Đội hình nào là tối ưu ??

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi gamerhue, 18/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kendo3010

kendo3010 Mr & Ms Pac-Man

Tiếc quá há chiều đi thi rồi nên kô làm tí được,bác Handy ở đó cả chiều hả.
    Đá We10 chỉ tức thằng thủ môn thôi hay để vào bàn thắng vớ vẩn.

2. sulik

sulik Donkey Kong

Híc, nói không ngoa, cái này miềng sợ nhất juve, không chiến điêu vãi hồn, nhất là những quả lao từ ngoài vào đánh đầu. Đá 1 loạt mấy đội mạnh như Inter, AC đều vẫn bị chết như thường. Đá Liverpool thì ít bị đánh đầu mỗi tội tiền đạo lởm quá. Nan giải, nan giải.
    Không biết đến bao giờ mới có 1 thứ bóng đá chặt chẽ và thực tế, khi mà cơ hội ghi bàn là ko nhiều và chiến thắng thuộc về kẻ có lối đá và chiến thuật hợp lý hơn chứ ko phải là món điền kinh olympic như giờ. Nói vậy thui, chứ có còn lựa chọn nào khác ngoài We10 vào thời điểm này đâu.

3. kendo3010

khè khè e chỉ thấy việc dắt bóng qua thủ môn là hơi điêu thôi,nhưng giờ bít cách điều khiển thu môn nên cũng hạn chế được phần nào rồi dù nó rất là nhỏ thôi.Hê hê e thấy đánh đầu cũng như bóng P5,chẳng qua là nó tạt 1 O chính xác hơn thôi, chứ chẳng có gì ghê ghớm cả.Khè chắc anh thua nhiều bằng đánh đầu nên ức hả,bác đánh với thằng khác có thấy nó đánh đầu vào kô

4. 4-5-1man

4-5-1man Donkey Kong

Cứ đá MAN là ngon nhất,vị trí nào cũng có 2 người tha hồ thay,RIO Hậu vệ quá tuyển,G.Neville tấn công hơi bị hay mỗi tội phòng ngự và tì đè hơi lởm,Silvestre tấn công cũng tốt,rồi cả evra nữa.Tiền đạo có SAHA,Rooney giữ bóng quá ổn.Sao mọi người cứ thích mấy đội có thằng chạy nhanh hoặc là rê tởm như kiểu IBRAHIM và Henry nhỉ,đá đội nào đông đều thích hơn chứ.

5. kendo3010

Chẳng lẽ đá Juve lại kô đồng đều sao???Từ hậu vệ đến tiền vệ và cả tiền đạo nữa tát cả đều ok hết.

6. kendo3010

"SN_handy :vớ vẩn, đội hinh ấy trừ thủ môn ra thằng nào cũng có mũi tên tấn công hết. Phòng ngự thì cả 4 hậu vệ đều normal, backline a luôn "
    BacklineA gì mà đông hậu vệ thế nhỉ.Ngay cả đến Patriot cũng bảo đội hình anh dâng lên tấn công chậm lắm,vậy thì nó phải ở nhà chứ.Khè

7. SN_yugi

SN_yugi Legend of Zelda

Mu đá đánh đầu thì tuyển rồi.Nhưng em yêu Milan cơ :D

8. GAMEKILLER@

GAMEKILLER@ Youtube Master Race

Mình thì khoái đội hình Bẩc nhất ba mũi nhọn tấn công không chê vào đâu được toàn là những cầu thủ đầy kỹ thuật không hà

9. GAMEKILLER@

GAMEKILLER@ Youtube Master Race

Không phải là mình muốn câu bài nhưng thật tình là mình muốn nói là đội hình của Barca nhưng không biết tại sao nó lại trở thành Bẩc

10. fire_in_snow

fire_in_snow Mr & Ms Pac-Man

Tóm tắt về sự phát triển suy nghĩ của người chơi WE:
    1. Là lính mới: Không biết đội hình nào là hay nhất nhỉ ?
    2. Biên biết một chút: Đội hình nào chả chơi được, quan trọng là làm sao phát huy đựơc các kĩ năng điều khiển của mình khi sử dụng đội hình đó.
    3. Sắp thành cao thủ: Còn tùy vào tình trạng trong từng trận đấu cụ thể, không cho phép mình thích cái gì mà chỉ cho phép mình làm sao để thắng:
    - Nếu đang bị ép sân thì phải tăng thêm nhân lực cho hàng công, độ 4 người cắm trên hàng công là Ok không bị ép. Không cần thực tế, chỉ cần hiệu quả.
    - Nếu gặp gà thì nên giấu nghề,...
    -..etc..
    4. Nếu là cao thủ, pro thì...dek biết.

