Điểm số bạn dành cho FFXII | ko phụ thuộc vào điểm của GameSpot

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi megaman3066, 10/12/06.

1. CRIME

CRIME Mega Man

Đính chính câu naỳ,dám cá ăn tiền là Kai chưa bao giờ đụng đến 1 game nào trong cả series FF,chưa nhắc đến mấy trò khác :))

2. Drk_Shd

Drk_Shd Persian Prince Lão Làng GVN

chài 3 ngày ko vào GVN hôm nay vào lại vẫn thấy các u cãi nhau mãi về chuyện này -_-
    @kai : hông thích chơi thì đừng vào đây trong này chỉ dành cho những người chơi 12 thôi

3. Yuya

Yuya Mr & Ms Pac-Man

Sign quá qui định , nếu mà làm chặt là bị CC
    Nói chung là kai ko vào thì box cũng ko có chuyện gì để bàn sôi nổi ^^

4. kissmevnn

kissmevnn T.E.T.Я.I.S

Giá như những thứ như Fantasy VII vẫn còn. Hồi đó năm 98-99 em xin mãi mới được 50k mua cái đĩa FF VII (bản 1 đĩa chơi đến đoạn xem thiên văn là die) mà hồi đó mê cứ chơi đi chơi lại mãi hàng chục lần không thấy chán. Còn từ FF X-2 và FF XII chơi được hai lần là ngán đến tận cổ. :(

5. nhukieu

nhukieu Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mình chơi FFX-2 hoài mà không thấy chán. Lạ nhỉ ? :-/
    Còn FFXII mình thấy dở quá, lời thoại cứng ngắc, không tự nhiên, cứ như đang nghe ai kể chuyện chứ không phải là đang xem cảnh trò chuyện. Còn các cảnh không phải Movie-hình như còn gọi là FMV, thì lại không có tiếng (lời thoại) chỉ có chữ chạy dưới màn hình. Chơi cảm thấy nó khô khan thế nào ấy, chơi FFX-2 các cảnh nó tự nhiên, thật, sống động quen rồi, nhất là cô ả Rikku nhí nhảnh nữa ^^ , giờ chơi cái này thấy chán, nhưng không chơi thì phí :D

6. khoanam

khoanam Youtube Master Race

theo em thì:
    gameplay:10(lúc đầu chơi thì thấy hơi ko thích vì ko giống như lúc đầu nhưng chơi dần dần thấy rất thích ,nếu anh nào cảm thấy hụt hẫng thì cứ chơi thử đi,rùi sẽ thích thôi mà)
    story:6(cốt truyện chán quá,nam chính và nữ chính từ đầu tới cuối chả nói chiện bao nhiêu hết,mà lại là tình tay 3 nữa chứ==>ko lãng mạng gì hết)
    music:em thấy nhạc trong FF lúc nào cũng hay hết(chắc tại em ghiền FF quá) nhạc lúc đánh trùm cũng hay lắm chứ bộ
    còn character thì em thấy cũng hay khoãng 7.5(trang phục của nhân vật thiết kế nhìn rất đẹp nhất là bộ của Bar)
    em chỉ có vài nhận xét như vậy thui à(^ ^)

7. square enix

square enix Youtube Master Race

không nói nhiều làm gì tui cho ff 12 9.5 điểm bởi những phá cách trong gameplay cùng phấn đồ họa quá tuỵet (mặc dù chỉ có trên dưới 1000 đa giác)

8. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

Hay thì có hay thật, càng chơi lại càng muốn chơi nữa.Chơi hết thì lại thấy tiếc nhưng xét về điểm thì FFXII được 9.2 điểm thôi(vì vẫn có nhiều điểm chưa thật sự hay).

9. okia

okia The Warrior of Light

ô, topic chấm điểm cho FFXII có tự bao giờ sao ta ko biết nhểy ^^
    trò này cho 9.0 point.

10. enix-dark

Topic cho 9.0 điểm nhưng đây là đánh giá theo cảm nhận của mình chứ nếu cu' theo Topic ở Gamespot thì còn gì là cảm nhận của người chơi nữa

11. okia

okia The Warrior of Light

ua, thì tui cũng cho điểm theo cảm nhận mà chứ có theo gamespot đâu, chẳng nhẽ chấm giống cũng ko được sao?

