[Dreamcast+Saturn]Hỏi đáp giả lập DreamCast và Saturn.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi ong_chu_net2, 26/10/05.

1. Hikaru III

Hikaru III snake, snake, snaaaake

Đệ không biết nên post vào đâu nên đành vào đây post vậy, mong mod đừng trừ gì.. Đệ đang cần gamesave của Dead or Alive 2 (DC) khi lấy được all costume (chơi trên Chankast). Ai có thì post lên cho đệ nhé.

2. ong_chu_net2

ong_chu_net2 Mario & Luigi

Oài , mấy hôm nay mới vào , xin lỗi Hikaru nhá :p

Đây , đây là vài gamesave của DOA2 , anh ko bít em chơi bản Jap hay bản Eng nên cứ post cả 2 loại lên , còn cách import nó vào VMU thì chắc em bít chứ hả :D

Các file đính kèm:

3. Hikaru III

Má ơi, file .vmi đâu có chơi được trên giả lập Dreamcast đâu huynh. Đệ nghĩ phải là file .dci chứ huynh. Huynh thử tìm hộ đệ nhé.

4. ong_chu_net2

Ẹc ::( , vậy là em ko biết cách roài , em dùng Hex Editor để chỉnh 1 tí xíu là nó thành đuôi DCI liền ... giờ máy anh lại đang treo nên ... ::( , thôi , để mai anh kiếm cho cái khác vậy , giờ anh có việc gấp đi luôn roài :p

5. Eric05

Eric05 Youtube Master Race

bác ong_chu_net2 cho hỏi cái cấu hình máy bác dùng để chơi RE:code veronica là gì ? đang muốn chơi thử game này nhưng sợ máy hơi yếu , chankast liệu có phải là giả lập DC đỉnh nhất ko ?

6. ong_chu_net2

-Chankast là giả lập DC đỉnh nhất hiện nay vì tính tương thích của nó với các game DC , nhưng còn 1 giả lập được đánh giá cao hơn , ra đời sau Chankast là Icarus , nhưng bản Icarus này chưa được download , cũng ko có giá bán luôn , có lẽ đang trong thời gian thử nghiệm trước khi đưa ra 1 bản hoàn hảo như giả lập PS1 ... chả bít đến bao giờ nữa ...

-Cấu hình máy tui thường thôi :
    +, CPU P4 2.4 GHz
    +, Ram 512 MB
    +, Vid : nVidia Geforce Fx5200 (GIGA)

Và xin nói luôn , card hình 64MB Ge 2 cũng chơi được chankast 1 cách ngon lành ko thua gì card trên ...

@Hikaru : trang web cho down save vừa sập xong vài hôm +_+ , xui cho em quá , cố đợi máy anh sửa xong anh hex cho nha ^_^

7. Eric05

trong FAQ ở trang 1 có nói khi mount CDI image vào ổ nhất thiết phải dùng DAEMON Tools 3.29 , bác giúp tôi cái link hoặc upload trực tiếp lên đây được ko , quả thật là google mãi mà ko ra :D

tôi đã down CD1 của RE:Code Veronica về , mount thử vào bằng DAEMON Tools 4.0 thì ko được , ko hiểu tại file image hay tại DT ?

8. ong_chu_net2

Í , trò này chơi hay vãi , mặc dù tui ko phải fan game hành động , đồ họa đỉnh lắm ....:D
    Bác thử post rõ lỗi lên xem nào , nếu là lỗi IoControl thì đó là do DT ko đúng ver , còn nếu lỗi ko mount vô được thì :
    1. Do DT 4.0 ko tương thích
    2. Đuôi file ảnh của bác ko được DT support , đuôi của file ảnh bác dùng là gì nhỉ ? thường là CDI , còn nếu là NRG thì phải đổi đuôi đi nhé ( có phần mềm á ) , DT 3.29 ko hỗ trợ đuôi NRG (Nero)

