Download Counter Strike mọi phiên bản (Source,Beta,Condition Zero,CS v1.6,CS v1.4)[I]

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi neochu, 31/5/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. jumbodao

jumbodao Mr & Ms Pac-Man

HI NEOCHU
    Mình download cái file http://people.118.lv/cs/czero_for_v14.zip về rồi mà không thấy chổ nào để install vậy?
    có cần làm gì đặc biệt không?...please gíup đỡ! thanks

2. winters

winters Donkey Kong

Anh em ơi, tôi chỉ có phiên bản CS1.6 chơi trên Steam thì làm cách nào có Bots để bắn tập được đây.

3. vnt87

vnt87 Donkey Kong

Ờ tôi cũng đang cần tìm bot để chơi trong bản Counter Strike Source. Đầu topic này đúng là chỉ có bot cho CSCZ và 1.6. Không biết mấy cái bots đấy nạp vào Source có chạy được không nhỉ? Lần trước lên trang forum của bọn Rin Ru thấy nó có post bot cho Source nhưng link down mất ráo rồi. Ở đây có ai còn file thì up lên cho mọi người nèo.

4. con cua hep lai

con cua hep lai Mario & Luigi

cái CSCZ là chạy trên nền của 1.6 bác copy cái CSCZ và re.. gì đó vào thư mục halflife chứ ko phải thư mục cstrike nha .. sau đó tạo 1 shorcut ở ngoài vào propeties của 1.6 copy dòng target qua shorcut của CSCZ và thay chữ cstrike sau cùng thành czero vậy thui

5. winters

winters Donkey Kong

Bạn viết gì tui chẳng hiểu gì cả, vào properties của 1.6 là vào properties của file nào vậy. Nếu vào properties của Shortcut conter strike bên ngoài Desktop thì đường link của nó dẫn đến file hl.exe trong thư mục CS. Nếu chép thư mục CSZ vô Half-Life thì tui thấy nó giống như một game của Third Party hơn, trong thư mục của CSZ cũng không có Application (file.exe nào để chạy). Tui sử dụng account trên Steam để chơi, không biết cách bạn nói có phải chỉ cho No-steam không.

Tui thật bực mình với cách đánh chữ tiếng Việt hiện nay của Gamevn, có ai biết cách chỉnh qua kiểu chữ VNI luôn không. Đánh kiểu này thì khi gặp từ tiếng Anh một số chữ phải đánh 2 lần, thêm nữa nếu quên thì nó ra dấu tùm lum, chỉnh lại thật phiền phức. Kiểu VNI tiện lợi vậy sao lại không dùng ??? Thanks

6. con cua hep lai

trời ơi tạo 1 shortcut CSCZ ở ngoài . Rồi bác mở properties của icon 1.6 copy đường dẫn vd như "c:programfile\valve\halflife\hl.exe" -console -CSTRIKE (tui viết hổng biết có đúng ko nhưng đại loại là vậy" copy cái dòng đó vào ô target properties của shortcut CSCZ bác mới tạo hồi nãy nhưng sữa cái chử -CSTRIKE thành -czero vậy là xong

7. jumbodao

jumbodao Mr & Ms Pac-Man

ok ok!!
    cám ơn bác "con cua" nha!..để mình thử xem.
    àh các bác ới, cs sourse ở đâu? cho link down load với@@@! cám ơn rất nhiều!

8. winters

winters Donkey Kong

Đọc thêm bài trang trước thì cũng hiểu sơ sơ bạn nói gì. Nhưng tui có vấn đề là tui xài Steam, bên ngoài desktop không có shortcut nào của CS cả. Muốn chơi thì tui chọn Shortcut Steam, sau đó nó hiện ra một bảng đề mình lựa trò chơi. Hoặc vô thẳng thư mục CS chạy file hl.exe là nó tư động chạy nên CS luôn mà không cân qua Steam. Để tui mô tả sơ qua máy của tui.

D:\Games\Steam\steam.exe

D:\Games\Steam\SteamApps\[email protected]\ <--- Trong thư mục này chứa các thư mục Counterstrike , Halflife , Day of Defeat , .... Mỗi thư mục này đều chứa file hl.exe, khi klick vào đó nó sẽ dẫn trực tiếp đến game đó mà không cần vô Steam trước.

