[DS] Harvest Moon: Islands Of Happiness

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi romrumrira, 14/7/07.

1. cupidonte50

cupidonte50 Mr & Ms Pac-Man

HARVESTMOON ISLAND OF HAPPINESS

Thề loại :nhập vai - mô phỏng
    Nhà xuất bản : Natsume
    Phát triển:Marvelous Interactive Software
    Độ khó: hard (chủ yếu xài chuột nên hơi khó so với một số ngừoi xài bàn phím)

Giới thiệu
    Bắt đầu game ta sẽ thấy cảnh chúng ta lên thuyền nhân vật nam là Mark nhân vật nữ là chelsea nhưng ko may con tàu của chúng ta bị sét đánh [​IMG] và bị đắm tàu (Mới doz mà xui ghê :( ) sau đó ta bị trôi dạt tới một hòn đảo lạ cùng một vài người khác người mà ta gặp đầu tiên là ông già hói taro và gia đình ổng
    Và sau một hồi nói chuyện ta sẽ gặp thằng chú lùn đầu tiên tên gì thì mình ko rõ .Nó sẽ hứong dẫn các cơ bản trong game muốn thì nghe ko nghe thì skip
    Và rồi cuộc sống của bạn ở nông trại trên đảo bắt đầu

Những sự đổi mới trong bản này
    Chúng ta có thể kết nói wi-fi và chat với bạn bè (giả lập không có chức năng này)
    Các tool không cần đào khoáng để nâng cấp mà xài cái wonderful (có từ lễ hội hoặc đào ở mỏ tầng 255) để ép vào (giống khảm ngọc quá)
    Không còn power berry nữa
    cần phải hoàn thành một số yêu cầu để có thêm người dân trên đảo
    Ko mua đồ qua tv shoping nữa mà đến cửa hàng của chen mua
    Sinh con nối nghiệp nghề nông
    Trong bản này thì sau khi bạn cưới vợ (không khác gì mấy bản khác chỉ tặng quà rồi xem event nhưng khó khăn ở đây là mỗi ngày chỉ tặng dc một món ) thì sau một mủa (30 ngày) hoặc cao hơn thì cửa hàng của chen bán cái giừong cho em bé về ông chen thì các bạn xem bài hứong dẫn của Shirogane .Sau 60 ngày (ko chính xác lắm) thì em bé sẽ chào đời sẽ là bé trai hoặc gái nhưng random ai muốn có theo ý mình save trứoc hom nó đẻ rồi cứ load đến khi nào ra bé trai hoặc gái

Âm thanh hình ảnh
    Âm thanh xem ra có đổi mới nhưng cũng na ná giống các bản trứoc .Hình ảnh đồ họa gần như 3D
    [​IMG][​IMG]

Điểm
    Lối chơi : 7.5 (mouse control nên gây khó khăn với một số gamer)
    Đồ Họa Hình Ảnh :9
    Âm Thanh:8.5
    Trung Bình : 8.3/10

Chỉnh sửa cuối: 30/8/10
  2. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

^
    bài viết của bạn còn sơ sài quá, phiên bản này nói thật nếu max lắm cũng chỉ được 6.5 *_*, còn rất nhiều bất cập và nhược điểm, phải đến HM SI thì đã khắc phục được

3. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

6.5 là 6.5 thế nào :)) ?
    Riêng cái hệ thống WP với SP cũng đã là một thành công rồi, là người bắt đầu không hề đơn giản đâu. Thậm chí Grand Bazaar còn dùng vài đoạn nhạc của IOH đấy :-"

???

Nên nhớ, HM IOH là game cho DS, dành cho hệ máy sử dụng stylus chứ không phải là mouse, vậy nên nếu dùng mouse thấy khó khăn cũng đừng có phàn nàn tại sao game điều khiển khó thế =))

4. romrumrira

...tuy là thành công nhưng lại phức tạp quá...*_*, người mới chơi sẽ rất dễ gặp rối, còn nhạc thì nói chung tạm. Không sử dụng phím điều hướng làm cho game này mất điểm rất nhiều. Tuy vậy nó là một game mở ra hướng đi cho những game HM về sau

5. thanchet1011

thanchet1011 Youtube Master Race

ai chị ơi làm sao để ném đồ xuông hồ nữ thần đây ak

6. romrumrira

nhấn nút a để lấy đồ, nút b chọi đồ, trong giả lập mặc định a là z, b là x ^^ (tùy bạn set giả lập sao thôi)

7. SadDreamQ5

SadDreamQ5 T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi:

Làm sao để hồi phục thanh Fullness? Ăn grass chỉ thấy tăng Stamina.

Làm sao mở quán Dinner, nghe nói có quán coffee nữa hả?

8. romrumrira

Bạn chịu khó google nhé, đáp án bạn cần đây
    bạn phải unlock các sub villager để có thể upgrade nó, xem hd của dac hoặc google nhé ^^

SadDreamQ5 thích bài này.
  9. SadDreamQ5

SadDreamQ5 T.E.T.Я.I.S

Cám ơn bạn nhiều nha bạn rom:D,ah tiện trong phần hướng dẫn của bạn Dac mà bạn nói, có 1 số hd link die rồi:D

10. romrumrira

Cái này bạn report với tác giả nhé :D

11. cailuoi

cailuoi Youtube Master Race

Giúp tớ với, tớ down No$GBA về chơi Grand bazaar bình thường. Nhưng chơi IOH thì mấy cái nút trong game không hiểu sao không có chữ, thậm chí 1 số chỗ nó chẳng hiện nút cơ, để mình toàn phải click chuột mò, khó chịu quá

12. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Nếu không nhầm thì bạn là một trong những thành phần Spam bài viết. Vì bạn đã hỏi câu tương tự trong Topic Sunshine Islands và đã được giải đáp từ mấy...năm trước rồi.

Last edited by a moderator: 13/8/12
  13. cailuoi

cailuoi Youtube Master Race

Nhầm rồi bác, không cần phải chưa gì đã chụp mũ thế đâu.
    Đúng là tớ nhớ đã hỏi từ mấy năm trước rồi, nhưng lâu rồi tớ k chơi, mấy hôm nay mới chơi lại. Vừa mới down lại cái No$GBA 2.5c với bản harvestmoon về chơi xong nên tất nhiên là tớ không nhớ được rồi, thậm chí còn chẳng nhớ cái bản đồ của IOH nó thế nào nữa. Thậm chí lúc tớ post bài này cũng chẳng nhớ trước mình từng post rồi, chỉ nhớ mang máng là đã từng gặp phải cái lỗi này rồi nhưng mà không biết cách khắc phục (nếu nhớ tớ chỉ cần dùng chức năng tìm lại bài viết của mình chứ chẳng phải rắc rối post thêm). Thế nên tớ ms vào cái topic IOH này để mà rely hỏi. Thế là sai luật của forum à? Tớ mới có 29 bài viết, spam thêm 1 bài để làm gì? Mà spam bài ở đây thì được cái quái gì, được tiền à?
    Nhưng dù sao cũng thank bác đã chỉ cho cái link cũ. Chỉ góp ý với bác là lần sau có nhắc nhở thì lịch sự một chút.