Dolphin R6505 - Phiên bản Dolphin nhanh nhất !!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi ryukbn, 5/4/12.

1. kelangthang_hero

kelangthang_hero Youtube Master Race

Bạn có link down game DragonBall Budokai Takeshi 3 của cube dophin ko? Cho mình link đi, mình kiếm toàn die ak!
    Mình down đc cái PS2 hình xấu quá!

2. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

3. kelangthang_hero

kelangthang_hero Youtube Master Race

Torrent down lâu lắm, hic! Dù sao cũng thanks bạn!

4. lonely_love3230

lonely_love3230 Youtube Master Race

http://up.4share.vn/f/7b494f4f4a4c4949/DZB.7z.file
    acc vip thì bạn kiếm trên web nhé ,

---------- Post added at 11:18 ---------- Previous post was at 11:12 ----------

nãy quên , lap minh i3 thì chọn hỗ trợ dòng SSE3, SSSE3... nào vậy

5. vugamervip

vugamervip Mr & Ms Pac-Man

Sao cái link mình down về giải nén ra toàn lỗi không vậy ??? Lỗi Unknown method, cái này do máy hay do bản down, có ai bị như mình không ? Nếu dùng bản r6505 chơi Resident Evil Darkside Chronicles thì tốc độ ra sao ???

Đã test bằng Réident evil Darkside, speed tệ hơn cả bản 3.0 mình đang xài:6cool_sure:

Chỉnh sửa cuối: 12/8/12
  6. anhnang1804

anhnang1804 Youtube Master Race

Các bác ơi, tại sao file .ISO của em ko chạy được trên dophil R6505 vậy, em chạy trên pcsx2 vẫn ok, thấy các bác nói là dolphin chạy mượt hơn nên e chạy thử, config giống như bác chủ Thớt mà ko chạy được, nó bảo là không đúng định dạng " is an invalid GCM/ISO file, or is not a GC/Wii ISO." Các bác giúp e!

7. Mabinogi Hero

Mabinogi Hero C O N T R A

Mình muốn chơi Basara 3 thì cấu hình tối thiểu phải như thế nào để chạy mượt mà ko lag :|

8. AngelLoveWing

AngelLoveWing Legend of Zelda

Dolphin là giả lập GameCube/wii, pcsx2 là giả lập ps2, nói thế thôi chắc cũng hiểu tại sao rồi hả :2cool_sexy_girl:

9. darkmagician2500

darkmagician2500 Mario & Luigi

thế mình sài bản 4638 có dc xem là ổn ko các pro

10. chaoban321

chaoban321 Mr & Ms Pac-Man

cái này tùy theo cấu hình máy bạn thế nào thôi chứ mấy cái giả lập này tớ chạy toàn cor i3 + GF GTX... thấy mượt nhưng đem máy kém hơn thì chạy giật lắm
    Hãy sắm 1 máy cấu hình tốt thì mọi vấn đề được giải quyết thôi @@

11. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞

Sao mình dùng bản này thì ko thể chơi Dragon ball budokai tenkaichi 3 bằng gamepad được nhở :-? Các game khác chơi gamepad vẫn bình thường :| Cậu nào confirm dùm mình 1 bản chơi game ấy ngon bằng gamepad với.

eidt: đã làm được.

Chỉnh sửa cuối: 16/10/12
  12. dinpro94

dinpro94 Youtube Master Race

Bản r6505 tốc độ thì tốt thật nhưng mà k hiểu sao lắm lỗi
    vd như mình chơi loz twilight princess gamecube thì bị lỗi map.hay super smash bros brawl chơi bt thì k sao,nhưng mà khi quick save,rồi load state thì 1 lúc sao lại bị đơ,lúc là đơ cứng màn hình,lúc thì đơ controller k điều khiển đc,khó hiểu :|

13. soidenband

soidenband Fire in the hole!

Xin lỗi đã đào mộ, nhưng mình thử dùng bản này với bản mới nhất hiện tại thì thấy là ở RE0 và RE1 thì đa số các cảnh bản của chủ thớt đều mượt hơn(fps cao hơn), nhưng nếu gặp những cảnh như ngọn nến to trong RE1 hoặc lên tầng 2 của đoàn tàu ở RE0 thì sẽ bị giật (tụt fps) kinh khủng. Còn bản mới nhất thì fps ở các cảnh khác có thể ko cao bằng nhưng lại không bị những lúc giật kinh khủng như trên. Chắc tại RE0 với RE1 nó là quá nặng nên mới bị vậy, còn ai chơi các game đồ họa Anime thì dùng bản của chủ thớt sẽ ngon hơn :D

Chỉnh sửa cuối: 20/12/12
  14. Unikey

Unikey Mario & Luigi

có bác nào biết cách config để chơi The Last Story k vậy , cấu hình nhà mình k phải là yếu mà sao chơi bt thì 30 fps đến đoạn cutscene tụt thê thảm còn 15-19 fps thôi , khí chịu thôi rồi :(

15. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Nhiều người nói The Last Story chơi trên console còn lag huống chi là dùng giả lập. =.=

16. soidenband

soidenband Fire in the hole!

Ai chơi RE0 và 1 thì nên dùng iso Wii nhé, hơi khó kiếm nhưng mà fps ngon hơn gamecube nhiều, mình đang chuyên trị 2 em này bằng bản r7617, fps cao như bản của chủ thớt mà lại không bị tụt fps khi đến các cảnh nhiều ánh sáng :D

http://www.mediafire.com/?nnuzzn9tj3gz5ix

17. theloveofyou1988

theloveofyou1988 Tha rác voz về Lão Làng GVN

có ai chơi Fatal Frame 2 và 4 hay còn gọi là Project zero 2 & 4 ko
    cho mình hỏi làm sao chỉnh camera lên và xuống hay đèn pin với mình chỉ xoay qua trái và phải được thôi không nhìn lên trên và dưới được

18. Hoanglong1992

Hoanglong1992 Youtube Master Race

Bạn nào bít cách config để chơi The Last Story, sao mình chơi fps cũng đc tầm 24-25 có khi rớt còn 15-17 thì cũng ráng tạm chơi được. Mà ko hiểu sao cứ chơi được 1 lúc thì nó đứng hình, nhạc vẫn chạy, mà ko phải lúc nào cũng đứng ở chỗ giống nhau. Mình thử trên 2 phiên bản của dolphin rồi cái nào cũng bị cả.

19. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

sao nhiều bác máy cấu hình cao thế mà fps cũng chỉ tầm 30 thôi,giả lập này nặng hơn pcsx2 chăng ?

ai hướng dẫn mình config game Bloody roar primal fury với, mình vào chơi đc có 25 fps
    máy mình chip core i3 3.07ghz
    ram 2gb
    card onboard 775mb

bác nào có bản 6505 này share cho mình với,lên mạng link die hết rồi

Chỉnh sửa cuối: 9/1/13
  20. AngelLoveWing

AngelLoveWing Legend of Zelda

Game này chơi giả lập rất lỗi, và tốc độ thì ì ạch lắm, cần CPU ngon mà OC cao mới kham nổi. Nói chung là tốt nhất bác chịu khó mà vừa chơi vừa save thôi, chứ cũng chả có cách nào cả, mình đã thử cả những bản optimize cho game này rồi mà vẫn còn đứng hình và fps nó lê lết, nói chi đến bản 6505m ( phần CPU emu engine chọn JITIL thay JIT thì sẽ giảm đứng hình, nhưng vẫn có lúc bị đứng thôi, đc cái là giả lập này speed tốt nhất)