Dynasty Warriors 5 : Giới thiệu và hướng dẫn hoàn chỉnh

Thảo luận trong 'Hướng dẫn hoàn chỉnh' bắt đầu bởi Flame, 7/3/05.

1. khanh_trang

khanh_trang Donkey Kong

Dòng chữ màu xanh nào mới dược chứ , tôi làm mấy cái quest lấy đồ kia có thấy dòng màu xanh nào hiện lên đâu , chỉ thấy trên bản đồ nó nháy 1 lần thì chạy ra đó thì thấy đồ thôi mà , tại vì tui cũng làm cái quest lấy xích thố này mấy lần rùi , toàn làm đúng như vậy , giết mỗi thằng trong vòng 1 p , mà tui giết còn chưa tới 1p( tai vì mấy tướng mạnh của tui max hết rùi lên đánh rất dễ),thấy nó nháy rất mạnh ở chỗ chủ tướng mình , nhưng lần nào cũng vậy chẳng bao giờ thấy dồ cả,có ai biết thì chỉ dùm rõ vị trí của nó đi(ví dụ như nó ở gần cái gì gì đó chẳng hạn...).

2. sokis

sokis C O N T R A

Bn ko nên làm thế vì làm thế rất dễ lộn vì nhìu khi làm đúng mà khoảng 5s sau mới có vì nó thường nháy ở những chổ khác VD:bn giết 50 Ko ở chỗ kia thì nó sẽ nháy chỗ đó trước rùi nháy chỗ có Item sau cách tốt nhất là bn vào phần History kiếm dòng chữ màu xanh là cây nó tên là Suppy Item coi nó xuất hiện chỗ nào thì chạy lại lấy vậy thui .Còn về cách lấy xích thố thì tui đã chỉ rùi gặp thằng nào thì đập chít thằng đó trước trong vòng 1 phút nhưng mà nhớ là ko giết Zhao Yun nha Zhao Yun phải còn sống mới lấy dc hồi chiều tui quyên ko nói thông cảm nha

3. forever_love1986

forever_love1986 Mọt Đài Phong Thần

Bạn nói sai rùi Sokis, phải nói là cả 3 anh em tròng vòng 1 phút, chứ ko phải là mỗi đứa 1 phút, đi kiểu này sao ra.

4. sokis

sokis C O N T R A

Tui cũng ko nhớ chắc cho lắm vì hồi đó tui đi 2 người nên đánh ko có coi thời gian nên cũng ko bít chắc nếu có sai thì cho xin lỗi

5. khanh_trang

khanh_trang Donkey Kong

Quác, đánh 3 anh em nó trong vòng 1 phút ??, kể cả cho được 4 thằng lã bố max vào cũng chẳng làm được thế đâu , từ khi gặp thang Quan vũ đến khi gặp lưu bị ít nhất cũng phải mất 1 rồi đó ông , chứ đừng nói đến việc giết cả ba anh em nhà nó, mà lại muốn gặp thằng thằng trương phi phải giết được thằng quan vũ trước đã , giết thằng ôn lưu bị thì khó vãi ra , làm gì có chuyện đó . Mà ông bạn sokis bảo vào phần history nào vậy?tui chằng thấy cái phần nào tên là hisstory cả , ấn nút gì để hiện lên phần đó thế?

6. sokis

sokis C O N T R A

Ah tui quên Hisyory là bên DW4 còn bên DW5 là Batte log (ko bít đúng ko nữa) Còn về lấy con xích thố thì chỉnh easy cho dễ lây nếu dc thêm máy 2 nữa cho chắc

7. Hero 2005

Hero 2005 Mr & Ms Pac-Man

Híc,hướng dãn kiểu này thì ai dám hỏi nữa hả trời...

