Dragon Age: Origins | Dragon Age: Origins - Awakening

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 7/4/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nghigamehochanh

nghigamehochanh Mr & Ms Pac-Man

:"< Hi vọng các bro có thời gian đọc qua và giải đáp thắc mắc dùm em

Đầu tiên em ra hàng vơ cái đĩa Dragon A Ori về nhét vào cài crack xong chơi ( 15 Gi ) .
    2 ngày sau khi hiểu ra game play thì bị nghiện ngập..làm quest và pause game
    Xong lên GVN đọc các topic thì...quá trời kiến thức.. :(
    Main Char lv 11 female 2hand elf warrior . Normal

Bây giờ.
    Nếu em úp Patch cho bản DAO đang chơi thì có bị làm sao [chơi offline 1 mình úp có cần thiết không] ( chơi lại từ đầu? phải crack lại ? )
    Và các loại DLC trên dragonexux dùng để làm gì :| [ sau khi đọc qua vài chục trang topic bàn luận thì có vẻ như DLC gồm Quest mới , Cheat thêm quần áo , chỉnh sửa gì đó , DLC có phải là Mod game ;)) abc zyx không ? (muốn muốn :-* ) ]

Phải end hết bản 1 rồi mới cài bản Awaken để chơi tiếp hay là : patch rồi cài Awaken luôn chơi lại mới hết luôn...vì nghe Awaken là bản tiếp của DAO....nên phân vân quá

Thật bùn khi bị nghiện DA muộn màng...:((

2. Kong

Kong Dragon Quest

bác tuletary có cái con nào bên phải trong đám char vậy o_O

Tôi chơi bằng đĩa gốc, mà lúc quay lại mỹ để quên nó ở VN rồi nên giờ k0 dám crack. Chép file crack vậy lỡ bioware nó phát hiện ban acc sao, mua cái stone prisoner cũng 10 đô thì phải :-s

Tôi có bộ áo giáp trắng của bioware này nhìn cũng đẹp và khá mạnh nhưng k0 vào game đc nên k0 chụp ra cho mọi người coi đc T__T

Chỉnh sửa cuối: 10/4/10
  3. miburoshi

miburoshi Youtube Master Race

Trong khi đang chơi mà up patch hay là cài DLC đều vô tư, kể cả bản mở rộng Awakening vào vẫn chơi được bình thường với file save cũ, kết thúc rồi qua chơi Awakening vô tư :P

Còn DLC : Downloadable content thường được dùng khi đề cập đến các bản mở rộng hoặc rõ rằng hơn là các đồ đạc hay nhân vật hoặc quest phụ nhà sản xuất cung cấp thêm cho người chơi dưới dạng free hoặc phải bỏ tiền :D

Còn mod thì như trên dragonagenexus thì cũng được cài vào game bởi các bộ công cụ modder tạo như là DAO Mod Manager v.v... cũng được quản lí như các dlc và đương nhiên nhà phát hành sẽ ko chịu trách nhiệm nếu nó làm crash game :-" (dọa tí thôi)

4. Kong

Kong Dragon Quest

sao tui lên cái gamecopyworld thấy nó phân patch tùm lum vậy 8-} làm sao biết bản của mình patch nào 8-}

5. miburoshi

cứ down patch mới nhất về cài vào sau đó lên gamecopyworld cop crack chứ có gì mà phải lăn tăn :P

6. binhdemon

binhdemon Mario & Luigi

Muốn nhanh thì chỉ có Dual Hand thôi. Bạn muốn cải thiện tốc độ cho tanker thì có thể cho Mage học Haste.

Bạn có chữa Wound bằng Injure Kit k? Nếu k chữa thì char bị trừ chỉ số rất nặng, chắc chắn sẽ chết tiếp.
    Mà đúng là Sten làm Scrapper tốt chứ làm Defender dở.

http://social.bioware.com/project/469/
    Bạn down về, dùng bin_ship\daupdater.exe để cài.
    Nói chuyện với con quạ trong camp để lấy thuốc reset (Giữ Tab để tìm quạ)
    Nếu bị lỗi thì vào Documents\\BioWare\\Dragon Age\\AddIns\ xóa file WRK_RESPEC_MOD đi.
    Còn nếu bạn chơi Awakening thì khỏi dùng tool này.

7. Tutelary_Genius

Tutelary_Genius Donkey Kong Lão Làng GVN

Con đấy là Shale mà bác, DLC stone prisoner :D

Mình giờ cũng hiểu sơ sơ hoàn cảnh của bác, giờ để quên cái đĩa cũng phiền thật :-??. Nhưng mình nghĩ thế này :

Hiện nay thì game lần DLC cũng đã được crack hầu như toàn bộ rồi, bác cứ chơi bản crack luôn đi cho xong, đừng log vào tài khoản online làm gì. Bao giờ về VN lấy đĩa thì bác chỉ cần back up file save với profile, cài lại game rồi lại chơi bản quyền, lúc đó log vài tài khoản online cũng chả muộn.

