DN Korea Happyoz New Home

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi ashura06, 4/12/12.

1. iShutek

iShutek Mr & Ms Pac-Man

quy về 1 mối thì hay hơn ~~ bên topic kia cũng thảo luận thông báo update chung cho bên Kr cũng hay mà ^^ 2 topic loãng lắm

2. lekhoi95

lekhoi95 Youtube Master Race

sao mình vào game không được nhấn game start nó hiện lên cái thông báo gì đó có ai teamview giúp mình với

3. Nura

Nura Mr & Ms Pac-Man

4. kidhamchoi1

kidhamchoi1 T.E.T.Я.I.S

http://dn.sdo.com/web8/news/newsContent.asp?ID=159633&CategoryID=102
    Này thì 2 3 tháng, đã nói là 1 tháng rồi :D TQ chưa ko phải sida như bên Sea câu giờ update đâu :)) giờ ngồi chờ đến 24 là xong ;))

5. Predblue

Predblue T.E.T.Я.I.S

20 này nó add patch >_> 24 cái gì
    add cả patch Event luôn ~ tại thấy dn.sdo nó update cái Patch lớn thứ 2 trước thì dance phải sau tàng tàng sau 1 thời gian mới update tiếp

Chỉnh sửa cuối: 19/1/13
  6. kidhamchoi1

kidhamchoi1 T.E.T.Я.I.S

Èo sao bạn thấy là 20, tui lúc đầu coi là 24, nhờ thằng bạn dịch giùm cũng là 24. Hôm nay đưa lại cái link đó cho thằng bạn dịch thì nó bảo ko có thông tin time update, nó search Baidu thì thấy link cũ là ghi 24, bọn TQ tính troll ah :9cool_too_sad:
    http://ol.tgbus.com/news/newgame/gn/201301/1256153.shtml

7. Predblue

Predblue T.E.T.Я.I.S

^ ta bảo add patch mà =-=
    22 này có 1 đợt sát nhập Sever luôn =-=
    btw : thông tin trang chủ còn chả thấy nhắc update dancer thì lấy đâu ra
    trang chủ là dn.sdo.com cơ mà
    trang thông tin của nó là dn.duowan.com

btw cái trang mi đưa : kéo xuống dưới cùng ta thấy ngay dòng này là biết chưa ra rồi

dịch nôm na ra là :" bạn đã thực sự sẵn sàng cho sexy dancer char ? Dragon nest với charater mới ..... blah blah (không liên quan nó nói đến việc bá đạo của em dancer hay tương tự như vậy) ..... hãy luôn luôn sẵn sàng cho new charater ở tương lai"

btw: sea nó sida hồi nào ~ chả qua hơi kẹt xỉ 1 chút nhưng mà Update nhanh hơn tiến độ mong đợi đó =)) 1 số setting ở korea với china cap 60 mới có mà Sea nó đã update rồi

8. kidhamchoi1

kidhamchoi1 T.E.T.Я.I.S

Nó update lại thông tin rồi 100% 24/1 sẽ ra Dancer , thật sự Sea update chậm nhất đấy. Câu giờ hơi bị lâu, nói thật ngay cả DN của Japan ra sau mà còn update nhanh ngang China và update nhiều cái mới lắm rồi.
    http://dn.sdo.com/web8/news/newsContent.asp?ID=159847&CategoryID=102

9. Predblue

Predblue T.E.T.Я.I.S

^ hở Japan ra trước Sea 1 năm nhé bạn =)) sau cái gì =))
    DN sea mới ra đc 1 năm ~ 3~4 tháng nó update cap 1 lần thế là nhanh rồi ~ chả lẽ nó up 1 phát lên 50 ~ xong h nó up lên 60 ~ thế thì gg => game đóng cửa
    bạn suy nghĩ trên lập trường của người chơi nhưng không chịu suy nghĩ trên lập trường của 1 nhà kinh doanh như thế thì game chỉ có bỏ thùng rác

đã thấy =)) tí vô mua changer job để sẵn cho con Dark sumon của mềnh =))

Chỉnh sửa cuối: 20/1/13
  10. kidhamchoi1

kidhamchoi1 T.E.T.Я.I.S

Ý tui nói là DN Japan ra sau China mà update ngang, chứ ko so với Sea. Dù ra sau 1 năm vẫn update nhanh bằng với China, vấn đề kinh doanh tui ko muốn nói tới, nhưng hầu như game mua về luôn đẩy nhanh bằng phiên bản mới nhất, dù biết là phải câu chút, nhưng câu như sea thấy hơi bị lâu. Câu thấy China update sau KR 1 tháng có bao giờ vắng đâu, server sát nhập là server tui đang chơi, chưa sát nhập mà đã đông đảo, chả biết sau khi sát nhập xong dông cỡ nào. Trang PVP chưa bao giờ dưới 8 trang, vả lại update thì cứ update, còn việc thu lợi thì cứ thông qua các event thôi, tui thấy tiệm net tui chơi 1 thằng cầm hơn 10 acc 50, ngọc đồ full cả thùng, tiền thì cả trăm ngàn gold. Làm vật giá leo thang, trong khi bên China mặc dù tui nghỉ hơn 1 năm rồi mà giá cả vẫn thế, ko lên giữ dc tính cân bằng trong game, giá mua gold cũng chỉ lên chút xíu. Ngày xưa 100 tệ là 6k 7k, giờ thì 9k 10k cung ko đến nỗi mất giá.
    Ah mà cái cuốn change job là cuốn nào thế, nghe nói no ra sau khi tui nghỉ, giờ vào lại mà chả biết. Để có gì chơi thử spirit dancer rồi quay lại blade. Có gì chụp cho mình cái hình nhé

