Diablo II & LOD VS Titan Quest & Immortal Throne

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi sevenkingdoms, 7/2/08.

1. Chris Ryan

Chris Ryan Youtube Master Race

act 3 đã là trung quốc rồi cơ à :-? thảo nào nghe tên mob.. tàu thế. (mà mỗi lần mis-type là khó chịu lắm ý, mãi ko đủ số bài để edit)

theo tớ thì heroes nó lại xếp quái theo cách khác, ko phải theo truyền thuyết, vì nếu thế còn mấy thành nữa có thần thoại hi lạp, rỗi lẫn lộn lung tung cả lên. nhưng mình vẫn thấy có gì đó rất similar giữa các quái cùng thành và tự nghĩ :"ờ, nó xếp thế này được thật!" cảm tính của tớ nó kiểu gì ý, hehe.

off-topic tí, con hydra trong TQ nhìn ổn, chả bù với con hydra trong heroes trông như dở hơi, đã thế lại yếu >"<

2. acm_no1

acm_no1

+__+
    đấy là do cảm tính chủ quan, bó vào game làm gì
    Hydra trong Heroes ko yếu đâu nhé [-x, multi target attack, no reta, HP cao, 2 squares, rất ổn là đằng khác, hơn nữa giá lại rẻ :x

3. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

Lại lạc đề rồi, quay lại chủ đề chính nhé, ko có Heroes gì ở đây đâu, có hẳn một box Heroes rồi đó :-w

4. Chris Ryan

Chris Ryan Youtube Master Race

acm sao lại dynamic thế, chơi game là for fun cơ mà :D phải có cảm nhận chứ lị. nhưng dù gì chơi TQ cũng đã hơn rất nhiều những game rpg vớ vẩn bây giờ. tớ thuộc loại kén chọn đấy ^^

off-topic tiếp: tớ ko biết nuôi hydra, thích wyvern thôi, hydra đi chậm quá, chạy đến nửa đường bị mấy con ranger xì bùm cho nằm ngửa luôn..

5. tuoithodudoi

tuoithodudoi T.E.T.Я.I.S

mình thấy TQ so với DII về skill thì có nhiều passive skill quá, các skill active hơi ít. PvE thì ko sao, chứ PvP thì ko biết chiến thuật có phong phú đc như DII ko vì chưa đánh lênlv cao chưa biết. Còn lại thì mình thấy ổn :D

6. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

Phải nói là PVP của TQ tệ hơn DII đơn giản vì game này ngay từ đầu đã xây dựng ko hướng đến PVP. Cộng thêm một số player quái đản nghĩ ra những cách build item quái dị nên càng imba =)). Nếu mọi người thực sự muốn chơi PVP và phải có số lượng tương đối thì khi đó sẽ có luật riêng cho PVP để đảm bảo ai cũng được lợi. Cái này thì tớ đang suy nghĩ :-?

7. rebon1991

rebon1991 Mr & Ms Pac-Man

Xin hỏi câu này là trong TQ,vũ khí ngon có phát sáng không vậy bác?
    DII tôi chơi là không.

8. HitDat

HitDat Dragon Quest

Có đó , chỉ một số loại nhất định thoai. :D

9. rebon1991

rebon1991 Mr & Ms Pac-Man

ok!Thông tin này rất hữu ích với tôi vì chơi mấy trò cày level luyện cấp và làm quest thì thu hút tôi nhất là đồ phải phát sáng,nhìn mới đẹp.