Dragona Expedition of Bartan 1 MMORPG đầy triển vọng

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Bergelmir, 19/12/10.

1. Ova

Ova Persian Prince Lão Làng GVN

À , anh nói dài dòng quá , em chỉ muốn hỏi anh chơi chưa ?

2. Ova

Ova Persian Prince Lão Làng GVN

..... ghét forum , double post

Nói thật thì mình rất khoái ngồi xem war kiểu này , xin mọi người nói chuyện có văn hóa và vào vấn đề chính của tpic để mod đừng xóa

Chỉnh sửa cuối: 21/12/10
  3. Vanhelsing13

Vanhelsing13 Dragon Quest

Cá nhân tớ thì thấy đúng là ko thể đánh giá 1 game qua trailer đc , dù sao cũng chưa OB , số lượng người chơi vẫn chưa nhiều nên chưa ai đưa ra được quan điểm của mình , tất cả chỉ qua trailer .
    Ber có acc,post #1 là những gì Ber trải nhiệm , cảm xúc thăng hoa thì lời văn cũng bay bướm theo , là tớ thì tớ cũng thế , với lại cũng cùng 1 cách nói , cách viết nhưng người đọc , người nghe hiểu sang nghĩa khác thì nó cũng lái sang 1 khía cạnh khác hoàn toàn đó , đại loại là Ber viết kiểu đang vui , cảm xúc dâng trào , thì Wish hiểu theo nghĩa là nói quá về khoản đồ họa của game , ừ thì đúng là mỗi ng 1 sở thích , nhưng dù sao cũng phải tôn trọng những gì ng ta đóng góp , ít ra cũng là những trải nghiệm và suy nghĩ của ng ta về game đó , có đúng có sai , hay muốn bảo vệ chủ nghĩa cá nhân thì sau khi vào đc game hẵng nói , không thể đánh giá game qua trailer đc :) .

Với cả nhắc Wish là cái ngày tham gia + số bài post chả liên quan gì đến chủ đề ở topic này cả , thế nên đừng lôi ra làm gì , cũng như k thể trông mặt mà bắt hình dong ấy :)

Về phần mình thì thích kiểu transform thế này . nhưng k có acc test , cũng chờ OB như bao bạn thôi , cũng k dám đưa ra ý kiến ý cò gì về đồ họa hay gameplay , vì mình chưa đc chơi , mong sẽ OB để đc dịp trải nghiệm :)

4. My Wish

My Wish Mario & Luigi

Mang lên đầu vì bài dài, thiên hạ ngại

Và xem lại thái độ của chủ topic này

Tớ chê lên chê xuống, tớ chửi bởi ?

Và chủ topic ngày càng hăng hái văng tục :))

Thái độ gì kì vậy?
    Dòm lại bài tớ đi? Có ai biết suy nghĩ ko vậy?
    Tóm lại là còn 1 đống. Các cậu bảo vệ game các cậu. Chả ai nói, cái đáng trách là thái độ hùa theo mà ko rõ nguyên nhân sự việc, vốn là cái bệnh kinh niên mãn tính ở các forum :(

Tớ xin theo hầu các ấy. Trước hết là ấy gần nhất. Còn đồng chí Mod thì tớ chả ngán. Viết dc gì có ý nghĩa hơn thì viết nha.
    Lưu ý là sẽ hầu từng bạn, và cũng nói chuyện rõ ràng. Tớ quote từng ý 1, đừng trả lời sang ý khác hen :D

Tớ post bài dùng những từ ngữ như " chời ạ, game tệ vậy cũng giới thiệu" / " đồ họa xấu tệ ", " không đáng 3 xu, chơi võ lâm còn sướng hơn" ? Hay như bạn gi Aladin vì chửi quá trời kìa
    Thực tế bài tớ post là

"Xin lỗi bạn cho tớ nói thẳng. Tớ dòm SS thấy rối tinh rối mù màu mè hoa lá cành, giáp súng gì gai chĩa tua tủa
    Mà sao chủ top ko post footage gameplay lên cho thiên hạ coi. Là cái này phải không? Tua đến 1:30 coi combat cho lẹ nha"

