Drakensang online - Webgame có đồ họa đẹp nhất và hệ thống PVP phong phú nhất

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi thainguu, 23/8/12.

1. thainguu

thainguu Youtube Master Race

Xin chào các bạn, chắc các bạn không còn nghi ngờ gì về sự long lanh của đồ hoạ game này phải ko? bởi vì nó đã quá nổi tiếng khi có hơn 5 triệu người chơi toàn cầu và thừa nhận. Người Việt Nam mình cũng chơi khá đông, nhất là ở server Tegan được reccomend cho dân Đông Nam Á.

Đây là một game MMORPG theo lối chơi của Diablo, tuy nhiên các event và nhiều cái khác hẳn so với Diablo 3. Ví dụ, các class nhân vật trong game đều có tính hiện thực - reality. Chứ không mơ hồ, điều này sẽ khó chấp nhận với những bạn thích chọn mấy con class quỷ dữ chẳng hạn, thích máu me ghê rợn chẳng hạn. Mình thấy đây là một điểm nổi bật của game, tất cả các skill và behavior của nhân vật đều có tính hiện thực gần gũi với đời sống con người. Like mạnh cái này Mặc gù đã là game thì hư cấu thêm thắt, nhưng mình ủng hộ reality!

Game mặc dù là chơi trên trình duyệt, hoặc bạn cũng có thể tải client về, chỉ tầm 9mb là mỗi lần muốn chơi thì cứ nhấp vào chơi ko cần vào browser. Tuy nhiên trên browser thì nó sẽ hiện thông báo...

Xem hình ảnh:

Xem video cho mãn nhãn nè
    http://www.youtube.com/watch?v=ABne2QAo6PE

Thông tin các nhân vật trong game nè:

1. Dragonknight: Là nhân vật có sức tấn công mạnh nhất trong 3 class hiện có. Dragonknight tấn công ở cự ly gần và có nhiều skill dùng để stunn (đóng băng) đối phương. Tuy nhiên sẽ khó khăn khi phải đấu với các quái ở xa. Thông thường class này có máu và armor (giáp) rất cao! Cấp cao có khả năng dùng skill để triệu hồi 10% máu.
    http://unblockbypass.com/browse.php?u=Oi8vMi5icC5ibG9nc3BvdC5jb20vLVFENFkzUWllaTBvL1Q2b1FSSk5lUXFJL0FBQUFBQUFBSGdjL0otTmRwTUY4eXEwL3MxNjAwL0pvbmFzZGllZ28tTGV2ZWwtNDAtRHJhZ29uLUtuaWdodC5qcGc%3D&b=61

2. Spelweaver: Chàng pháp sư đa tài, tinh thông phép thuật, triệu hồi quỹ để tiếp tế, gọi sấm gọi mưa để tiêu diệt đối phương trong chớp nhoáng. Có lợi thế tấn công từ xa, nhiều phép đông cứng đối phương. Khi đối đầu nhân vật này, bạn tránh ở gần Vì họ sẽ dùng phép Frost Nova để đông cứng bạn trong vài giây và dùng sấm chớp để tiêu diệt bạn trong nháy mắt!

3. Ranger: Một cuộc sống ngoài thiên nhiên hoang dã giúp chàng cung sỹ nhà ta thuần phục được một bầy sói có thể giúp bạn hồi máu và gây sát thương hoặc làm gián đoạn đường tấn công của đối phương. Ranger sẽ triệt hạ bạn bằng chú chim với sức tấn công cực mạnh lên đến 250% base damage và dùng Precision Shot với 200% base damage để hạ gục bạn. Để tấn công Ranger, hãy chờ từ xa khi họ dùng hết skill (skill cần thời gian để phục hồi) và dùng những gì bạn có thể để triệt hạ hắn. (Mình đang play class này nên rõ, keke)

Cuối cùng, điểm thú vị nhất của game là hệ thống PVP rất hấp dẫn, không như Diablo 3 PVP quá tệ lol. Có cả một server PVP để dành cho những ai thích chặt chém, riêng mình thì hôn, chơi server thường sướng và an tâm hơn, vẫn có thể PVP mọi lúc mọi nơi ở arena. Còn Balor (server PVP) thì chỉ cần bạn ra khỏi thành là sẽ bị những kẻ nhiều tiền (mua gem tăng damage) giết bạn trong nháy mắt!!

* Yêu cầu cấu hình: card đồ hoạ hỗ trợ shader 2x, bộ nhớ 512 là đủ, có cài java.

