Điểm khác nhau giũa War và Dota

Thảo luận trong 'Warcraft III Melee' bắt đầu bởi boo1610, 25/7/09.

1. Moandor

Moandor The Warrior of Light

2. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

Lolz bác Moandor kiếm đâu ra cái clip đó hay dzay

3. Moandor

Thú thật với mọi người, ngày xưa Moandor nghiền melee quá đã có lúc nuôi giấc mơ đánh game cn (trẻ con mà) === nhưng với dota thì chưa bao h có cảm giác đó, mà mình nghĩ các pro Dota cũng thế, ngoài Starboba ra mình nghĩ ko có team nào đánh cá cuộc đời mình vào game này nữa. Theo mình nghĩ Dota thay đổi liên tục và quá nhiều, phải đánh liên tục mới thích ứng được nhịp độ trận đấu, chính điều đó sẽ tạo cho pro một câu hỏi ko dám nói ra ... liệu thời đại của mình sẽ còn tồn tại được bao nhiêu lâu nữa?

@Kim_Long: mình là fan hâm mộ của Sweet mà, cái clip đó từ hồi Sweet mới giải nghệ cơ ... hồi đó có kèm cả bài Hey Oh hay lắm, nhưng h lâu rồi nó xóa mất Audio rồi, tiếc quá !!!

gl hf

4. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

Hix, hồi trước UD thì chỉ bít Sweet với GoStop, tiếc là 2 đồng chí này quit War3 rùi :(

5. boo1610

boo1610 Youtube Master Race

Nếu các bác hỏi tại sao tui hok thích Dota thì tui xin chả lời
    1.Khi ra ngoài quán , đấu Dota với bạn bè , những từ mà tui thường nghe nhiều nhất là "dcm chúng mày ngu vcl***, đồ gà ... zzz" nghe sao mà bực hết cả người ( thực ra cả melee cũng zậy nhưng ít hơn ) thỉnh thoảng mình đánh chết dc thằng tướng thì chúng nó bảo mình ăn gian ,rồi lại chửi boo .Đành phải về nhà chơi Garena cho lành , tui thấy tình trạng chửi tục khi đánh melee có vẻ ít hơn so với Dota & DDay
    2.Như đã nói trên , tui đặc biệt thích melee ở điểm là nó có tính chiến thuật cao và nó có tính chiến tranh , trong Dota chỉ điều khiển dc 1 tướng thì trong malee mic 3 tướng cũng dc . tui thấy melee khó hơn khá nhiều so với Dota , nhưng melee càng khó thì tôi lại thấy thick:D:D:D:D:D:D:D:D

6. duydat88

duydat88 Guest

Mic 3 tướng trong DotA khó hơn mic 3 tướng trong Melee ;) Đảm bảo.

7. sweetsin

sweetsin The Warrior of Light Lão Làng GVN

Dota chơi toàn chửi nhau , chơi melee cũng ức chế nhưng thường ko chửi nhau. Và đúng là văn hóa gg gl hf thì dota hoàn toàn chưa thấy :| , melee thì 90% số trận đấu mình tham gia đều có nói.
    Dĩ nhiên ko nên so sánh RTS với RPG =))

8. _Great_Paladin_

_Great_Paladin_ snake, snake, snaaaake

đa phần chơi melee đàng hoàng bấy nhiêu thì qua dota bị tha hóa xài ngôn từ chợ búa dữ bấy nhiêu :))

9. Moandor

chính ra ko thể trách mấy bạn dota được, tớ mà đánh dota cũng chửi tùm lum, đặc biệt trong combat và lúc nó push chòi, chỉ 1 vài đứa ra cứu !!

10. boo1610

hix , nhớ lại cái hôm mình bỡ ngỡ , vào mấy quán net solo melee , chúng nó còn chửi cứ gọi là ... kinh người :(:(

11. l3inden

l3inden T.E.T.Я.I.S

trò chơi đối kháng nào chẳng dễ dẫn đến sự cay cú, ăn thua. còn việc văng đủ thứ ra để chửi rủa nhau thì đó là văn hóa của một con người, chẳng liên quan j tới game cả:D

12. _Knightz_

_Knightz_ Mr & Ms Pac-Man

đánh melee toàn 1 vs 1 thì chửi ai :|. còn dota thì việc teammate có ảnh hưởng tới toàn bộ game ấy chứ.

13. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Sự thật của DotA pub VN

DotA: đánh đông người, đồng đội ngu làm ta thua mất công chửi
    Melee: thắng thua ra sao là lỗi của ta nên éo đổ tại đc [-(

Gần thua:
    DotA: chửi nhau, khóc lóc, đổ tại các kiểu
    Melee: GG_GL_HF ^^

14. l3inden

l3inden T.E.T.Я.I.S

một sự thật nữa là ko phải ai cũng có team để cày DotA. thỉnh thoảng nhàn rỗi thì vào làm tý Melee solo gọi là thư giãn, giết thời gian, hay là đang giận cá nên mún đi tìm thớt ^_^ v.v...

15. boo1610

:)):)):)):)):))vậy theo các bác thì:D:D:D melee khác dota & DDay ở điểm nào=))=))=))

16. Sarah Kerrigan

Sarah Kerrigan Queen of Blades

Ngày xưa nghiền nhất war3 melee, nhưng giờ đây thời thế thay đổi làm ta cũng phải thay đổi theo. Giờ ra quán game kiếm được một người chơi melee gần như là không có.
    @boo1610: chả có gì đáng cười cả.

17. l3inden

l3inden T.E.T.Я.I.S

ngày càng có nhiều game mới xuất hiện trên thị trường. mà những người mới thì họ sẽ ít để ý đến những game cũ, còn những người cũ thì cứ dẫn bỏ nghề. lượng người chơi Melee sẽ ít đi như là một quy luật rồi:(

18. kylanbac91

kylanbac91 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN Sorcerer

Cái vấn đề nằm ở hệ thống hero của War3, có lẽ vì cho hệ thống hero vào nên các chiến thuật của War3 phức tạp và mệt mỏi hơn nhiều so với star hay melee. Chính vì thế nên người mới chơi thường chọn DotA hơn là melee.

Trong DotA: bạn pick 1 hero, bạn train hero này liên tục đến thành pro và khi đánh pub bạn thằng nhiều hơn thua, kể cả khi bạn còn noob bạn vẫn có thể thắng nhờ team pro

Trong melee: ngoài 4 hero đặc trưng của nhà bạn còn có thêm khoảng 10 hero của "tự nhiên". Quá trình thắng nhiều hơn thua của bạn là quá trình bị nhồi hành liên tục, bạn phải ăn hành không ngừng nghỉ :))

19. songlamnghean

songlamnghean Donkey Kong

anh em thử nghĩ xem chúng ta có thể gây dựng lại 1 cộng đồng chơi melee hùng mạnh ở Việt Nam dc ko? :|

20. The Loser

The Loser Mr & Ms Pac-Man

ko
    nói chuyện như l` cũng nói, trong dota có mic 3 tướng à ? dù có đi chăng nữa thì mic 3 tướng trong dota có khó bằng mic 3 tướng + 1 đống unit trong melee ko ?