Có gì là xúc xiểng thô thiểng? Nói thử

Comments từ youtube là để gãi ngứa cho chú gà tồ. Tớ ko đánh giá, tớ chê thẳng là màu sắc gameplay ko hợp với tớ. Quan điểm cá nhân, đã dám mang bài viết lên đây thì sẽ có người ủng hộ và người góp ý. Gặp người ủng hộ thì vuốt đuôi, còn gặp người góp ý là nhào ra sửng cồ à :))
    Tớ có góp ý bựa hay chê thái quá hay ko thì dòm lại từ đầu hen bạn ^^

Xin lỗi ấy ơi, ấy ko đọc bài tớ kĩ càng. Câu "trông mặt mà bắt hình dong " là chính tớ nói đầu tiên trong cái topic này. Vì sao hả, vì bạn ấy bảo tớ móc nhiều ng, tớ chỉ show ra để cho bạn ấy hiểu là tớ reg nick này từ 2005 mà chỉ có nhiêu đó bài, và thích thì search bài se hiểu tớ thích spam móc hay ko thôi à

Transform thì ý tưởng vốn ko gì mới lạ !!! Cái Requiem ra đời lâu lắc cũng có system transform thành Beast.

---------- Post added at 11:54 ---------- Previous post was at 11:49 ----------

Cậu đừng làm loãng topic chứ, muốn nói gì thì hẵng đọc bài người khác cho kĩ rồi hẵng nói cậu ơi. Chứ cứ hùa vào thì cũng có hơn gì cái đám kia đâu ^^. Còn nếu cậu ko đọc thì tớ cũng chả care cậu. Quyền cậu chứ ai.

Chơi chưa? Xin mời trở lại mục "trả lời góp ý" của Van

Tớ ko thích , và tớ cũng ko có ý định chơi, và tớ có quyền tự do chính kiến ở đây. Nói 1 cách công bằng, cái game vl tớ chê dù là tớ chỉ cần dòm vào gameplay thì cũng khối kẻ vào ca tụng cái hệ thống ngũ hành tương sinh tương khắc của nó. Cãi thế thì nhàm lắm cậu ạ ^^

---------- Post added at 11:58 ---------- Previous post was at 11:54 ----------

Mod đừng nghĩ mình có quyền nạt nộ người khác. Thú thật tớ coi Mod kiểu ấy cũng chẳng có gì hay ho. Nếu đã là Mod thì sao cách thể hiện cũng đâu có hơn gì mấy đứa hùa vào chửi tục vậy Mod.

Trả lại sự bình yên. Tớ văng tục, chửi thề. Hay cái đám comment 1 vài dòng hùa vào chửi ng khác mới là spam trá hình?

Bài viết có emo thì sao nào? Văng tục đâu? Hay vài dòng nhảm nhí chả đâu ra đâu của Mod nhưng ko có emo thì là được?

Mà Mod có đọc hết bài của người khác hay cũng chỉ là dòm vài dòm có lệ, thấy xu hướng đang chửi ai thì hùa theo ?

Nick ai hù ai ? Mời xem lại mục "trả lời góp ý" của Van nhá.

Lên đảo? =)) Tư tưởng gì vậy, tớ có ít bài, ko spam, tớ chả care :))

---------- Post added at 12:02 ---------- Previous post was at 11:58 ----------

Bạn đọc hiểu và nhìn nhận vấn đề 1 lệch lạc. Không văng tục, ko chửi bậy mà lại muốn đánh nhau à :))

Thật ra tích là cái này, tớ gặp vài bạn teen bựa trong vài cái game. Nhắc các bạn ấy ko spam Tiếng Việt trên kênh All thì chắc bạn đòi đập nhà tớ. Mà tớ thấy 1 đám các bạn khác trong topic này nhào vào chửi tớ the L word này nọ. Tớ chỉ phản xạ có điều kiện lại, phòng khi các bạn ấy muốn đánh thì đỡ mắc công tốn nước bọt hỏi địa chỉ mày ở đâu

Vậy ra là tớ nhìn nhầm, các cậu ko phải teen bựa, thế nên thứ lỗi vì đã nghĩ các cậu là teen bựa nha ;))