D:\Games\Steam\SteamApps\[email protected]\half-life\ <--- Còn đây là trong thư mục bạn nói tui chép thư mục Czero với Reslists vô (sau khi unzip), trong đây có file hl.exe để chơi trò Halflife, ngoài ra trong này còn chứa các Mod game khác (của third party) ví dụ như fireams, dragonball, .... Các game này tui thấy đặc biệt là trong thư mục game không hề có file hl.exe, cho nên muốn chơi mấy trò này thì phải vào Steam trước để chọn trò thì mới chơi được, cũng giống y như thư mục czero trên, trong đó cũng không co file.exe nào cả.

Bạn thấy có cách nào giúp tui không. Thanks trước nhé.

ah, còn nữa, cách tạo tảget cho shortcut này hơi lạ, lần đầu tui mới thấy.
    Có phải trong dòng của target thì đánh thế này phải không
    "C:\Program Files\Valve\hl.exe" -nomaster -game czero
    cái nomaster với lại game czero nằm trong target luôn hay nằm bên dưới.

9. con cua hep lai

thôi tui bó tay rồi bác kêu người khác chỉ đi nói hồi tui với bác giống 2 thằng khùng câu bài quá

10. jumbodao

jumbodao Mr & Ms Pac-Man

các bác nhiệt tình quá!!! cám ơn rất nhiều...hihi..
    mình co thêm câu hỏi nữa cho các bác nè..mình có CS 1.6 , original steam. Mình muốn hỏi là mình muốn chơi cs sourse/csCZ with non steam với các bác, nhưng không muốn đụng tới thằng orginal steam của mình. các bác có cách nào không? chỉ mình với!

11. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

12. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Cho hỏi cái này...tôi đang chuẩn bị cài CS ol vào máy và tải mấy cái trên về...
    Đã tải:
    ----+CS 1.6 non steam bao gồm :
    Counter-Strike 1.6 non steam - FULL version (272MB)

----+Patch full V19: download tại đây:
    http://cs.ns.ultra-gamers.com/patches/v19/cs16v19.exe
    Sau đó sẽ tải thêm cái Cheating Death...nhưng sao thấy neochu nói là phải tải cả cái CZ làm gì?không tải vẫn chơi OL được chứ?

13. 1st | Lara.vn <Bao>

1st | Lara.vn <Bao> C O N T R A

Khỏi cần down CZ làm gì, chơi CZ chán phèo. Down như vậy là bác vào server 1st.VN bắn được rồi đó, khỏi down thêm chi cho mắc công nữa.

14. 1st | Lara.vn <Bao>

Cái này ra Google nó 1 phát là ra cả đống, bác cứ hỏi Link mãi anh em riết cũng chán chả thèm chả lời là vì thế. CD nó đầy rẫy, Google rồi tự tìm, cái gì khó hãy hỏi, mấy cái này search tìm 1 cái là xong ngay.

15. 1st | Lara.vn <Bao>

16. jumbodao

jumbodao Mr & Ms Pac-Man

các bác..tui download cái css final về, unzip nó ra rồi..mà sao khi chạy nó báo lổi vậy? àh mà wen, cái download không có chổ để install, chỉ unzip nó ra là thấy mấy cái file ha...
    sao mình làm hoài không được vậy? bác nào cài xong rồi xin chỉ từ đầu chí cuối đi!..đa tạ đa tạ rất rất nhiều!

17. 1st | Lara.vn <Bao>

18. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

He, tui downlaod rồi bắn online lúc đầu thì được ! Nhưng hôm nay, connect vào trong một server thì bị báo Steam invalidation server ??? Sad quá
    Có ai biết tại sao ko, có phải taị tụi nó phát hiện máy tui dùng bản crk nên ko cho connect ko ?

19. winters

winters Donkey Kong

Bạn nói bản CS:source trên đây phải không. Vì đây là bản lậu thì kiếm serve lậu mà chơi, chơi trên serve Steam làm sao được. Để chắc ăn bạn chép thêm file chơi online đi, trên bittorent đó. Chỉ có 1 MB thôi nên down cũng nhanh.

20. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Bác có thể cho tui link được ko ??? Mấy thằng bot AI bắn dữ quá, chưa gì bị mần thịt hết rồi :D Chơi online thì ok hơn :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.