Dragon Age: Origins | Dragon Age: Origins - Awakening

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 22/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ilu29486

ilu29486 Youtube Master Race

Bạn ice suy nghĩ hay quá :).Thế đã có ai thử chọn theo phe Branka chưa,để xem Ozammar trở thành như thế nào chưa

2. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

_ Dễ thôi, 42 str đủ mặc massive, còn lại dex. Vũ khí thì chọn sword/ axe ở main hand, dagger off hand.

3. ilu29486

như vậy thì máu yếu lắm nhỉ,thế thì phải dùng Alis hoặc Sten tank rồi

4. iceteazz

_ Thực ra tank đủ máu đỡ 1 combo của mage hoặc 1 phát "cắn xé" của dragon là đủ. Con warrior của mình dù ko lên tank, thuần str dùng 2handed weapon nhưng máu cũng đã 380+ ở level 18, rồng làm 2 phát dẫm đạp các kiểu cũng ko chết ngay được. Tank quan trọng nhất là : 1. Mặc massive, 2. Threaten mặc định luôn bật, 3.Sống sót sau combo của boss, mage, dragon, 4. Đủ khỏe đi đi đầu hứng đạn, lao thẳng vào đội hình 20+ con quái vẫn khỏe như thường ( chưa cần heal )

_ Và ngoài sword n shield warrior, 1 loại tank kinh điển ra, 2handed warrior cũng đủ sức làm tank chính với skill chống knock down, stun 100% :)) Con main warrior của mình giữa đội hình darkspawn gồm 2 mage, 2 orge, 10 archer, 5 rogue, 5 warrior sword n shield, 5 warrior 2handed weapon vẫn lao thẳng vào thịt 2 con mage, chém chết 1 con orge rồi mới rút lui an toàn, chạy ra cho mage heal :)) Thiết nghĩ tank chắc cũng đến thế là cùng :D

P/s: mình chơi nightmare và ko lọ máu, mana nên mới cần heal, còn ko ăn lọ máu rồi tay bo với đám kia chắc vẫn được :)

Chỉnh sửa cuối: 31/7/10
  5. ilu29486

Two hand thì mình cứ 2 str,1cons,sau khi mua đc lifegiver với Blood Dragon amor thì 2str,1dex,cuối cùng máu vẫn đc 470

6. iceteazz

_ Tăng con thì máu chẳng lớn? đây mình nhấn mạnh là tăng full str :) str mình lúc này tầm 100+ damage tay là 164 ( gồm cả buff ) oánh thường 1 phát rồi căn khi animation vừa kịp nhảy damage trên đầu quái lập tức xoay sunder arm hoặc sunder armor thì quái thường đã tèo rồi, gặp con ellite thì thì thêm phát mighty blow là vĩnh biệt :))

_ Mà sau bạn tăng dex làm gì nhỉ? :-?

7. ilu29486

Hồi đầu minh tưởng nếu tăng Dẽ thì tăng tốc độ đánh nên + vào:)

8. iceteazz

_ :-? tăng dex có + atk speed sao? Hình như ko phải đâu, atk speed cố định theo vũ khí, chỉ có buff ngoài mới có, còn tăng attribute ko có tác dụng gì đâu. Người ta tăng dex chủ yếu vì né tránh ( def ) và damage bow, dagger có 1/2 từ dex. Nếu bạn tăng dex nửa vời thì hình như cũng ko né dc nhiều mà lại thành ra hơi phí điểm. Theo ý mình nếu 2handed thì cứ str mà táng khỏi phải băn khoăn, vừa oánh khỏe, kết thúc cực nhanh, mà vẫn đù trâu để sống sót :)

9. ilu29486

Thế còn dòng Warrior dùng Shield thì cứ 1str,1cons,1dex hả bạn

10. iceteazz

_ Nói chung warrior hay bất cứ char nào khác ... cũng ko nên lên con :)) máu mỗi lvl up tự + cũng thừa đủ oánh rồi, còn thêm đồ đạc vào thì dư sức oánh bình thường. Từ trước tới nay mình mới thấy có 1 char tăng nhiều con, là Shale chơi tank :D

11. ilu29486

uh,cảm ơn lời khuyên của bạn...

12. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

em muốn hỏi cái này
    với rouge, thì start nào quyết định %crit ,có phải là stre ko
    còn với warrior thì start nào

13. iceteazz

_ Với rogue là cun, còn warrior thì cũng là cun :)) nhưng cun với rogue quan trọng như str với warrior, nhưng cun với warrior gần như là vô dụng :D

14. war3isbest

war3isbest Mega Man Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

Đoàn quân tốt nhất của mình là 1 đoàn Templar, Were Wolf và Golem :x.

DW Warrior 1 tay Starfang 1 tay Keening Blade nhảy vào Whirl wind như Bar trong Diablo 2 :)). Cho dex lên 32 rồi có bonus từ Fade là 36 đủ để có hết skill DW. Còn lại thì tớ cho hết vào Str :)).

Cái bug sau khi bị nhốt ở Fort Drakon ra lấy lại đồ chỉ có equipment chứ inventory mất hết fix thế nào vậy mọi người :((. Mấy lần trước thì ko sao lần này thì lại bị :((.

15. southsea

southsea Youtube Master Race

em mới chơi lại con warrior nhưng ở cái phần ostagar sau khi làm xong cái joining ceremony rồi thì ông ducan bảo attend the meeting nhưng xem trên bản đồ không thấy có dấu nào cả đi theo chỉ dẫn là ra chỗ hướng bắc có cái cổng thì thằng ở cổng nó ko cho vào thế là làm sao,em bí quá rồi chả hiểu nữa

16. iceteazz

_ Bạn thử cái này xem? http://www.gamefaqs.com/pc/920668-dragon-age-origins/faqs/58305 có hướng dẫn tương đối cụ thể

_ Trường hợp này, ko biết bạn đã làm xong nv ở korcari wilds, gặp mẹ con nhà Flementh, Morrigan chưa? nếu chưa thì bạn phải chạy lại chỗ khu rừng rồi đi tiếp sang hướng đông mới gặp ( nó có 2 nv chính là lấy máu darkspawn và lấy cuộn giấy phép thuật ở khu tháp cổ, chắc bạn thiếu cái sau ) Xong đâu đấy nó tự động chuyển về thành ostagar, ko cần chạy từ đầu, thế nhé :D

P/s: Nếu bạn vẫn thấy chưa được, tải cái này về, hướng dẫn cụ thể tới 90%, cực kì chi tiết, mạch lạc, rõ ràng, chuẩn xác :))

http://hotfile.com/dl/30452844/60cf8dd/D_A_O_official.Guide_by_Weirdom.pdf.html

---------- Post added 01-08-2010 at 00:05 ---------- Previous post was 31-07-2010 at 23:53 ----------

_ Bạn chơi char gì? race nào? trong party lúc đó có những ai ? hình như có 1 số line up của party sẽ mất item trong drakon thì phải ( ko nhớ đọc ở đâu ) :( chia bùn

17. war3isbest

war3isbest Mega Man Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

Ef mage đi với Alistair =((.
    Ở chỗ làm lễ Joining cậu đi thẳng ra luôn chứ lại cổng nào.

18. iceteazz

_ Chúc mừng bạn war3isbest :)) http://dragonage.wikia.com/wiki/Captured!

có dòng này trong phần bug:

" When put in as an elf with Alistair (this can also happen without Alistar) you cannot retrieve your previously equipped items (not true for 360 version or some versions of the PS3 or PC game). This means all your gear will be gone, permanently. However, there is a workaround (only tested on PC). Before being captured, unequip all your gear, for the entire party. As long as it is in your inventory and not equipped, it will be in the chest outside of your cell. "

P/s: bạn war3isbest chơi bản nào thế? 1.03 à? mình cũng có 1 con elf archer đang định cày lên 1 tí, nếu gặp th này thì chắc phải thịt em ser cauth thôi :))

19. southsea

southsea Youtube Master Race

em đi thẳng xuống có gì đâu ạ, ko có đoạn cắt cảnh nào luôn,cái chỗ war council chỉ có mỗi 2 đứa servant còn đâu chả thấy vua đâu cả,em đi quanh trại chả có chỗ nào cả,ngay cả đi ra korcari wilds cũng bị chặn rồi ạ,mọi người giúp em với

20. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

bấm " j " ,chọn quest mình cần làm, active nó lên, nếu trên bản đồ có mũi tên chỉ thì đi theo mũi tên đó
    ko thì vô đây đọc walkthrough
    game này phải chịu khó mày mò, mới chơi ai cũng cực cả, biết chút tiếng anh thì sẽ dễ dàng hơn

Chỉnh sửa cuối: 1/8/10
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.