11. bad_boy_titi

bad_boy_titi Dragon Quest

Ko bít ngày xưa BB có được gọi là Pro ko, nhưng suy nghĩ của BB như sau:
    - Phải có đội hình quen thuộc phù hợp với cách đá của mình. Ví dụ nếu khả năng đi bóng tốt => có thể bố trí các cầu thủ ở xa nhau cũng được, nhưng nếu đi bóng kém, làm vậy khác gì mua dây buộc mình...
    - Đá làm sao cho người thua mình phải phục :;)
    - Gặp người mới đá ko thả => đá hết sức => cho họ biết họ đang ở trình độ nào => họ có thể có thêm kinh nghiệm và cố gắng luyện tập hơn.
    - Chúa ghét những đứa nào dùng tiểu xảo quá nhiều khi thi đấu . Ng` ta nói chơi game cũng bộc lộ bản chất con người => nhưng ng` như vậy => DẸP ....

12. leminhnhathuy

leminhnhathuy Donkey Kong

Thấy đội hình 41212 là ngon , đá tốt, dễ phối hợp nhất đó, hoặc có thể xài 442 nếu biết cách, công thủ toàn diện.

13. lam_ky_vu

lam_ky_vu Youtube Master Race

theo tui chiến thuật ban đầu của đội hình là hay nhất.Vì đội bóng đã dc xây dựng từ đội hình đó,nên sử dụng nó sẽ phù hợp nhất,còn mình hay dùng 4-4-2 với 2 tiền vệ công ,mình hay dùng cách tấn công vào nách giữa hậu vệ cánh và trung vệ

14. longkun

longkun Donkey Kong

ặc ặc tấn công vào nách giữa hậu vệ cánh và trung vệ đó là các tấn công cơ bản của 442 nhưng ở PES 5 dẻ backline B là hầu như không sợ còn WE10 thế nào chưa bít đá đội hình 4 1 2 2 1 vẫn thích nhất đặc biệt là khi đá Man Hoặc che.Đội hình che ngon wua thêm cả bal và sheva :(( thế mà mình không đá được che mới đau.
    Nhớ hồi bé đá với thằng nó đá đội hình 334 mà hầu hết đều lao lên sao mình không chọc thủng được nó nhỉ ( giờ nó nghỉ đá roài )
    :D hê hê bác fire_in_snow cho em hỏi em chỉ đá được 1 đội hình và 1 đội hình sủa chữa 1 chút chỉ đá được 1 đội. Khi đá thì hôm nào xung cơ lên kỹ thuật nhuần nhuyễn thì đá như trên mây hôm nào ưc chế đá như cài-rì-tối-tối-mà-ai-cũng-bít-là-cái-rì-đấy chỉ đá theo ý mình thích nhưng vẫn luôn đật chiến thắng làm mục tiêu số 1 ( ai chẳng thế) thích đá Đẹp tấn công toàn lực

15. Terminator84

Terminator84 T.E.T.Я.I.S

Anh TitiToTo có vẻ như hơi quá lạm dụng từ "ngày xưa" nhỉ ?
    Điều này em thấy rất đúng, thế nên có cảm giác các topic như "Đội hình chiến thuật nào là tối ưu" quá là vớ vẩn. Mỗi người có một lối đá và phong cách chơi bóng khác nhau nên ko thể áp dụng đội hình này cho người khác được.
    Em nghĩ khác, đá bóng thì vui vẻ là chính, nhưng thắng mới vui :)) Ý kiến cá nhân của tôi là ở cái trò WE10 này mà muốn người thua phục thì hơi bị khó, các pha ghi bàn thường khác rất nhiều so với thực tế do vậy cũng chẳng nên quá tự hào vì nhưng bàn thắng kiêu kiểu vậy ! Đá WE10 chỉ vui thôi chứ ko sướng ....

