Diablo 3 trò chơi thất bại của blizzard

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi bi_vs_se7en, 22/5/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. linh19931

linh19931 Fire in the hole!

Tại sao lại cần DH ?

Vì bạn cầm DH solo được nên người khác nhất định phải có DH mới clear được ?

2. redie

redie Claude, S.A gang boss ⛨ Empire Gladiator ⛨ CHAMPION Lão Làng GVN

=)) Ông éo hiểu cl gì lảm nhà lảm nhảm như thằng ngu. Ông có chơi WD không ? Ông có hiểu là 10 phát trong 20s là thế nào không hả ? THích thể hiện sự đần độn à ?

5s đầu là Cast hết CM cái bình mana rồi, chờ đến 20s là đợi mana regen nên tính toán như thế. Trong 1 lần clear creep thì giỏi lắm là mất 20s để đánh, còn lâu hơn thì cái passive tính là vô dụng vì còn dúng skill để chạy trốn nên gần như mana regen là không kịp.

Với 20s thì cast được tất cả 10 skill với cả 3 passive tức là cái skill hồi 30% mana 10s, skill tăng 20% max mana + 1% regen mana là giống con mẹ nó nhau luôn, còn từ 1 đến 60 thì éo phải là tự nhiên tôi chơi solo đến inferno nhé, test cả chục kiểu build rồi.

Còn cái giảm 15% mana cho vào máu với 1% regen hp ? Nhiều vl ý nhỉ, 1% của 10k là 100, vậy 1% của 30k máu là 300hp/s ? Thế chơi đến inferno rồi thì 300hp/s để làm cl gì thế, cho đẹp à ?

Ông có hiểu vì sao tôi test thế không ? Vì tác dụng của 3 cái skill này éo cần nói cũng phải hiểu là CAST ĐƯỢC CÀNG NHIỀU SKILL CÀNG TỐT, ngoài ra còn 1 cái phụ trợ thế mà cho vào thì chả khác éo gì nhau. Thế thì chỉ cần 1 cái thôi, cần 3 cái để đẹp ? Hiểu không.

CÒn xin thưa với bạn là ai trên forum gặp thằng này ngoài đời rồi thì éo ai phán là keyboarders đâu nhé.

Chỉnh sửa cuối: 22/5/12
    tuantuboy thích bài này.
  3. jackkichun2006

jackkichun2006 Youtube Master Race

Bên serve americas đang bảo trì đến 9am bên nó chắc khoảng 11h đêm bên mình, đang định chuyển qua bên asia khám phá con witch doc, không biết bác nào chơi ở asia không kéo mình lên với, toàn tụi tàu với hàn nó chơi, nói không hiểu mô tê gì^^.

4. Catman_vn

Catman_vn

tạm đóng topic lại, 8h tối nay sẽ mở lại. Đồng thời báo trước, nói mà mở miệng chửi người khác ngu là mất nick nhé

5. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Tháng 7 mới thi ĐH thì đồng chí gọi mình là "chú" theo nghĩa đen đấy, lol.

Vì method nó skip toàn bộ elite và chỉ vào ủi boss. Lúc đấy chỉ cần DPS đủ (team farm hộ/tự farm/AH gold) và skill (đã có sẵn) là down được thôi.

6. Catman_vn

Catman_vn

mở topic cho mọi người nói chuyện chờ server. Nhưng báo trước là sẽ mạnh tay đối vời trường hợp nói nặng người khác

7. [N.K] Scorp

[N.K] Scorp Fade to Black...

Nói chung là việc thất vọng về rune gem thì tương lai exp có sẽ sẽ khắc phục :-? Vì có 1 số thông tin là phiên bản pre-beta có 1 em NPC chuyên đập ngọc với các thuộc tính dam sét, lửa,... Và hình như hồi D2 sang bản LOD mới có rune word thì phải :-?