11. Predblue

Predblue T.E.T.Я.I.S

^ cho mình nói lại nhé nó sat nhập sever vì sô lượng người chơi giảm ~ chứ không phải tăng nhé =)) khái niệm suy luận của bạn tệ quá =))
    Thứ 2 Sea muôn Update cũng phải từ từ mình đã nói rồi ~ Sever Japan là Sever đc 2 năm ~ kém china với korea có 6 tháng thôi ~ nên nó bắt kịp là chuyện đương nhiên Cái Cap lv 50 bị đọng lại ở 2 Sever Korea với china hơn 1 năm Japan bắt kịp => là bt ~ nhưng Sea nó mới ra đc tầm nửa năm thì korea / china update cap 60 ~ => Sea up luôn cap 60 là không có đâu ~ h nó mới có Green h bắt nó update luôn cap 60 cái Raid Green coi như vứt sọt rác ~ game mất hay ~ còn đối với japan nó bắt kịp và có khoảng thời gian cho gamer Clear đc Green rồi thì nó cứ update theo thôi
    nói thật nhé ~ h 1 cái game nó mới ra nó cho luôn 1 phát max lv ~ bạn chơi lên max lv xong quay lại đi đập quái lv thấp hơn ~ bạn có thấy chán xong bỏ game không ?

thằng nào thế =)) mà ở China cầm mấy trăm K gold là chuyện bt ~ không tin cứ hỏi thử mem trong guild là biết =))
    với cả Sea Sever mới => tất nhiên đồ giá cao ( mà h cũng đang giảm dần dần rồi lol =)) ) khác gì china hồi đầu đâu
    thứ 2 China giá Cash nó rẻ hơn bạn thử so sánh đồng :"Tệ" với đồng "$" coi cái nào đắt hơn =))
    Thứ 3 Sever china ra lâu rồi đồ giá rẻ tất nhiên => những người mới chơi khó mà farm đc Gold vì cái gì cũng rẻ như bèo bán chả ma nào mua =))
    Thứ 4 Sever Sea vẫn lợi hơn cho những người mới chơi ~ vì ít nhất họ có thể Farm đc gold

12. trieuvan171

trieuvan171 Youtube Master Race

alo chũ topic lập nhờ tui 1 cái tài khoản với down cai KSS gì gì đó về không copy được cái username nên póa tay cũng chả biết viết tiếng hàn yahoo la [email protected]

13. kidhamchoi1

kidhamchoi1 T.E.T.Я.I.S

Cho bạn nói lại đấy, cái server tui mà vắng bạn thử log vào lúc 5h chiều xem các kênh màu gì, và buổi tối xem màu gì. Lý do sát nhập ko phải vì nó quá ít, mà trong 6 channel đó có 1 2 channel riêng lẻ ít người. Ở Chinna 1 server có 4-> 6 sub sv khác nhau, và các sv đó ko liên quan đến nhau.Trong đó sub sv của tớ là đông nhất, và mấy sub kia cũng khá đông, chỉ có sub 4 5 là sub của bọn dân cày , nên ít người chơi thôi. Còn sub của tui, trước khi update vào ngày 22 bạn log vào xem thử khoảng 5 6 giờ chiều coi nó đông cỡ nào, pt lập đi train tới 9 10 trang, còn lên pvp thì ko dưới 8 9 trang đâu.

Còn về đồ đạc thì xin thưa server nào mình ko biết, server mình giá vẫn thế, trước khi nghỉ 1 món vũ khí +11 25k đến 40k tùy theo opt, tới giờ vẫn vậy, chỉ có giá gold thay đổi nhưng ko đáng kể, vẫn giữ dc mức giá là thành công lớn nhất game rồi, ko ai mua hả, bạn lên kiếm đồ cho bạn chỉ sợ ko có ai bán thì có.

Còn vấn đề Sea tôi ko bàn cãi chi mệt, mỗi người 1 quan điểm, bởi vì update nhanh hay chậm ảnh hưởng rất lớn tới gamer, nhanh quá đồng ý là mất vui, còn chậm quá thì cứ đừng hỏi vì sao người ta chán. Tôi chỉ cảm thấy 2 3 tháng 1 phiên bản là dc rồi và ko nhất thiết phải update lv, chỉ là tại sao con kali ra hơn 2 tháng rồi sao ko up nó đi, up thêm class mới đâu ảnh hưởng gì tới cái lv.

