Dream chronicle 3 , ai chơi vào bàn luận

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi StarHeross, 15/3/09.

1. yanime

yanime Youtube Master Race

anh chị ơi,giúp em ráp con bù nhìn với hic hic,sao em ráp hoài mà ko ra,còn công thức thuốc số 3 ngay cái đầu tiên là em đã đuối rùi,ko biết kiếm cái cut red rose ở đâu huhu

2. StarHeross

StarHeross T.E.T.Я.I.S

tui cũng đang bí ở đó, cái nón con bù nhìn tui chưa tìm đc T.T còn cái áo thì về căn nhà cây mà may lại :">
    cái cut red rose thì cậu phải có con bù nhìn mới đuổi đc bầy quạ đi sau đó mới tiếp tục đc

3. diendao123

diendao123 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cái nón tui nhớ nó cũng ở trong vườn hoa thôi.

4. fangzhi

fangzhi Youtube Master Race

hichic ... minh khong the qua noi cho may con ca phun khoi... ai biet cach xoay may cai van do chi gium voi... minh da xoay xong 4 van phia ngoai con 4 van ben trong thi dung la bo tay...hĩhixx:((

5. vinhkhuyen

vinhkhuyen Youtube Master Race

hix cai man dai thien van ao minh gan cai telecope lens hoài ma ko dc no keu restore cai cau thang ma lam hoai khong dc giup voi :((

6. fangzhi

fangzhi Youtube Master Race

lap het cac qua cau len gia la cai cau thang se OK...8 qua cau

7. tranthanhhuyen90

tranthanhhuyen90 Youtube Master Race

mình có chơi đến quyển sách phải làm 3 thứ,cái thú nhất là quick ripen được hướng dẫn là cho cam vào rui cho tinh dầu liquid của hoa mặt trời và tiếp tinh dầu liquid của hoa hồng,sau đó nghiền chanh cho vào,mình làm theo đúng y như vậy mà sao ko được hay còn có quy trình gì khác,lúc sau khi cho cam vào mình cho tinh dầu hoa sunflower thì no báo the tank is full vậy là sao??????:-o

8. vinhkhuyen

ban cho vao cai binh o giua ban cu theo thu tu cua cai do la ok ma no cho ra 1 cai lo nho
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    minh lap dc rui nhung lam cach nao de chuyen ngay thanh dem, quyen sach bao fai lam cai do xog moi lam dc may cai kia, chi minh voi

9. yugioh89

yugioh89 Youtube Master Race

Sau khi xếp cacuf lên giá xong
    các chữ cái sẽ trở về đúng thứ tự của nó.bạn click vào dòng chuyển ngày thành đêm nó sẽ hiện ra một sơ đồ các hành tinh.bạn click vào tên các hành tinh theo thứ tự Saturn - Jupiter - Mars - Earth - Venus - Mercury.xong thì chọn hình mặt trăng bên trái.chúc thành công :D

10. yugioh89

nhặt que diêm ở bên phải của lò ấy rồi cho vào lò là cháy thôi.ok
    .

.
    nhặt hết đá dưới đất thì chú ý đến mái nhà và ở cả chân cầu thang ấy( tớ chơi có 1 viên nằm trên 1 cái nấc thang lại còn trong bóng râm nữa...toát mồ hôi)
    .

.
    đi ra khỏi kitchen rồi đi sang cánh cửa bên trái để ra vườn...sửa cái cánh quạt bằng cách nhặt các cánh quạt rơi ngoài vườn và trên mặt đất rồi lắp vào(có 1 cái ốc nữa đấy nhé) xong hoàn thành các bước tiếp theo rồi vào bật công tắc cạnh cửa vào bếp là sáng ngay...chúc may mắn...

11. yugioh89

trò này chơi tương đối hay...nhưng hơi ngắn...ko biết có phần 4 không nhỉ...mình đang đợi game Mortimer And The Lost King ra...có ai chơi Mortimer ko...hay nhỉ????:D:)):D:))

12. vinhkhuyen

Mình chơi tới màn cuối rùi, but công thức để cứu con gấu nằm ở đâu mình tìm hoài không ra, giúp với????
    thanks moi người nhìu nha

13. skillyou92

skillyou92 Youtube Master Race

Quay về chỗ nhà của con Fairy Queen áo đỏ ý, nói chuyện vs nó 1 lúc nó sẽ đưa bạn cái tờ ghi công thức. Bạn quay về nhà bếp gắn tờ đó vào quyên sách hướng dẫn làm thuốc xong rùi điền hết vào chỗ trống sẽ chế đc lọ thuốc cứu con gấu bông. :D Khi nào lấy đc kon gấu là sắp Finish game rùi đếy :D

14. Hinechan

Hinechan Youtube Master Race

Mình lấy con gấu từ trong đống rễ bằng cái thuốc cuối cùng rồi, mà nó vẫn chưa kết thúc mình fải làm sao????

15. skillyou92

skillyou92 Youtube Master Race

Quay về nhà kủa mình ý, đặt kon gấu bông vào chân kầu thang tầng 1 là Finish Game rùi đấy.

16. lavender_hanh

lavender_hanh Youtube Master Race

Cho minh hoi chut. Minh choi den cho dieu che' Rose Petal ma ko biet la'y cai hoa hong xong ko biet lam sao de vao 3 cai binh kia dc. Bo vao cai binh tren ba`n thi no' tan bien ma't. Giup Minh voi nha

17. tranthanhhuyen90

18. July7

July7 Dragon Quest

19. tranthanhhuyen90

tất nhiên là cái lọ trên bàn,mình làm theo đúng như hướng dẫn từ quyển sách rùi,mà làm xong bốc hơi luôn chả hiểu sao

20. tranthanhhuyen90

trời ơi điên hết cả đầu,rõ ràng mình làm đúng mà chả hiểu sao ko được,
    đầu tiên cho orange peel vào,rùi cho liquid sunflower,rùi cho liquid của hoa hồng,đến đây thì nó báo" thí tank is full" la sao,rùi cuối cùng add thêm crush lemon tức chanh nghiền,vậy mà ko được,có phải là phải cho theo số lượng ko,mà sao mình làm đúng mà ko được vậy,rùi mình chuyện sang làm loại thuốc thứ 2(vì loại đầu ko làm được) thì vừa đun xong sunflower ,lấy cái muỗng múc cho vào cái ly trên bàn thì nó ko nhận,vậy là sao vậy trời,bứt rứt quá giúp tớ với:((