Và bài của chính cậu và 1 vài cậu, cậu Mod kia nữa, cũng chả có liên quan đến vấn đề của game của. Sao các cậu ko PM vào hộp thư tớ cho đỡ loãng topic nhỉ

5. Vanhelsing13

Vanhelsing13 Dragon Quest

Ừm thì như bài viết tớ nói là ai cũng có ý kiến cả nhân mà :) , chẳng ai làm gì đc ai cả , nhưng mà trên kia có 1 post mà cậu bảo cho số nhà mà đến rape cậu hay gì đấy thì là cậu sai rồi , ai đọc cũng thấy những lời nói đó là quá khích đấy :) .
    Và Transform tớ đâu có bảo là mới lạ , tớ bảo là tớ thích transform mà :)

6. Bietly00

Bietly00 Mario & Luigi

Topic đang trở thành chiến trường rồi đó mọi người nên giữ bình tĩnh đi :D:D:D

7. My Wish

My Wish Mario & Luigi

trích lại từ bài trước (update)

8. playthegame01

playthegame01 Legend of Zelda

comment toàn chữ với chữ dài quá ngại đọc,mà ruốt cuộc là sĩ diện cái gì mà cứ bám cãi miết thế game đã chơi được đâu toàn ngồi nói,ko thích thì lượn đi việc gì phải chui đầu vào đây rân cổ lên cãi trong ko e'o ai thích :|

9. My Wish

My Wish Mario & Luigi

Tớ vốn từ đầu nói thẳng là tớ xin lỗi cho tớ nói thẳng, rằng là tớ nhìn màu sắc thấy chích chòe.

Bạn chủ topic liền xông vào văng tục,miệt thì người tớ (Xem lại khúc cuối bài dài dài)

Thế nên tớ nổi máu troll :))

Các bạn khác ko hiểu đầu cua tai nheo lao vào cắn xé tớ :-"

10. nhantruyenky

nhantruyenky Legend of Zelda

cứ mỗi lần có game gì là có bão haiz

11. Keni_

Keni_ One-winged Angel

thế tóm lại mày có chơi game này ko ? mày có test chưa , hay là giống fang@y nhảy vào chê bôi này nọ ? không thích thì mày có thể bấm nút Back ( <- ) ở trên bên trái thanh công cụ trình duyệt hoặc dấu ( X ) bên phải trình duyệt để qua chỗ khác , ok ?

Mà ở đây , toàn là con người với con người , người ta nói bằng miệng chứ có dùng miệng để cắn không ? ai cắn mày thế ? dấu răng đâu ? hay mày bị ch* dại cắn rồi lên đây ngửa cơn ra troll với mọi người ?

thế bài mày có loãng không ? tao thấy mày mới là thằng vớ vẩn nhất topic đấy , next dùm đi eiiii

@ber : mốt ông lập topic thì nhớ thêm dòng p/s ở dưới chống các loại thành phần ngu si , flame , troll vớ va vớ vẩn đi :x

12. My Wish

My Wish Mario & Luigi

Không đâu bạn ạ. Bão hay không thì tùy vào trình độ nhận thức của gamers, mà thiệt tình nhận xét chủ quan của tớ thì gamers VN văng tục, chửi thề, miệt thị hay chửi xéo người khác là số 1. Nói theo kiểu ko dc hay ho là tính bầy đàn cao.
    Trọng sĩ diện và trọng hình thức cộng với ăn thua và tâm lí tò mò.

Giả dụ cậu ra đường, có đứa nào nó chơi xấu cậu, nó chỉ vào cậu hô lên cướp cướp. Tớ cá nếu cậu ko chạy cho lẹ là y như rằng sẽ có vài vị "anh hùng" nhào ra đập cậu tơi tả + thêm 1 cái miệng ko biết gì của mấy bà " Nó cướp đấy, đánh chết nó đi" thì thể nào cũng lôi thêm dc vài bác đang uống trà đá gần đó. Kết quả là cậu toi mạng :))

---------- Post added at 12:40 ---------- Previous post was at 12:35 ----------

Thấy không, đây là 1 trong những cái thể loại mà tớ vừa để cập ở trên. :)) Tớ vẫn cứ cool thế này này mà reply bài cậu đâu cậu ạ

