Dynasty Warriors 4 : Empires

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ hướng dẫn, kinh nghiệm' bắt đầu bởi Flame, 21/8/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Flame

Flame Donkey Kong

Bạn nên tạo tưóng ở bên DW4XL cho đủ 4 loại vũ khí như Spear , Sword , Pike , Big Sword hay là Thin Sword ( tuỳ bạn ) . Bạn kiếm đủ level 11 đi rùi load qua DW4E . Nếu muốn nữa bạn hãy qua DW4E mà tạo tướng , bên DW4E có nhiều lựa chọn hơn

2. JakeSatan

JakeSatan -=Devils' King=- Moderator

phải là 5 loại vụ khi chứ bác Flame , kiếm mỏng này , thương này , kiến thường này , kiếm bự này , kích này . .. . ..
    nên chỉnh ở DW4E thì hơn

3. Raging Dragon

Raging Dragon Mr & Ms Pac-Man

Chậc, cho em thỉnh giáo tí chút nha, ai bít thì vô đây chỉ giùm :
    -Mấy cái tướng mà mình release ra rùi sẽ thía nèo
    -Mình load file saved trong Dw 4 : XL thì tại seo lại không được có Vk Lv cao như các phiên bản trước, có thể dùng file save ở phiên bản trước nó ?

4. Poseidal

Poseidal Legend of Zelda

Tướng mình release ra thì nó bỏ đi, sau đó có thể sẽ "đầu quân" cho bọn khác, hoặc mình có thể có cơ hội thuê lại chúng nó (nhưng cũng khá ít).
    Load file sang chỉ để có mấy thứ nhìn đẹp mắt thôi. Muốn lên lv cho vũ khí thì phải chơi. Mà cứ chơi lại từ đầu thì vũ khí cũng về lv1 luôn. (ức muốn chết).

5. JakeSatan

đúng bác poseidal nói, mấy tên tướng đó vẫn còn trong game và chúng có thể sang phe khác, hoặc sau này ta vẫn có thể mua lại chúng được
    mấy cái Save ở phiên bản trước chỉ để nhìn vũ khí thui, chơi DW4e thì phải từ vũ khí Lv 1

6. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

Có ai biết được điều kiện để Lv up giáp và Weapon không đánh đến Arena 17 mà thằng Liu Chan chả có một cái Lv nào chán quá đổi tướng thì sau trận Liu Chan lại lên Lv là sao dzạ mặc dù nó bị chết trận không rút lui được

7. JakeSatan

bác làm ơn post bài có dấu phẩy dùm em tí, em đọc cía bài của bác chả biết mộ tê nào mà lần cả

8. lunar chaos

lunar chaos Donkey Kong

có cách nào để bọn tướng trong đó thay đổi trang phục không?đánh mãi 1 bộ nhìn chán quá à

9. JakeSatan

poù tay , maáy thằng tướng phụ chả thể đổi được, còn mấy tên tướng chính hình như cuõng zậy

10. Flame

Flame Donkey Kong

Cái vụ này thì chỉ có máy mới làm được thui ><! Att , Def thì tuỳ theo tướng của bạn chơi ( mấy cái này tui cũng nhờ may mắn thui ^^! Tui luyện LuBu lúc nào cũng lên gần như đầy các cây hết á :D ) . Còn bạn muốn lên Weapon cho tướng thì kiếm mấy cái Weapon smith , Sword Smith , Pike Smith , Mace Smith ( ko nhớ rõ :D ) . Còn bạn muốn lên Level cho tướng thì chọn nút L1 hay R1 ấy , xem điều kiện của mỗi tướng để lên Level như thế nào thì làm như thế ấy.

11. saipan

saipan Mr & Ms Pac-Man

Hây, tôi có mấy thằng tướng bị bắt nhưng nó không theo phe địch(ko theo phe nào cả), mấy thằng tướng bên tôi cũng không tìm về đuợc, mặc dù đã chiếm được vùng đất nơi mà nó bị bắt, phải làm sao để có lại mấy thằng đó đây??

