Download game hay của SNES

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi YinYang, 5/4/04.

1. metallica_vn

metallica_vn Youtube Master Race

;;) nè đây là trò Dragon Ball Z ko biết bạn nói về phần 1 2 3 nào nhưng mình đã tìm đc đủ bộ của nó từ đánh đối kháng đến đi bài :
    Link : http://www.gametronik.com/site/emulation/snes/D/3/

cách download :
    bước1 : http://i11.photobucket.com/albums/a152/metallica80/download1.jpg

bước2 : http://i11.photobucket.com/albums/a152/metallica80/download2.jpg

bước3 : http://i11.photobucket.com/albums/a152/metallica80/download3.jpg

chú ý nhá trang web này nén game có đuôi 7z bạn giải nén bằng phần mềm winrar là đc chúc bạn thành công

quá đơn giản phải ko :D

2. metallica_vn

cái trò này đâu phải là Đào thái lan ( có thể ở nơi bạn sống) thường thì ở Nguyễn Du (hà nội) gọi là Ninza gấu . Game này có 2 phần :;) chơi phần nào cũng hay và khó nhất là chỉnh phần khó ( mình với thằng bạn Alone_slayer mãi mới đi hết bài )

TTên đầy đủ của game : : Pocky & Rocky

Link : http://www.gametronik.com/site/emulation/snes/P/2/

còn cách download thì mình đã nói ở trên ,,, ::)

3. metallica_vn

sao bạn ko vào phần này nhỉ

http://www.gamevn.com/forum2/forumdisplay.php?f=201

cái trò này mình có thấy mọi người chơi nhưng mình chưa chơi bao giờ heheheh ko biết có hay hơn Robot 4 của mình ko " Dai-4-Ji Super Robot Taisen " #>:)
    à mình có thấy 2 phần của Fire emblem
    http://www.gametronik.com/site/emulation/snes/F/2/

bạn thử chơi rồi post vào topic Fire emblem nhé ::)

4. binlat

binlat Youtube Master Race

Bản patch đấy lởm lắm bạn ạ,Fire emblem : Monsyo no Nazo patch được mỗi cái lời thoại,oánh nhau vẫn mò mò .Cám ơn bạn về trò pocky!
    Còn trò xếp hình sao và trò ghép hình (đi theo bài,có bài có 2 miếng ghép giống nhau,nếu ghép phải miếng giả thì bị nổ ấy,chơi được 2 người cùng ghép 1 lúc cũng được,nói về 2 nhân vật,1 màu xanh như bù nhìn,1 là lính .... )Mình nhớ tên nó bắt đầu bằng vần P thì phải .

5. metallica_vn

:wink: ehheeh mình sẽ liệt kê 1 số trò xếp hình mọi người hay chơi nhé ( cái trò bạn gọi là xếp hình sao ở chỗ mình gọi là xếp dịch hình "Panel de pon " ) còn trò ghép hình khi nào tiện mình tìm cho.

List games :

Tetris Battle Gaiden ---> xếp hình đấu chưởng
    Panel de pon ====> xếp dịch hình
    Dossun! Ganseki Battle ===> xếp hình đấu kiếm

bạn có tên trò chơi rùi chắc biết download ở đâu rồi chứ :cool:

6. Unborn

Unborn The Warrior of Light

Nếu chịu khó đọc lại hết topic thì tui đã up hết những game đấy rồi, còn cái Fire Emblem cũng đủ rồi đấy chứ.
    Emblem mà lại đem đi so với SRW :| Dai 4 Ji SRT đúng là rất đỉnh hồi đó những giờ thì nó cũ quá rồi, có biết bao nhiêu game SRW chơi = giả lập còn đỉnh và đẹp hơn cả PS2 cơ mà.

