Dragon quest 8- Hội nghị bàn tròn nào !!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi minhhiệp, 24/11/05.

1. Kaiyanwang

Kaiyanwang Youtube Master Race

bác làm 4 bộ giáp metal king là gì? Hero sau này có bộ Dragon god amor vừa mạnh vừa đẹp :D. Để dành Orichacum để tạo đủ bộ metal king nửa chứ

Rusty Old Sword + Orichalcum + Slime Crown = Liquid Metal Sword
    muốn tạo Liquid Metal Sword phải có slime crown chứ? Ngoài Liquid Metal Sword và metal king armor thì slime crown đâu còn tác dụng gì cần chi lắm thế ?

Lấy đuợc con tàu thì đi thẳng qua huớng tây bản đồ thế giới men theo con sông nhỏ nằm giửa 2 vùng đất rộng lớn đến gần tận cùng thì có 1 bải đáp ở phía bắc ...

2. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Có bác nào biết cách kiếm bộ Dragonvian helm ko?Chỉ mình với.....

3. Luthor

Luthor C O N T R A

Dragon god amor lấy ở đâu vậy? Tui chỉ có bộ Dragonvian armour lấy ở trial thôi

4. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Còn cái helm nữa mới đủ bộ ....tui kiếm mãi mà ko biết kiếm kỉu gì đây.Đọc trên FAQS thấy chúng nó bảo đeo 2 cái này vào sẽ đổi hình nhân vật....

5. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

đã
    lại còn
    khác gì nhau nhỉ ? :-?
    đẹp cái gì mà đẹp,có thay đổi hình dáng đâu mà đẹp,mà ko rèn ra bộ metal king amor để đi đường gặp quái đánh chết toi à
    phá đảo xong load phần save --> xuất hiện cái hang rồng dragon trial --> về làng đã sinh ra hero để thử thách -->....sau khi đánh xong 7-8 lần gì đó(chẳng nhớ nữa)
    mỗi lần lấy 1 đồ (tự chọn)
    ---> thì nó cũng trong cái trial chứ đâu

6. Vantam261986

Vantam261986 Mr & Ms Pac-Man

Mọi người chỉ tui đánh mấy con metal với .Đánh nó mà nó chạy hoài làm sao mà đánh .Có cách nào cho nó ko chạy ko ?Cám ơn nhiều nha

7. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Sau khi kết thúc game tui chỉ thấy cái màn hình màu đen với mấy dòng chữ về năm phát hành game...làm sao để chơi tiếp bây h?Để nguyên máy hơn nửa tiếng vẫn thế...

8. Kaiyanwang

Khác chứ
    câu 1 mean 4 cái metal king amor
    câu 2 mean bộ metal king : amor helm sheld sword

ông mặt đủ 1 bộ dragon god xem có thay đổi hình dáng hông

Luthor: Dragon god amor lấy ở đâu vậy? Tui chỉ có bộ Dragonvian armour lấy ở trial thôi

Như bác Minh Hiệp đả trả lời, tui bổ xung thêm tí:
    Đánh thắng Lord Dragonvian nó cho các món sau:
    Dragonvian helm
    Dragonvian amor
    Dragonvian sword
    Dragonvian sheld
    monter Metal king
    Alchemy không tốn thời gian

Vantam: Mọi người chỉ tui đánh mấy con metal với .Đánh nó mà nó chạy hoài làm sao mà đánh .Có cách nào cho nó ko chạy ko ?Cám ơn nhiều nha

Chỉ có 1 cách là dùng metal slash để bâm tụi nó. Nếu có metal wing thì đánh với số luợng đông metal slime rất dể nhưng lại không hiệu quả lắm với mấy con metal lớn hơn. Câu 2 theo tui biết thì không

Apo: Sau khi kết thúc game tui chỉ thấy cái màn hình màu đen với mấy dòng chữ về năm phát hành game...làm sao để chơi tiếp bây h?Để nguyên máy hơn nửa tiếng vẫn thế...

