Dragona Expedition of Bartan 1 MMORPG đầy triển vọng

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Bergelmir, 19/12/10.

1. Ova

Ova Persian Prince Lão Làng GVN

Wish : Thế rốt cục là có chơi chưa , mình đọc comment của cậu từ hồi trang 8 ấy , vào phần góp ý của Van cũng không có ? Bạn trả lời mình cái , đừng bảo mình hùa .

Btw , tập trung vào vấn đề chính đi :|

2. mins

mins Mario & Luigi

rốt cuộc vẫn là công thức của Khựa (do Hàn xèng ăn cắp) : hoa lá cành + cày + item mall.

3. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

:-?? .

MMORPG nào chả thế :-??

4. tuvista

tuvista The Warrior of Light

Không hiểu ý bạn này lắm tức là china là người đi tiên phong trong lĩnh vực sản xuất MMO à (hoa lá cành + cày + item mall).

5. SKay

SKay Audio Lover

phần in đậm =))

- hoa lá cành: đúng là game này có màu mè thật nhưng vẫn đẹp hơn khối game tq hiện tại
    - cày: game mmorpg nào mà ko cày chỉ cho mình xem ?
    - item mall: F2P nào ko có item mall ? show me ?

theo như comment của bạn thì mình có thể hiểu là các game mmorpg f2p giờ đều ăn cắp của tq vì nó có nhiều màu sắc, phải cày và có cash shop

Chỉnh sửa cuối: 21/12/10
  6. tuvista

tuvista The Warrior of Light

Chắc là 1 nick khác của bạn Wish :|thôi nghe bạn ý nói cũng đủ biết là bạn ý là fan của game gì rồi.

7. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

khổ lão mins lên thớt cùng bây giờ =))
    thôi ông nghĩ gì nói nấy nhưng cẩn thận kẻo bị hiểu lầm là nhân đà đang nóng máu hội trong topic này quăng nát nhà ông tạ đấy

8. mins

mins Mario & Luigi

Hoa lá cành: tức là tới mức nhân vật trong game mặc phụ kiện thừa thãi, như LineAge cũng của HQ nhưng có tới mức trên người mọc tùm lum thứ lằng nhằng vậy ko? Hay chỉ có game TQ mới chơi kiểu đó. Mà nói ra thì bắt nguồn từ mấy game Nhật trên console. Còn ko hiểu nữa thì đi ra tiệm mua mấy game nhật RPG về chơi , rồi kiếm game Khựa 3D chơi rồi biết. Không phải đẹp hay không đẹp mà thừa.
    Cày: Thế có game nào cày trâu như TQ ko?
    Item Mall: goal united =))

9. shark321

shark321 Donkey Kong

nhìn cái là biết thế nào là game trug và hàn mà :-? k đẹp ai chơi , chả nhẽ chơi game của vng 2d :-?

10. wwweeewww

wwweeewww Shemale Tam Thánh CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Nghe nói như đúng rồi đấy :-< khổ thân...bạn trẻ này chắc có tuổi thơ cay đắng với game tàu + thêm bệnh ngộ game,bạn nói hoa lá cành là trên người mọc tùm lum đồ chứ gì?? cái đó là cách xây dựng nhân vật game của người ta chả lẽ thêm vào cái cánh cũng là của TQ?? vậy Aion là của TQ rồi vì minh thấy nv toàn là cánh+giáp gai đâm mọc ra tua tủa à :-<,mà bạn nghĩ rồi hay nói chứ nói ra rồi nghĩ lại cái kiểu đang nói ăn cắp của TQ rồi lại nhảy sang JRPG của nhật thấy nản nản sao ấy :-<

11. Keni_

Keni_ One-winged Angel

tàu ăn cắp mới đúng chứ , MU có cánh <<< lâu rồi 8-}

12. Ova

Có tuổi thơ dữ dội với game Tàu à ? Người mọc phụ kiện tùm lum thì tôi thích dryad đấy

13. [Gustav]Lovely

[Gustav]Lovely Persian Prince Lão Làng GVN

Game nào mà chả hoa lá cành . Game này là 1 Fantasy MMORPG thì nó làm như thế nào là quyền của nó chứ miễn là nó thu hút đông người chơi . Mà game F2P mà không có item mail thì nhà phát hành sẽ phải lấy cám mà ăn .
    Còn về độ trâu thì mình không biết game nào cày trâu hơn cả . Còn muốn so độ cày trâu thì nhà phát hành nó tăng exp mỗi lvl lên là thành trâu ngay.

