, tức là tổng DR = 97.73%, dam taken 2.27%
    3) Kích hoạt ignore pain: 10000 dam * (1-.77)*(1-.75) *(1-.65)= 202,tức là tổng DR = 97.98%, dam taken 2.02%.

Dĩ nhiên chênh lệch giữa leap và ignore pain là quá nhỏ, nhưng đó là do armor của bác khủng quá (10k armor, 75% res tức là 900 resist all? thật ko đấy? :2cool_sexy_girl:) Tuy nhiên armor cang nhỏ thì leap càng ít tác dụng, ví dụ 1000 armor thì leap chỉ = 1/2 ignore pain thôi.

Nói chung tùy thuộc tình hình mà dùng thôi, nếu cảm thấy mình liên tục thọt thì dùng 2 skill này luôn, mình vẫn áp dụng: leap bay vào băm chặt:1cool_choler:, đợi HP giảm xuống còn 1/2 làm thêm phát ignore pain, cứ lặp đi lặp lại thế thì chả xoắn lắm.

9. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Cũng không chán chê lắm. Kiểu build no HP và siêu crit của Wiz vừa phổ biến lên forum được 2 ngày là hotfix sau đêm luôn, nhất là 4721 build rất nhiều chú chết vì đồ +int ko vit tăng giá mạnh vô dụng hoàn toàn chỉ sau 1 đêm. Đa số người chơi vẫn chơi bình thường không exploit. Nhưng vì cả 2 class có nhiều skill bù được thiếu res/HP nên xét mặt bằng chung thì cộng đồng chơi Wiz/DH lên act cao nhanh hơn các classs khác nói chung - đấy là lý do cảm giác thấy đâu cũng toàn Wiz và DH.

10. acm_no1

acm_no1

armor tớ đang là 10500, res all là 950 (physical res là 1200) ^^

11. guynplen168

guynplen168 Donkey Kong

các bác ơi cho e hỏi. e lên 51 build 1h 1h có được k? 2 cây dame = nhau thì có hơn 1 cây 2h k :(

12. [N.K] Scorp

[N.K] Scorp Fade to Black...

13. Elliott_Yamin

Elliott_Yamin Mario & Luigi

Có bác nào kinh nghiệm kill belia với Barb chỉ tớ với, đánh meele cứ phải lao vào chặt nó, mà nó có trò nổ bộp cái hết 1/2 HP, thi thoảng đập thêm quả hit shot là die, thấy DH nó kill con này dễ lắm mà, cứ thấy đứng góc phải bắn là xong.Mình nhặt đc 2 cái plan, 1 cái sheld, 1 cái chest amor chưa craf thử xem thế nào...

14. re][ic

re][ic The Warrior of Light

^
    ^ em có vài cái plan rare vứt trong thùng, thấy nlieu phải đập đồ legend nên hơi choáng =))

15. sakamoon

sakamoon C O N T R A

mình sort theo buy out minimum thì toàn là phải bid...ko biết sao search dc range 800-900 giá tầm tầm 300k đổ lại nũa:(
    ps: hkia có mua 1 cây...750 giá có 25k à:D xài tới giờ chưa đổi dc:(

16. TrieuMinhTho

TrieuMinhTho Mr & Ms Pac-Man

amor với kháng của pác thế chắc gear bác phải khủng lắm nhỉ.Tốn bao nhiu để dc lên như thế vậy,tôi đang kẹt ở inferno act1 nè! hic hic max buf hp dc 27 k armor 7k6 all resit 200 damg 22k! tốn cũng hết mấy mil mà giờ toan farm act 4 hell để kím ít tiền với ít đồ rảe bán kiếm tiền đầu tư con bar lại! 1 món str vit với resit all tam 30-40 cũng tầm ít nhất 3-500k cà set cũng vài mill mà giờ hết tiền farm act 4 mĩ chán đang tạo lại con wiz nghịch chơi nè! cho mềnh xin buf với add tag hum nào mình vào xem đồ bác để dành tiền mà build lên. :(

17. kaze

kaze Donkey Kong

Các bác add tag sonnt#1858 a e giao lưu nhé mình đang đi cuối act 2 mà cũng hơi vất vả chút:
    máu: 40k
    Res: 1000
    Dam: 34k
    giáp: 11k

Chắc do chưa build skill chuẩn dành cho đi LV

18. sir_shady

sir_shady Donkey Kong

bác show gear cho ae xem với. sao stat khủng vậy mà cuối act 2 vẫn khó đánh nhỉ :(

19. VanHawke

Gear bác thế nào mà khủng thế, share cho anh em đi, tốn bnhieu mil trên AH rồi? Tổng DR của bác = (1-.78)(1-.76)(1-.3 của Class Barb) = 96%, vãi thật. Ví dụ HP = 40K thì bác chịu được khoảng 1 triệu damage. Hình như mob trên inferno nó đánh mất trung bình 100k/hit thì phải, vậy là bác đứng im ko buff j thì 10 con mob giã bác cùng 1 là bác thọt,:6cool_beat_shot: dĩ nhiên là buff skill vào thì còn lâu mới chết.

---------- Post added at 10:07 ---------- Previous post was at 10:00 ----------

Mình nghĩ từ Lvl 51-59 Build dual wield quá ngon, vì lúc đấy vẫn đang ở hell, chú trọng dam hơn là kháng dam và HP.
    DW thì 2 cái weap phải ngang nhau về dam và attack speed, nếu ko nó sẽ kéo tổng dam xuống đấy, đồng thời phải build bộ skill và rune sao cho sử dụng hiệu quả tối đa lượng fury lớn mình tạo ra do tốc độ đánh được tăng lên khá nhiều (15%), ví dụ là 6 skill slot thì chỉ cần 2 skill là tạo fury, còn 4 skill là sử dụng fury.

20. acm_no1

acm_no1

mới giảm tí resist, tăng thêm chút armor và đặc biệt là dps thì mới đánh nổi act III :D