Vài dòng giới thiệu để mọi người hiểu hơn về game và bắt đầu chiến thôi!! Mình đang chơi chung acc của thằng bạn, lâu lâu lên PVP cũng vui

Bấm vào đăng ký, chọn server và chơi:
    http://www.drakensang.com/?&aid=3546&invID=xbdefhaggjhxcdbdfgdjexghcjfdxgejxaxbab

---------- Post added at 14:28 ---------- Previous post was at 14:27 ----------

sao mình ko sửa bài viết được nhỉ? Các bạn nào có thắc mắc về game này thì cứ hỏi mình, mình sẽ giải đáp cho :D

2. IconMaddog

IconMaddog You Must Construct Additional Pylons Quy ẩn giang hồ

Game có gì đẹp ? - Hình đâu ?
    Game nước nào ? - Info đâu ?
    PvP có gì phong phú ?
    Trang chủ là gì ?
    Có mấy Class ?
    Class sử dụng vũ khí gì ?
    Ưu - Nhược ra sao ?
    Có điểm gì nổi bật ?
    Thêm Info đi, hình tạch hết rồi :-?

3. thainguu

4. Thien*Long

Thien*Long Mr & Ms Pac-Man

có ai chơi server pvp balor với mình ko Hiện tại đang mage lv 20. Mà sao chơi cảm giác tụi ranger với knight mạnh kinh khủng @.@

5. thainguu

Spellweaver thì tốc độ nhanh, giáp khá, damage cao, nhưng máu ít

6. songoku221

songoku221 T.E.T.Я.I.S

Mình chơi sv Tergan, mình mới chơi mage vài lv đầu thui. hihi . Chơi thử thấy game hay quá. nhớ lại cảm giác chơi Diablo 2 ngày xưa. Nik YH mình là boy_sieuquay227, co ji a e chỉ giáo thêm

7. Mabinogi Hero

Mabinogi Hero C O N T R A

Sv Tergan, IGN: Mabinogihero, rất mong được giúp đỡ :D

8. SertaKudo's

SertaKudo's Mayor of SimCity GVN Veteran

game này hồi đó chơi CB còn ức chế nhìu cái lắm , giờ ko bít nó ra sao @@

9. subasa_87

subasa_87 Mr & Ms Pac-Man

game này hút máu kinh lăm s chơi hay thì hay thật nhưng hỗ trợ newbie rất ít , càng lên lv cao train rất cực không bỏ it tiền thật ra thì mau nản lắm

10. phoboanlien

phoboanlien Mr & Ms Pac-Man

Cái game này tụi nước ngoài nói ko phải webgame, nó chỉ là cái cục client game chạy thông qua web thôi chứ đếch có liên quan gì tới webgame cả: lần đầu tiên thấy cái webgame có yêu cầu cấu hình /rolf

11. huydo155

huydo155 Youtube Master Race

game này tuy hút máu ác!
    nhưng về cơ bản nó vẫn là 1 game hay!
    ghét nhất khoản không trade được!
    ai chơi server tegan add tui nhé!
    ID: Gobyisme

12. vanlong441

vanlong441 Youtube Master Race

xem flash trên youtube cũng cần máy đủ cấu hình mà bạn.

13. ryudo1992

ryudo1992 Legend of Zelda

game rất hay và chơi sướng tay :D
    mình mới chơi thử cả 3 class để xem class nào ưng ý nhất thì thấy Ranger và Mage đánh khá thú vị, nhiều kiểu PvP. Còn thằng Knight thấy nó cục xúc quá, toàn lao đầu vào đánh cho tăng Rage rồi dùng skill, mà cũng toàn skill close combat, toàn kiểu dí chuột vào mà click =.= ko biết lên lv cao thì Knight có skill nào hay ho và tinh tế hơn 1 chút ko, a e nào đang chơi Knight thì chỉ giáo chút nào :D

14. Myrio

Myrio Youtube Master Race

:2cool_sexy_girl: load hơi bị lâu
    đang test class Mage có j chỉ mình zới nhe

15. ryudo1992

ryudo1992 Legend of Zelda

chịu khó down cái client 9mb để load cho nhanh hơn, nó là dạng thin client thôi, mọi thứ hình ảnh quái hoặc map đều tải trong quá trình chơi hết, đừng ai hiểu nhầm 9mb là toàn bộ game nhé :D

16. a19162

a19162 Mr & Ms Pac-Man

game này từng chơi hồi CB giờ đang tính chơi lại .. đọc cái bên Vnzoom của bác rồi được đấy ghét mấy thằng trẻ trâu vào phán này nọ =.=" mà bác chơi lv cao khủng rồi thì nên tạo 1 cái hướng dẫn đi bác kéo thêm nhiều người nữa game hay mà có 3 trang bình luận :( .. mai sẽ ra nhập game :x :x

17. thainguu

cảm ơn bác nhiều nhé, tại em cũng khá lười viết bác ạ.

Nếu các bác có chơi thì click vô link em đăng ký nhé, em sẽ nhận được một quả stuff để em có thể tăng kinh nghiệm, cảm ơn các bác. Qua bên Vn-zoom đọc nhé!

18. thainguu

19. huyetchienonline

huyetchienonline Youtube Master Race

Game này không dành cho trẻ trâu :D

20. ChaosStubbs

ChaosStubbs Waiting to respawn GameOver GVN Veteran

Web game có đồ họa đẹp nhất hiện giờ thật ra là 1 game FPS của Nga các bạn ợ,phải thêm 1 chữ RPG ở trên nữa thì mới đúng :)