Divine Divinity !! khá hay!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi ThieuLamDatMa, 25/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. amateur_hn212

amateur_hn212 Donkey Kong

ai cũng biết hiện nay game thuộc thể loại 3D mới là thịnh hành nhất nhưng không thể phủ nhận một điều là game 2D vẫn còn nhiều trò hay ko kém. Titan quest là game 3D mới nhất theo trường phái Diablo tuy nhiên cấu hình đòi hỏi cũng kha khá. cấu hình tối thiểu đòi ram 512 mà em thì chỉ có ram 256, celeron 2.4, VGA 64. liệu mua về chơi được không nhỉ. chỉ sợ mua về nó đòi thêm ram thì em lạy hồn. giật một chút cũng không sao, miễn phải chơi được. có ai thử chơi titan quest với cấu hình như của em chưa. nếu rồi thì xin cho ít kinh nghiệm để còn mua ....

2. swordsaint

swordsaint Legend of Zelda

cái cạc 64M của đồng chí không chạy được đâu, đừng nói gì đến RAM; Rất thông cảm cho đồng chí, mà đồng chí cũng đừng chơi cái game phiền phức đó hại máy lắm, vì bây giờ bản crack của nó còn chưa ổn định, đang chơi cứ văng ra bực mình lắm

3. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Chơi ko ổn định do ko dùng đúng cách thôi, tôi có chơi từ sáng đến tối cũng có bị sao đâu /:)
    Mà thôi lạc đề roài, đây đang bàn về Divine Divinity mà :D

4. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

Hi ko biết mấy bác nghĩ sao chứ muội thấy trò này cũng hay đó chứ. Muội cũng chơi đi chơi lại nhiều lần rồi. Thích là cốt truyện hay , lối đối thoại cũng hay nữa vì nếu ta nói chuyện với giọng ko khách sáo là bị họ đánh mình liến ngoài ra còn bị trừ điểm nữa. Nhưng chơi đi chơi lại hoài mà ko tìm được hết set dragon legendary. ! Hix Hix ::( . Có bác nào tìm được chưa chỉ với. Nhưng cho em hỏi tí cái phần bộ đồ Holy Weapon làm sao xài được đây. Ở Wish Well nó cho em một điều ước nhưng em ước được sử dụng bộ Holy nó chỉ là tới Cursed Abbey lấy quyển sách Holy Book. Em lấy được tất cả các đồ nó yêu cầu nhưng ko biết biếu diễn nghi thức tế lễ nên nó ko cho sử dụng.
    Đồ yêu cầu của nhiệm vụ " Holy Weapon " :
    1. Holy Weapon
    2. Holy Dagger
    Món thứ 3 em quên rồi nhưng nó bảo đến Tầm hầm nhà thờ nơi Vua Cha Duke Ferol chết thực hiện nghi thức nhưng ko được đánh thức kể canh mộ ( Guardian of Cryst ) nhưng em ko biết nghi thức nên ko sử dụng được.
    Bác nào thành công rồi chỉ em với. Hi Hi

5. swordsaint

Trò này đã cũ lại ít người chơi, hơn nữa các tài liệu game không thấy walkthrough, cho nó yên nghỉ đi thôi #>:)

6. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

trò này đang chơi;))
    món thứ 3 là cái amulet nằm ở elven ruin đó, trong dark forest, đi về bên phải sẽ thấy thui, sau cái mạng nhện(bấm CTRL cho thấy);))

7. helldragony

helldragony Youtube Master Race

Trò này tui chơi roài... cũng ko đến nỗi tệ.... Nhưng ít nhân vật wa... lại ko build dc nhân vật như mình thích... vì vậy ko để lại ấn tượng lắm,,
    nhưng đã ra phần 2 roài, tên là beyond divinity thì phải... phần 2 hệ thống phép thuật có vẻ hay hơn đẫy... tất nhiên là tui chưa chơi roài

8. swordsaint

cái beyond divinity đó muốn chơi phải rút cáp dữ liệu của ổ CD-Room ra, phiền phức quá nên đếch thèm chơi :-s

9. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

ủa, có phần 2 nữa hả, để mình mua về chơi thử xem sao, phần 1 chơi cũng tạm nhưng hơi chán chán

10. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

Phần 2 này có gì đổi mới ko dậy , cho muội biết với để về mua đĩa chơi thữ Hi Hi !!!

11. im_find_guanyu

im_find_guanyu Donkey Kong

trò này mình thấy chán lắm .chả có gì hay cả. thấy mỗi kiểu trao đổi mua bán có vẻ lạ với cả bắt trộm bò ,lợn của dân làng nữa. khá là nhí nhố >.<

12. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

Trong game này Thy thấy nghiệm vụ cũng hay lắm mòa!!!

13. helldragony

helldragony Youtube Master Race

trò này cũng khá giống với divine.. có 3 class( warrior, mage, thief).. ko build đc nhân vật
    nhưng hệ thống phép có phong phú hơn..
    giao dien có phức tạp hơn nhưng nói chung khá giống với bản trước đó
    có 1 henchmen ( đẹ tử) đi kèm gọi là dark knight...
    thôi chơi thì biết thôi

14. CL()UND

CL()UND Donkey Kong

Có ai có hướng dẫn trò này ko pót lên cho huynh đệ với chứ

15. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

Vậy là bác đang nói bản mở rộng hã , bản mới tên là gì vậy nói cho Thy biết với để về tìm đĩa chơi thử. Hi Hi !!!

16. blackjackA

blackjackA Youtube Master Race

bác nào thấy thích game này thì tui xin giới thiệu phần 2 của nó hay hơn nhìu, đồ họa đẹp hơn nhìu ... lên gamespot.com tìm Beyond divinity. game này ở vn chưa có bán mặc dù đã phát hành lâu. anh em nào có thì share cho anh em chơi.

thanks

17. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Cái này có phần hai àh :|, chắc phải chờ khi nào VN có rồi đi mua mới đc, xem nó thế nào, chứ p1 kiếm mấy bộ đĩa mà chẳng cái nào cài đc, điên quá >__<.
    Giờ lên gamespot xem thông tin cái đã \:d/

18. Jinlz

Jinlz Youtube Master Race

Mình vừa mua cái đĩa game này về chơi thử nhưng khó hiểu quá, ko bít chơi. Ví dụ như lúc bị bọn orc kill thì muốn hồi sinh phải làm thế nào ? Mình toàn phải chơi lại từ đầu thui à. Nản !

19. swordsaint

Trò này hình như die là die luôn, nếu không cò file save thì chơi lại là đúng rùi :D

20. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

Hình như trò này làm gì có hồi sinh hở bác.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.