Dragon Age Origins

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 2/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Hoogaku no Ame

Hoogaku no Ame Donkey Kong

Hì mage là dòng duy nhất mình chưa đụng đến nên sr nhá ko giúp đc. Mình thấy trong này có bác kronpas chơi aw đã phá đảo rồi, chờ bác ý lên tư vấn là hợp lý nhất.

Nên xem lại đồ đạc và cách đánh cậu à. Về sau cậu còn gặp những con rồng khủng hơn thế 3, 4 lần, nếu con này chưa trị đựoc thì khó qua nổi game. Chú ý 1 điểm là nó res hết các chiêu stun, nên tiết kiệm stamina để dùng các chiêu dam to là chủ yếu hiệu ứng ko là gì hết (over power của sword+shield, mighty blow, critical strike của two hand, flurry, dual sweep của 2 weild vv.vv)

Pt đánh rồng ko nhất thiết phải có heal hay wynne, bạn thử cách này xem: để 1 tank lên taunt nó, xong force field lại, 2 char còn lại lắp cung (nếu dex cao) và nỏ (nếu str cao) phụ mage bắn nó, nếu ko xài chiêu nào quá khủng thì con rồng sẽ chỉ chăm chăm vào tank thôi.

2. webromhomlee

webromhomlee Youtube Master Race

Các bác cho hỏi giữa Morigan và Leliana nên chọn con nào, h nói Morigan là đòi xxx, con Leliana tỏ tình ....

À còn Q lấy thanh kiếm cho thằng Sten có ai biết làm hem chỉ dùm =">

3. vietice

vietice Donkey Kong

làm sao để chơi online hả mấy bác ? chơi off chán quá...

4. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

đã chơi chưa thế, không chơi thì thôi, có ai bắt post bài đâu mà cũng cố vào post cái bài vl thế bạn ?

5. vietice

vietice Donkey Kong

khùng hả ? nói năng chả có trật tự gì cả :-w không chơi thì sao ? có thấy phần online đâu, có phần new game, download ( down được 2 pack vì có 2 code trong hộp đĩa thôi ) rồi extra, option [-X chả thấy online ở chỗ nào, chán vl mang ra tiệm đổi thì không cho đổi b-(

6. Hoogaku no Ame

Game này bạn còn chê chán thì mình thấy nếu đc chơi onl cũng chả khá khẩm hơn gì đâu, chia buồn bạn mất tiền mua đĩa nhé 8-|

Ra cái hồ trước cricle of magi, có thằng bên đường ngay chỗ vào, nói chuyện sẽ ra đầu mối chỉ đến 1 thằng ở Ozammar, qua Ozammar tìm thằng đó rồi nó lại chỉ về redcliff village nơi co 1 thằng có thanh kiếm.

7. vietice

vietice Donkey Kong

nó ghi ở mặt sau có online mà bạn...

8. neiT720

neiT720 Legend of Zelda

Thax nhiều nha :D

@vietice: online thì online có phải là mmo đâu mà ham hố ,online đây chắc về download update này nọ, đĩa người ta mua về chơi nát ra roi` đòi đổi, muốn chơi game ol thì đầy rẫy ra, chui đầu vào cái game off rồi chê >> bệnh thật ;;)

9. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

thế mình hỏi bạn là bạn đ* chơi nhưng vẫn cố vào post bài trong topic "Dragon Age" để chê game chán thì có vl không ?

Thứ nhất đã chơi rồi thì biết là game không có mutiplayer, thứ hai chơi RPG chứ có phải MMO đ* đâu mà chưa chơi đã đòi "online", "onleo"
    Thể loại cậu vào phá đám chứ bàn luận cái gì.

10. Hoogaku no Ame

Thật ra ở đây 99% chơi hàng crack, có biết mặt mũi cái đĩa nó vuông tròn thế nào đâu, nên ko ai giúp đc bạn vietice cả về vấn đề online đc bạn à :)

11. funny_kid

funny_kid Youtube Master Race

Trò này Mage imba khiếp. Cự li bắn xa. Phép xài ko delay. Tuy nhiên mình đánh giá do hạn chế của 3D nên phép thuật trong DAO ko phong phú như BG2. Công nhận BG2 có lắm cái phép trói như hold, fear, mind blast quái thai thật. Lại còn mấy quả damage per round nữa: Wail of Banshee, Death Cloud... Rồi thì cực nhiều phép hỗ trợ. DAO ít quá.