Cuối cùng , quan trọng nhất và thế nào cũng phải làm đó là : thay bản Daemon Tool 3.29 vào :p

Các file đính kèm:

9. Eric05

@ ong_chu_net2 : chơi tốt rồi , cám ơn bác nhiều
    ko phải image tôi down về bị hỏng mà là do dùng ko đúng version của DAEMON Tools , khi mount vào toàn bị báo lỗi IOControl --->đọc kỹ lại cái FAQ của bác viết ,đoán tại DT nên :D
    file ảnh này tôi down qua eMule , đuôi CDI chứ ko phải NRG
    kể cũng lạ cùng 1 chương trình mà bản mới hơn lại ko dùng được , cứ phải đúng bản 3.29 thì mới chơi ^_^
    hâm mộ dòng RE này lâu rồi nhưng ko có PS2 nên bây giờ mới được chơi một bản tiếp theo RE3 đấy chứ , Tết này tha hồ chiến đấu rồi
    thật hiếm thấy người nào nhiệt tình như bác , thanks again

10. ong_chu_net2

Chơi trò này bằng Chankast có thể phá đảo được ( có nghĩa trong quá trình chơi ko phát sinh lỗi , sướng nhé :D ) , có điều , nên để lượng ram ảo lên cao 1 chút , vì chơi liên tục khoảng 2 tiếng trở lên sẽ có tình trạng fps xuống khá thấp ( hơi chậm 1 tí thôi ) , những lúc như thế thì nên kiếm chỗ save thật nhanh rùi khởi động lại Chankast là được ngay thui :p , chúc vui nha ...

11. Hikaru III

Anh ơi, anh đã sửa máy xong chưa anh. Nếu không anh chỉ cho em cách Hex cũng được anh à. Làm ơn đi nhé.

12. Yukira88

Yukira88 Mega Man

ong_chu_net2 ới ơi !!!!
    Sao tui thử game Nights into Dreams ( bằng cái Cassini 4.0 mà bác nói ) ko được vậy ???
    _Đã thử chọn lại bios,vùng nhưng vẫn không chơi được.Lúc nạp đến chỗ chỉ có chữ SEGA màu xanh mà bác nói thì bỗng nhiên nó dừng lại rồi hiện lên 1 bảng thông báo (bằng tiếng Jap) -> dừng lại
    Máy tui : P4 + Onboard + 128MB RAM ko biết có chơi được giả lập Saturn ko ?? :-/

_Hỏi thêm câu nữa : Cassini có thể chơi được Dragon Force ko ? Tui down thử về cũng ko chơi được (file bin hơn 600MB mà mount vào có 552MB, file *.cue của nó bị hỏng thì phải nên tui mount thằng = *.bin ) :-/
    Cassini cũng có thể chơi được Shining Force III chứ ?

13. ong_chu_net2

Ặc , xin lỗi em nhá , tình hình là máy anh phải treo qua tết roài , mang đi bảo hành mà nhìn thấy đống máy còn xếp hàng dài dài ::( ... ko có máy thì anh biết hướng dẫn sao đây ? Thui , chịu khó chờ , trong thời gian này anh sẽ cố tìm cho em cái save khác (CDI) , okie? ::)

Bạn đã chuyển hết file wav sang Mp3 chưa ??? nếu chưa là ko có chơi được đâu ...
    - Night in to Dream : chưa gặp lỗi này lần nào :| , bác thử post hình của bảng thông báo lỗi lên xem nha ...
    -cả 2 trò Dragonforce và Shinning force đều chơi được ... có điều mount bằng file bin thì [-x ... trong Cassini 4.0 có hỗ trợ sẵn chương trình "Cue maker" mà , bác chỉ việc paste nó vào thư mục cần tạo file "cue" ... sau đó chạy nó là nó sẽ tự tạo 1 file cue khác cho bác thôi ...

