Dolphin Showroom

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi Hoursea, 17/7/10.

1. redworld89

redworld89 Mr & Ms Pac-Man

Ai chơi One Piece: Grand Adventure cho em hỏi cách sử dụng super attack em tk nhìu :D

2. Prosoccer1991

Prosoccer1991 Youtube Master Race

Có bạn nào chơi Monsters Hunter Tri trên Wii chưa. Làm ơn cho mình cái hướng dẫn chỉnh tay cầm và cấu hình với

3. Shanoleon

Shanoleon Waiting to respawn GameOver

các bạn có ai chơi được Valhalla Knights Eldar Saga ko. xin chỉ giúp mình cấu hình đi. mình vào game mà nó cứ báo là "attach the nunchuk or classic controller to the 1P wii remote". nên ko thể vào chơi được

4. Hoursea

Hoursea Mayor of SimCity GVN Veteran

Ấy mình ko có chơi trò này. :(
    Trò này là một trong những trò khó giả lập, bạn cho mình xem cấu hình của bạn đã. Chứ ch ko kham nổi config cho tối ưu cũng chậm à.
    Bạn vào bảng configure wii remote, tìm đến ô extension góc dưới bên phải, chuyển none thành nunchuk.

Huh? Dạo này Wii U ra rồi nên game Wii đang đến hồi tuyệt chủng, thành ra chẳng có gì mà show nữa. :8onion13: Topic này biến thành hỏi đáp luôn cũng được. :cuteonion7:
    Thật đấy, sắp tới có game quái nào show nữa đâu :cuteonion13:

5. Hoursea

Hoursea Mayor of SimCity GVN Veteran

Đã down về và hướng dẫn cho bạn đây:
    Mình hướng dẫn dựa trên bản Dolphin mới nhất (tính đến hôm nay là 766), sẽ tốt hơn nếu dùng win7 64bit. Bạn muốn tham khảo cách dùng dolphin bản cũ thì có topic bên dưới.
    Thứ nhất: Thực ra trò này ko cần config. http://wiki.dolphin-emulator.com/index.php?title=Monster_Hunter_Tri
    Nhưng bạn vẫn có thể thử on off MMU Speed Hack để tìm speed tốt nhất. (nó ở properties)
    Res để auto window size.
    Ngoài ra ko thay đổi gì ở tab general vì bản mới nhất đã tự chỉnh cho phù hợp. (32bit chọn JITIL sẽ tốt hơn)
    Test thử với lap mình thì kết quả:

CG ko vấn đề gì.

Đi lại thì 30 (trò này lock ở 30FPS)

Gặp quái 3 con thì 27FPS

Đánh quái thì 26-27FPS

Đánh xong thì lại 30

=> Status: Playable.

Nói chung trò này là 1 trong những trò ko cần config đó bạn. Còn về vấn đề gamepad thì bạn phải tự chỉnh thôi, từ cái wii remote sang cái gamepad thì khó chỉnh là phải rồi, cứ chỉnh đi chỉnh lại đến khi nào ưng ý thì thôi.
    Edit: Gamepad chỉnh thế này là thuận tay rồi bạn :>

Chỉnh sửa cuối: 17/9/12
  6. Shanoleon

Shanoleon Waiting to respawn GameOver

bạn nào từng chơi Power Rangers Samurai (2011) chưa. xin hướng dẫn mình cách duy chuyển của nhân vật đi. mình chỉnh mọi cách rồi mà ko được

7. Ares Darkblade

Ares Darkblade Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác có thể chi mình xin link để down mấy file iso cho Wii được không?

Link nào chuẩn & ổn định nhất nhé.

Tiện thể mình đang tìm Fire Emblem: Radiant Dawn cho Wii. Ai có link tốt thì cho mình xin nhé.

Thanks.