8. yeuhangnhieu

yeuhangnhieu Youtube Master Race

mỗi người có một lựa chọn khi chơi thôi. Chẳng ai ép mọi người phải Coop hay AH sớm cả. Blizz cho mọi người lựa chọn. Như mình mình thấy hài lòng với lựa chọn của mình,chơi normal lựa đồ GF,MF mặc,đọc kỹ từng sub,xem nghe thưởng thức cinematic rồi từ từ nghiên cứu att vào các cấp sau. Vội vàng mất hay

9. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

thất bại thì không thấy .Nhưng lần đầu tiên Diablo III móc túi hầu hết game thủ chỉ thich chơi chùa trên toàn thế giới .Không rõ có tổng kết số bản bán ra không ,nhưng theo nhẩm tính .của mình thì có khoản 50k người online Coop .Giờ mà nó bán bản DLC nữa là thu sướng luôn nhé :5cool_still_dreamin

10. mr_ben

mr_ben Youtube Master Race

diablo này mấy năm mới ra 1 bản đấy ... ko đón nhận mà còn chê :|

11. ShootingStars

ShootingStars C O N T R A Lão Làng GVN

Cái dở của Blizz là tạo skill,runes nhiều nhưng có những cái hoàn toàn useless trong mọi trường hợp như chỉ là thêm vào chi đủ bộ
    Ví dụ như skill Wiz
    Ice Armor - Frozen Storm
    Muốn dùng thì phải active armor là nữa với cái cost 25AP cho 10%WD/s trong 3s ---> WTF

Thứ 2 là Energy Twister

Nôm na tạo 1 cơn lốc unpredictable với 60%WD/s và cost 35AP --> @#$%@!

Ít nhất thì cũng phải như thằng Arcane Torrent - Death Blossom với 670% WD và cost có 20AP

12. Autorun

Autorun Mr & Ms Pac-Man

Mấy ông chê liệu có dám hứa lúc nó ra bản mở rộng ko chơi không :2cool_misdoubt:

13. Blackowl

Blackowl Fire in the hole! Lão Làng GVN

D3 không hẳn là game thất bại nhưng so với nhưng không xứng đáng là game mà Blizz tốn 10 năm để làm,game này thì chỉ tầm 2 năm là cùng

14. boy_hanoi04

boy_hanoi04 Youtube Master Race

Diablo 3 là game đầu tiên trong dòng diablo e chơi, ko biết các bác thấy sao chứ e thấy game rất hay, e coi hết movie từ đầu tới cuối, cố gắng nghe hiểu cốt truyện ( cũng phải đọc trước rồi xem lại mới hiểu :D ) thấy game rất thú vị mà :) sau 2 ngày, mỗi ngày 15h cũng chơi Monk qua được Hell Act1, càng chơi càng ham mà sắp thi giữa sem rồi nên phải bỏ giở =(( (mà bọn tây bt có vẻ chơi game ko giỏi lắm, chỗ e ở có 5 đưa chơi diablo, bọn nó lập pt 4 người ( e bị bỏ rơi vì bị lỗi compatibility nên cài muộn =(( ) mà chơi từ tối tới sáng hôm sau chỉ xong Act1 normal).

P/S mà bác nào cho e hỏi cái đoạn clip imperius nc với 1 lão nào đó mặc như angle, rồi 1 lúc sau 2 lão đánh nhau là sao, đoạn đấy e ko để ý lắm vì buồn ngủ, giờ qua NM với Hell nó ko chiếu lại nữa =((

15. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Bạn nói ngu bỏ mẹ.

Thứ nhất Diablo ko phải là Wow, còn zingme thì chả hiểu liên quan gì. Wow chơi lần đầu có gì mà chán, thế giới đẹp, rộng, đầy thứ tìm hiểu, giao tiếp, tìm hiểu lore. Mới pvp bị ăn hành và cho ăn hành đều vui. Còn Diablo là thuần Action, dễ là nhược điểm.

Thứ hai, tôi đêk bàn gì đến gaming exprerience gì đó nhé. tôi chỉ bảo nó dễ và nhiều người thấy thế. Ko dùng cái luận điểm nó khó ở mức khó nhất để bài bác được. Vậy thôi.

