[Dreamcast+Saturn]Hỏi đáp giả lập DreamCast và Saturn.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung & Trình giả lập' bắt đầu bởi ong_chu_net2, 26/10/05.

1. pipikid

pipikid Youtube Master Race

cho cái link donw trò Skies_Of_Arcadia đê :D tiện thể cho vái cái link down mấy trò dreamcast lun nha thx

2. ong_chu_net2

ong_chu_net2 Mario & Luigi

Ặc, nếu ông chịu khó thì down mấy link torrent đi ... chứ giờ lấy đâu ra link down trực tiếp giờ :D
    Mà liên lạc với ông Ngoctiep ( trang trước bài #100 kìa ) mà mua bán , đỡ phải down mắc công , chẳng may đang down rớt mạng 1 fát thì ốm :)).

3. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Thế bác đã up được hộ em file doa chưa , GỬI hàng qua bưu điện phiền toái lắm ạ . Bác cố gắng up hộ em để em thử chơi doa trên pc phát

4. Kimhyodon

Kimhyodon T.E.T.Я.I.S

Nhà bạn ở đâu vậy có gần không , ông chip chip nhà ở tuốt q9 xa quá nên khó mua được

5. ngoctiep_0211

ngoctiep_0211 Mr & Ms Pac-Man

nhà tôi ở quận 5 , nếu ở thành phố và ở gần quận 3,4,5,6,7,8,11,1 thì tui đem đến tận nhà cho , dĩa của tui dạng tự boot , nêu không chơi bằng chankast trực tiếp được , nhưng tạo ổ ảo thì ok , ^_^ . Tui và chip cip đều bán giá 10.000 disc DC

6. ninjashadow

ninjashadow Youtube Master Race

bạn ngoctiep-0211 có bản hướng dẩn tạo ổ ảo từ dĩa gốc dreamcast bằng tiếng anh phải không,nếu có thì làm ơn post giùm mình

7. ong_chu_net2

Ặc , hình như tui đã trả lời bác về vấn đề này rùi mà .

Muốn tạo được file hình từ đĩa gốc DC phải có 1 Serial Cable nối để nối cái DreamCast thật với cái PC của bác ,như vậy mới tạo được ...

Còn nếu muốn tìm hiểu thêm ... thì PM vào YM! cho tui , lạc đề roài .

Còn ai mua hàng của bác Ngoctiep với lại Chipchip thì cứ yên tâm mà mua , kể cả qua bưu điện ... 2 ông này làm ăn rất yên tâm , ko sợ gian lận của các bác mấy cái đĩa đâu . :)) vả lại 2 bác ấy có nhiều đĩa nữa ... down thì đến tết :))

8. pipikid

cho tui cái link down trò Skies Of Arcadia đê down trò này mấy lần roài nhưng ko chơi đuợc chán thiệt đầu qĩa lập ps2 0.9 sắp ra roài mà trò Skies Of Arcadia vẫn chưa chơi ai cho cái link chơi game này được thì cho tui xin :D

9. hanmactu_pr89

hanmactu_pr89 Youtube Master Race

máy của tui p4 card màng hình 16mb ko xài được driver Nvidia vậy chắc ko chơi được rồi

10. ong_chu_net2

Ừm...với cấu hình thế này bác chỉ cần thay cái Vid card đi là được rồi... card 16MB giờ chơi giả lập PS1 còn khó ... ::(

Quả thực ... bác thông cảm , hiện giờ lấy đâu ra link down game DC trực tiếp cho bác giờ ... nếu bác chịu khó thì down cái link torrent của tui cho ở mấy trang trước kìa , còn không thì mua bán với mấy bác ở bài trên kìa , chỗ làm ăn uy tín , lại quen biết tui nữa , có gì tui bảo lãnh ... nên ko sợ đâu

11. pipikid

bác nói ớn quá tui đâu xin down bằng IDM dau tui nói bittorren mà đả down 2 lần gồi mà toàn bị hư mới vô bảng chỉnh money ko mà vô bị đơ ko chỉnh củng đỏ thảm thiệt mấy cái đĩa đó tụi nó hack gì mà ko choi đuọc TT

12. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Trò Doa của em bac up xong chưa ạ , em thích trò này lém , có một đĩa thui mà , bác cố gắng up hộ em nhé

