Download game Nes!!!!

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi tommyvicecity, 7/11/05.

1. banjojo

banjojo Youtube Master Race

::( mệt quá, đọc hết cả thread mà không thấy 2 cái games này đâu:
    1. biệt kích dù (nhảy dù xuống. 2 thằng cầm dao đi đâm, cuối nàm 1 là đâm nguyên một nhóm bay đá song phi)
    2. Giống tiny toon, nhưng là con thỏ cầm cái búa to đùng đi đập, giết trùm cuối các màn, có núi lữa phun tùm lum, có trơi trò sổ xố cuối mỗi màn.
    Bác nào có share cho em xin nhe .
    Thanks các bro nhiều !

2. CrocoGamez

CrocoGamez Youtube Master Race

1- Rush Attack <= hình như có bác post rồi
    2- Bugs Bunny: Birthday Blowout
    Bác kiếm trên http://www.rom-world.com ra hết :D

3. banjojo

đã tìm ra cái Rush 'n attack, còn lại trò con thỏ là không có !
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Thanhks bro CrocoGamez nhiều nhiều ! Đã tìm ra 2 trò này trên rom-world !

4. CrocoGamez

5. banjojo

Giờ em muốn gắn cái tay cầm vào chơi cho nó tiện thì mua loại nào ? Có cần cài đặt gì không ?

6. GameChick

GameChick Donkey Kong

Đúng là Gun Dec chứ không phải Super Spy Hunter, vì 2 bài đầu cũng là đua xe nên mình nhầm, game này mình cũng đã post, còn trò Ultimate Stunman bạn đưa hình mình chưa chơi bao h, để thử xem phát :D

Tốt nhất bạn nên mua 1 tay PS2 về, mua loại M cũng được + 1 dây chuyển từ PC ra 2 chân cắm tay PS2. Để cài đặt bạn vào Button Config.

7. kamikaze/m_zero

kamikaze/m_zero C O N T R A

Her Cái game 1 đúng là game Ultimate Stuntman rùi bác ơi, cái hình này không trượt được:D

Còn game thứ 3 thì.. hay lắm nhé :'>, nhưng mình chỉ nhớ mỗi thế (chơi cũng gần chục năm rồi còn gì). Chỉ nhớ là hình nhìn ngang như mario, đanh nhau ở dưới đường, hoặc nhẩy lển các xe tải container đỗ ở đấy , thỉnh thoảng xuống đường có mấy thằng lái xe máy bốc đầu tông mình, đá mấy thằng đấy cướp được rùi cui đi phang bọn kia:devil:

Thêm cái game đua xe máy địa hình mà bay qua mấy cái mô đất trông như chocolate ấy:D. Đua cả hội, ghẹ gọ nhau thoái mái, ghẹ được cả lúc bay trên không, hồi đó thích trò này phết. ( 6 mấy trang ngại lật lại tìm quá , sorry:D)

PS: a` ở đấy có bác nào phá đảo game The Jurassic Park chưa, game vừa bắn khủng long vừa tìm đường giải mã cũng hay phết, hồi đo mình đi đến cái màn cảnh vật màu đỏ đỏ.

8. CrocoGamez

Game này có vụ tông xe, nhưng ko giống miêu tả của bác lắm :D
    Game đó tên là Renagade, có bản tiếng Nhật, nhân vật chính mặc đồ trắng mà mình ko biết tên.

Game thứ 2 chắc là Excite Bike.

Jurassic Park hồi đó mình chơi toàn bị khủng long nuốt mất xác. Sau này chơi trên giả lập phải save/load mới chơi hết được :D

9. banjojo

Em đang hơi NES mà bác, dùng PS2 cũng được hả????
    Mà em thấy có bán loại tay cầm đôi, chung 1 đầu cắm vào cái cổng USB, không biết dùng được ko ?
    Cài đặt cái nút button config là chổ nào em tìm hoài không thấy trên Nestopia ?!??!

10. GameChick

GameChick Donkey Kong

Dùng được nhưng tay đểu, rất nhanh hỏng, mua chỉ phí tiền.
    Nếu dùng nestopia thì bạn vào Option > Input > Chọn Type, sau đó chọn Key để Set nút tương ứng hoặc Set All để set toàn bộ.

11. sieucave

sieucave Youtube Master Race

Nếu chơi giả lập nes thì tốt nhất là sài loại tay này [​IMG]
    Cắm cổng USB ko cần cài đặt gì cả, chứ ai lại mua tay PS2 để chơi nes bao giờ

12. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Đang tìm 2 game mà không biết có bác nào chơi qua chưa.

