Dragon Age: Origins | Dragon Age: Origins - Awakening

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 7/4/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. games&games

games&games C O N T R A

cho hỏi có bác này có pasword trên http://www.get-free-password.com/ đau thật mình bị hố khi down bản mở rộng trên isohunt suốt 2 ngày giờ giải nén nó lại đòi password trên trang đó chết mình ko chớ

2. clanthebest

clanthebest Donkey Kong

nếu như mình hỉu sai ý bạn thì sr

còn bạn nói nó ko tự động lại nc thì sai rùi nếu mỗi lần bác đi ra 1 Area mới và về Vigil's Keep thì nó cũng sẽ nói chuyện w bác để giao nv Companion như Oghen , Ander .... và bác cũng phải chọn hội thoại cho phù hợp để + approve ko chỉ tặng quà ko về phần kể chuyện thì mình chỉ khám phá về Nathaniel thôi nó sẽ kể về nhà Howe của nó ( grandfather , grandmother ... v.v )

3. triple_X

triple_X Donkey Kong

mấy bác cho mình hỏi, mình có down vài cái mod vk trên dragonagenexus về, nhưng hình như chỉ xài đc bản đầu, còn khi chơi awakening thì ko thấy đâu cả, có cách nào xài đc mod bên awakening ko vậy

4. Soul Revanous

Soul Revanous Legend of Zelda

bác nào có link bản Darkspawn Chronicles k vậy ? kiếm links k thấy :-s

5. kappa_cn

kappa_cn Youtube Master Race

Trang 30 có mấy loại link ấy .....thích link nào thì down về

6. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Link đây:

Ai leech lên MF giùm cái nhỉ :|

7. kieusontnn

kieusontnn The Warrior of Light

mod ở bản đầu thế nào hướng dẫn hộ dc ko bạn :x

8. nghigamehochanh

nghigamehochanh Mr & Ms Pac-Man

Bạn nào xong Origin - Nightmare thấy dễ quá rồi thì lên dragonagenexus down Mod " Nighmare Plus " và 1 số quest do người chơi về thử .

=) rồi bạn sẽ hiểu cảm giác chết vì creep dọc đường là như thế nào :")
    Nếu bạn nào có thắc mắc về cách cài đặt mod cũng như sử dụng và sửa 1 số bug có thế pm mình [email protected]

9. ntp

ntp Mario & Luigi

trong lần chơi đầu tiên mà chơi Nightmare thì cũng khiếp đấy, nhiều đoạn cũng phải load vài chục lần

10. kieusontnn

kieusontnn The Warrior of Light

à dc rôi,vậy ra phải dùng DAupdate để nhồi vào.mình cứ tưởng là nhồi vào chỗ trong Mdocu là xong.
    à cái nhiệm vụ summon trong tower ai hướng dẫn hộ cái summon thứ 4 dc ko.ko có codex của cái thứ 4 :|

11. Tutelary_Genius

Tutelary_Genius Donkey Kong Lão Làng GVN

Mấy trang trước HD rồi bạn, cứ chạm theo thứ tự từ cái 1 đến cái 3, cái 4 hiện ra 1 thằng thì cho rouge steal nó để lấy 1 mảnh codex

12. kappa_cn

kappa_cn Youtube Master Race

bằng sao được Temple Of Vulak ( tất nhiên ko dùng lady và đồ của nó vì con này đồ trâu lại
    bất tử=> chuối ) Dùng pt và đồ chính thống của OR thử cảm giác đánh một lúc 2,3 con boss Revenant hay 2,3 con boss Arcane Horror :D.....có con Revenant to như tòa nhà 5 tầng :( ,hight_dragon cũng 2,3 con một chiến tuyến ...híc híc b-( cứ gọi là ngất lên ngất xuống ....:))

13. nghigamehochanh

nghigamehochanh Mr & Ms Pac-Man

Temp of Vulak thì mình cũng xong rồi nhưng có lỗi bug module bực quá , update rồi mà vẫn bị , phải load đi lại cả chục lần mới tới
    MOD NIGHMARE PLUS là MOD dùng để tăng độ khó của GAME lên , làm cho bọn CREEP và BOSS thông minh hơn nhiều lần,làm thay đổi cách sử dụng máu và mana , giáp và vũ khí bị nâng cao yêu cầu stat
    Haha , mình dùng đồ của Or và qua hết rồi nè, có điều ít nhất cũng phải level 16 mới dám mò vào .
    Stat built chuẩn và để ý pause liên tục thì dễ dàng làm thịt hết.
    Đánh rồng thì chú ý có 1 tanker tầm 300-400 máu , mặc được massive , tốt nhất là Juggernault , cắn thêm thuốc chống lửa và để ý uống máu
    Rút 3 thằng kia ra xa để 1 mình thằng tank vào lấy range con rồng , đừng đứng quá sát để nó gặm , chỉ đứng gần đủ để nó spam fire và khè lửa
    Còn lại dùng em Cung bắn đến chết [ nên dùng Aim để có được chính xác cao ]
    Mage nên theo đường Spirit healer. Nên học Skill Haste , 3 skill kia có thể buff cho TANK và DAME dealer

Còn vào COMBAT mà có REVENANT hoặc 1 số các thể loại đông đúc DARKSPAWN thì cho thằng TANK vào( nhớ có Suintain threatean) , TAUNT 1 phát rồi buff FORCE FIELD cho nó làm bia
    Sau đó rỉa từ từ , nhớ save game trước combat , lỡ như hút không hết , chúng nó sang focus mage và cung thì ..xác định load lại
    Note: Các item có dòng + % healing thì bị bug và không có tác dụng nên tốt nhất sử dụng các ITEM + stat và + resistant fire ice

14. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

15. AVI

AVI Donkey Kong

Cho mình hỏi có patch nào mở rộng thêm phần tạo hình nhân vật khi mới vào game ko?

16. truonghuynhst

truonghuynhst Mr & Ms Pac-Man

hic. Bỏ lâu quá giờ cài bản mở rộng Wakening vô chơi, mà sao thấy cũng như xưa tôi cứ tưởng là bản mở rộng thì bắt đầu với nhân vật cũ của mình chơi tiếp nhưng quái khác hoặc mạnh hơn...

Có ai biết bản mở rộng này như thế nào không có gì khác với phiên bản chưa cập nhật ?
    Mới chạy cập nhật xong vô chơi thấy y như xưa nản quá.

17. cowboyha

[​IMG]Bạn thấy cái gì của Awakening giống bản gốc nào?

18. truonghuynhst

truonghuynhst Mr & Ms Pac-Man

Thấy NV cũng như xưa, chơi Warrior cũng nhiệm vụ y như thế (mới chơi đi qua đến Lofthering) không khác gì bản chưa mở rộng.... Nên mới hỏi xem ai chơi rồi thì có thể cho biết cụ thể cái bản mở rộng Wakening này khác là khác chỗ nào của bản cũ????

19. Ninja

Ninja C O N T R A

20. cowboyha

[​IMG]Mình có đặt recovery rồi, nên nếu lỗi bạn cứ repaire, cách cài đặt thì bạn xem ở đây.
    [​IMG]Ở Menu game, bạn vào mục Other Campaign.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.