Đối phó với các đội hình chiến thuật

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi thuyquai_29, 23/12/05.

1. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man GVN Veteran

Ừm biết nói thế nào nhỉ , từ trước tới giờ tui chỉ trung thành với một đội hình duy nhất . Đơn giản là bởi vì tui đang quản lý CHELS mà , các ông biết rồi đấy CHELS có bao giờ xảy ra tinh trạng thiếu cầu thủ đâu cho nên tui không băn khoăn mấy về việc thay đổi đội hình. Over

2. aznkoz

aznkoz Mega Man

~_~ .... thế thì còn gì gọi là challenge .... hic ... chưa bao giờ tui thấy một thằng GK nào tệ như cái thằng trong team Cambridge ~_~ .
    Thứ 1, thấy bóng ko nhặt ... để bị thủng lưới .... pó tay ko .
    Thứ 2, bị phạt penalty, nó đứng nhìn bóng .. bay vào lưới chứ ko có đi đâu hết ~_~ .
    Thứ 3, chụp được banh thì giữ đó lại đi ... chụp rồi bỏ xuống ... chưa kịp đá là bị thằng khác chạy tới đá vào lưới ... ~_~ ... cái này thì pó tay thiệt O_O .

3. xiahou_dun

Chài đất ơi lại còn có mấy vụ đó nữa hả, chuyện này ngộ à nghen . =))
    Bây giờ thì tui không còn quản lý CHELs nưa roài , chán roài.Tui đang chơi Career Mode , nhưng bây giờ đang phải xa nhà cho nên không được ôm cái máy tính thân yêu , nhớ mày quá đi.!!!!!!!!!

4. aznkoz

aznkoz Mega Man

Uh Chơi Career mode mà mấy đội rank thấp hoặc team khá tệ đi ^^ . Đội Cambridge mua được thằng phá lưới (Gary Cohen) sau khi sack tui, season 3 sau 23 trận đá vào 15 goals, còn thằng Andy Lennon của tui vì bị injure nhiều (do thiếu medical room :(, nên đâu có hire mấy thằng doctor) nên đá được 13 trái ~_~ , hic, có thằng thủ môn như khỉ ....bị thủng lưới hoài .
    Ghét wa' tôi lập club riêng ... ko biết có bị sack từ club do chính mình tạo ra ko ?

5. xiahou_dun

Tui đang chơi dở Career Mode nhưng tui thấy nó đâu có quá khó đâu? Nói chung cũng chỉ bình thường, nếu ông gặp khó khăn trong việc lựa chọn một đội hình do có quá nhiều cầu thủ chấn thương, thì cách tốt nhất là hỏi ý kiến thèng trợ lý đó , nhưng trình độ của nó tốt nhất nên là "hugely experienced" hoặc chí ít thì cũng là "many years" còn "Etablished" thì tui không tin tưởng lắm. Trong đội hình của tui đang có một thằng trợ lý tốt , tui hỏi ý kiến nó thường xuyên mà , các trợ lý của đội khác toàn là "new" or "inexperienced" thui không lo đâu.
    Điều đáng phải lo là khi lên hạng thì phải làm sao để trụ vững được không để đội bóng bị xuống hạng lại.Theo tui nghĩ chắc chắn cách tốt nhất chỉ có là kí thêm những bản hợp đồng có giá trị (theo khả năng của CLB ).Lo thiếu tiền ư? Đấy là điều chắc chắn sẽ xảy ra , vì vậy trước đó ,ông cần tính ngay đến phương án hire thêm vài thằng ở một số chức vụ như :Managing Director(giám đốc điều hành) , Stadium Manager(Giám đốc quản lý SVD - không cần thiết lắm)....Chúng nó càng nhiều kinh nghiệm càng tốt rùi sau đó giao cho bọn nó quản lý những mặt thuộc về tài chính của CLB như kêu gọi nhà tài trợ , và sau một thời gian bạn sẽ thấy có sự hiệu quả ngay thui mà , mùa bóng sau bạn sẽ có một khoản tiền kha khá(khá đến mức nào phụ thuộc vào mức độ thành công của CLB ở mùa bóng trước) để chăm vào những bản hợp đồng mới
    Is It OKAY???????

6. thuyquai_29

thuyquai_29 God's Grandfather

tối có chơi Career mod , được duisburg của Bundesliga ---> sắp được đá C1 . Còn found new club thì chịu tại nhìn chỉ số cầu thủ toàn den xì , mà lại đang cầm Juve ---> chán . Cái vụ thủ môn ngu nhiều khi do Game , như thằng Buffon của tôi nhảy lên tóm hụt bóng bị tiền đạo nhặt được sút vào (thằng này chỉ số đỏ lòm ) rồi lại còn nhiều thằng cầu thủ chạy hùng hục ........... ra biên =))

