Download và Hướng dẫn chơi Starcraft-Broodwar online từ A->Z Ver1.14 (25/08/2006)

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi anhhungxadieuvn, 12/12/03.

1. nes

nes Mr & Ms Pac-Man

Hix làm sao ông down hết các map được. Mỗi lần chơi thằng creator lại lấy map Lost Temple nhưng sửa đi một chút thì lại phải dơn lại. Nói chung cứ chịu khó load map vậy. CHỗ bạn bè sẵn sàng chờ nhau, ko nhanh chậm gì 1, 2 phút.

2. **doilabekho**

**doilabekho** Dragon Quest

sao hỏi mãi chả ai giúp cả:
    Mình dùng win xp,mỗi lần click file setup :1911.exe để tự động điền đường dẫn cần thiết của bản Star mình có nó lại báo là:
    E:/starbw/setup.exe is not a vaild wìn application
    giúp mình với

3. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

RIGHT !
    win XP ko phù hợp cho SC .. nên ko dùng cái file đó la` tốt nhất !
    Bác cứ install vào thẳng prgram files ... có chết ai đâu !

4. **doilabekho**

Trong đĩa của mình ko có intals mình toàn phải copy cái folder của star trong đĩa vào ổ của mình,để mình thử copy vào prgram files xem được ko?

5. Fat Black Chicken

Fat Black Chicken Youtube Master Race

Cái file setup đấy chỉ làm mỗi 1 việc là thêm 1 số thông tin registry thôi mà.
    Các bác chạy thử cái này xem có được không (file đính kèm). Dùng cho version BW nào cũng được chứ không chỉ 1.07 đâu.

Các file đính kèm:

6. **doilabekho**

Cám ơn bạn nhiều lắm cuối cùng thì mình cũng chơi được!Thank you very much

7. **doilabekho**

có mấy file upload bị hỏng rồi kìa đó là gateway editor để hi sinh exp 1 chút để upload lại cho người chưa chơi down vậy!

8. **doilabekho**

mạng 56k có chơi được star online kô hả anh em nhỉ tôi có thằng bạn lúc vào sever để chơi nó bảo khồng cho chơi nó nói modern cái gì ý mà cài đặt thì chuẩn luôn

9. Medic

Medic Youtube Master Race

Mình đang tập chơi SC. vừa rồi mới mua 1 đĩa SC ở ngoài cửa hàng nhưng cài không được. click file setup.exe thì hiện lên "not a valid win32 application" . Có phải do mình dùng winXP ko? đến cửa hàng thử thì đĩa vẫn chạy ngon lành

10. Sieg Warrior

Sieg Warrior Mr & Ms Pac-Man

tôi kô mua được đĩa nhưng cài bản 1.10 trên mạng kô được mà tôi chỉ có 1.04 thôi thì có xem được replay kô

11. anhhungxadieuvn

anhhungxadieuvn ModeratorStarcraft Rank 3rd

Không được ! Bạn đọc kĩ phần hướng dẫn ở trang đầu để chạy được SC 1.10 thì sẽ xem được replay.

12. Laguna Loire

Laguna Loire Donkey Kong

Nakaru734 ơi, bác viết cái gì mà dài vậy, lại còn bị lỗi phông chữ nữa chứ, thế này thì chẳng ai hiểu nổi bác viết cái gì đâu, viết lại đi.

13. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

bó tay ... chắc bác nakaru câu bài quá .... tui đã ráng đọc .. và thấy bài này chẳng liên quan gì đến SC cả !!!
    à ... to bác sieg warrior : reps chỉ có thể xem được từ patch 1.08 trở lên thui .. 1.04 thì làm sao xem reps được !

14. Sieg Warrior

Bác ơi tôi down nó xuống rồi nhưng mà kô thấy có cái view replay đâu cả

15. Thierry Nguyen

Thierry Nguyen T.E.T.Я.I.S

cái bài dưới sử dụng font VNI, chính xác câu bài vì chẳng liên wan đến SC gì cả, mod xóa cho đỡ choán chỗ ạh, tiện thể trừ lun và exp cho tiện! còn bài đầu tiên hướng dẫn wá chi tiết còn gì, đọc kỹ lại là làm được thui, còn có lỗi gì thì post lên, chứ thí mí pác hỏi hoài chỉ có 1 cái thui.
    Chi tiết là pác down 1.08 theo cái link đó, bỏ read only cho toàn bộ file trong thư mục brood, chép file BW-110.exe vào, chạy file setup.exe có biểu tượng số 1911 trước, rồi chạy típ file BW-110.exe sau, nó sẽ báo update thành công nhưng đòi CD, chép típ file BWload110.exe vào rồi chạy file này để chơi (hay Sloader cũng đc), vào Single player, expansion --> ok --> load replay --> chọn file mún xem (những file .rep có trong thư mục //brood/maps/reps ) rồi nhấn ok. xong!
    Lưu ý nè: Lúc mới vào SC, ở menu, nhìn phía góc dưới bên tay phải CÓ SỐ 1.10 mới là update thành công, còn số khác thì có nghĩa là chưa update, viết nguyên cái bảng thông báo lúc chạy file BW-110.exe lên đây giải quyết nếu ko update dc!

16. unholy fire

unholy fire Mega Man

HELP ME : Fire down cái Broodwar của link của Anhhungxadieu về rồi up 1.10 và down các chương trình cần thiết để chơi Free Server và set đúng thông số đã nêu ra nhưng khi Fire connect vào BNet Free Server : Ender , Taiwan v.v... thì không vào được nó tự nhiên văng ra ngoài màn hình choose gateway . Còn 4 cái Server chính của Blizzard thì kô có cd-key zin nên kô vào được ...

Túm lại lỗi trên là gì ? Các bạn chỉ giúp Fire với ... Gà mới tập chơi Star ... Ghiền đánh Bnet wá ... Grrr ..

17. anhhungxadieuvn

anhhungxadieuvn ModeratorStarcraft Rank 3rd

Cho mình hỏi bạn đã thử tất cả các Gate Free chưa ?

- Nếu nó tự động văng ra ngay khi vào, thì lỗi rất có thể đó là bản Star đã bị corrupt (trường hợp nhập CDkey khi đang chạy StarBW).

18. Sieg Warrior

cái link down bản 1.10 bị hỏng rồi, tôi down xuống nó đều bảo là kô tìm thấy link , không biết ahxd giúp cái được kô

19. mtc1

mtc1 Mr & Ms Pac-Man

Mua CDkey xịn ở Singapo có bán ko ? bán thì mua kiểu gì ? Mua cái đĩa xịn hay mua cái gì ? Ai chỉ giúp tôi cái

20. hfmaster

hfmaster Mr & Ms Pac-Man