Thôi cũng đành. DAO cốt truyện "khủng bố". Lần mò từng tí 1. Lắm Easter Eggs. Lắm khi cứ ngồi cười khi mấy thằng đệ mình 8 với nhau. Lại còn giả bộ ko nhắc tới mình nữa chứ. Nhất là khi nói về chuyện mình xxx với Morr =)) (xin lỗi, spoiler 1 tí)

12. Hoogaku no Ame

Phép chiến đấu toàn delay hết đó chứ bạn :)

13. truonghuynhst

truonghuynhst Mr & Ms Pac-Man

MAGE -> ARCANCE WARRIOR thì đồ dùng của warrior nó hiểu streng thành MAGIC và ngược lại, nên MAGE Có thể dùng đồ của WARRIOR luôn :D, lợi là nâng ARMOR lên nhưng dam MAGE yếu.

Mình nghĩ tăng dam dealer chứ đừng tăng thành tank vì dù là ARCANCE WARRIOR nhưng điểm MAGIC lúc nào cũng là chủ yếu và đồ dùng của MAGE thì WARRIOR Không dùng được mà chỉ có MAGE dùng thôi và item của ARCANCE WARRIOR thì +magic, +Pellpower thì MAGE mới lên dam cao chứ tăng như WARRIOR vô streng để mặc đồ +armor cao thì dam yếu sìu ah với lại bảng skill bắt buột nâng MAGIC để mở hết bảng skill chứ không có nâng streng được.

MAGE có thêm ARRCANCE WARRIOR đây là điểm mạnh của MAGE, cho MAGE đứng làm dam dealer cho tanker trong tình huống đánh số đông khi tanker chịu không nổi thì có thể dùng MAGE làm tanker nhưng phải đánh khéo lắm vì defence của MAGE yếu nên.. Theo kinh nghiệm mình thì, trong các tình huống di chuyển quanh các dungeon thì nên di chuyển chậm và quan sát map chỉnh sao nhìn từ xa được, cho mage lên trước và dùng skill lốc băng hay điện đánh chặng trước sau đó cho tanker chạy lên dụ tụi nó vô lốc băng, điện khi mà hết skill thì lính chết cũng hơn phân nữa lúc đó thì ta nhào vô sáp lá cà với đám lính còn lại thì nhẹ nhàng, đỡ tốn máu và phải load game lại nhiều lần :D :D

Have fun!

14. webromhomlee

Cuối cùng cũng mò dc kiếm của thằng Sten + cây yuaris, hơi buồn 2 cây này yếu hơn cây dc rèn trên map Soilder's Pack

15. Hoogaku no Ame

thì tất nhiên cây đó đến h xịn nhất game rồi mà 8-|
    nhưng cây yuaris nhìn đẹp!

16. Fallen Lucifer

Fallen Lucifer Youtube Master Race

Con AW có 1 nhược điểm chết người là Fatigue quá khủng bố, lúc mặc Robe thì skill heal có 19 mp thôi, mặc nguyên 1 set heavy vào nó bay lên 31 mp.... ẹc ẹc.
    Nếu chơi AW thì lỗ cái chẳng skill melee gì ráo, nhưng mà dùng spell hỗ trợ melee thì tuyệt vời, chém vài cái heal 1 cái là ngon.
    Nếu đc thì khuyến khích chơi AW chung với SH, vừa tank vừa heal phải gọi là .....
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    [Spoil]Ở đây có ai abc xyz đc với Wynne ko ? =)) Chỉ với[/Spoil]

17. webromhomlee

Wynne ko biết dc ko mà thằng sát thủ tiên hình như .... dc

18. vietice

vietice Donkey Kong

thấy game này quảng cáo hoành tráng, ra tiệm xem thì thấy ở mặt sau có online, đọc trong sách cũng thấy có hướng dẫn chỉnh port gì đấy để chơi online mà :-w

19. L i g h t

L i g h t Mario & Luigi

Online profile, có thể update achievements với upload screenshots lên đấy cho người khác xem chứ làm gì có chơi online.

20. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

rõ khổ, nhà phát triển đã kêu rất rõ ràng là không có phần chơi mạng mà các bạn cứ cố gắng tự phát triển làm gì cho nó mệt, ko khéo bị BioWare kiện cho thì lại mệt =))

p/s: trò này có một con rồng khá khủng (High Dragon, theo tài liệu là con rồng khủng nhất trò chơi, không tính Archdemon vì thực ra nó là người nhưng biến hình thành rồng), gọi nó ra bằng cách thổi tù và, nó nằm ở đoạn núi băng núi tuyết khi mà mình đi lấy cái ush gì gì đó về chữa bệnh cho ông già arl of reffic đó (viết ko chính xác đâu).... nói chung khi mà chưa max skill, các nhánh, các đường, class thì mình cũng chưa dám sờ tới em đó :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.