8. nntankira

nntankira Youtube Master Race

Bạn đã bắn gà chưa ?
    Càng Tết, người dân càng quan tâm đến việc ăn uống, và thực phẩm không thể thiếu đó chính là gà. Vị thơm của thịt gà với lá chanh đã trở thành một nét văn hóa không thể thiếu của người Việt ngày Tết.
    Nhắc đến gà, có những bộ phim, có những trò chơi nội dung xung quanh chủ đề con gà tiêu biểu là game ban ga.
    Trò chơi này là một cách nhìn khác với sự ngô nghê của các chú gà. Các chú gà đã trở nên hung dữ hơn, nguy hiểm hơn và đang trở thành mối đe dọa với trái đất. Bạn sẽ phải đối diện với các chú khác trước rất nhiều, chúng sẽ tấn công bạn bằng những quả trứng-đó là một thứ vũ khí nguy hiểm.
    Mỗi màn chơi lại thêm khó, độ khó tăng dần lên, các boss cũng vậy từ vũ khí thô sơ đến vũ khí tối tân nhất, độ trì của những boss sau cũng nhiều hơn và ác liệt hơn.
    Tai game ban ga không hề khó, bất kỳ ai cũng có thể tìm thấy game này ở các của hàng điện thoại hay ở trên website. Trò chơi này sẽ tạo ra cho các bạn những giây phút thú vị và vui vẻ bên dế yêu.

9. max9906668

max9906668 Youtube Master Race

Ai giúp mình config cái game [WII]One Piece Unlimited Cruise 2 [PAL][ESPALWII.com] vs lại ai cho mình xin SAVE fulll của game này với... mình đang chơi hệ PAL
    Mình đã hack game alll character mà vẫn thiều ai giúp mình với

10. aramir

aramir Ryu & Ken GVN CHAMPION

cho mình xin game Metal gear solid twin snakes với Zelda skyward sword với. link trên wiiso ko tìm đc :4cool_confuse:

11. cau3_destiny

cau3_destiny T.E.T.Я.I.S

mình dùng giả lập dolphin4.0.2 chơi donkey kong country returns . Ko hiểu sao chơi tới map 2-2 tới đoạn này đập tay cho cái nút vàng nó lún xuống mà nó cứ trồi lên hoài ( thay vì đập chừng 3-4 cái là cái nút nó lún xuống roài ) , giờ ko qua map đc >_< .

Coi lại trên youtube thấy người ta chơi con khỉ nó đập tay nhanh lắm còn của mình đập tay hình như hơi chậm hay sao ấy , có cách nào config colltroller cho nó có chế độ auto nhanh ko ?

Mình tưởng lỗi game nhưng dow bản khác về chơi vẫn y như vậy

[video=youtube;aR13QKleQ_g]https://www.youtube.com/watch?v=aR13QKleQ_g&feature=youtu.be[/video]

Chỉnh sửa cuối: 19/8/14
  12. tiensinh24

tiensinh24 Donkey Kong

Cái này là do config thôi ko phải do game đâu. Mình xóa game rồi nên không kiểm tra dc nhưng hình như cái đập bàn tay là Shake trong config wiimote phải không nhỉ?
    Bây giờ ví dụ bạn chỉnh cả 3 cái X,Y,Z là nút A
    Trong phần Extension bạn chọn nunchuk -> ấn vào config ngay phía dưới, trong này cũng có 1 cái chỉnh Shake nữa, chỉnh cả 3 cái X,Y,Z là nút B.
    Rồi xong, bây giờ nhấp A,B liên tục thì nó sẽ nhanh thôi.

13. cau3_destiny

cau3_destiny T.E.T.Я.I.S

ôi ! :1cool_dribble: thank nhiều lắm đc roài . cho ôm cái nào :3cool_adore:

14. Allian Dark

Allian Dark Dragon Quest

Có bạn nào biết cách chỉ wiimote cho game Zelda skyward sword không ? mình sử dụng dolphin 4.0 mà vô game bị kẹt ở chỗ bắt kết nối nunchuk.