Hoặc là nhờ người nhà chuyển phát nhanh qua :D

Hix, anh em đều có kinh nghiệm trong việc xài hàng crack nên ko thấy lạ lẫm, còn trường hợp của bác phiền thật :-??

Tình hình là cái talent pandemonium đôi lúc làm bắn ra ngoài màn hình nền :|

8. Kong

Kong Dragon Quest

thôi kệ nó đi bác ạ, tôi down cái crack về chơi cho đỡ ghiền rồi =)) Ở Vn thì cũng toàn chơi crack thôi chứ đâu có bản quyền gì :P trò này max lv là bao nhiêu nhỉ :-?

Tôi định down mấy bản DLC chơi luôn, gồm Awakening, Return to Ostagar, Warden's Keep, với mấy item linh tinh nữa... mà cái mạng lao động đường phố quá, bác có torrent k0 :( ? Bộ Blood Dragon của bác là hàng thật crack đc hay là mod thế :-o ?

9. Tutelary_Genius

Bác down ở trang đầu đó , là hàng thật được crack đấy, đảm bảo chất lương , mọi người trong đây đều down ở đó cả :D

Max lv là 25 origin và 35 cho awakening

Link torrent thì mình ko có, :(

10. bloodomen

bloodomen Temet nosce GVN LEGENDARY ⛨ Empire Gladiator ⛨ Moderator

Cho hỏi ngang xương 1 tí về Origin : có cách nào (mod) cho chơi lại tất cả side quest ko nhỉ (dĩ nhiên trừ mấy cái quá ảnh hưởng tới main story) ? Chứ vội vàng bám theo main quest quá nên end sớm, h muốn rebuild lại đống char để nghịch side quest mà ko biết làm sao, save cũ trước final battle cũng ko lưu lại =((.

11. Tutelary_Genius

Mình có ý kiến như sau

1: Mod tạo 1 char mới để chơi ( đơn giản rồi )
    2: disable mấy cái DLC : stone prisoner , warden keep, return to ostagar => force load => save 1 file mới, quay ra enable lại, khi đó hình như sẽ được ra lại world map ở đoạn cuối game ( cách này mình chưa thử nhưng trên dragon wiki có nhắc đến )

12. diego_simone

diego_simone The Warrior of Light Lão Làng GVN

bác Tutelary_Genius hướng dẫn cách chuyển đồ cuae awakeing sang origins đi :( nhìn sign của bác thèm quá

13. ShenKyo

ShenKyo C O N T R A

đợt trước chơi phần lost in dream mình giết mất Wyne giờ trong team không có healer nản chưa. mọi người chỉ mình chỗ mua specialize với. Định nhớ con Morrigan dạy shape shifter mà nó không chịu mới đau.

14. snow angel

snow angel Dragon Quest

ShapeShifter sang Dalish Camp mua của con elf :D

Kô có healer thì dùng tạm con Morrigan cũng được mà :D Mình dùng Mor là healer kô thấy vấn đề gì :D

15. nguoidienyeu

nguoidienyeu Youtube Master Race

Làm ơn cho mình hỏi Sten của mình lv9 rồi sao ko có 1 điểm để học class vậy templar cả breeker (ko nhớ english) đều unlock cả rồi. Các con khác thì lv7 đều có 1 điểm để học cả.
    Với lại cho mình hỏi cái thằng Zavren gì đấy khi nó chặn đường đánh mình, mình đánh nó rồi để nó đi rồi thì có cách nào để chiêu mộ nó vào team nữa ko, thx nhiều.

16. miburoshi

Vụ Sten nghe có vẻ lạ, mà cũng ko rõ

Nhưng thằng Zevran thì chắc khỏi chiêu nạp lại được rồi :D

17. ShenKyo

ShenKyo C O N T R A

bạn chỉ mình chỗ mua cả các specialize khác của mage luôn đi :D Các char khác mình toàn để auto lvl nên giờ chả còn điểm mà tăng heal b-(

18. Tutelary_Genius

Cái này lúc ở ozamar với denerim bị nhiều lỗi ngớ ngẩn quá nên mình bỏ rồi.

Sten chi có 1 điểm specialization lại lv 14, nên lv 7 ko có cũng là chuyện bt

bạn để mất zavren đoạn đấy rồi thì ko chiêu mộ lại đc đâu, 1 nhân vật deal dam rất khủng đấy

19. vn1184085

vn1184085 Youtube Master Race

các bro cho em hỏi bản awakening có em nào để MC "love" k :D

20. binhdemon

binhdemon Mario & Luigi

Kết thúc Awakening của tui The commander lên đường săn lùng Zevran. Quái.:|

Tui đang thử solo Nightmare bằng char 2Hand, khó điên người. Mấy ông chơi sao giỏi vậy.:((
    Mà chơi solo làm sao đủ điểm + Cunning để Persuesive chứ trong khi tui rất thích Persue.:-w

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.