Diplomacy - The Ultimate Secondary Skill

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi Ông lớn, 10/8/04.

1. Real Fox

Real Fox Mr & Ms Pac-Man

Ừ , đúng rùi . Bác cứ ngồi đó mà mong lấy double quân của bác để thu phục Horde A.Behe nhá . Chắc 1 trận bác đánh cũng mất cả ngày nhỉ. Noi chung là tôi có đánh chắc thấy ai lấy nick là ONGLON thì tôi chuồn luôn . Đánh cái kiểu bác cách đây khoảng 6 năm tôi tập chơi Heroes đánh đến 1 năm giời ( thời gian ảo) cũng hay đánh lắm . Cố gắng phát huy sở trường đó nhá . ........hehhehhehheh

2. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Mỗi nơi một kiểu chơi,mỗi người một cách chơi.Người ta chơi thế nào với người khác thì kệ người ta nói làm gì.Khi họ đấu với mình thì lúc đó mới ra luật chung.

3. Enchanteur

Enchanteur T.E.T.Я.I.S

2 k marskmen thì hiểu được , nhưng mà 100 titan thì quả thật là bó tay đấy , mà ngồi chơi đến tháng thứ 6 thì kiên nhẫn đầy mình . Hôm tr'c tôi ngồi chơi H3 với cả 7 thằng nữa , trận có 4 tháng thôi nhưng mà ngồi hơn một ngày mói xong , vãi lúa

4. get2freeby1

get2freeby1 Mr & Ms Pac-Man

Hic hic, các bác ở đây siêu thật ... nhưng đôi khi, chơi lâu lâu cũng có cái thú vị riêng :D ... Nhân đây xin hỏi bác nào đã chơi cái Map Lord of the War (hình như thế) mà dưới tháng thứ 10 xong chưa .... Em chơi mệt mỏi lần 2 mà tận cuối tháng 11 mới xong. Có 1 chú (hình như là CuongHm) nói chơi trong 10 tháng... kinh khủng ...

5. Antimagic

Antimagic Donkey Kong

Map Empire of the World? Up lên đây cho anh em coi mặt mũi thế nào. Chơi 1 ván 5-6 tháng đã thấy nhìu rồi, 10 tháng thì điên quá.

6. kingofgamefox

kingofgamefox Dragon Quest

Nói chung Dip cũng hay , thường chơi Dip thấy cân bằng nhất là cả hai cùng chơi , song hẹn ngày giờ đánh nhau
    Lúc đó ai có DD trước là thắng , nhưng nếu đánh đến tầm tháng 6 trở lên thì đúng là mệt lắm ,ở nhà thì ông bà già la chết , ra tiệm thì chết tiền giờ
    Tốt nhất là tầm 4 hay 5 tháng thôi , lúc đó chắc cũng đủ skill + quân+tiền thu phục và các phép cũng như đồ chơi cần thiết , cuối tháng 4 đầu tháng 5 là đẹp cho kiểu đánh hẹn ngày
    Đánh lâu quá hại mắt và túi tiền lắm :D

7. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Các bác có tin không tui đánh 1 trận đến 1 năm rưỡi đó.Nhưng mà đánh với comp.Đánh chán rồi drop một đạo quân khủng nhất cho vào trước cổng thành nhà nó(khoảng tháng 2 tuần 4)sau đó mình e lên 1 năm rưỡi thì bắt insha đi thu lich he he he.Lúc đó thu được cực nhiều nhé.Tui thu một lúc(cheat nwcnebuchadnezzar để thời gian unlimit)được khoảng 400k thì chán.
    (Kẻ ra đây cho vui thôi.)

8. Ông lớn

Ông lớn Mr & Ms Pac-Man

oạch; em còn bắt gặp 2 thằng ngồi hí hoáy "E" 50 tháng với nhau cơ anh ạ =)) ko hiểu là nó mắc bệnh gì =))
    những cái trận hẹn ngày đánh diplo đúng là quá mất thời gian; đánh 1 trận hết 1 ngày cũng đã là nhanh rồi. tầm 4,5 năm nay ko chơi kiểu đó nữa.
    bác RealFox ghê nhỉ :D gặp tôi chiến 1 trận đi :D
    dạo này toàn 1 mình đánh máy; mà máy ở nhà lại fò nữa chứ; tốc độ được 1k; ram 128; chơi WOG để đến t3 là mỗi lần E là 1 lần ngủ gật :D

9. kingofgamefox

Đúng là chả hiểu đánh kiểu gì mà E suốt ngày thế thì còn gì là Heroes , lại còn 50 tháng nữa chứ , chết vì cười mất thôi.......
    tốc độ được 1k; ram 128; chơi WOG để đến t3 là mỗi lần E là 1 lần ngủ gật (----- cái này thì làm sao đánh nối mạng mà than , ra tiệm thôi , àh mà rủ thằng nào về đánh trên một máy , kô hay tí thôi nhưng cũng đỡ ghiền
    Chơi diplo hẹn ngày mấy giờ kô hay hả ông lớn , thế mới cân bằng đỡ cãi nhau , mà lại khỏi phân bì , chơi như thế tức là có quyền chơi hết Random tất cả .. thử xem có hay kô nào
    Giết trai GameVN
    --------------- thề đấy
    Cưa gái GameVN

10. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Hừm,thay vì cái kiểu lập kỷ lục ấy,các bác thử lập kỷ lục đánh nhanh xem nào
    Em đã đánh được một trận chấp 7 com liên minh với nhau,bản đồ 8xm8,hệ tướng,xl có lòng đất,thắng trong vòng 60 ngày :D

11. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Hơi bị khó tin à nha.Giết 7 com map 8XM8 hệ 200% trong vong 60 ngày tức là hơn 2 tháng 1 xíu.Nếu muốn giết 7 com cũng có thể nhưng mà khó lắm đấy.Thư trình bầy qua làm sao giết 7 com đó thì mới tạm thời tin 30%.