16. yeuhangnhieu

yeuhangnhieu Youtube Master Race

ở mục đăng nhập bạn có thể vào phần Cinematic để xem lại các cinematic đã unlock. Have fun ;)

17. leonsh

leonsh I'm Blue ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ CHAMPION Lão Làng GVN

Thật sự ko nhịn được cười cái bạn redie này rồi. Blizz thuê bạn làm cố vấn game được rồi đó. phát hiện ra 3 passive skill của WD giống nhau y chang LOL. bạn nên dịch bài của bạn sang tiếng anh rồi post vào forum general của blizz, chắc mọi người ngưỡng mộ lắm vì phát hiện vĩ đại này. Thế này nhé :

Gọi cái passive tăng 20% max mana và hồi 1% max mana trong 1 sec là A
    Gọi cái passive hồi 30% mana COST trong 10 secs nếu cast những phép sau : Haunt, Horrify, Mass cofusion, Soul harvest, spirit barrage và spirit walk là B
    Gọi cái passive giảm 15% mana spell cost thành máu và hồi 1% máu 1 sec là C

Rồi, xem bạn nói gì về A nào :
    Cái passive A, để xài khi main source dam của bạn ko phải từ 6 phép kể trên. và giúp bạn chơi theo style xả mana rồi run. Dam của bạn là direct dam như con dơi, chứ ko phải damage over time.
    Passive B, nên chọn khi main source dam của bạn là trong những phép kể trên, và phong cách của bạn vừa run vừa xài skill vì Damage over time của Haunt ko có stack với nhau được, nên vừa cast đợi hết duration mới chơi.

passive C, hồi 1% máu 1 sec kêu là ít?
    bạn chắc hay thủ dâm single play 1 mình ko hiểu khi đi party thì sẽ có monk buff cho mantra + barb hú hí này nọ và + gear regen + thêm con tank cho mình thì tha hồ xả dam nhỉ, regen chắc ít lắm nhỉ.

Thôi, thua với cái thể loại noob này, đến inferno vẫn còn noob

18. boy_hanoi04

boy_hanoi04 Youtube Master Race

HEhhe, cảm ơn bác, hóa ra e đoán đúng :)) Tyreal phang nhau với Imperius rồi sacrifice xuống trần gian :))

19. redie

redie Claude, S.A gang boss ⛨ Empire Gladiator ⛨ CHAMPION Lão Làng GVN

Ồ vâng, bạn giỏi. Lí thuyết của bạn hay lắm nhưng bạn show cho mình cái pic của con WD của bạn xem nó như thế nào xem nào ?

CÒn nếu bạn éo chơi WD thì : ĐỪNG BAO GIỜ CÃI NHAU VỚI 1 THẰNG ĐÃ CHƠI ĐẾN LVL 60 ok ?

Bạn chả có cái lí éo gì để cãi nhau cả vì bạn chỉ là lí thuyết, còn thực tế là tôi đã chơi, đã test qua 60 LVL và 3 4 cấp độ khó của game bạn hiểu chứ.

Lí thuyết thì thế nhưng thực tế tôi và rất nhiều người đánh WD mới hiểu, cái thằng như bạn chỉ lên đọc qua loa 3 cái passive mà đòi cãi nhau với tôi ? còn chửi tôi éo biết gì ?

CÒn xin lỗi bạn, TA tôi cũng hiểu và hiểu rõ, cái đất nước này éo phải mình bạn biết chơi D3 đến inferno và cũng éo phải mình bạn biết TA. OK?

Và cái passive cho cái skill spirit nó chỉ có tác dụng tương tự như 2 cái skill kia khi tôi dùng skill spirit ? Vậy tạo ra nó để làm gì hả bạn ? Hay là bạn không đủ trình độ để hiểu cái tôi nói ?

1% của 30k tính ra là 300 hp/s ? Thế tôi hỏi bạn làm cái gì với 300hp/s khji creep inferno nó đấm cho 3 cái đã chết ? Buff biếc kiểu gì thì với 30% dam phải nhận nhiều hơn 2 class melee thì 1% regen Hp là vứt đi, siêu vô giá trị.

Và 2 cái skill còn lại là có tác dụng y hệt nhau bạn hiểu không ? Và đã được tôi test, tổi kiểm chứng qua 60 lvl còn bạn thì có cái gì ?

Đấy gọi là múa rìu qua mắt thợ đấy =))

20. tvbfn

tvbfn Legend of Zelda

WD thì chỉ có vừa cắm cọc hồi mana vừa xài passive 4 skill cd tăng 300% mana thì mới đủ xài =)))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.