[DS] Harvest Moon: Sprite Station & Cute

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Shirogane, 10/10/07.

1. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

Oài ... DAC làm vậy là Chụt mất nghề ... đang ngứa tay, đợi thêm 1 2 bài nữa rồi dọn dẹp và tặng quà 1 thể :(
    ko có cách nào đâu :))
    à mà chưa chắc, copy thử rom nó coi xem có chạy dc ko
    quick com 1 câu thôi : Crazy >...<
    =.="

2. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

À cho mình hỏi thăm vài câu trong bản này chút:
    1 - Khi mình nâng cấp hạt giống thì mấy cây trồng xong nó tự mọc trái lại được thì phải làm sao để update ??? Hổng lẽ chặt đi gieo lại ??? (Nếu vậy thì hơi bức xúc)Ai có ý kiến gì giúp mình với
    2 - Cho hỏi trong cái nhà kho của DAC có file HD HMDS về seed(hạt giống) chưa (VD như phân loại, số ngày trưởng thành). Nếu có thì mình sẽ tự vào lấy khỏi mắc công anh em chửi nhưng nếu chưa có thì bác DAC làm giùm cái nha....
    3 - Bản DS v1.1 khó kiếm kênh 9 vô cùng, có anh em nào cho ý kiến gì về việc này không, cái bug vắt sữa không sài được roài....

3. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

1 - Đúng vậy bạn àh
    2 - Hồi trước Hân download về thì chưa có thấy cái này không biết giờ có chưa
    3 - Cheat là xong bạn àh

4. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Cái này trong nhà chỗ tủ sách có ghi sẵn đó, phần "Crop Growth".
    Trồng cây khác, Sao lại chặt đi làm gì? Còn ko thì trồng cây thu hoạch 1 lần.

5. watarur

watarur Youtube Master Race

cho em hỏi là sao em chơi được 7 năm tìm được 61 thằng lùn và có giường to vs blue feather nhưng sao không cưới được thằng rock mặc dù chỉ số tim full cứ đưa cho nó là mặt nó xị 1 đống pác nào giúp em với

6. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

Ặc, tận 7 năm cơ àh...nếu như bạn ko cua nó, thì cỡ vài năm là sẽ bị rival cưới mất ;)), có coi thiếu heart event hay event gì của nó ko...mà bạn chơi tận 7 năm mà đến giờ vẫn chưa khắc phục được nữa àh...=((

7. watarur

nó vẫn còn độc thân mà em thề em hứa em đảm bảo nhưng hem bik bị sao

8. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

Có cách nào để tăng tim nhanh cho vật nuôi không, mình nói chuyện chà lông, mát xa mà qua 1 mùa vật nuôi chả dc 1 tim nữa @_@. Hết cách đành chơi theo kiểu sinh sản thì được con của nóa có sẵn 2 tim và phải mướn thêm tụi harvest sprites đễ giúp thì thấy chừng 1 tuần rưỡi thì có thể lên 1 tim !. À cho mình hỏi thêm là có ai đã chải lông, tắm rửa cho bò gà vịt mà đạt tim đỏ chưa, nếu rồi san sẻ ít kinh nghiệm chút, mình chơi hoài mà chỉ max là tim XANH !!!!! =((

9. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Theo kinh nghiệm của Hân thì lần đầu tiên bạn , chải lông , vắt sữa , ... thì không bao giờ được tim cao cả về sau thì mới có tiến triển được
    Thì bạn kéo chuột đều đều và nhanh nhanh là được àh

10. watarur

cũng dễ lắm bạn ạ chỉ cần bạn ấn mạnh mà nhanh nhưng nên tránh những chỗ vật nuôi không thích như gà thì tranh ở mõ và chân còn chó thì ở cổ la chân v.v... cứ thế mà phát huy nha

11. puppy2723

puppy2723 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi là cái Friendship Perdant mình mua tới màu đỏ rùi giờ làm sao để bán mấy cái màu xám được vậy?

12. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Màu xám có phải là Cursed không nhỉ? Cái đó không bán được, phải giải nguyền rồi mới bán được. 8-}

Lưu ý là hình như bản For Girl thì sau khi kết hôn mới bán được thì phải, không nhớ chính xác. :))

13. Lunar Knight

Lunar Knight Donkey Kong

Cho mình hỏi tí, nếu cưới Witch Princess thì thì nó có ở nhà chung với mình hay là ở riêng giống kiểu bà Harvest Goddess?
    Mà ai có Save Game lúc cưới Witch Princess không Share mình với, mình mún xem thử tí, tính cua nó nhưng bị lấn cấn vài chỗ.=))

14. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

Khạc khạc muốn cưới nó hổng có dễ đâu à nha, nghe nói phiên bản DS cũ thì hổng cưới được, bản V1.1 thì chưa biết !!! Mà nếu bạn đọc kĩ mấy điều kiện để cưới nó cũng oải lắm, nhất là phải phá rồi dân làng !!!.
    + Tiện thể cho mình hỏi là đã có 60 harvest sprites để hồi phục cho em Harvest Goddess, theo hướng dẫn là sẽ có 1 mini game nữa...Hiện tại mình đang ở năm đầu tiên mùa Đông, mình tới tặng quà 20 lần cho Harvest Goddess nhưng con nhỏ chỉ hiện lên cám ơn rồi xong xuôi chuồn là sao ??? tức mình moi thêm 7 quả trứng ra chọi cũng chỉ hiện ra > cám ơn > chuốn...Còn minigame của mình không cóa??? Mình đang chơi bản DSv1.1. Rất mong được bà con chỉ giáo gấp. Thankssss rất nhiều:P:P:P

15. Lunar Knight

Lunar Knight Donkey Kong

Làm sao để biết Rom mình Ver 1.1 hay Ver 1.0 vậy bạn?

16. lanceangel

lanceangel Donkey Kong

Ẹc nhìn cái tên của room đó, của mình dow về tên room ghi DSv1.1 mà...
    ->À hà hà vừa phát hiện 1 điều lạ nữa là bug "team câu cá" vẫn lập lại, sau 1 đêm đông tiền tăng lên 60 triệu, đêm đông tiếp theo nữa thì X10000 = 1 tỉ tròn...Làm ngán DS quá chừng, tăng vài triệu còn hứng thú chứ chơi cả tỷ vầy làm tui phải đập nhà đi xây lại...:P
    + Tiện thể cho hỏi thêm bà con vài cái nữa là:
    - Mình tặng quà cho bà nina được trên 100+FP rồi sao tặng bả cái YARN nhưng lại không nhận được vớ ????
    - Sao hầm mình đã xây 3 tầng hầm theo thứ tự T1 vàng T2 đá T3 rơm mà sau một đêm mùa đông nó sụp sạch sẽ cả 3 vậy ???? dù sao T1 cũng bằng gỗ vàng cơ mà ????
    - Xin hướng dẫn lại mẹo đào ngọc ở hang mỏ thứ 4 dùm... Mình rất cám ơn
    - Trong hướng dẫn phần khai khoáng nó có ghi cụ thể mấy tầng có tools và accessories, vậy thì chỉ trong mấy tầng đó có thôi hả, mình đào trong hướng dẫn thì đúng là vậy, thắc mắc là không biết tầng khác có không, có cách nào giúp mình đoán được là tầng đó có đồ hay không ??? Vì mấy tầng trong hướng dẫn có lúc có lúc không !:((

17. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

nếu bạn down ở gamevn này thì là bản ver1.1, đa số link down ver trước đều đã bị xóa =))
    tùy uploader àh, sửa cái tên thì khỏi xem luôn ;))

18. _Selena Gomez_

_Selena Gomez_ Youtube Master Race

ADC cho mình hỏi!? :) làm thế nào để nuôi vịt??? #-o trong bảng hướng dẫn có bảo là đặt xây cái hồ! mà có thấy xây cái hồ chỗ nào đâu!? :( hix...thế là thế nào???

19. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Làng này không có ai tên ADC đâu bạn à. ;))

Không biết U đang chơi bản nào, nhưng mún xây cái hồ thì trước tiên phải xây mấy căn khác trước đã, giờ tui làm biếng kiểm tra lắm nhưng trong hướng dẫn có ghi chú hết rùi mà, trong phần Building hay gì gì ấy. :P

Còn ở trên, mún kiểm tra xem mình đang chơi bản nào cũng không khó lắm, có rất nhiều cách kiểm tra (đa số là lợi dụng mấy cái Glitch mà bản 1.1 đã sửa để kiểm tra), nhưng...hiện tại tiếc là tui lại không nhớ ra cách nào cả. =))

20. Lunar Knight

Lunar Knight Donkey Kong

Cho mình hỏi tí, mình không hiểu chỗ này:
    Khi vào Game, bấm vào thằng của mình ghi Title là Learner rồi LV10, nhưng sau 1 thời gian nó tụt xuống LV0 là sao thế các bạn. @.@