12. JakeSatan

không dễ tìm được đâu bác ơi, nó bị bắt nhưng tụi máy vẫn có thể bỏ nó mà ==> không có nó bên phe địch
    lúc này thì tụi nó biệt tích gian hồ ( chỉ tồn tại trong game nhưng vì khong theo phe nào nên bác chiếm vùng đất đó cũng chả có nó đâu ), bác muốn có tụi nó phải đợi cho đến lúc thấy có cái bảng mua tướng ấy thì may ra mới có được ( không chắc là 100% sẽ có nó đâu ). vì thế chơi DW4E thì nên cố gắng giữ gìn thằng tướng mình ưng ý, đôi khi mất rùi khó tìm lại lắm!!!

13. ruy_tânke

ruy_tânke Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

chưa chắc đâu ..có khó tìm lại thì chỉ tìm những thằng tướng phụ thui chứ mấy tướng mà mình chọn chơi được thì rất dễ tìm lại..thường thì nếu mình không thu nạp những thằng đó thì bên phe địch nó sẽ thu về những thằng đó.(vì bọn nó wá mạnh mà) với lại bọn chúng là những nhân vạt chính mà.

14. JakeSatan

ậy, mình chỉ nói là đôi khi thui chứ có nói lúc nào cũng như thế đâu cơ chứ, lắm lúc cứ vô được cái chỗ mua chúng hoài ấy chứ

15. Jose777

Jose777 Youtube Master Race

mấy bác cho em hỏi: chơi cái này như thế nào thế các bác, bản này nó ra lâu chưa zậy, em đọc cái bản hướng dẫn ở đầu mà chả hiểu gì cả
    xin chỉ giúp!!!

16. JakeSatan

chỗ bác hơi bị kém rùi đó nha, cái bản này nó đã ra lâu rùi bác ạ, bác về chơi thử xem nha.
    đây là bản DW4E nối tiếp theo bản DW4xl ( chắc bản XL bác đã chơi rùi chứ ), trong này bạn sẽ vẫn chơi ( cánh đánh, đi v.v... ) tương tự như các bản trước, tuy nhiên nó không đơn thuần như trước nữa mà bạn phải cố giữ đất và lính của mình ( để sau này làm vua ấy mà )
    trong qua trình chơi ( phần E Mode ấy ) bác có thể chọn vùng đất của mình và dùng 1 trong 3 tướng sẵn ở đó, hoặc là có thể có thể dùng 1 tên tướng của mình đã chỉnh, vũ khí sẽ bắt đầu từ lv1 và bạn chả thể giữ được mấy cái vũ khí đó sau khi kết thúc, bạn có thể mua đồ, mua lính, trao đổi hàng hoá, giúp đỡ vùng đất khác hoặc cầu cứu chúng.....
    nói chung là khá hay, bạn cứ về chpơi thử đi nhá!!!

17. Juka_Zhao

Juka_Zhao Youtube Master Race

Ôi dào , hơi đâu mà nói hả Tydus , muốn giỏi phải tự mầy mò . Có nói mãi cũng vậy thôi . Cứ để ổng về mà mò

18. JakeSatan

trời, thì người ta không biết mới hỏi, mà mình biết chút ít nên chỉ chút ít chứ, chả nhẽ người ta hỏi ma không chỉ a?

19. super_dragon

super_dragon Mayor of SimCity

tui vừa lên gamespot và biết được 1 tin mừng Dynasty warriors 5 sẽ được phát hành vào tháng 3 năm 2005,thế là bộ sưu tập Dynasty warriors của tôi sắp có thêm thành viên mới rồi

20. super_dragon

super_dragon Mayor of SimCity

tôi vừa lên gamespot xem và biết được 1 tin mừng Dynasty warriors sẽ được phát hành vào tháng ba năm 2005

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.