7. aznkoz

aznkoz Mega Man

~_~ ... hiện giờ tiền đan thiếu .. tui phải donate vào club ^^ . Bán ad wa' xá kakaka, còn tui có 1 thằng trợ lý trung thành (mà chưa bao giờ thấy mặt nó ... chỉ thấy tên) , nghĩa là hỏi ý kiến được chứ ko thể nào thấy contract của nó ở đâu ^^ . Còn mấy thằng khác ... hết contract rồi kaka ^^ . Đang ráng kiếm tiền trở lại bằng cách đá 4-5 trận 1 tuần thua lại vốn ~_~ ...
    Found new club vậy mà ... hơi bị ngầu ^^ .. chỉ số tụi mấy thằng của tui ... có mấy đứa đến 4-5 cái vàng :D . Hiện giờ đội hình do tôi quản lý hehehe, cũng kha khá ... đá thắng tụi League 1 ~_~ , đá huề với tụi Champ hay Premier gì đó ... yêu cầu ... nó ko phải là Liverpool, Chelsea hay Arsenal hehehe .
    Còn thằng thủ môn tui đâu phải chụp hụt ^^, nó chụp trúng .. mới đặt bóng xuống, tui thấy nó dơ chân đá rõ ràng mà ... mà chưa kịp đá 1 sec là bị vô lưới haha .

8. xiahou_dun

Nhưng cái FFM06 này cũng có mấy cái làm cho người chơi không được thoải mái.Tui không nói mấy lỗi như cầu thủ tự mình dẫn bóng ra biên , vì bản patch đã sửa được nhiều rồi
    Nó bỏ đi cái phần về đời sống riêng tư của cầu thủ, ở TCM04 có nó , tui thấy khoái nó nhất TCM05 nó bỏ đi , mọi người phản đối dữ vậy , tui cứ nghĩ là ở FFM06 nó sẽ cho vào lại thế mà , bọn này cứng đầu thật.
    Mình cũng không biết khi nào thì mình lên LV nữa , nó chỉ cho mình xem điểm point mình hiện đang có chứ không cho biết khi nào thì đạt đủ điểm point cần thiết để lên lv.hix
    Ở career mode mấy ông lv bao nhiêu roài? Tui mới lv 3 thì phải

9. aznkoz

aznkoz Mega Man

Tui có level 2 hà ... tại tui định theo kỉu thằng nước ngoài kia nói ... bị relegate 1 season rồi đá season 2 được tiền nhiều ... Ko ngờ bị sack 3 lần ~_~ . Mà hình như có vụ xụt level nữa ^^, tại tui có để ý nó có tăng hồi mới vào đầu ... 1 lúc sau ... xụt xuống vì thua trận thê thảm :D .

10. xiahou_dun

Chán quá hà.Quanh đi quẩn lại chỉ có mỗi mình tôi , ông aznkoz , ông thuyquai_29 là tham gia post bài , còn lại chẳng thấy còn có ma nào nữa, trong khi tui thấy bên box FM sao mà đông vui thế , box này thì hiu quạnh thiệt, thậm chí cả MOD cũng không thèm vào nữa.

11. aznkoz

aznkoz Mega Man

^_^ ... cứ kệ đó ... nhiều wa' mệt óc ... như bên Hội Vườn Đào hồi trước tui còn post .. sau này làm miếng ... nhiều topic wa' .. chả biết nói cái nào và nói cái gì ^^ . Ít thì còn theo dõi được, nhiều thì đâm ra 10 người 10 ý rồi ... cãi nhau ì xèo :) .
    Còn tui mới chơi hôm wa bị 1 con bug ... tự nhiên menu biến mất ... chỉ còn cái news center ~_~ ... làm tui ko click next được .

12. xiahou_dun

Ông bị bug đó khi đang xem trận đấu 3D hay là đang ở đâu khác (mà ai cũng biết là đâu đó nhưng không biết nói thế nào - :D)
    Nếu trong trận đấu D tui còn biết chứ không phải thì tui cũng chịu , vậy lúc đó ông làm gì?

13. aznkoz

aznkoz Mega Man

ặc ~_~ ... lúc đấu thì tui nói cái làm gì ... tui nói News Center mà ông cũng ko biết nữa ~_~ . Thì ở trong màn hình .... tin tức đó ông ~_~ .
    Tui có làm gì đâu .. tui thường hay chat, browse web với chơi game nên click cái window button trên keyboard rất nhiều ^^ .
    99 lần thì good, lần thứ 100 là nó biến mấy cái menu hahaha ~_~ ... pó tay ^^ .
    Option cũng biến mất, My career cũng ko thấy . Tụi này nó ko làm cho mình cái short cut key để khi bị mấy vụ này còn khắc phục được ~_~ .

14. xiahou_dun

Tui không hay dùng phím "window" lắm , chủ yếu là dùng ALT+TAB. It's OK , I think It's better than your method. hè hè.

15. aznkoz

aznkoz Mega Man

isn't that the same thing ~_~ .... when I only hit 1 button, u hit 2 buttons ... ~_~ ... Thought u gonna said it make u play in window mode instead of full screen ~_~ .... boooooo . Pó tay con cào cào ^^ .... Minus one for ur method :) .

16. xiahou_dun

Lại còn cãi nữa nhưng mà tui thấy là dùng tổ hợp phím đó để ra ngoài giao diện window nhanh hơn dùng "window button".Sự thật đã chứng minh là .......mấy thằng bạn tui (đang hoc công nghệ thông tin) khuyên dùng :D.