trước khi mấy dòng chử đó ra thì save vào rùi reset máy lại open save chơi típ. Nếu quên save thì beat lại con chùm rùi save :D

9. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Sau khi đánh trùm xong save ở đâu hả vậy?Tui chăng thấy có chỗ nào để save cả....Đánh nó xong đã bị con chim thần mang về lâu đài rùi....save ở đâu?Ra cho đám cưới cũng ko có chỗ nào để save cả????Ngay cả khi cưới xong cũng có chỗ nào để save đâu?Bác biết save ở đâu chỉ luôn đi....đỡ mệt....

10. minhhiệp

chả có cách nào khác là chờ may rủi và giết nhanh (dùng chiêu metal slash của sword ấy)
    :o
    thì nó cho save còn gì,load lại file đó mà đi tiếp
    đương nhiên là chưa cho save ,phải chọn cho mình 1 trong 2 kết thúc đã rồi mới là lúc the end ! --> save !
    tui ko có dùng mấy cái helm ,shield metal king :D (thiết nghĩ ko cần vì nó tăng ko nhiều so với các shiel helm mình dùng)
    ko biết, tui chưa mặc thử...

11. Vantam261986

Cho tui hỏi làm sao kiếm được Slime's Crown vậy ?Tui chưa có cái nào hết ?Mong mọi người chỉ tui với .

12. hellarmy89

hellarmy89 Youtube Master Race

cho hoi dragonquest 8 nay la cghoi he may pc hay la ps2

13. Kaiyanwang

Không nhớ rỏ lắm nhưng ko khó kiếm đâu đi bình thường củng lụm được mà. Tui nhớ hình như ở Trodian và Ryan Gully có 1 cái. Hông thui thì đánh con King Slime nếu may mắn sẻ có (Giết King slime đả khó, nhận đuợc Slime's Crown từ nó càn khó hơn :D)

Trên PS2. PC không có đâu

14. Luthor

Luthor C O N T R A

Slime Crown:
    - Hilltop Hut: Gỡ cái vương miện hộ con King Slime ở dưới giếng
    - Truly (city cuối đó): 1 cái ở gần lão bán rượu
    - Đánh Metal King Slime, tuy nhiên tỷ lệ đc nhỏ lắm, tùy vào may mắn thôi
    Đã ai đánh đc con Black Dragon chưa, sau con đó còn con nào ko?

15. Vantam261986

Rồi !con Dark Dragon này khó dễ sợ .Cái gì cũng đánh không được lại còn đánh 3 lưởt 1 lần .Tuy nhiên máu của nó ít nhất đó .Tui tesion Hero 100 rồi xài chiêu Dragon soul 1 phát là đi đời ah .Sau nó con có con Divide Dragon .Con này dễ hơn nhưng máu hơi bị nhiều .

16. minhhiệp

có 1 cách đánh như sau nhưng chỉ áp dụng khi cả nhóm lv cao 60+
    chế thật nhiều :
    Super Spicy Cheese + Cold Cheese + Rock Salt = Highly-Strung Cheese
    --> tăng tension ,dùng trong trận đấu
    hoặc
    Sun Crown + Magic Beast Hide + Tough Guy Tattoo = Timbrel of Tension
    (dùng cái này là hay nhất này ,vì nó tăng random có thể lên tới 100 trong 1 lân tăng luôn )
    đồng thời angelo dùng buff + tăng algil đến max hoặc
    Plain Cheese + Rock Salt = Hard Cheese
    --> tăng def (buff) dùng trong trận

hero dùng omniheal
    sau khi đã ổn ,dùng chiêu needle rain của angelo ,gigagash của hero

