Điểm lại thông tin Samurai Warriors 2

Thảo luận trong 'Hướng dẫn hoàn chỉnh' bắt đầu bởi forever_love1986, 16/2/06.

1. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Hì hì, ai bảo lấy avatar đẹp làm chi.:devil:

Anh em ko chat chit trong này nhé, mấy ngày nữa Dogmeat sẽ xóa các bài ko có tính chất "điểm tin":p (kể cả bài này)

2. ice_angelwind

ice_angelwind Youtube Master Race

bac F_L1986 oi bac chi con Nene sao chu em di ca chuc lan van ko ra gi ca ne bac chi lai di <em choi tieng nhat nen ko biet gi het nha>

3. ice_angelwind

con nhỏ Ranmaru nó fai di fan nao vay em choi tieng nhat ko biet dich va con Okuni di lam sao fan nao hinh ra lam sao vay chi ca 2 dua dum em di voi lai neu lay cay cua nhung dua con lai trhi post len nha bac

4. forever_love1986

forever_love1986 Mọt Đài Phong Thần

Nene đi cũng khá khó đấy, bác nên kiếm thêm 1 máy nữa để phụ cho lẹ, vào trận bác chạy qua bên tay trái, ở đó có 2 thằng tướng đang tấn công quân mình, khi bác tới đó chờ một chút, Hideyoshi sẽ nói với bác là giúp tướng mình thì lúc đó bác mới hạ 2 thằng tướng, sau đó chiếm cái thành ở phía dưới có 1 thằng tướng bảo vệ trong đó, hãy hạ nó để chiếm thành, khi chiếm thành xong thì Ieyashu TOkugawa sẽ chạy qua thành bên kia . Lúc đó cha con Honda sẽ tấn công thành bạn vừa chiếm để dành lại. Bạn đừng đánh họ vội mà tranh thủ về thành của mình bằng con đường ninja ở giữa bản đồ, vì cửa vào đã đóng nên bắt buộc bác phải đi con đường ninja, khi vào thành sẽ xuất hiện nhiệm vụ cản Hattori tới điểm X, hãy hạ nó. Sau đó vòng lại cái thành vừa chiếm hạ cha con Honda.

5. ice_angelwind

cam on bac em da di duoc NeNe roi em xin that long cam on bac a. bac lam on chi cho em cach lay con Rammauru voi con Okuni di em di du het nhung nguoi kia roi sao van ko co muon kiem 2 con nay thi di bang cach nao vay ha

6. ice_angelwind

con nho Ina sao em di dung theo loi bac van ko co la sao vay danh theo het nhung gi bac chi danh toi noi ban do ko con cong gac lan quan luon van ko co
    mong bac chi giao lai dum em cho
    neu chi duoc thi chi lai cho con tanchibara luon nha con nho nay di cung ko duoc luon

7. forever_love1986

Để lấy vũ khí bạn phải chơi trong lâu đài .
    + Chọn lầu 41, sẽ có 4 phần cho bạn chọn, bạn chọn phần chơi 1 và hoàn thành các nhiệm vụ tới lầu 45 .
    + Sau khi hoàn thành tới lầu 45, nó sẽ hiện ra tiếp tục 4 nhiệm vụ nữa cho bác chọn, bác hãy thoát ra ngoài lại, và bắt đầu phần chơi mới tại lầu 31. Khi chọn lầu 31 xong thì nó sẽ hiện ra 4 phần chơi, bác hãy chọn phần chơi số 2 và hãy hoàn thành nhiệm vụ tới lầu 35.
    + Sau đó lại thoát ra và chơi lại từ lầu 41, cứ chơi bình thường , tới lầu 46 bạn chọn phần chơi 1 và hoàn thành nhiệm vụ tới lầu 49.
    + Tại lầu 50 Keiji sẽ thử thách bạn , bạn chỉ có nhiệm vụ là hạ nó để lấy vũ khí.

Còn Okuni thì mình botay, con này mình oánh nó dở lắm, nên đi hoài đánh chẳng ra gì, nên chưa có lấy ra sau cả.

8. forever_love1986

Ina muốn đi được bác phải về nước trước còn các cái khác thì bác nhớ là các tướng phải do mình xử, các nhiệm vụ phải thành công ko được thất bại, chỉ có thế. Bác có thể nói đi như thế nào thì tui mới biết, có thể đi giống nhưng mà sai một chỗ bỏ cả nước. Cái hướng dẫn đó đi sau viết vậy àh, ko thêm bớt chữ nào đâu.
    Còn Tachiban thì cũng khá đơn giản, ko khó lắm, bác kể lại cách đi của mình để tui dể bề xử lý.

