Đôi điều chưa hiểu về Khí Võ

Thảo luận trong 'Thiên Kiếm' bắt đầu bởi Romeo8x, 2/1/11.

1. JAV's Fan

JAV's Fan Mr & Ms Pac-Man

Quan ấn - Phi phong - Phấn Mặc (Thủy Hoàng) - Hồ Lô - Tỏa Hầu - Thái Hoàng <=== đc kô? chứ kô có thái hoàng thì mấy mà hết mana ===> sao farm?

2. Yamiichan

Yamiichan Donkey Kong

Biết Hồ Lô là cái gì ko vậy ?!

Mà với lượng mana của KV thì farm đến tết cũng chẳng hết mana ~~

3. tumadanhsang

tumadanhsang Mr & Ms Pac-Man

thái hoàng về sau đối với kv ko = 1 cục mana 100

4. vixiecute

vixiecute T.E.T.Я.I.S

Các bạn có vẻ không hiểu lắm nhỉ
    Mình đã nói từ mấy bài trước rằng Khí Võ build đồ + 40 giáp ( trong đó bao gồm Phấn Mặc + Bích Nguyên ) và trích tinh
    Các bạn nói chuyện như kiểu diễn viên diễn xiếc ấy xD
    Không có Hồ Lô và Tỏa Hầu thì Khí Võ cũng chẳng chết được
    Mình nói đánh ở đây là đánh team , đừng bao giờ nghĩ rằng mình build đồ trong việc đánh pub
    2 vấn đề nó hoàn toàn khác nhau
    Các bạn phí 80 tài phú cho Tỏa Hầu và Hồ Lô , nhưng cái các bạn bị thiệt là hp
    Đừng nói rằng bạn đánh đối phương = Tỏa Hầu không đi được , vì bạn hãy thử 1 lần nghĩ là bạn bị đánh hay bạn được đánh
    Còn nếu các bạn nói Hồ Lô là 1 trong những best item với Khí Võ thì ok đồng ý , nhưng nó không phải là tất cả khi các bạn warteam
    Nếu giả sử đang warteam , team bạn buộc phải ăn Dư Độc để làm mật tịch thì đột nhiên boss 1 xuất hiện , what will you do? =)
    Về cơ bản , Khí Võ là 1 range hệ Thổ đánh 2 thức nên tỉ lệ choáng trong 1 lần hit đã rất cao rồi , việc build đồ như mình nói chỉ hoàn toàn mang tính chất cầm chân đối phương trong combat trước khi có mật tịch
    Early : Phong Vũ + Thánh Võ + Thánh Linh
    Mid : Trạm Lư , Kiếm Cri , Trích Tinh , Bích Nguyên , Phấn Mặc ( Thủy Hoàng ) , Nguyệt Quang
    Late : Ném Trạm Lư vào shop = Quan ấn ( max ) , Kiếm Cri = Phi Phong
    Lý do vì sao mình không đề cập đến 2 món đồ là Tỏa Hầu và Hồ Lô thì đã nói ở trên

Chỉnh sửa cuối: 8/3/11
  5. stylemeo

stylemeo Youtube Master Race

trích tinh 5.4 không stack với hệ thổ mà... thế nên không nên lên trích tinh nữa. thay bằng đồ boss hay lên mana ngon hơn

---------- Post added at 17:36 ---------- Previous post was at 17:32 ----------

sorry m nhầm trích tinh với trảm quan... :-ss

6. nhims2heo

nhims2heo Youtube Master Race

ko bật tọa vọng vô ngã lên về late sợ cd 1 phép. Nõ cho vài hit rồi nó chạy chết nhe lợi.

7. VinhKnightNo1

VinhKnightNo1 Guest

khí võ ở thiên kiếm trâu và choáng cao thế mà trong kiếm thế chả ai chơi vì yếu chuyển hóa cũng kém choáng ít nữa, trái ngược hẳn vs côn lôn ở kiếm thế :|

8. truongloi91

truongloi91 Youtube Master Race

cho mình hỏi nếu ép mộng điệp song đao xong ko còn bị " ko tương thích với hệ thổ" nữ thì có + dồn thêm 15% bass với 20% của skill 4x thành 35% ko vậy. thích đánh KV lắm dame mạnh kinh sau khi có mt cri tầm 6k5-7k
    hôm qua team có thiêu lâm chưởng với kiếm đoạn 2 con chơi mt xong kv ở ngoài đánh cũng đc lắm. mong đc chỉ giáo thêm :D