Divine Divinity !! khá hay!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi ThieuLamDatMa, 25/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Gần 1 năm rùi nên mình cũng ko thể nhớ rõ được , hy vọng cái ảnh này giúp bạn được 1 chút :
    Vị trí số 19 là cái nhà thờ ( Church ) .
    Số 28 chính là căn hầm Holy đó .

2. thieugiadien

thieugiadien Youtube Master Race

chỉ cho em mấy game RPG 3D cũ và mới chơi giống diablo hay mu nheng.

3. thieugiadien

thieugiadien Youtube Master Race

Em la lính mới.Các Anh chị chỉ em làm thế nào dể bỏ autoSave trò american conquest di!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

4. lieman

lieman Mr & Ms Pac-Man

trò này không khó tui về nước trò này lâu lắm rồi cứ tăng thật nhiều cái skill gọi bọ cạp là xong chỉ cần 8 con bọ cấp 5 là xong luôn con trùm cuối nhưng cái skill lock pick cũng rất qua trọng tuy nhiên kể cả lock pick level cuối vẫn có rất nhiều cửa khóa không mở nổi

5. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn Inu nhiều nha, Thy tìm được rồi;;)
    Hình như là cái skill lockpick chỉ mở được những rương bình thường thôi , còn như rương đồ loại nhiệm vụ mở ko được . Hi HI
    Hồi đó Thy luyện con Mage nữ sử dụng cung , Thy nâng skill bắn cung mà có 2 vòng lữa xoay vong tròn , vòng lữa giống như Meteor Strike , Thy nâng vài skill đánh thấy mạnh thiệt với lại skill này phụ thuộc vào Cung hoặc nỏ mà nhận vật sử dụng . Thy phải chạy xuống Dark Forest tới chỗ làng Elf để mà mua cung đó, cực lắm mới mua được cấy cung cũng được lắm có cộng bán nhanh nữa bán đã lắm.
    Còn bây giờ chơi lại thì chơi con Warrior nam nên cũng tạm được nhưng sợ nâng sai skill có gì nhờ mấy bác góp ý dùm Thy.
    Có nâng 5 skill lockpick, 1 skill Hồi Sinh, 1 skill repair, nhưng Thy còn đang do dự ko biết có nên nâng thêm 2 skill Aura và Magic Aura ko, vì lúc trước chơi nhờ anh họ chỉ dùm ảnh bảo nâng 2 skill đó, ngoài ra còn skill Armor nữa.
    Nhờ mấy bác góp ý dùm con Warrior nha. ! Thanks :hug:

6. amateur_hn212

amateur_hn212 Donkey Kong

trò này chuối quá. cài ở nhà hình như đĩa bị lỗi hay sao ấy các bác ạ. em muốn chơi con phù thủy ấy, chọn nhân vật thì nó đòi đĩa 2. load xong rồi lại đòi đĩa 3. đứng như trời trồng một lúc thì nhảy luôn ra Windows, tức muốn ói máu. đành chơi con bắn cung ( con cuối cùng trong 6 nhân vật có mana 90 ấy ). có ai bị như tui ko? chỉ cách khắc phục cái. ko chơi được cả các nhân vật đứng trước con phù thủy luôn. mà trò này bắt chơi trên đĩa. có ai có crack No CD ko. share cho anh em cái.

7. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

@HongThy : nếu bạn hỏi về quest thì mình còn giúp được chứ về cách build thì mình chịu +___+ . Hồi đó chỉ chơi có mỗi phù thủy thôi .
    @amateur : cái đĩa của tui hồi trước chỉ bị lỗi 1 con . Bạn thử vô trang chủ của nó xem có patch ko ?
    Nếu ko muốn chơi trên đĩa bạn dùng ổ ảo đi . Sang box phần mềm lấy cái Virtua CD hoặc Alcoho về xài .

8. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn Inu nhiều, ko sao cả, vậy Thy nhờ Inu giúp giùm Thy cái quest này nha. Quest tìm người ám sát Duke Ferol đó Inu , Thy tìm hoài mà chẳng thấy kẻ ám sát đâu hết buồn quá . Thy đành nhờ Inu giúp cái Quest này. Thanks Inu nha !

9. amateur_hn212

amateur_hn212 Donkey Kong

10. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

@HongThy : Duke Ferol có phải là thằng tướng gì đó bị ám sát rùi trở thành hồn ma ko siêu thoát đúng ko nhỉ ( bạn nên nói rõ nhận quest đó ở vùng nào và như thế nào để mình còn ... nhớ lại +___+ ) chứ nghe tên cũng hơi lơ mơ +___+ . Bạn đến vùng Verdistis , tìm sir Dante ( đây là 1 thằng cha cho vay nặng lãi , bạn có thể vay tiền của hắn được đó nhưng lãi suất thì +___+ ) . Nói chuyện với ông ta và nhận 1 vài quest gì đó rùi mới được tiết lộ thông tin .
    Nói chung làm quest này khá mất thời gian vì bạn sẽ phải chạy ngược chạy xuôi khá nhiều vì vậy bạn nên tận dụng hòn đá teleport . Ngày trước mình giải quest này khá muộn vì cái vùng Verdistis rối răm ( nó là đô thị mà ) .
    @amateur : sao nhiều dữ vậy +___+ , chơi xong trò nào thì uninstall nó đi chứ để lại làm gì ?

