Download game hay của SNES

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi YinYang, 5/4/04.

1. Crazy DAC

Crazy DAC Mr & Ms Pac-Man

Theo lời bạn, tôi đoán có lẽ đó là Game Ganbare Goemon, nó có tất cả 4 phần trên hệ SNES, bạn search trên Google sẽ ra Rom ngay. :)

2. Frederic Chopin

Frederic Chopin Final Fantasy Moderator ⚜ Duel Master ⚜

3. linhbuon

linhbuon Youtube Master Race

Hix, ai có trò chiến tranh vùng vịnh cho mình xin. Hệ SNES nhé, có 1 xe dưới đất và 1 trực thăng trên trời, khi nào ra biển thì xe biến thành cano ấy. Hem có nhớ tên, thanks các bạn nhiều!

4. CuteGirlVN

CuteGirlVN Youtube Master Race

5. Crazy DAC

Bạn Search thử Firepower 2000 SNES xem có đúng trò đó không nhé. ^_^

6. Phong1986

Phong1986 Mario & Luigi

Cho mình xin 2 game :
    1. Đô vật Mỹ hay đô vật tự do gì đó :có thằng hề, thằng micheal nắm đầu đối phương xài combo mấy chục hit đó đánh rất đã tay
    2. Đá banh thú nhớ đc đội cuối là đội chuột chũi hay gì đó đá banh u đầu sức tráng tum lum đó
    híc không biết tên tiếng anh 2 game này, các bạn cho mình link down luôn thì thanks nhìu nhìu

7. Crazy DAC

Tôi không thích thể loại đấu võ quá bạo lực như đô vật cho nên chưa chơi bao giờ, nhưng bạn thử xem có phải trò này không (thấy có thằng hề): http://emu-russia.net/en/roms/snes/0-Z/full/WWF-WrestleMania---The-Arcade-Game/

Về Game đá banh thú, thật buồn cười là tôi cũng không thích Game thể thao cũng như Game đấu võ vậy. Cho nên bạn xem thử có đúng trò này không (nhấn vào chữ Download, chữ hơi hỏi nên ráng nhìn nhé): http://www.snesorama.us/ROMS/info.php?url=SNES/Dorakey A-League Soccer (J).zip

8. hahuyquang

hahuyquang Youtube Master Race

Mình nhớ có game khá hay . Mình nhớ có con trùm chất lỏng chảy dưới đất nó lắp thành pho tượng , tấn công nó nó thành pho tượng chẻ làm 2 rồi lắp lại rồi chảy . cứ đành đến khi giết được nó . Mình không nhớ gì nhiều chỉ tả con trùm nổi bật nhât trong số đó , bạn có biết nó tên là gì không ? Cám ơn nhiều

9. Romance8x

Romance8x Youtube Master Race

Các bác có nhớ 1 game đi kiểu phi thuyền, nhưng các con trùm và các phi thuyền đều mang hình dạng các loại cá không? nhớ hình như có con trùm là phi thuyền con tôm, rồi thì con mực, con cá kiếm nữa. Mỗi lần ăn đạn hoặc bảo bối gì đó thì đạn mạnh thêm. Hồi trước hay gọi là trò Phi thuyền cá, không hiểu tên tiếng anh trò này là gì nữa. Bác nào biết thì trả lời cho tớ nhé. Thanks!

10. Crazy DAC

To hahuyquang: Game bạn nói quá ít thông tin, không tìm được.

To Romance8x: Xem có phải Game này không, nếu đúng thì Game đó là Darius Twin (tự Search Rom nhé):

[video]iwLYaRdbO8w[/video]

Nhân tiện, giới thiệu cho bạn luôn trên hệ Play Station 1 có 1 Game tương tự là G-Drarius. Nghe đâu có 1 bản G-Drarius trên PC nữa.