12. ndtoan

ndtoan Youtube Master Race

Tui cho trò này 6 điểm thôi, ko hiểu là tại sao trò này càng chơi lại càng thấy chán. Mới chơi được có 250 tiếng mà đã nản quá rồi ko muốn chơi tiếp nữa. Trò này với lại FFX-2 làm tui nản kinh khủng luôn ngược lại từ FF7 đến FFX càng chơi lại càng hăng.
    PS: đừng chửi tui vì tui thấy ý kiến của kai cũng đúng 1 phần đó chứ, vả lại có cũng chỉ là cảm nhận của từng người thôi

13. enix-dark

Bạn cho FFXII 6 điểm thì tệ quá, đã là fan của FF thì không nên cho điểm như
    thế chứ.Với lại từ FFVII đến FFX thì FFVII - FFVII đã được coi là những bản hay đạt đến 9.5 point rồi còn nói làm gì nữa ,lại còn FFX cũng được 9.3 point
    .Nếu xét về điểm mà nói thì FFXII không thể nào sánh được,nhưng FFXII lại có những thay đổi về Gameplay lẫn đồ họa cũng đáng kể đấy chứ.nếu nói về thích bản nào tôi cũng thích các bản từ FFVII đến FFX và vì cách chơi hay nhưng cũng ko thể nào phủ nhận rằng FFXII, FFX-2 là ko hay( đặc biệt mình rất thích kiểu đánh R-T rất tự do mà ko gò bó như trước nữa).Mình nghĩ là nếu bạn chăm chú vào các đặc điểm của FFX-2,FFXII thì có thể bạn sẽ càng thích chơi hơn.

14. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Do mới chơi 250 tiếng thôi ;)) .
    Còn FFVII , VIII , IX cao lắm khoảng 70 - 80h+ .
    FFX cao lắm cũng 150h .
    Mới thôi ;)) .

15. ndtoan

FFVII, VIII thì tui chơi đến 150 tiếng , FFIX hơn 200 tiếng, còn FFX phá kỉ lục là hơn 350 tiếng đó

16. Leon Kenshin

FFX trên thực tế ko nhiều vậy .
    Đi theo Story khoảng 40h + đá banh nhiều lắm là 20h + làm nhiệm vụ phụ lấy vũ khí cuối của Tidus , Yuna , Auron , Rikku , Kimahri khảong 10h + bắt quái vật khoảng 10h + thay bảng Sphere Grid 60h + đánh Dark Aeon 10h = 150h là cao .
    Sphere Grid làm lại thì chỉ cần 1 người đi full thì những char còn lại đi theo là xong .

17. ndtoan

để tất cả chỉ số của tất cả nhân vật đều max mà 150h thì tớ cũng bái phục, đi theo story tới lúc lấy được airship thì đã mất khoảng 100 tiếng rồi

18. enix-dark

Này bạn ,Mình chơi FFVII và FFVIII mà mình chơi làm gì hết 150h ,thậm chí kể cả FFIX cũng không mất đến 200h .Chứ sao bạn chơi gì mà mất nhiều thời gian thế

19. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

Gameplay : 9 - Mình cảm thấy dễ chịu hơn khi bỏ đi chế độ đánh vào trận.
    Graphics : 9 - Nếu như là điểm 10 thì nó là hoàn hảo ư , không thể...
    Sound : 8 - Khi đang chơi mà nghe nhạc của cái này ko có gì là thăng hoa.
    Value : 8 - Được cày lại thì đỡ tốn tiền mua game khác thôi :D
    Tilt : 9 - Khép Lại 1 Dòng game FF cũ để chuẩn bị đón chào next-gen là FF13 thì hoàn toàn chấp nhận được rồi .
    Tổng là 8.7 , có vẻ hơi ít nhưng game còn nhiều cái làm người chơi ko quan tâm đến nữa .

20. Leon Kenshin

Tại bạn chơi làm sao mà lâu thôi . FFIX mà 200h thì cũng bái phục -____- .
    FFVII , VIII cũng < 80h là cùng .