12. squall

squall Starcraft Rank 2nd

định gửi mấy bài về % lên SKILL nhưng có 3D0 die rồi nên trả thấy tìm trang khác thì cũng trả lên http://www.mmportals.com/h3/h3skillstable.html ai muốn xem % lên phép hay Skill các thành thì vô đây nhé chỗ tui ko vào được :hug: :D

13. kingofgamefox

đánh 60 ngày trong vòng 60 ngày thì đã ghê gớm lắm rùi , nhưng đánh 8XM8 mà trong thời gian đấy thì ....
    Chắc lại một chú muốn nổ cho vui miệng roài

14. Ông lớn

Ông lớn Mr & Ms Pac-Man

đánh 7 com 8xm8; mình có thể "đánh đâu thắng đấy" nếu chọn Ivor từ đầu hoặc chơi thành phượng; có 1 cái giếng :D ; còn vụ trong 2 tháng thắng thì phải xét đã; 8xm8 có phải đùa đâu; mấy hôm nữa chiến thử. với cả đánh com trâu chó lắm; ko nghệ thuật :)

15. Blacker

Blacker Youtube Master Race

Chắc là mấy nói cho vui miệng thôi. Dánh 8x8 với 7 com thì không có gì đáng nói cả, vẫn có thể chiến thắng bình thường thôi nhưng 60 day thì cần xem xét lại. It nhất phải tuần thứ 3 (khoảng day 20 thì bạn mới có thể tích đủ quân để chiếm các thành kia (Đấy là tập trung vào một con tướng) dánh xong thành này, lộn lậi đánh tiếp cũng phải mất ít nhất một tuần nũa, rồi củng cố lại quân đội.... nói chung là mất thời giam lắm
    Bạn nói vậy chắc ttướng của bạn cần có diplomacy ngay từ đầu và sau đó phải có expert earth để xài dimension door và (hoặc) town potrait -- Nếu không thì imposible
    Chắc là lúc đó may mắn vậy chứ nói lúc nào cũng được như vậy thì - tôi không tin đời tôi.
    ha ha

16. Eros_87

Eros_87 Mr & Ms Pac-Man

Đấy là chưa kể nếu u chỉ nguyên kiếm được những phép door hat town cũng mất gần tháng rùi nếu bản đồ lộc thì cũng phải mất 2 tuần nhưng theo tui thì hơi khó,hơn nữa u nen biết chơi 8xm8 thì việc lên quân là vô cùng khó khăn mình không thể nào lên nhanh bằng com đâu tui nghĩ đến khi mình có quân rùi di đánh hết 7 thằng cũng mất 2 tháng rùi

17. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Tiếc là tui mới Format lại ổ nên không còn File Save làm bằng chứng cho các bác thui,nhưng trận đấy là một trong những trận...xuân nhất của tui,để tui kể cho các bác nghe nhá
    Tui chọn Random tất tần tật,chẳng may lại vô thành chim lửa,hic,định đánh lại nhưng thấy bản đồ 8xm8 không nỡ,vô trong Tavern thấy Luna đang ngồi chình ình :x :x :x ,thế là cố gắng đi nhặt tiền cho đủ để mua ả
    Lò dò ra khỏi nhà một lúc thấy Several Hydra canh cái.....cánh thiên thần,mừng húm,thế là tui quyết định ...chơi đểu dùng phép 2 lần táng lun,có cánh thiên thần gòi,thế là cứ thế mà lụm đồ với chiếm thành.Đầu tuần 3 thì đập vô mắt tui là ....quyển sách lửa :o :o :o
    Cũng may mà trận đó chỉ có một Com là ở dưới lòng đất,và một khi đã lên Expert Air gòi thì..... #>:)
    Thật sự nếu trận đó tui đánh lại chắc không cần tới 60 ngày,nhưng chắc giè trong thành đã có Luna :D
    (Nói phét với các bác làm gì cơ chứ,nếu bác nào Random đúng thành sở trường và đúng Hero sở trường,tin rằng 60 ngày với các bác là...quá dài)

18. Eros_87

Eros_87 Mr & Ms Pac-Man

hic từ hồi bít chơi héo đến giờ tui chưa bao giờ được một map nào lộc như bác nói cả như bác nói thì tui nghĩ là 60 ngày là đủ.Nhưng với tui nếu chơi với com thì chủ yếu là ghép dồ với đào gairl thôi nhưng nói chung neu 1 chấp 7 mà chúng nó 1 đội thì tui ít khi đào được gairl lắm nó đào cực nhanh.

19. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Mình hổng có thành tích nèo đáng kể khi chơi với com vì mình luôn chọn bài chỉ có 2 người thui và mình thích chiến đấu với chính mình (cố gắng đánh nhà rồng thật sớm chẳng hạn) hơn là chiến với mí chú com ^_^

20. Blacker

Blacker Youtube Master Race

Úi trùi ui có cánh thiên thần mà... nói làm gì nữa, lại còn chim lửa nũa chứ.
    bản đồ lộc như thế thì chắc là tuần thứ 2 có chim mang đi uýnh rồi. Thàng com ở dưới đất thì đi 3 ngày là tới nhà (mẹ ơi 60 ngày thì nó làm gì có khả năng chống đỡ với chim lửa hả trời, tội nó wá)
    nghe nói tới cái bản đồ đó mà thèm, chắc bác tu nhân tích dức nhiều lắm nhể.
    Tui chỉ thích đào grail thôi. nhất quyết phải đào bằng được