7. metallica_vn

mỗi trò có 1 cái hay đặc biệt khắc nhau và mỗi người cảm nhận game đó khác nhau nên mình ko giám so sánh mà chỉ hỏi xem có hay hơn thôi :-/ ... bạn bảo SRW còn có những phần hơn cả PS2 zay cho mình xin tên game cái xem sao ....... ;;)

8. voky2006

voky2006 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cảm ơn nhìu nha... tui tìm ra rùi... nhưng lâu quá không chơi nên quên hết sạch sành sanh tuyệt chiêu :D ... thậm chí cách đấu chưởng đôi cũng quên luôn rồi... cái vụ mà thèng này chưởng cái bùm... rùi thèng kia cũng chưởng lại cái bùm... rùi hai bên nhấp x cho đến khi một thèng trúng chưởng é. Tui bấm vô select và start ... rùi chỉnh búa xua trong đóa luôn mà vẫn hông được. Ai còn nhớ không ? Cho tui "sách dép" theo học hỏi với.

9. vn00176014

vn00176014 Donkey Kong

Trời ơi ! cái link down cái giả lập chết toi rồi còn đâu. Tui thử cả hai cái link mà không được hè. Chán quá. Ở nhà bùn quá ra ngoài mạng ngồi mà không down xuống chơi mấy cái game con con được. aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

10. home_work

home_work Youtube Master Race

hãy cho nhương người không tin mình thành tin mình moi người cứ tưởng minh là mạnh nhat nhưng ai biết dược rằng de mình co thể làn dược gì O:) hãy chết hết nhưỡng người coi minh là mạnh

11. Phongngtuan

Phongngtuan Donkey Kong

mấy anh ơi tìm giúp em trò này với: chọn 1 trong 3 con mèo: trắng, xanh, hồng, trong khi đi có thể chọn chuyển qua các con mèo khác như con mập biết đập đá, con ốm biế đào tường gì gì đó

12. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Ninja Cat thì qua bên Nes mà lục

13. Unborn

Unborn The Warrior of Light

Tiêu biểu gần đây nhất là SRW J và trước đây thì là OG, OG2... ngoài ra còn một số khác như A, D, R... còn 1 loại taisen nữa đánh qua đánh lại tới 5, 6 lần cứ như 1 war thật.

14. ductri1984

ductri1984 Mr & Ms Pac-Man

Các bạn có biết tên tiếng Anh của mấy trò này không vậy?
    Ninja Gấu 1 & 2
    Nhất dương chỉ 3 & 5
    Ninja báo thù
    Tia chớp
    Đô vật Mỹ 2
    Xếp hình đấu kiếm

15. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Ừ quên , tên tiếng Anh của cái trò Xếp hình đấu kiếm là cái khỉ gì ấy nhỉ . Có thêm trò để rủ chúng nó chơi rồi . Mọi người ai có Net ở nhà mà máu chơi Game Snes thì lên Zbattle.net chơi đi . Tôi sẵn sàng chiến những trò sau :

1)Tetris attack . Trò này tôi chơi tàm tạm , ko đến nỗi dở nhưng cũng ko phải cao thủ . Mấy lần gặp thằng nick là Polo bị nó dập cho tơi bời , trung bình cứ 20 ván thì mình thắng được 1 ván . Nó nhân khủng đếch chịu được , LV5 mà nó cứ 3 mấy 4 mấy nghìn trong khi mình có 10 20 nghìn , thảm .
    2)Utilmate Kombat 3 . Bọn trên này nó đánh rồng đen hay đếch chịu được , mình cứ tưởng mình buồn đời vô đối rồi mà lên đó mới biết thế nào là đẳng cấp thực sự , tuy ko đến nỗi bị vùi dập 10 trận cũng ăn được 4 nhưng bù lại mình lại có nhiều trận Flawlesss Victory . Phải công nhận lối đánh của chúng nó vượt xa những gì mà mình tưởng tượng , nó óanh Combo ghê hồn . Cả trò siêu sao 2 nữa (International Super Star Soccer Deluxe viết tắt là ISSD ) , hay kinh khủng .
    3)Biker Mice from Mars : chưa gặp ai cao thủ cả
    4)Rock n roll racing , chơi cái này vui .
    5)Yuyu tokubehuten , trò này tôi cao thủ , Yuyu final óanh cũng rất khá .
    Ngoài ra có thể chơi Tsubasa ... Dạo này tôi chơi mấy cái trò này cho nó nhẹ nhàng nhưng phải cái ít người chơi quá , đánh đế chế thì đau đầu .