14. Yukira88

Yukira88 Mega Man

_Vụ Nights into Dreams thì tui làm y như bác chỉ dẫn,tất nhiên cái vụ chuyển đó là fải làm đầu tiên rồi,tiếp đó bỏ thư mục chứa game -> mount file *.cue vào -> Ko được >< !
    ...Hình đây nè bác,nếu được thì giúp tui zdới :

1

2.Teo!

_
    ...Vụ "Cue maker" tui sẽ thử,còn Shinning force mặc dù mount file *.bin và chạy ko được (Trên Cassini 4.0 ) nhưng với SSF (newest version) thì chạy ngon lành,có điều giật quá trời luôn....Cấu hình máy như vậy ko chạy nổi sao ,tui thấy đồ họa game này cũng xoàng thôi (<= PS1) thế mà lại ::(

15. Hikaru III

@ong_chu_net2: em tìm được nhiều file save của Dead or Alive 2 (CDI) rùi nhưng khi load file save đó thì phần costume vẫn như lúc đầu trong khi đó file save đó là all costume. Như vậy có phải là do lỗi đĩa chơi không anh?

16. ong_chu_net2

@yukira : Ặc , đúng cái lỗi này ... mình rất hay gặp phải khi chơi NITD , nhưng không hiểu sao về sau nó lại hết , lần đầu tiên chơi thì được , nhưng hôm sau bật lên nó lại ra cái lỗi chít tiệt này , cho đến giờ mình cũng chả hiểu tại sao nữa :| ... nhưng bây giờ thì nó hết hoàn toàn rồi ... mấy lần đầu gặp lỗi này mình phải setup lại ko biết bao nhiêu lần cái Cassini ::( ...

Bác có thể thử 1 trong những cách sau :
    -Cài (nếu chưa cài ) hoặc gỡ ( nếu đã cài ) ASPI Driver ( có post ở đầu trong trong Chankast FAQ)
    -Dùng 1 chương trình tạo ổ ảo và chỉ để 1 ổ ảo thôi , tốt nhất là dùng Daemon Tool 3.29 .
    -Khởi động lại ( hoặc cài đặt lại ) Cassini .
    -Trong quá trình game Load , ko ấn gì cả , để nó tự load ...

Mình chỉ có thể giúp đến thế thôi ... vì ko biết nó là cái lỗi gì nữa , tự nhiên nó hết :-/

@Hikaru : Em Up mấy cái file ấy lên đây , anh xem hộ cho , nếu đúng như em nói thì có thể do file save bị lỗi ,còn máy anh thử mà vẫn chơi được thì do quá trình em làm bị lỗi thôi , ko có chuyện lỗi đĩa đâu em ::)

17. Hikaru III

Em up lên những cái em download về cho anh xem hộ em nè, ong_chu_net2. Anh cố xem hộ em nhé anh nhé

Các file đính kèm:

18. Hikaru III

ong_chu_net2 ơi, đâu rùi, ông anh bùng à T_T, anh cố gắng làm xong hộ em đi. À anh ơi khi chơi DOA2 bằng Chankast ây mà, khi chơi hết phần story để unlock costume của nhân vật thì bị đơ máy luôn không vào main menu được. Đó có phải là do lỗi đĩa không?

19. silver knight

silver knight T.E.T.Я.I.S

Híc ,các bác nãy giờ toàn nói game cho Dreamcast không hà.Các bác quên 1 game cực hay rồi,game Langrisser III đó(thanh gươm quyền lực),cái này chơi trên hệ Saturn,mới Remake trên PS2 đóa.Bác nào có link down game đó cho em xin,cảm ơn nhiều nhiều

20. hanmactu_pr89

hanmactu_pr89 Youtube Master Race

mấy bác ơi sao tui dowload mấy cái game saturn về mà add zip ra toàn là "Audio Track" là thế nào vậy nhỉ........ help me plzzzzzzzz