17. Luthor

Luthor C O N T R A

Cách up level hữu hiệu nhất mà tui tập hợp đc từ anh em trong gamevn và kinh nghiệm bản thân:
    - Đầu tiên bạn phải thực hiện nhiệm vụ ở Dragon Grave giúp mở lại sòng bạc ở Baccarat.
    - Chơi bạc ở đây cho đến khi có đủ 20000 Toikens thì đem đổi lấy 2 thanh Falcon Sword, thanh kiếm này có đặc điểm chém 2 hit trong 1 lần đánh
    - Cho Hero và Angelo equip 2 thanh kiếm này và học chiêu Metal Slash
    - Equip cho Jessica Meteorite Bracer giúp tăng 50 agility đảm bảo Jess luôn là người có lượt đi đầu tiên trong trận đánh, các thành viên còn lại equip Agility Ring.
    - Mix 1 cái Timbrel of Tension (Sun Crown + Magic Beast Hide + Tough Guy Tattoo), cái này để tăng tension lên 1 bậc cho tất cả các char trong trận đấu, equip nó cho Jess
    - Dùng Gold Bird bay đến ngọn núi có toàn cây lá vàng gần tòa tháp (Cảm ơn Minh Hiệp bởi địa chỉ này), cứ chạy loanh quanh ở chỗ bạn đáp xuống sẽ gặp rất nhiều Metal Slime, Liquid Metal Slime và Metal King Slime, ở đây chúng ta ko quan tâm tới con Metal Slime bởi nó cho có 1300exp trong khi Liquid cho 10k exp và Metal King cho tới 30k exp. Lưu ý rằng có những lúc nó ra rất nhiều nhưng cũng có lúc đi mãi chẳng gặp con nào, do đó bạn phải kiên nhẫn.
    - Khi bắt đầu trận đấu, cho Jess sử dụng Timbrel of Tension, rất quan trọng vì nó sẽ giúp tăng damage đối với bọn metal này. Hero và Angelo dùng metal slash. 1 chiêu đánh của 2 nhân vật này có thể lấy đi trung bình 5-6 Hp của bọn này, thỉnh thoảng lên đến 7-8 Hp, do vậy chỉ 1 chiêu có thể kết liễu 1 con liquid, nếu không thì 1 lượt là đi con này. Do đó với Metal King chỉ cần 2 lượt đi là tiêu tùng, cơ hội tiêu diệt đc nó tăng lên rất nhiều.
    Chúc thành công!!!

18. newbie6290

newbie6290 Youtube Master Race

tôi đã đi đến RYDON'S TOWER nhưng không kiếm được stone Sword.Cho hỏi cây này ở đâu

19. minhhiệp

hữu hiệu ghê ,có điều tốn lắm đấy ,vả lại còn 1 điều lưu ý nữa là :
    hãy giã tiền hoặc coin trong bacarat để mua cái algil ring --> seld ở bên ngoài
    (mỗi cái mất 1k ,bán đi được 1,5k ) --> lãi rất lớn,có thể nói game này tôi tiền ko thiếu ,thừa thãi đến 300k :)) (trúng 5 lần 777 mà)
    sau khi tiền nhiều rồi hãy đến mua ngay những thứ ở argonia (nơi có hội chợ) vì sau này hội chợ sẽ đóng cửa

20. Luthor

Luthor C O N T R A

Bác Hiêp nhầm lẫn rồi, cái Timbrel of Tension dùng free mà, có phải dùng 1 lần rồi vứt đâu, còn cái hội chợ đúng là sau có đóng cửa nhưng nó chuyển vào trong cái nhà cạnh lâu đài chứ ko mất đâu.
    Bạn chỉ có thể mix tối đa 2 cái Timbrel of Tension thôi, bởi Sun Crown chỉ có thể mix đc 2 cái, còn cái Magic Beast Hide thì phải đánh mấy con Gorila cạnh Pickham cho đến khi nó chịu "xì" ra, tùy vào may mắn thôi. Nếu có 2 cái thì chỉ cần 1 lượt em metal king cũng đi rồi