Dragon Age: Origins | Dragon Age: Origins - Awakening

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 22/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ilu29486

ilu29486 Youtube Master Race

Thế nếu mình ko up lên 1.03 thì có chơi đc Darkspawn không

2. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

_ Nhặt được sao, vậy đã phúc :( mình mua mất hơn 120 vàng ở shop của lão người lùn gorim ở denerim đấy :|

_Nug Crusher có change to stun hình như cũng chỉ 5% ~ 1 viên paralyze thôi, hơn nữa stun cũng chỉ 3-4 giây thì phải, ko ngon bằng chasind great maul có + 5 damage vật lý, hơn nữa có cả xuyên giáp ( 2,5 ) và hồi stam nữa :x Công nhận nếu ko phải có mấy con rồng khủng cần yusaris thì mình sẽ dùng cái maul kia oánh cho sướng :) Cầm cái chasind great maul vào, dps lập tức vọt lên 78 unbuff, sướng ghê :))

3. war3isbest

war3isbest Mega Man Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

Vì lí do ko thích mấy cái búa nên tớ toàn dùng battle axe với great sword, nhìn đẹp hơn :x.

Cái mod Enigma đi sướng thật, em AW cho lượn 1 vòng từ 19 lên 21 luôn. Có Fade shroud bật combat magic rồi mang cây butterfly vào nhìn tuyệt thật :x. Cây kiếm đẹp thế mà Sten lại chê =)).

Mồng 10 ra DLC mới à, hôm đó mình đi học chính thức mất rồi =((.

4. iceteazz

_ Butterfly yếu bỏ xừ, + 12 atk? ko cần thiết lắm vì warrior tăng đúng cách thì atk phải nói là khá cao ( full str hay 1 str : 1 dex cũng thế cả ) Có mỗi cái + 1,5 xuyên giáp là còn ok, cải thiện khả năng xuyên giáp kém cỏi của sword nói chung. Về tổng thể còn xa mới = starfang :))

http://dragonage.wikia.com/wiki/Starfang_(Greatsword)

Great for two handed weapon warrior :)

Chỉnh sửa cuối: 30/7/10
  5. ilu29486

Nè,cây kiếm của Duncan so với Vanguard thì cái nào mạnh hơn nhỉ

6. iceteazz

_ Lạ nhỉ? vanguard là mace mà? nếu bạn muốn dùng đồ one hand thì đừng dùng mace :) chỉ cần kiếm + dagger là đủ. Còn về cây kiếm của Duncan, riêng dòng hồi 4 stamina in combat đã đủ đưa nó lên hàng khủng về kiếm rồi :))

7. war3isbest

war3isbest Mega Man Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

Tớ chơi AW chứ có phải warrior đâu, chưa kể bonus về mấy con bướm bay xung quanh và màu sắc cầu vồng nữa :x. Mà tớ xài 2 hand cho vui thôi chứ bình thường chủ yếu cast spell với cây gậy rồi chuyển sang Duncan's sword + Fade wall mà :)). Mà bản PC cây kiếm của Duncan chỉ có +2 thôi chứ ko có +4 đâu =((.

8. iceteazz

_ Ừ, nói chung AW thường sword + shield là chuẩn, vừa có def, armor, vừa có damage + speed :)

9. winwe003

winwe003 Youtube Master Race

Nãy em táy máy làm hư hết DLC :(( Giờ cài lại thì copi lại cái save ở phần character thôi phải không mấy anh ? :|

10. winwe003

winwe003 Youtube Master Race

Có ai biết cách cài cái Custom Content Steal CD Reduced không !! nó bảo Extract file theo đường dẫn X:\\Users\\Username"\\Documents\\BioWare\\Dragon Age\\modules\\Single Player\\override mà em chẳng thấy cái file modules ấy dâu cả :( Cũng chẳng có file dazip để cài !!

11. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Lên Dragonagenexus down DAModder về mà cài, chỉ việc thao tác click vài cái đơn giản là được, còn có thể thay thế cho DAUpdater.

12. iceteazz

_ Chuẩn :) mình lúc đầu cũng loay hoay cài mod = tay, sau dùng cái DAModder là xong gì cũng ok hết :x

_ Đang băn khoăn trong vụ ở deep roads, lần trước theo thằng golem, thịt con bé Branka, cuối cùng chỉ được dwarf army lởm, còn ko bằng đám templar điên cuồng chặt chém, antimage chống phép các kiểu. Hay bây giờ chơi kiểu devil, theo Branka the mad, chém sạch bọn golem để lấy golem army nhỉ? Ai chơi có Golem army rồi cho tí nx xem bọn nó oánh có hay ko? :D

13. duke 123

duke 123 Donkey Kong

box RPG vault có còn ai chơi the Witcher không nhỉ? mình chả tìm thấy cái topic nào về game này cả !:(

14. ilu29486

Các bạn ơi,crack 1.03 có vấn đề gì không bởi vì mình đánh trận cuối cùng ở Denerim mà lag kinh khủng

15. iceteazz

_ Crack liên quan gì tới trận chiến ở Denerim nhỉ? nếu trc đó bạn làm q ở Denerim ko sao thì tức là bt rồi :) bạn có thể giảm cấu hình video xuống xem có đỡ lag ko? :D

16. ilu29486

Nhầm,patch 1.03,hồi mình làm quest ở DEnerim có lag gì đâu,hồi trc ở 1.01 mình đánh archdemon cũng ko vấn đề gì.Lúc up lên 1.03 thì trận cuối nó mới lag ầm hết cả lên

17. Mr.YoungMan

Mr.YoungMan Mario & Luigi

Orzamar thấy chọn Behlien với Branka lấy golem là chuẩn nhất nhỉ :-? Minh quân có binh hùng thì chắc chẳng còn blight :))

18. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Ồ, bạn không phải là người duy nhất đâu.

19. ilu29486

Mọi người ơi,dòng Warrior Dual hand thì cộng point như thế nào nhỉ

20. iceteazz

_ Cuối cùng chọn theo phe Golem, thấy mụ Branka trông ghét quá, vì vài con golem mà định khôi phục 1 thứ vũ khi dùng linh hồn con người làm nguyên liệu :| Quá vô nhân đạo + điên cuồng. Lương tâm mình ko cho phép chọn lựa theo con đường của Branka, bất chấp hậu quả để đạt mục đích.

_ Có thể nếu Branka có được công nghệ golem, vương quốc Orzammar sẽ trở thành đế quốc đứng đầu đại lục, nhưng những người dân dưới đáy xã hội ko những ko có dc cuộc sống tốt đẹp mà trái lại, họ có khi còn trở thành công cụ sản xuất hàng loại những cỗ máy chiến tranh phục vụ đám cao tầng, quý tộc 8-x Họ dược nuôi như những con vật, chỉ để phục vụ sản xuất lyrium, sung quân làm bia đạn và khi chết rồi, linh hồn cũng ko thoát được, bị ném vào lò luyện golem 8-x Nghĩ đến đây thôi cũng sởn cả da gà =))

_ Công nhận 1 điều, trong bất kì game nào của Bioware, người chơi cũng có quyền lựa chọn con đường của riêng mình, ko thiếu những con đường tốt đẹp, nhưng những con đường ma quỷ khủng khiếp cũng ko hề kém. Lựa chọn là 1 phần của cuộc sống :D Và những gì bạn lựa chọn sẽ ảnh hưởng cực lớn tới kết quả của câu chuyện :)

Chỉnh sửa cuối: 31/7/10
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.