Dynasty Warriors 4 : Empires

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ hướng dẫn, kinh nghiệm' bắt đầu bởi Flame, 21/8/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. JakeSatan

JakeSatan -=Devils' King=- Moderator

nói thật, mình vẫn chưa lấy hết mấy cái ending trong đó thì đã chán và không chơi nữa rồi
    về sau không phải là do khó bắt ướng đâu mà là do vùng đất bạn chiến thắng không phải là thủ phủ của địch nên mấy thằng tướng vẫn còn đất dung thân:D

2. tugay

tugay Mario & Luigi Lão Làng GVN

chơi bản này nhanh phá lắm pro ơi.
    chơi có 4-5 tiếng là phá hà
    dễ còn hơn cả phần DW4 cũ

3. Flame

Flame Donkey Kong

Chơi phần DW4E này ko phải là chơi nhanh hay ko mà là chơi để rút kinh nghiệm cho DW5 , cái hay ở đây là bạn hoá thân thành nhân vật lịch sử của Tam quốc và sống theo lịch sử của Tam Quốc . Phần DW5 càng hay hơn nữa đó

4. paptimus

paptimus Mr & Ms Pac-Man

hôm trước mình đi trận Chi Bi bên phe Cao Cao, khi đánh chiếm gần xong rồi thì bị Sun Jian phóng lửa đốt phân nữa cứ điểm của mình, làm phải chạy về cố thủ và chiếm lại. đánh trận đó mệt thật đó nhưng rất vui. Sun Jian và Liu Bei đánh dữ và hay quá.

5. JakeSatan

nói chung những tướng mà mình chọn chơi được trong 2 bản DW4 trước thì khi chơi DW4E để cho chúng xây dựng lâu thì bọn chúng đnáh rất ác chứ kô riêng gì Sun Jian và Liu Bei

6. onionknight

onionknight Mario & Luigi

mới chơi được vài bữa mà đã thích dw4e roài
    hơn hẳn dw4xl
    nhưng bác flame viết cái gì ở 2 trang đầu
    đọc hổng hiểu

7. JakeSatan

àh, cái đó là do Flame viết từ faq trước khi có đĩa để chơi đó mà nên có chỗ còn sai và mấy cái khung mua đồ thì nói là nút vuông đó mà....

8. Nguyen Toan

Nguyen Toan Mr & Ms Pac-Man

Trong một lần tình cờ tôi đã phát hiện được cách đổi trang phục cho nhân vât giống y như DW 4. Cách làm như sau: trong lúc chọn 3 tướng đi đánh, vd: bạn chọn Lưu Bị sau đó bấm nút vuông nó sẽ hiện ra bản chọn đồ cho nhân vật của bạn. Lưu ý bạn chỉ chọn được trang phục ở hàng thứ nhất (nhân vật bạn đem đi đánh) không chọn được hàng thứ hai và ba.

9. tieutrucphong

tieutrucphong Mr & Ms Pac-Man

tui chơi hoàn tất hết phần XL rồi đầy đủ vũ khí luôn nhưng không load qua đwợc sao vậy không hiểu làm ơn chỉ tui với cám ơn trước
    chỉ rõ cặn kẽ luôn nha nhw làm thế nào vô rồi load làm sao
    tui bỏ cục save vào rồi nhưng không có nó toàn là lvl 1 không àh

10. tieutrucphong

các bác ơi sao không ai chỉ cho tui hết vậy tui đợi lâu quá rồi đó
    không ai thèm chỉ chotui hết sao tui chơi lấy hết rồi mà giờ chơi lại mệt quá không hứng thú đâu
    Nội lấy thượng phương hoạ kích cho Lu Bu thì hết hứng luôn đánh chiếm gần hết vản đồ luôn tiền lên tới mấy chục ngàn luôn mà lhông có đồ để mua nữa nên nản quá giúp giùm đi mà
    mau lên các bác nhá em không đoẹi lâu được đâu

11. tieutrucphong

làm sao biết đó là kinh đô của địch vậy điều này có ghi trên bản đồ lhông
    làm sao thu phục đwợc tướng địch nữa
    để có thể không cần đánh mà vẫn có thành thì làm cách nào
    còn làm sao để cho kinh đô của ta không bị đánh hoài tui chơi đội của Cao Cao thì bị đánh ít nhất là tới 4 đội lận làm sao để tụi nó không đánh mình ttập thể đây tui phải mất tới 6 món item rồi đó để đổi lại không bị thua đó chỉ giùm coi lẹ lên đi cám ơn cac bác trước

12. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

1. Ko load save từ bản XL sang được đâu, mỗi lần chơi phải luyện lại từ đầu ( mất hứng vật)
    2. Lấy Vũ khí level cao thì phải xây các nhà rèn, đọc description của các nhà đấy thì biết, Dogmeat ko nhớ.
    3. Kinh đô của địch là thành có thằng chủ tướng của nó. Vào Info mà xem. Chiếm được thành ấy, bắt được thằng tướng thì tất cả thành của nó thành của mình.
    4. Để kinh đô của mình ko bị đánh thì... Chịu, ko biết, Dogmeat chẳng bao giờ bị nó đánh cả, chỉ 30 turn đã thống nhất thiên hạ, sau đó thì... bỏ, ko chơi nữa, trò này chán phèo ehhehhêhh #>:)

13. JakeSatan

có nhiều cánhc lắm, dùng item để đổi này, dùng tiền mua này, bắt sống nó này:))
    ak ak, kô đánh mà đồi có thành thì nghỉ chơi cho rồi :o
    muốn kô bị đánh thì mỗi lần có cơ hội hãy kí hoà ước với tụi nó
    vũ khí phải luyện từ đầu lại mới thú vị:))

14. tieutrucphong

thú vị cái mốc xì không có thời giờ rồi mà mỗi lần muốn chơi một đội mới lại phải luyện chết mồ luôn không có hứng thú gì cả thật mất hứng.
    tui giải mã ba đội xong là tui không còn hứng để mà chơi tiếp nữa lần nào cũng giống nhau lần nào cũng tìm thằng tướng chính mà cướp thành của nó rồi trở thành vua thiệt không còn gì để nói nữa tui chán quá nên hôm nay chuyển qua DW5 chơi cho quên đi cái trò moi tiền con nít này tức quá

15. JakeSatan

thì DW4E là như thế, chỉ tiếc là có 23 vùng đất àh, chiếm một loáng đã hết roài, kô đã gì hết àh

16. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia

thế nên từ có 1 vài các DW đều giở hơi vậy đó . Thui ko nên chơi nữa , có chơi thì phá cho cái Game đó tan tành luôn , phải ko anh Dogmeat nhẩy ! E ÊHHHEHHÊHH

17. Rex Yori

Rex Yori Youtube Master Race

cho tui hỏi cái :
    -1 lần tui thử chơi bên fictional , chế độ Easy . Sau khi đánh chiếm chì còn hình như là 6 vùng . Lúc đó tui đã nâng cấp toàn bộ weapon lvl 10 hết rồi . Lúc chuẩn bị đánh thêm 1 vùng nữa tui đã chọn 3 tướng là : Lu Bu , Ma Chao , Wei Yan . Trong lúc chơi thì kiểm tra weapon . Thấy chúng đồng loạt biến thành lvl 11 , có effect tè lè hết . Zậy là sao . Mấy trận sau tui bỏ ra 1 trong 3 thằng này thì weapon chỉ lvl 10 . Có ai lý giải dùm cái ::(

18. JakeSatan

ek, cái DW4E này thì vũ khí lv11 chỉ sử dụng đc một lần mà thui, sau đó phải nâng cấp lại mới sử dụng tiếp
    nếu muốn dùng vũ khí lv11 hoài thì bác cứ lấy thằng GrandGeneral của mình mà dùng nó hoài ( để ý lúc mua đồ thì sẽ có thể gặp phong GG đấy, khi nào thấy thằng ưng ý thì mua ngay:)))

19. SVA2006

SVA2006 Mr & Ms Pac-Man

chẹc , hôm qua đi cái lày , tự nhiên lụm được con shadow rồi , he he , phải kiếm thằng Ma Chao để đánh thôi
    Con shadow đổi được ở vùng dưới đất của MaTeng 1 chút , các pác để ý kỹ vùng đó nha ;;)

20. JakeSatan

hic, mỗi lân chơi mỗi lần khác đó bác ơi, lần sau đã chắc gì đổi đc ở vùng đât đó nuaễ chứ

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.