Download game hay của SNES

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi YinYang, 5/4/04.

1. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Lol , Big chicken đúng là 1 con gà to thật . Dùng rồi hãy nói nhé , tôi ghét nhất là những người ko biết gì mà nổ cứ như là biết rõ lắm . Thứ nhất , khi chơi online thì Combine key và Turbo function hoàn toàn ko có tác dụng . Thứ 2 , cứ cho là có tác dụng đi , về Combo của rồng đen , xin thỉnh giáo Chicken 1 cách chỉnh cụ thể (ra được 5 hit là được , ko cần đến 8,9 hit như chúng nó) . Xin lỗi Gà To chứ tôi đã từng lên forum của Znes tìm hiểu về vấn đề này và câu trả lời tìm được là Impossible , muốn thành công trong trường hợp này phải thay đổi lại mã nguồn .
    Về chuyện Vinie , i have no idea . Cũng mong nhìn thấy cao thủ như vậy lắm nhưng rất tiếc xưa nay tôi toàn gặp những thằng nổ thôi . Thật sự là tôi rất thèm được xem Record của những người như vậy để học hỏi . Điều khiển con này phải nói là cực kỳ vất vả , tôi muốn biết Vinie player xử lý những khúc cua khó ra làm sao .

2. metallica_vn

metallica_vn Youtube Master Race

chơi 2 con này là basic đó là chuột nhảy ( Vinnie) và con chuột húc (Modo) nếu trình độ tương đối thì chơi các con còn lại ,,hehe tuy mình chơi trò BMM ( đua xe haclay) ko giỏi nhưng hồi trc hay chơi con nhện ( karbunk ) và con đĩa bay ( limburger ) .. còn nói về ăn cua của Vinnie thì bạn chỉ việc ấn nút R hay L rồi nháy nháy nút B nhất là gặp cầu vượt rồi dung tuyệt chiêu ehehhe con chuột này thì về nhất liên tọp còn chơi những con khác mà phần hard để đc về nhất là hơi khoai đó

3. Arabia

Cũng ko cần phải thiết phải hướng dẫn bằng hình ảnh . Muốn chơi đầu tiên phải Down Zbattle về cài (cái này down ở zbattle.net) . Cài xong thì vào file---> Options để config . Nó có 6 mục :
    1)Player name : Nick name của bạn trên đó , thích gì thì gõ vào
    2)Path to Znes program :Đường dẫn đến chương trình Znes . Browse đến cái file Znes.exe . Nên nhớ là các phiên bản Znes Wip đều ko support tính năng chơi online , phải dùng các bản chính thức (mới nhất là 1.42 nhưng kinh nghiệm của tôi thì 1.36 chơi online tốt hơn 1.42 nên trên này rất nhiều người dùng 1.36 ) . Tốt nhất là có cả 2 phiên bản , chẳng mất gì của bọ .
    3)Path to Rom : đường dẫn đến thư mục chứa Rom . Nên nhớ là để chơi Online được thì tất cả các Rom đều phả giải nén .
    4)Play a sound when a players join : Tạo ra tiếng khi có người join game của bạn . Browse đến 1 file wav nào đó
    5)Play a sound when a player types : Tương tự , thích thì đặt ko thích thì thôi .

Bây giờ thì File--->Connect .Muốn tạo Game ở chỗ Game---->Creat .

Lưu ý : Để chơi được thì cả 2 người phải có cùng 1 ROM , cùng 1 phiên bản Znes . Về phiên bản Znes thì hỏi nó trước khi chơi . Còn về cùng 1 Rom thì chương trình nó sẽ tự động check , nếu mình create mà thấy dòng Start nhấn được hoặc mình join mà thấy dòng Download ko hiện thì biết là yêu cầu này đã được hoàn tất . Xong . TRong khi chơi Game ấn T to talk . Quên nữa , cổng 7845 phải được mở , nếu giao thức UDP ko chơi được thì hãy thử TCP/IP , just uncheck UDP when start as a server or join .