P/s: món nào chuyển class cậu post hình cho tớ coi giùm, để biết mà mua

14. Predblue

Predblue T.E.T.Я.I.S

^ thì đó là lý do nó sát nhập chứ sao ~ không phải do giảm lượng người chơi thì là gì =)) không giảm ở sub sever bạn nhưng giảm ở chỗ khác =))
    thứ 2 Update Kali => game Balance => alot player drop game => dẫn đến game toàn Sever chỉ có Kali => gg ~ game đóng cửa
    h Sever sau cái update mark đã 1 đống từ fu chuyển qua Element rồi =)) Ladder 90% element ~ why cause Balancer Skill not neft ~ oh God why =))
    Sea vẫn 2~3 tháng update 1 lần còn gì ~ còn đòi gì nữa =))

bên china h toàn bọn xài Legend rồi mua làm gì ~ mà bán cũng làm gì =)) đồ ~ rẻ như rác tự đập tự làm đc ~ => mua làm gì => bán làm gì ai mua =))
    đó đồ +10 ~ 8k~10k
    +11~12 ~ 20k+
    +13~.. ~ 55k+
    nói thật ấy mà ~ quá rẻ =))

p/s: cái đó chụp rồi nhưng lười chưa up =)) để đêm mình up cho =))

15. kidhamchoi1

kidhamchoi1 T.E.T.Я.I.S

Có gì mà mất cân bằng, class mới ra thì thấy hot chứ rồi fix skill các kiểu cũng thế, nếu nói vậy thì C9 cứ mỗi tháng update class khác là người ta nghỉ hết sao, nên nhớ đây là game Hàn luôn có sự công bằng, class nào mạnh thì neft lại, class yếu thì buff lên. Chứ thằng nào dám bảo ngày xưa lúc mới ra game con Acrobat mạnh.

Còn cái giá đấy mà bạn kêu rẻ, ko hiểu bạn tính sao ấy, có thể rẻ với server bạn hoặc với người chơi lâu chứ mới chơi giá đó là đắt cực kỳ. Giá gold bên tôi là 9800 gold = 100 tệ = 330k VND, để mua 1 món +13 thì 1tr6 trở lên , 7 món thì ?? chưa tính tới crest arm , trang sức v..v..

16. tamma0588

tamma0588 Legend of Zelda

Thôi đi hai bố, topic server của người ta mà 2 bố vào cãi nhau or tranh luận còn nhìu hơn mem nữa....Muốn thì pm yh hay cái gì đó mà fang cho nhiệt tình.....:1cool_byebye::1cool_byebye:
    p/s: Ăn gạch chắc luôn...:8cool_amazed:
    Mà bảo đảm nếu SEA up Kali thì 9/10 là kali chạy đầy đường, phải 7-15 ngày sau tình hình mới thay đổi nếu quá neft so với class khác, còn imba thì xác định là pvp toàn kali vào bóp zai'....

17. kidhamchoi1

kidhamchoi1 T.E.T.Я.I.S

Game nào mới ra class mới mà chả chạy đầy đường, chẳng qua người ta rãnh rỗi hết việc làm thì luyện con mới chơi cho vui, chứ nếu mà game đó toàn class đó thì xác định đóng cửa game cho rồi. Nhớ hồi academic cũng vậy, giờ thử xem con nhiêu người chơi, Sniper lúc trước mạnh kinh hồn, giờ thì hot girl lại là artilary. Game nào cũng vậy, hot nhất thời chứ ko phải hot vĩnh viễn, Dancer mạnh PVP thì mạnh đấy nhưng đi ải toàn đâm đầu vào quái trong khi def và máu ko phải dạng trâu, cũng chết thôi, PVP 1 vs 1 thì mạnh chứ vào PVP 8vs8 thì chưa chắc. Nhìn là vậy chứ chơi rồi mới biết, nói chung game nó tạo ra luôn có sự cân bằng mà khi mất cân bằng chúng nó sẽ fix lại ngay.
    P/s: đây là game Hàn ko phải game bựa như mấy game của Tàu tại VN

18. ghostonline289

ghostonline289 Legend of Zelda

Ho ho up kali ta bỏ elestra qua chơi drak summon liền . Ho ho . Sau nay neft thj ta lại về elestra . Ho ho . Bên korean elestra vs kali . Elestra mạnh hem bằng thua hay hơn kali

- - - Updated - - -

Ho ho up kali ta bỏ elestra qua chơi drak summon liền . Ho ho . Sau nay neft thj ta lại về elestra . Ho ho . Bên korean elestra vs kali . Elestra mạnh hem bằng thua hay hơn kali

19. Azukori

Azukori Mario & Luigi

Cơ bản là cái effect slow của eles trong DN nó "bá" quá, mình pvp 1vs1 vừa vào mà gặp eles buff ice shield là xác định đưa mông ra cho nó thông (Bất lực :(( ), Kali đầy đường vì em này hay dùng bưởi ném lung tung =)) .

20. ashura06

ashura06 Legend of Zelda

mấy bố rảnh thiệt vào phâng phập panh pui cái topic :)) triệt đễ người nào không chơi cũng bay vào kế slot topic sắp loạn hết cả rùi