13. ngoctiep_0211

bưu điện thì chỉ cần gửi tiền rùi tớ burn đĩa , có hàng bay đến tận nhà , chậm nhất 2 ngày , đĩa gì cũng có , tin không tùy ^_^ . Hiện giờ ong chu net có thể chuyển hàng giùm tớ ra HẢI PHÒNG không , nếu ai ở HẢI PHÒNG có nhu cầu thì cậu kêu tớ , tớ chuyển đến cậu rùi thằng mua đĩa ra lấy , tớ để hoa hồng như đã thỏa thuận với cậu ấy . Àh còn nửa , tớ cần cái dĩa gốc SET JET RADIO , cậu rảnh thì chuyển về cho tớ , cái này tớ tìm khắp rùi hầu như ở vn chỉ còn mình tớ có trò đó , để tớ chép ra rùi đưa cho cậu ^_^ . Trả lời về vấn đề burn ra đĩa gốc : thưa bà con , nếu bà con ó đĩa gốc thì burn ra làm gì ??????????? , mà thực chất bên vn dĩa gốc DC còn ít lắm , trong khi đó burn từ đĩa gốc ra ít nhất phải tốn 1 ngày , hiện nay đã có người bán dĩa DC thì mua về rùi thích burn thì burn . Burn từ dĩa chép qua dĩa chép cũng phải biết cách nếu không thì DC không đọc =)) , chankast không đọc được các dĩa tự boot do tôi và chip chip bán , muốn nó đọc được thì add nick vào rồi hỏi , hiện đã có bảng chankast 0.25.6 do darknight9999 nâng cấp , chỉ cần cấu hình P3 1,1 GHz và GAV 128 bit là ok , chạy ổn định hơn bảng chankast 0.25 , ai mua từ 10 cái trở lên thì tớ tặng riêng cho một disc emu 5 in 1 for DC tùy chọn luôn .^_^

14. Hikaru III

Hikaru III snake, snake, snaaaake

Vậy sao không up lên cho anh em trên này nhờ?
    À mà này, ông anh họ tui định chơi trò Skies of Arcadia nhưng VGA của ông ấy là 8MB onboard, máy ông ấy có chơi được không.

15. ngoctiep_0211

nếu muốn chơi DC thì ít nhất phải là 32 MB cho nó lưu dữ liệu hình ảnh ngang ngửa thằng PS2 của mình . Tại sao không up lên , quả thật thì thế này cho dù tui có up lên thì cũng chỉ vài ngày file sẽ bị xóa , tốn công . Và cho dù có up lên được thì các anh em có chắc rằng down sẽ dưới 10.000 ngàn ?????????????? với bittorent. CÒn về chankast 0.25.6 thì cứ vô google bấm tìm đi , chừng nào tìm không ra thì add nick tớ tớ quăng qua cho

16. ninjashadow

ninjashadow Youtube Master Race

bạn ngoctiep0211,vì chankast khộng dọc dược dĩa gốc nên mới tìm cách burn ra dĩa chép và làm cho nó hiện ra các file ẩn,vì vậy nếu bạn có biết cách tạo thì làm ơn post giùm

17. ong_chu_net2

Trời , vậy mà ko nói ngay từ đầu ::( , đây , download cái bản patch này về là okie ngay , nhớ là mount đĩa vô rồi hãy chạy patch.exe nhé . Vì không up được file 4MB nên tui phải up lên trang này đó .
    http://www.uploading.com/?get=WMS6JJCQ
    8MB chỉ chơi được giả lập PS1 thôi , chịu khó nâng cấp lên cái Ge2 64MB ấy , chơi cũng tạm được .
    Thành thực xin lỗi bác ::( , hôm nọ đang up part2 thì mạng rớt ... khởi động lại -> mất ::( . Thế là chán ko up nữa , dạo này tui lại đang ôn thi ... 3 tháng nữa lên đài rồi ::( ... Có lẽ sắp bế quan ... đợi ôn thi xong mới quay lại với gamevn . :(( , có lẽ hôm nay lên lần cuối trong vòng 3 tháng tới .
    Còn cái cậu này nữa , có biết tui trả lời bao nhiêu lần rồi ko ....
    Nếu ông đang dùng giả lập => ko có DreamCast ( nếu có thì xin lỗi )
    Mà ko có DC thì làm sao mà burn được file ảnh từ đĩa gốc ra hả trời ...::(
    Nếu chỉ có mỗi cái PC với cái ổ đọc thì ko bao giờ burn được đâu , cứ tậu cái DC thật đi rồi tính chuyện burn ....

18. pipikid

hehehe thx bác nha cuối cùng cũng choi đuợc :D đầu dreamcast còn trò Langrisser Millennium và The Rhapsody of Zephyr cóa thì cho tui link để down nha

19. ngoctiep_0211

mua đi , tớ bán cực rẻ , có gì add YM :finallegend_Xfire hoặc 090 28 65 004

20. Kimhyodon

Kimhyodon T.E.T.Я.I.S

cho hỏi chút sao tôi chơi trò SNK vs Capcom 2 thì có hiện tượng hình ảnh nhân vật hơi bị nhòa trong khi những hình ảnh khác thì o. đó là lỗi do giả lập hay là rom vậy. tôi pót hình dưới đây luôn ai biết chỉ dùm