Các file đính kèm:

4. big chicken

big chicken C O N T R A

*chẹp, vậy là ko có việc set combine khi online , okie? vậy là bác thua người ta là do trình ko bằng thui, ngạc nhiên làm gì ^_^.

*còn bác ko thấy cao thủ vinnie là do ít giao lưu ^^, chứ việc đó tui ko cần chứng minh, bác ko tin cũng chẳng chết ai cả, chỉ bít là đi super hard có lúc điên , nhảy 1 cái đi gần hết 1/4 lap, việc bỏ các con khác từ 1,5-2 vòng tuy khó nhưng không phải không thể(ko phải bỏ rơi con thứ 2 nhá, đừng nhầm nhé >.>), lúc bó vỉa vào cua là lúc tăng tốc khá quan trọng vậy mà bác lại kêu cực kì vất vả thì bác ko tin cũng là đúng thôi.pro thì xoáy rẽ còn bình thường thì rẽ bình thường.

5. Arabia

Pro xoáy rẽ ??? Phì , Pro gì cái thứ đó , Newbie thì có , ko đáng để được so sánh với Expert như tôi . Nghe nói thôi là đủ biết lại thêm 1 con gà ko biết gì về trò Biker Mice mà cứ thích ba hoa . Nếu đã là người biết chơi trừ Limburger hoặc đôi khi là nhện thì ko ai dùng L+R để rẽ , thằng nào mà dùng nhiều đến L hoặc R thì xin lỗi , muôn đời ko bao giờ chạy lại tôi cả . Lol , lại còn nói tôi ít giao lưu nữa chứ , buồn cười quá , ko giao lưu nhiều sao tôi trở nên cao thủ được . Đây mời đồng chí Chicken xem thử 1 VD tôi chạy Modo để biết trình :
    http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=135213&page=7&pp=10

Ở đó cũng có mấy cái Record tôi chạy Vinie đấy , thích cứ vào mà xem thử rồi đọc kỹ thắc mắc của tôi để hiểu tại sao tôi lại lăn tăn mấy cái chỗ rẽ . Chơi Vinie tôi ko có quan tâm đến cái loại tốc độ vẫn còn nhìn được thấy người , tôi muốn nói là nói đến tốc độ ko nhìn thấy gì kia . Thằng nào mà nói lúc này rẽ mà ko cảm thấy khó khăn thì chỉ là nói phét .

Về chuyện rồng đen , thua tất nhiên là do trình ai chả biết nhưng tôi muốn nhấn mạnh cái cách nó chiến thắng , quá hay , nó đánh mà mình cứ có cảm giác là cái xác của mình ko rơi được xuống đất , nhanh và chính xác đến độ làm mình kinh ngạc . Đảm bảo cái loại gà như đồng chí xem tớ chơi Biker_Mice_from_mars cũng vậy thôi , ngạc nhiên và sau đó là thích thú vì được mở rộng tầm mắt .

6. happiness

happiness Mr & Ms Pac-Man

Xin hỏi có ai biết trò bác sĩ mèo đen hồi xưa kô. Hình như là mỗi lần ăn cái gì dzo6 là biến hình thì phải: xe hơi, xe tăng, khinh khí cầu, máy bay... Mình rất mê trò đó mà kiếm hoài chua ra

7. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Trò mèo đen ấy cũng đã up rồi!!!! tựa gốc là: Felix the cat.

to all: dạo này database kinh quá, Tommy vẫn còn khoảng vài chục rom khá hay (có gần 15 game đỉnh) không biết có nên up không???? bà con biết chỗ nào có host free, chất lượng tốt tốt không???? thời gian lâu lâu tí!!!!!

