Download và Hướng dẫn chơi Starcraft-Broodwar online từ A->Z Ver1.14 (25/08/2006)

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi anhhungxadieuvn, 12/12/03.

1. lina_angel!

lina_angel! Mr & Ms Pac-Man

MÀ sao mấy bản star 1.5 mình chạy patch nó toàn báo lỗi ko chấp nhận patch ,thế là thế nào vậy

2. Solid_Vulture

Solid_Vulture Legend of Zelda

down rồi chơi bằng file này
    Crack của Patch 1.11b : http://www.d4.ru/pub/Files/bwload111b.exe

3. coldboy1

coldboy1 T.E.T.Я.I.S

cái neogame-i thì làm sao đăng ký và chơi vậy ? có cần cd-key xịn ko ?

4. coldboy1

coldboy1 T.E.T.Я.I.S

tại vì u chưa đăng ký nó với hệ thống , để đăng ký u phải kích họat file 1911 trong thư mục starcraft đó
    có ai chỉ mình làm saođể chơi được trên neogame-i ko vậy ? ^_^

5. Rusher-T

Rusher-T Donkey Kong

ah, hình như là lên www.neogamei.net đăng ký 1 cái acc rồi down cái launcher cho nó về , rồi run nó, nhập pass và user vào là ok ! , gg

6. Painkiller

Painkiller Donkey Kong

Làm đúng như hướng dẫn của bác AHXD, chạy được BW1.11b và chơi được với comp, nhưng mà ko xem được replay (copy vào thư mục replay, lúc create game vao` thu mục replay ko thấy rep đâu cả?).
    Một lỗi nữa: khi vào bnet, sau khi accessing thì nó báo là cdkey is disable ???

7. tontot

tontot Youtube Master Race

Cho tôi hỏi thăm có u nào biết có bản nào crack trực tiếp không dùng loader cho ver 1.11b không.
    Tức là crack rồi chạy trực tiếp file starcraft là được (như bản 1.09) chứ không chạy cái bwloader11 như bây giờ.

8. ntanh

ntanh Youtube Master Race

chán như con dán
    ko có cd key xịn
    đếch chơi được online rìo :((

9. girl'srules

girl'srules Donkey Kong

giúp em với. em ko xem được replay mặc dù đã làm đúng như ahxd nói

10. Painkiller

Painkiller Donkey Kong

Có thể do bản cài SC down theo đường link mà bác AHXD đưa bị lỗi, mọi người thử mua đĩa SC về cài xem thế nào

11. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

Không có thì đánh trên ender ấy ... việc quái gì phải "đếch được chơi online ? " lol ....
    bao nhiêu người đánh ở ender vẫn chẳng than như chủ ... lol ................

Em cũng nghe nhiều người nói vậy .... hic... anh ahxd kiểm tra thử đi anh ..

12. ToLiveIsToDie12

ToLiveIsToDie12 Donkey Kong

:-? Không có CDkey và ko bỏ tiền ra mua mà muốn chơi trên Gate xịn thì chịu khó ra cửa hàng GameOnline là được ngay thôi :) .

13. Painkiller

Painkiller Donkey Kong

Phù, giờ mới phát hiện ra tại sao không nhìn thấy replay khi tạo game. Khi copy file rep vào thư mục replay, các bạn chú ý nhớ có thêm đuôi .rep . Nếu như file copy vào thư mục replay chỉ có tên không (ví dụ huyvu_alien) thì bạn rename nó thành huyvu_alien.rep
    lúc này chạy SC sẽ thấy replays đã down về.
    Như vậy về cơ bản là bản SC tớ down theo đường link trong topic này là chạy ok, hiện giờ còn vấn đề high latency là chưa xử lý đựơc.

14. mrjackal

mrjackal Donkey Kong

Ai hay chiến trên Ender chỉ giùm cái channel nào có nhiều người Việt cái, hôm wa tui vào cái US rủ mãi mà chẳng thèng nào chịu chiến cả...chán!.. mà bọn US có vẻ ghét bọn Kore nhỉ? chỉ toàn thấy chúng nó chửi nhau chứ chẳng nói gì đến Star hết.

Bác nào bị cái lỗi đòi CD sau khi update thì chạy phải chạy cái file Setup 1911 trước, rồi chơi bằng cái BWload ( màu vàng hình giống như cảnh báo nuclear ý). Các link của anhhungxadieu vẫn dùng tốt mà. Cám ơn bác Anhhungxadieu nhé, tui xem được rep và vào BNet rồi. Nhưng chẳng hiểu sao nhiều rep (hình như tất cả rep có Zerg) đều bị lỗi, vẫn xem được trong 4 phút đầu rồi sau đó thì ngoài mấy con "dân" vẫn đi kiếm tiền ra còn lại chẳng có gì hoạt động cả, cứ như thế đến hết...bác nào biết cách sửa ko vậy?

15. mrjackal

mrjackal Donkey Kong

Wên... Bác nào mới vào BNet lần đầu chú ý là nó có cái thông báo lúc đầu là phải mở cổng 6112 rồi mới chơi được, nếu ko thì chỉ vào được chat room thôi, ko Join or creat được đâu. Hôm wa Mr cũng bị thế, loay hoay mãi mới biết, mất oan 2 tiếng hỏi han khắp nơi... hix

16. solenight

solenight Mr & Ms Pac-Man

MỌI ngươi cho hỏi với:bác anhhungxadieu nói :"Sao lưu cả thư mục SC của bạn ra thư mục BW110 rồi
    unzip BroodWar110.zip vào thư mục BW110."
    nghĩa là ta phải coppi toàn bộ thư mục SC mà đã unzip bw1.09 vào một thư mục mới BW110 phải không.vả lại trong qúa trình coppi co môt số file trùng tên ta cứ đè hết lên phải không?
    Và có phải trước khi xem rep mình phải biết truớc nó thuộc bản nào rồi mới chọn đúng bản đấy để xem?
    trong cái bwchart kick vào đâu để biết rep thuộc bản nào?
    cuối cùng : tai sao tôi right click vào rep không thấy hiện lên "Watch Replay in BW " nó chỉ hiện "open with bwchart" thôi!
    thanhk you trả lời giúp!
    i love starcraft ! good game !!

17. coldboy1

coldboy1 T.E.T.Я.I.S

mọi người viết một cái hướng dẫn chơi sc qua server neogamei đi ,mình ko chơi = server đó được (vô join thì y như rằng deck thấy gì hết) tính dùng cái server này cho cd starcraft online
    thank a lot

18. coldboy1

coldboy1 T.E.T.Я.I.S

mỗi khi vào neogamei em đều thấy cái thông báo này làm sao đây ? :((

19. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

Đừng vào neo gamei nữa bác .
    1 là wgtour bên europe ,2 là asia , trình độ cũng tốt ,chẳng việc gì phải vào neo gamei cả ... squall có đánh ở neo bao giờ đâu ...

20. solenight

solenight Mr & Ms Pac-Man

Các bác ở đây đi đâu hết y nhỉ,tôi hỏi co mấy câu không thấy ai đến trả lời giúp cái!
    những câu hỏi của tôi nếu đã được trả lời rồi thì làm on chỉ chỗ cho tôi xem cái nhẩy!
    ôi giời,tình hình forum dạo này tệ thế,những thành viên trụ cột đi đâu hết cả,còn lại toàn lính mới vào để lại mấy chữ thôi sétup lại đi mấy bác mod ơi!gl hf for 4rum