16. ductri1984

ductri1984 Mr & Ms Pac-Man

Bạn chỉ rõ làm sao sữ dụng zbattles.net để chơi nối mạng được. Tôi thử hoài chỉ có join vào rồi chat chứ không biết sao để chơi

Cho hỏi có ai biết tên tiếng Anh của mấy trò này không vậy ?
    Ninja Gấu 1 & 2
    Nhất dương chỉ 3 & 5
    Ninja báo thù
    Tia chớp
    Đô vật Mỹ 2
    Xếp hình đấu kiếm
    Người quang tuyến 2

17. haovinh

haovinh Youtube Master Race

Có ai biết trò chơi Phi Long Quyền ko vậy ! Mà Phi Long Quyền 1 đó chơi bên máy Nes đó nha ! ko phải chơi bên Snes đâu nha ! Trò này chơi theo thể loại vừa đi vừa đánh . Lúc vào trùm thì biến hình thành nhân vật khác , có người cầm song kiếm , có người cầm Gậy , có người cầm kiếm . Mỗi khi đánh trúng Huyệt của Máy thì có ống năng lượng , lúc đầy lên thì chơi tuyệt chiêu bay lên trời đá xuống hay đâm xuống . Mong bạn nào biết thì Post lên giùm với nha !

18. metallica_vn

bạn hướng dẫn anh em cách tạo trò chơi và cách join vào game ng` ta đi mình cũng muốn chơi online mấy cái game này lắm .... nếu bạn có thời gian thì hướng dẫn bằng hình ảnh đc ko .. cảm on bạn nhiều :;)

19. big chicken

big chicken C O N T R A

* nó combo vì nó set key, chứ có gì đâu, thế hóa ra bác ko combine button hả, vậy thua là đúng thôi.
    *BMM: chả bít được, hồi trước tui thấy mọi người chơi chuột trắng(chẳng nhớ tên nữa, vinny or vinnie??) phần super hard toàn cách máy khoảng 1,5-2 vòng, chắc thế là cao thủ roài.

20. metallica_vn

hic bạn ko chịu mò trong này gì cả ... ỏ đây có gần hết các trò mà bạn cần thôi đằng nào cũng rảnh giúp bạn 1 cái heheh :

Ninza gấu : Pocky & Rocky 1,2 ---> down tuốt về
    nhất dương chỉ : Yu Yu Hakushoto Tokubehuten (J)
    tia chớp : Skyblazer
    xếp hình đấu kiếm : Dossun! Ganseki Battle
    xếp hình chưởng : Tetris Battle Gaiden ---> thử chơi đi
    xếp dịch hình : Panel de pon (hình dễ thuơng hơn )----> giống tetris attack
    ninja báo thù :Ninja Warriors Again, The
    người quang tuyến : Marvel Super Heroes - War of the Gems (U)
    đô vật mỹ 2 >>>> chịu có nhiều trên rom lám bạn tự tìm nhé

tặng thêm bạn mấy trò này :

Song hùng kỳ hiệp : Ghost Chaser Densei
    Thần hổ : Kishin Douji Zenki - Denei Raibu
    kết nghĩa vườn đào : Knights of the Round
    Ngũ đại long vương : King of Dragons, The
    Great Battle Gaiden : đại quyết đấu
    robot thư hùng : Shin Kidou Senki Gundam W - Endless Duel
    cú đấm 100%: Sonic Blastman 2 (US)

hò hò mình cũng nhờ luôn ,ai có thể biết tên trò "máy bay 1,2,3...7 " thì post lên cho mình :D