1-Game chơi theo kiểu cứu người rồi quay về đích.Mình là một nv hình như cục đá (giống cây nấm hơn:D),nhiệm vụ là nhảy,đập vỡ đá hoặc đẩy các tảng đá khác sao cho tạo thành đường đến cứu bạn.Khi cứu xong thì phải quay về cửa nơi mình băt đầu để qua bài....

2-Game hành động.1 nv đi trong thế giới máy móc và hết cửa thì đánh trùm,nhớ không nhầm thì nv chính có thể đổi đạn tùy ý(các loại đạn thì không nhớ rõ lắm nhưng trong đó có 1 loại đạn như hỏa tiễn còn loại kia là lazer).Nhớ nhiệm vụ cuối cùng là đánh 2 con trùm,trùm 1 là cái phi thuyền phải bắn vỡ 2 đầu tàu của nó,sau đó nhảy lên nóc đánh con trùm như người máy để phá đảo...

Bác nào biết và chơi qua rồi cho mình biết cái tên,đặc biệt kết 2 game này trên hệ NES...:D

13. thienthancongtu

thienthancongtu Youtube Master Race

Các bạn cho mình xin, GAME "Cờ Tướng" của NES nhé, Đặc điểm của nó là ::: Chọn mấy ông già để đánh""" hình như nes chỉ có 1 trò cờ tướng đó thôi. Có nhiều loại ông già tương thích với từng level, kiếm quá trời mà kg thấy website nào có::(

14. huuviet0710

huuviet0710 Mr & Ms Pac-Man

cái này kiếm có dễ không nhỉ :-s lượn lờ hình như phải sang tàu xách về ?

15. z01222282682

z01222282682 Youtube Master Race

Super Mario Bros 3 có thể hack đc hk vậy mấy anh,mấy anh up cho em bản hack rồi dc hok,em tìm hoài mà hok thấy:(
    sẵng em hỏi có game...( wên tên) mà có 3 nhân vật,1 con chó có chiêu xoái,con mèo cho chiêu leo tường,...hình như nó đi ăn cà rốt.......

16. GameChick

GameChick Donkey Kong

1/ Đó là game Moai Kun (hồi đó còn gọi là game Cậu bé đầu đá)
    2/ Bạn mô tả hơi chung chung, bạn có thể mô tả kỹ hơn về gameplay hoặc nhà sản xuất không ?
    Chắc chắn mình đã post một game như thế, nó nằm trong một rom có nhiều trò và một trong số đó là cở tướng (easy là đánh với thằng bé sơ sinh trọc đầu, hard là đánh với ông già có râu như bác Hồ ế ^^!)
    Game bạn yêu cầu là Tiny Toon (không nhớ phần sau), bạn lên rom-world tìm nhé

17. lamquangki

lamquangki Youtube Master Race

thank ná! cảm ơn bạn nhìu đang cần tìm cho cái JXD
    :D

18. GhostVN_RMustang

Vì hơn 10 năm rồi nên cũng chịu thua về hãng làm game..:D
    Có điều mình nhớ nhất về game này là nhạc rất hay.Mình có vẽ theo đây 3 cảnh đánh trùm mà mình nhớ được của trò đó.Ảnh đầu là bài 2 hay bài 3 gì đó,2 cái ảnh dưới là trùm 1 và trùm 2 của bài phá đảo.Xin lỗi vì mình vẽ hơi tệ...::P

Tiện đây hỏi thêm xem ai còn biết thêm trò này không.game cho chon nhiều nhân vật,có thể là bắn súng hay chém gươm.Mình nhớ nhất là hay chọn thằng ninja đen và bài đầu tiên thường đi là ở trong rừng,đoạn cuối có đánh 1 cái phi thuyền bay lơ lửng và nếu nhớ không nhầm nữa thì nv có một cái chiêu ném mìn(hay đạn...đại loại thế) liên tục rất khủng khiếp....

Thank nhiều vì đã giúp mình tìm ra được cái game kia....:D

19. CrocoGamez

Cái game trong hình vẽ của bác là Journey to Silius. Bản tiếng Nhật là Raf World. Phát hành bởi Sunsoft năm 1990.
    Hồi đó mình rất thích những game của hãng này vì hình đẹp, nhạc hay, nội dung luôn có những nét độc đáo so với những game cùng loại.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Nghe giống GI-JOE phần 1 :D

20. GhostVN_RMustang

Chính xác luôn!Thank các bác rất nhiều!:x:x:x