16. SN_yugi

SN_yugi Legend of Zelda

Ặc ặc.Đá bóng mà cấm dùng cheat sao?game với ngoài đời là 2 cái khác hẳn nhau.Mặc dù có những điểm tương đồng như ai hiếu thắng ngoài đời thì sẽ thể hiện trong game.Tuy nhiên dùng cheat trong game mà nói người đó ngoài đời sống gian lận thì ko có lý do gì cả.Hehe.Đá bóng chẳng quan trọng chiến thuật gì hết.Rê quẩn-sút điêu :D.Cứ default mà đá :D

17. SN_handy

SN_handy C O N T R A

Em ko nghĩ bác là pro. bác đá có lúc rất hay, hay hơn em và rất nhiều người khác nhưng tư duy của bác ko phải tư duy của dân pro. D
    ân pro sẽ ko bám vào 1 lối đá qua nhiều phiên bản mà sẽ linh hoạt hơn bác. Bác yêu Arsenal và bám trụ với nó. Cái đó ko sao vì Arsenal cũng mạnh. Nhưng cứ ép nó chơi tạt cánh đánh đầu mãi thì ko phải là giải pháp tốt nhất.
    Có thể bác sẽ ko hài lòng khi em nói thế nhưng đây là những lời thật lòng :D
    Cái này rất đúng
    Cóc quan tâm cái này :D, vì từ em mà suy ra. Em thua ai thì chẳng bao giờ dám nói này nói khác, thắng người ta mới có quyền chê bai :D
    Đá vui vẻ thì ko bao giờ đá hết sức rồi :D, vui mà. Còn đá có màu mè thì gặp ai cũng đập hết, với gà thì đập nhẹ nhẹ còn giữ khách (học thằng Patriot)
    Quan niệm thế nào là tiểu xảo đây?
    Em thì rất chán mấy vị đá kiểu chặt chém triệt hạ. Trừ khi đá $ đá giải ko nói, còn lại giao hữu vớ vẩn 1, 2 chục cũng chặt nhau như điên, mất cả vui. Nhất là có những ông lúc nào cũng to mồm kêu gọi fair play mà ăn thẻ như mưa, đã thế lại còn hay cãi cố =))
    Còn câu giờ, nhanh tay nhanh mắt hoặc thỉnh thoảng khích nhau vài câu thì gặp nhiều rồi :D, cái đó ko thích nhưng cũng ko phản đối
    Đúng là ở WE10 thì làm cho nhau phục quá khó, nhiều bàn chuối quá

18. SuperNoobTeam

SuperNoobTeam Mr & Ms Pac-Man

Theo tui thì BB[ngày xưa] là PRO.tất cả những nước trên TG[brazil,arghentina,đức,ý...].đều có lối đá riêng theo phong cách của họ.nếu họ thành công với lối đá của mình thì ko cần phải thay đổi.ok
    TO BB:lối đá cánh tuy hay nhưng chơi dựa quá nhiều vào đầu thì rất khó chơi giỏi hơn được[và nói thực đối thủ ko bao giờ phục đâu-BÓNG ĐÁ chứ có phải BÓNG ĐẦU đâu-đừng giận lời góp ý chân thành này],cần có sự đa đạng hơn trong lối chơi.ok

19. SN_handy

SN_handy C O N T R A

đúng thế, mỗi nước đều có lối đá riêng và nếu thành công thì ko cần thay đổi.
    Nhưng ở đây thì khác. BB đánh đầu giỏi --> nên dùng chiến thuật đánh đầu nhiều. Chính xác. Nhưng arsenal có đánh đầu hay ko? Đứa mới chơi cũng trả lời được. Nếu chuyển qua Milan hay Juve thì ko hiểu sẽ phát huy được lối chơi ấy đến mức nào nữa. Góp ý chân thành thôi.
    Tao ko thích chơi đánh đầu nhưng thua thì thua kiểu gì cũng thế thôi, ko thể chê người ta đơn điệu được.

20. satthuminhcup86

satthuminhcup86 Mr & Ms Pac-Man

5 4 1 thằng trung vệ ở giữa dùng chiến thuật cb overlap cho nó lên tấn công,đá kiểu này đột biến ra phết,thằng trung vệ di chuyển rất hay,mọi người có thể thử xem,hôm nay vừa đá với 1 con gà kiểu này thấy hay phết,silves của man U lập được hattrich hẳn hoi.......sướng thế

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.