8. golden angel

golden angel Donkey Kong

co ai chơi trò Front Mission 1 ko? chơi đến màn 6 hay 7 gì đó( màn đó đánh ban đêm ở thành phố)! tư nhiên nó nhảy sang nói tiếng tàu,rồi ko thấy nó nói gì cả mà miệng nó thì vẫn nhép, hình như bị lỗi,có ai chơi wa thì up cho tui rom mới hoạc chỉ tui cách fix!

9. huynhgia

huynhgia Youtube Master Race

có bạn nào có trò Mario cưỡi khủng long không? cho mình xin đi!

10. hoa_long

hoa_long Mr & Ms Pac-Man

tìm trang 2 hay 3 gì đó ..
    AI BIẾT game Nhật Nguyệt Thần Kiếm , tên tiếng anh là gì ko?

11. hungleon88

hungleon88 Mr & Ms Pac-Man

Đúng rồi đó Golden Angel , tui cũng như ông vậy đó, đang chơi hay thì lại bị như vậy , chán thật, down roms trên romsworld cũng bị như vậy luôn , chẳng hiểu nữa.
    Hồi còn chơi trên máy nitendo tui dã chơi xong trò này rồi nhưng mà bây giờ vẫn còn ghiền nên muốn chơi tiếp.
    Bác nào có bản không bị lỡi như vậy thì up lên share với nhá. thanks

12. tommyvicecity

Cái lỗi trong Front Mission đó là do bản patch!!!! Mấy chú chơi bản Original đi, qua đoạn lỗi ấy, save lại 1 phát. Đổi tên cái file save đó cho trùng tên với tên Rom của bản E, sau đó chơi tiếp!!!!.

Lời khuyên: Bất cứ game nào của Jap thì nên chơi bản Origin + file patch. khi hỏng thì sửa chửa dễ dàng. Đừng chơi game patch sẵn!!!!! Nếu game đó được release bản Eng thì hãy chơi bản Eng đó!!!!:D

13. ductri1984

ductri1984 Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết trò này tên tiếng Anh là gì không ? Tôi kiếm hoài không được
    Và trò Thần Búa nữa

Các file đính kèm:

Kích thước:
      59.1 KB
      Đọc:
      1,610
  14. I'm Shevchenko

I'm Shevchenko T.E.T.Я.I.S

Có ai biết trò " Eo biển xanh " tên tiếng Anh là gì ko . Trò này thuộc thể loại Dàn trận theo luợt của Square đó !!!

15. GASS

GASS Mr & Ms Pac-Man

bạn nào có patch tiếng anh của trò này ko nhỉ :) nếu có cho mình xin nhé:
    Daiku no Gensan
    nó là trò này
    cảm ơn nhiều

16. hanglomwa

hanglomwa Persian Prince

trời ơi cái trò thần búa này cần gì phải patch nhỉ,lời thoại của nó có nhiều lắm đâu mà cấn patch hử!
    trò này cũng có khó đâu(phải nói là dễ )mà cần phải hiểu đường (FF thì còn có lí chứ)
    Tìm làm cái gì,patch nào mà chẳng có lỗi đang chơi mà đơ thì patch làm cái gi!)
    Thích tìm thì lên rom-world mà tìm kiều gì cũng có cái mà nó đã patch rồi đó!

17. tommyvicecity

to Sheva: Eo Biển Xanh là Bahamut Lagoon đó!!!! game đỉnh vậy mà cũng không biết tên nữa!!!!!:|

18. delta_101086

delta_101086 Youtube Master Race

men oi hay we' nhung bac co tro dragon ball khong
    moi cang tot cam on hehe

19. ductri1984

ductri1984 Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi trò này tên tiếng Anh là gì vậy ? Tôi kiếm hoài không ra

20. happiness

happiness Mr & Ms Pac-Man

Anh em có ai biết cái trò bắn máy bay trên máy Snes hồi xưa có tên "Oanh kích" kô? Mình chọn nước Anh Mỹ Nhật rùi điểu khiển máy bay đi bắn áh. Mình kô biết tên gốc nên pó tay lun. Ai biết mong chỉ giúp