9. ice_angelwind

bac noi the thi em xin khai a
    Ina:
    +dua cai xe thang toi noi thi chay len cho nhiem vu danh thang tuong o do danh xong
    +di danh het 6 thang tuong truoc cac cong de mo cong khi danh thi chet tot 2 thang ngoai thanh
    +di theo Date toi thanh thi danh 2 thang tuong ngoai lau dai xong
    +vo trong thi danh 100 quan roi chay vao ha 2 thang giu dai bac
    +danh fuumaKoutarou o lau 2
    +chay toi cho thang map cam bua roi danh 2 thang tiep vien gi do o cho no
    do em ghi tat co moi buoc em di cua Ina do bac xem xet dum em
    neu thay thi chi neu di duoc em xin cung con heo a

10. ice_angelwind

em xin ghi tiep buoc em di Tanchibara a
    +vao tran cho cau gay voi quan dich tan cong thi danh thang tuong o do bop co 2 thang kia luon
    +di toi thanh gan do thi danh chet thang ngoai thanh roi danh luon thang trong thanh
    +di xuong thanh o giua de chet thang map
    +chay qua ben fai thi co canh film danh het may thang o do
    +chay toi thanh gan do thi xuat hien 2 thang tuong voi 1 thang tan cong thanh cua minh< bop co chet het>
    +chay toi thanh cuoi thi 2 thanh co dien ra em danh theo thu tu la:
    +thang quan van
    +thang co cai sung
    +cuoi thi de chet thang map
    di xong roi ko co tuc qua luyen no co ci cay cong 40suc danh 40 mau va 12mana lan hen thay ghe luon

11. ice_angelwind

ma em hoi bac cach lay ra 2 con be Ranmaru va Okuni thoi chu vu khi thi em biet roi
    IeYasu em da lay duyoc nhung no lai chay mat tieu roi quen save khi di lai thi don"t not see nua do
    <buon thay ghe luon> mong bac chi cach di co 2 nhan vat nay

12. forever_love1986

Theo như tui đi thì 2 thằng giữ đại bác tui ko có xử mà chỉ xử thằng Fuuma Kotaroo thui, theo hướng dẫn là ko nên giết 2 thằng tướng, tui chẳng biết ko nên giết tên nào, nên chừa lại 2 thằng giữ pháo hay sao đó.

13. forever_love1986

Thằng Ieyashu bác đi như thế nào đó, chỉ tui đi. Đi hoài mà chẳng được, bực mình quá nên nghĩ luôn. Còn cách lấy Ran tui xin potay, vì có người lấy dùm tui chứ tui ko có lấy. Còn con Okuni thì tui đích thân lấy nên có thể kể cách lấy sơ sơ thui.
    Chơi cái phần đổ xúc sắc đó. Bác cố gắng lấy 3 cây cờ mang về nơi mình xuất phát đó. Nếu ai có số tiền đủ với số tiền đề ra thì sẽ chiến thắng, nên đề ra 5000 thui, chứ chơi nhiều dễ thua lắm, với lại trong phần chơi sẽ có một vài thử thách, hơi khó chơi đó, bác chơi Oda để lấy cho dễ.

14. NA_NA_SHI

NA_NA_SHI Youtube Master Race

Này mấy bác có thể chỉ em về cách lấy hai nhân vật Okuni va` Ran dc ko.

15. ba_con_gau

ba_con_gau Fire in the hole!

Chán quá đi không hiêủ sao nhà sản xuất lại không cho cô bé kunoichi nhí nhảnh vào. hồi ở bản SW tui chơi nghề nhất Kunoichi vả lại kunoichi xinh lắm làm tôi phải xiêu luôn:x

16. tieutrucphong

tieutrucphong Mr & Ms Pac-Man

Trong một lần tình cờ tôi đã mua được con ngựa chạy nhanh thần tốc của keiji và tôi rất vui vì điều đó.
    nếu các bạn muốn biết thì đây: 12800 vàng
    đó là giá tiền của con ngựa này đó đây là cách mua con ngựa này vì tôi nói là tình cờ nên nếu có ai không lấy được thì đừng trách tui nha:
    đầu tiên tôi mua con ngựa POWER giá 5000
    vào bất kỳ vòng nào đánh thắng vòng đó rồi ra vô tiếp thì sẽ xuất hiện con ngựa all-point chính là con này max 3 cây luôn
    nên nhớ đây là tôi dang chơi trong bản tiếng nhật không phải bản tiếng anh nên nếu ai không lấy được trong bản tiếng anh thì tôi không chịu trách nhiệm đâu đấy.

17. forever_love1986

Trời, con ngựa của keiji là dễ mua nhất đó, chỉ cần mua con ngựa giá 5000 là nó cho con ngựa của Keiji rùi, vào game tui chơi 1 cái là có rùi, đâu có cần tìm hỉu cho mệt.

18. tieutrucphong

vậy ông có biết cách mua đồ không mất tiền không tui mua cho tất cả các nhân vật rồi đó cái gì mua được tui đều đi mua hết luôn mà không tốn một xu teng nào hết!!!!!
    không biết trong bản tiếng anh còn điều này không nữa mong là nó còn bởi vậy lấy vũ khí đối với tui dễ như bỡn vậy đó mà khó ở chỗ không biết vũ khí nó chạy đi đâu thôi!!!

19. tieutrucphong

màn thứ 3 mới đúng cơ
    Vị trí của thằng tứơng này xuất hiện ở phía góc tây bắc và khi vào trận thì hắn sẽ chạy đến hướng đông của bản đồ. Bạn chỉ việc đập hắn chết thì supply item xuất hiện tại phía đông và chạy về phía nam bản đồ.

20. tieutrucphong

cách kiếm tiền trên 7000 và cách giết đối thủ chỉ bằng 1 hit nếu biết thì tui khen hay