11. Makona

Makona Legend of Zelda

Aha vẫn có người hâm mộ game này ^^
    Hồi trước em cũng chơi ghiền lắm nè ^^....trừ chiêu thả bò cạp em ko xài, ko biết có bị bug ko mà con bò cạp sao mạnh quá trời trời.

12. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

không có bị bug đâu, đúng rồi còn gì, tui thả 5 con bò cạp khi skill lên lv 5 rùi dùng aura of command lên 5 con, thế là tèng teng dắt chúng đi dạo, gặp con nào thì 5 con xông vô cắn, 1 con cắn đủ chết rồi, vả lại mấy con này con nào cũng nhanh nên tiêu diệt kẻ thù dễ ẹc

13. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

Đây có phải là một trận chiến cố thủ trong cốt truyện của Divine ko , trận chiến được thực hiện dưới sự lãnh đạo của Duke Ferol.
    http://www.fictionalworlds.com/Divdiv/Screenshots/Axe_of_a_Hundred_Crusades.jpg
    Ngoài ra cấy Axe of a hundred crusades này có phải là một vũ khí mạnh trong lãnh địa Wastle land ko sao mà mấy lần đi rồi tìm ko ra vậy?
    Bản Divine II có phải là Beyond Divinity ko dzậy ?

14. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Cây Axe đó bạn phải đánh nhau với con Imp trùm ( ở gần khu vục mình xuất hiện ) nó rớt ra cây Axe đó . Ngoài ra ở Wastleland bạn cũng có thể tìm được cây kiếm rất mạnh ( xài 1 tay , mình dùng cây sword này đến hết game ^ ^ ) .
    Còn Beyond Divinity hình như là 1 bản mở rộng của Divine .

15. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

Nếu Beyond Divinity là bản mở rộng thì thiệt là đáng tiếc bởi hình ảnh ko đẹp bằng Divine Divinity hoài ra cấu trúc Char và Skill khá kì lạ nhìn thấy Beyond Divinity chán sao đấy , Thy cứ tưởng bản mở rộng đẹp hơn chứ .
    À còn cái quest truy tìm người lãnh đạo Assassin guild thì làm sao vậy Inu ơi Thy tìm hoài ko ra chỉ biết là hình như là Marcos là kẻ cầm đầu nhưng ko có cách nào tìm ra hang ổ cả giúp với nha. ;;) Thanks Inu ....

16. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Mình ko nhớ cái này , bạn có thể tả kĩ hơn được ko ? Tìm người lãnh đạo Assassin guild để là chi vậy ?

17. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn Inu nhiều mình tim ra nv này rồi . Nếu có gì thắc mắc mính sẽ nhờ Inu giúp sau nhe !.;;)
    Trong cột truyện truyền thuyết có kể rằng là có một cây Sword Of Lies mà một vũ khí mạnh như một phần thưởng, nhưng rất tiếc là người được thừa hưởng thanh gươm này lại là Duke Janus , mà hình như khi về nước ta cũng ko có lấy thanh gươm mà ngược lại ta lại phá hủy thanh gươm , Sword Of Lies thật là đẹp mà còn mạnh nữa chỉ tiếc là một thanh tà kiếm thôi.
    Bù lại thì ta lại được thừa hương Holy Weapon có một ko hai và 1 sword of gods. Vậy là cũng mãn nguyện rồi nhưng buồn là trong một bộ đồ thì có cái áo Dragon thì ko được mạnh mấy khi lấy áo Dragon chưa nạm Heart of dragon thì mạnh nạm vào thi yếu hơn nên cũng buồn thiệt !

18. phongcondo

phongcondo Youtube Master Race

trò này chơi rồi,chán phèo ah.Mua về chơi dc một tí xóa lun,tặng luôn đĩa cho mấy thằng bạn.Thà đi ngủ còn thích hơn là chơi trò này ah!

19. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Hình như ngày trước mình cũng chưa đọc kĩ cốt truyện thì phải :p
    @phongcondo : đó là do bạn ko hợp thôi , lúc đầu tui cũng chán nhưng tiếc tiền mua đĩa nên cố chơi , ai ngờ càng chơi càng nghiền :D . Nó ko quá lằng nhằng như Baldur Gate nhưng cũng ko quá đơn giản như Diablo . Cốt chuyện sâu sắc , gameplay được chỉ tiếc là đồ họa hơi lèm nhèm ::( . Nói túm lại là ... Hay :D

20. HongThy

HongThy Mr & Ms Pac-Man

Bản mở rộng Beyond Divinity ko biết có hay ko mà nhìn thấy đồ họa tệ quá.:-s

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.