14. mins

mins Mario & Luigi

Trả lời cho mấy chú phía trên: lái sang Nhật vì cái kiểu trên ng nv vật mọc ra mấy cái gai hoặc quần áo bình thường ko mặc mặc mấy bộ áo kiểu cách dư thừa do Nhật bày đầu, Khựa thấy đẹp về thêm hoa lá cành nữa, nhất là mấy cái game tiên hiệp. Chứ như chú gà nào trên nói Dryad là phong cách từ truyện thần thoại của Châu Âu có từ lâu rồi. Bạn nào ngu quá, thiếu kiến thức về kiếm tài liệu đọc thêm.
    Còn chú nào nói MU có cánh gì gì đấy: cánh nó ko phải item trên người àh? còn nhìn cái hình trang đầu coi, mấy cái gai gai trên ng làm đc cái gì, nhìn cho nó khác chứ có tác dụng gì. Đọc ko hiểu ng khác nói vấn đề gì hoặc thiếu khả năng đọc hiểu đừng mở miệng. Quên nữa, MU ko phải màu mè mà là phong cách Gothic hay là Châu Âu trung cổ gì đó, đếch phải 1 lũ ng ko ra người quái không ra quái.
    Thêm chú nào hỏi ko item mall NPH lấy gì ăn: chơi goal united chưa? chưa chơi ra gõ goal united classic đăng kí chơi để biết NPH sao sống đc rồi quay lại nói tiếp.

15. shark321

shark321 Donkey Kong

thôi đại hiệp =; bạn luận game là chíh mà

16. My Wish

My Wish Mario & Luigi

Khổ tuy là tớ để là phần góp ý của Van nhưng ngay dòng dưới tớ nói gì? Bạn bị ADHD hả bạn :))

---------- Post added at 01:33 ---------- Previous post was at 01:08 ----------

Bạn ơi bạn, bạn là clone hay là đồng teen bựa của mấy chú choai mới nhớn ở trên vậy hả;))

Tớ là troll, tớ còn là masochist nữa. Gạch tớ muốn ăn 1 mình cơ =)). Các cậu ko hiểu dc đâu, càng nói thì mấy cậu càng lòi cái sự không được thông minh dưới ngưỡng người bình thường ra, tớ càng khoái, càng hài, càng thư giãn. 1 mình tớ chống bão teen bựa 5-6 mạng kia kìa. Ai mới là clone của ai :))

Thế bạn là fan của game gì vậy bạn? Tớ ko đoán dc, dốt lắm cơ :p Thế tớ là fan của game gì mà sao bạn phán như trời gầm vậy =)). Tớ còn không biết tớ là fan gì, tớ chỉ biết tớ ko thèm động vào game như thế này này :F

bạn Mins ơi, tuy là chẳng quen biết gì, nhưng cũng có lời cảm ơn bạn vào chọi hộ. Nhưng mà tớ nói thật, VietAnh nói phải đấy :)) Sân khấu hài này là của tớ, ko cho cậu chiếm đâu[-X 1 mình tớ thôi

Dazzling the stage ! Glalatic Pretty Boy yeah !!!!!!!

---------- Post added at 01:48 ---------- Previous post was at 01:33 ----------

Bạn mới là spam rẻ tiền :)) thì có. Xem lại từ toàn bài và đọc rõ ràng để biết thêm chi tiết nghen. Đừng tự dưng thấy ảu đả rồi chạy vào chọn phe đông "nhung nhúc" mà theo. Loại gọi là hùa.

Quote bài tớ đi, chỗ nào là khoe profile rẻ tiền nào, quote đi cưng :-"

Chỉnh sửa cuối: 22/12/10
  17. SKay

SKay Audio Lover

lại L2 thần thánh của mấy bác, game đó từ thời nào rồi mà đem ra so sánh, mấy cái mọc tùm lum đấy là phong cách game, nó phải có cái riêng chứ chẵng lẽ lại giống i xì mấy game khác
    cày thì xin lỗi tôi thấy game hàn cày còn trâu hơn game tq, lấy vd là game Mu Hàn, ai từng chơi rồi chắc cũng biết nó cày chua thế nào
    đang hỏi mmorpg tự nhiên quăng cái game thể thao vào mà hình như lại là web game nữa thì phải [​IMG]

18. Ova

Thế thì chỉ có khựa nó mọc lỉa chỉa hoa là ghét à ? Mình thấy bạn không thích kiểu đó thì người khác cũng không nhất thiết là không thích nó :|
    Tớ chỉ hỏi , ok ? Bởi vì mình không thấy cho nên mình mới hỏi để bạn trả lời , có vấn đề gì khi type "có" hoặc là "không" ?

Mọi người nói chuyện vào vấn đề game giùm cái , vào xem review coi ý kiến của mọi người ra sao mà đi lạc đề rồi .
    Nói thật chứ 1 cái diễn đàn cũng chả hơn cái chợ , bạn vào nói qua nói lại éo éo cũng chả hơn bọn ngồi rãnh hơi đấu võ mồm chửi nhau trong chợ đâu .

19. mins

mins Mario & Luigi

e hèm nói nốt lần cuối rồi té.
    L2 cũng ko phải game thần thánh gì với tui, vì cũng ko chơi nó nhiều, đưa ra ví dụ cho mọi ng thấy thôi :D. Cũng ko nói game dở mà, tui chỉ nói nó hoa lá cành với item mall thôi, ai thích cứ chơi, topic để thảo luận tự do, đừng chụp mũ mình tội nghiệp.
    Còn chú nào bảo GU là web game, tui có nói ko phải đâu, chỉ đưa ra cách NPH kiếm tiền mà vẫn F2P, ko item mall thôi =)).
    Các bạn cứ tiếp tục.

20. Ova

Thế cuối cùng là nãy giờ đang tranh luận về vấn đề gì thế ?