11. hahuyquang

Game của mình tìm giống dạng đi cảnh giống như các dạng đi cảnh cơ . Mình chơi hết nhiều những game đi cảnh hồi nhỏ snes rồi nhưng đánh giá thì chỉ có vài game thấy hay thôi gồm có hyper aria , pocky rocky , supper metroid , sparkter ( ninja sói mình tìm mãi mới ra ) , ganbare goemon 1 2 3 4 , rockman 7 x x2 x3 , sky blaze , supper mario world , x - kaliber 2097 , metal warior , goul patrol ( bắt ma 2 ) , còn game nes thì chỉ thấy seri rockman , pucky o'hare , ninja rùa 1 2 3 , captain america and the avenger , ninja kage , tokkyuu shirei , power blade , ninja gaiden 1 2 3 , battle toads double dragon . và một game hay mà mình dang hỏi các bạn đó , nó cũng dạng game đi cảnh như các game này vậy . Mà bạn biết game đi cảnh nào hay giới thiệu cho mình luôn được không .

12. Crazy DAC

Nghe bạn tả ban đầu là biết thể loại đi cảnh rồi, nhưng vấn đề ở chỗ không có ấn tượng gì, cần 1 số thông tin ví dụ thời hiện đại, cổ xưa, hay huyền bí, phép thuật... đánh bằng tay hay xài vũ khí, bao nhiêu nhân vật... quan trọng nhất là nếu bạn nhớ tên tiếng Việt của nó thì sẽ dễ tìm hơn.

Đành tìm kiểu ăn may vậy, bạn thử vào link này xem hình minh họa có cái nào giống giống thì bảo, còn không thì đành bó tay: http://www.google.com.vn/images?um=...ch&sa=1&q=action+SNES+game&aq=f&aqi=&aql=&oq=

Game đi cảnh tuy chơi nhiều (như mấy cái Game bạn kể cũng từng chơi qua hết rồi) nhưng mà bảo kể tên thì không thể nhớ mà kể ra được, dù gì cũng đã gần 10 năm không đụng vào Game SNES rồi. ~_~

Nội trong này đã có một đống Game hay, chơi hết đi đã nhé: http://forum.gamevn.com/showthread.php?767510-Tong-hop-game-hay-tren-SNES

13. gh0stkiller

gh0stkiller Youtube Master Race

Bạn nào link của trò Song Long Kì Hiệp hoặc tên khác là Song Hùng Kì Hiệp.
    Trò đấy có 3 nhân vật 1 nam, 1 nữ và 1 rô bốt.
    Ngày xưa chơi điện tử xèng trò đấy vui lắm.
    Tiện thể mình xin luôn link của trò đua xe Hácley và Tam Quốc, ai có cho mình với.
    Thanks

14. hahuyquang

Song hùng kì hiệp là ghost chaser densei , đua xe haclay là biker mice from mars

15. Frederic Chopin

16. chukhikute

chukhikute Youtube Master Race

mấy pác ai có full rom snes cho em xin link media í , mà snes có còn ra game nữa hok vậy các pác , việc là có thằng em mới tập chơi pc nen kím game cho nó chơi

17. Frederic Chopin

kiếm link MF khó lắm bạn ơi,xài đỡ MU đi :))
    snes từ đời nào rồi mà sao còn hỏi giờ có còn ra game ko :))

18. Crazy DAC

Nói thật chứ Full SNES cũng tầm mấy GB đó, không biết có thằng hâm nào rảnh mà Up lên không, vả lại xem chọn lọc những Game hay mà chơi (trong Topic Game hay cho SNES đa số toàn những Game nổi tiếng đó) chứ nhiều Game nhảm lắm, hồi trước rảnh ở không ngồi Down cả cục bự về lọc ra trong khoảng 100 Game thì chỉ có chừng 10 Game thấy chơi được, còn lại nhảm. ~_~

19. Frederic Chopin

bên topic down giả lập có link down full game snes đó,tầm 2gb :D

20. Crazy DAC

Ặc, cái đó do bạn Up lên hả? O_o

Xin lỗi, câu "không biết có thằng hâm nào rảnh mà Up lên không" ở trên chỉ là nói đùa cho vui thôi nha, không nghĩ có người chịu khó Up cả 2 Gb lên thật. ^_^