Vốn dĩ cậu ko đọc dc nhiều, tớ cũng chẳng muốn nhồi thêm vào. Từ ngữ của cậu thể hiện rõ lắm òi, ko cần thêm nữa. Thế nên tớ cười mỉm với cậu nhá. Gọi là thay lời muốn nói ;))

Bạn đang lên dại đấy bạn ạ ;))

Tư duy kém, trolling định nghĩa =)) ;))

Ko đọ nỗi lũ teen vì chúng rất đông và hung hãn + thêm chữ kém thông minh ;))

13. Keni_

Keni_ One-winged Angel

thôi , với thằng nguy hiểm sức công phá thế thì tao ko dám tank theo :-s , ở lại chơi vui với độ nguy hiểm của mày nhé :-h

sinh năm 9x tất nhiên tao là teen , nhưng tao chả hung hãn = mày đâu 8-| , còn thông minh hay không thì hơn cái đầu của mày đó :-bd

14. My Wish

My Wish Mario & Luigi

Cãi cũn cãi vớ vẩn #-o. Ai văng tục, chửi thề, xưng hô phách láo ở đây từ nào giờ? Là cậu và Ber đầu xỏ hay là tớ =))

Thông minh hay ko thì qua bài tự hiểu. "Tránh voi chả xấu mặt nào". Tớ là voi đê, chạyyyyyyyyyy điiiiiiiiiiiiiiiiiiiii các teen bựa ôi:-h

edit: để tớ giải thích cái "trolling định nghĩa " cho cậu nha. Vốn dĩ là troll, thì bài của tớ mặc định là đánh vào cái tâm lí hiếu thắng của các cậu là chính, thế nên nó ít vào chủ đề là chuyện rõ như 1+1 =2 vậy. Ấy mà cậu cùn đến mức đi nói cho tớ là 1+1 phải bằng 2 :)). Thấy dc sự khờ dại chưa hả ông ku mới lớn.
    Dont feed the trolls. Nhớ lấy cho lần gặp sau hen ;))

Khi xưa tớ cũng bồng bột hiếu chiến, tớ giờ già, bình tĩnh, điềm nhiên nên đi chọt lại cái cậu choai nức mắt mới lớn ấy mà ;))

Chơi đẹp này, chửi hội đồng ko lại ấy mà

15. Keni_

Keni_ One-winged Angel

bổn phận mod rp có gì là sai bạn trẻ ? còn thể lại vào pro5 vào người khác sủa thì về nhà tự kiểm điểm đi (:| , k dư hơi đọc hết post trên đâu 8-|

16. SKay

SKay Audio Lover

lmao tôi report chú thì sao nào ? chú vip wa' mà vào troll làm mọi người ko bàn luận được gì, chú cũng ngon lắm vào profile người khác khiêu khích, thôi nhé có gì để mấy sếp xử lí, tôi ko có rãnh ngồi war với 1 thằng tính như đàn bà như thế, vào ignore list luôn nhé, cứ ngồi đó F5 xem coi có ai rãnh war với chú ko đi nhé, bye :-h

17. My Wish

My Wish Mario & Luigi

ủa ủa, thiên hạ bâu vào chửi L này L nọ, chó này chó nọ thì tớ ko troll dc à. Report nào của riêng ai :)). Ôi hiên ngang khí phách chưa kìa. Đã troll tự biết. Ignore thì việc cậu, vốn dĩ các cậu có đọc nổi bài đâu mà ignore với chả ko :))

18. Keni_

Keni_ One-winged Angel

bác ber đâu rồi ,quay lại cho thêm vài cái hay của game đi nào :x

19. wwweeewww

wwweeewww Shemale Tam Thánh CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

đang xem war hay phết nhưng bạn troll rẻ tiền kia đừng có như đàn bà thế lôi cả profile ra show để khóc lóc với thiên hạ thấy nhục nhục sao ấy :-<,bạn flame trước giờ bị an gạch cũng đừng có quẩn chứ ;))

20. rôngkiller

rôngkiller Fire in the hole!

Đồng chí nào pro reg dùm tớ cái acc send tin nhắn qua cho tớ với :">