8. sokis

sokis C O N T R A

Vậy chứ bác Hero 2005 muốn trả lời làm sao ? Bác muốn trả lời thì trả lời đi ,chứ bác nói mà ko làm thì đừng nói

9. khanh_trang

khanh_trang Donkey Kong

Còn việc này nữa tui muốn hỏi mấy huynh .Về việc lấy con Storm Saddle đó , kô biết có ai biết hòm đồ nó xuất hiện ở đâu kô vậy? À mà tui thấy mọi người nói đến con ngựa không bao fiowf ngã đó , nó là con nào vậy , tên gì thế?

10. sokis

sokis C O N T R A

Con ngựa ko té thì nó tên là shadow ,còn về sự xuất hiện của hòm đồ thì tui đã nói rùi bn làm đúng hết các nhiệm vụ xong thì vào phần Battle Log mà xem chứ đâu có chỉ vị trí chung chung dc

11. khanh_trang

khanh_trang Donkey Kong

Hình như mấy bác hướng dẫn game này nhầm hay sao ý nhỉ , đã có ít nhất 3 -4 quest tôi làm đến chục lần rùi mà chẳng ra đâu vào đâu cả ví dụ như quest lấy cái Art Of War chẳng hạn các ông bảo giết hoang gai xong thì tìm giết KM , lần nào tui cũng làm y nguyên như vậy tui chơi 2 người , 1 người phục sẵn ở chỗ thằng KM , còn 1 người đến chỗ thằng Hoang Gai xuất hiện , khii nó xuất hiện thì thịt luôn , còn người bên kia thì cũng thịt luôn thằng KM , vậy mà đánh như vậy đến 5 ,6 lần mà chẳng thấy cái gì rời ra cả.Hay như vậy lấy con ngựa không ngã cũng vậy , tui đi dọn sạch hết cả phía đông bắc lẫn tây nam , rùi đợi 2 thằng tướng kia ra giết chúng còn chưa tới 10s(tui luôn chới 2 người, các nhân vật của tui đều max hết rùi mấy thằng lã bố ,mã siêu .. thì mạnh dừng hỏi ) vậy mà cũng chẳng thấy gì hết .HAY NHƯ CÁI VỤ lấy con ngựa xích thố cũng vậy (quest này tui đánh không đưới 20 chục lần đâu nhé) ở trên thì mấy ông hướng dẫn là có 1 phút để kill mỗi thằng , nhưng đến dưới này lại thấy có người bảo trong 1 p phải kill cả 3 thằng , thế tui bó tay luôn , nhưng cũng phải nói tui đã mlamf đủ mọi cách để giết 3 thằng này trong khoảng thời gian nhanh nhất có thể rồi đó mà vẫn chẳng thấy kết quả gì , thế mà hầu hết những cái quest trước đây tui lấy như : đò cuối của lã bố ,mã siêu triệu vân ,quan vũ , rồi ngựa của lưu bị , hổ........ nhiều nhất là tôi chỉ làm từ 2-3 lần mà thui , còn hầu hết chỉ 1 lần là được luôn rùi . Lên tui cũng mong các bác xem xét lại ai đã từng chới qua là tốt nhất , chứ chỉ hướng dẫn theo kiểu dịch lại của các bản hướng dẫn của nước ngoài thì các bác cũng lên xem lại tí nha , rùi giúp tui mấy vụ này với.

12. sokis

sokis C O N T R A

Rùi bác nói đã giết 2 thằng Huanggai lẫn KM rất là nhanh nhưng bác có thấy cái thông báo là KM rút lui chua hay giết thẳng luôn ?
    Còn về con Xích thố thì giết tụi Lưu ,Quan ,Trương trong vòng 1 phút nhưng ko để Zhaoyun chít
    Còn con Shadow thì theo HD bảo giết 2 thằng tướng trong vòn 45s thì tui làm như thế đều ra hay có khi nào bác làm lộn ko

13. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia

lấy ngựa Xích Thố có gì khó . Vô trận chạy lên gặp Trương Phi trước rồi giết , sau đó chạy vòng sang giết ngay Quan Vũ , rồi cuối cùng chạy sang bên trái giết Lưu Bị , trong lúc kill thời gian là dưới 1 phút , gặp lần luợt từng tên , gặp ai giết nấy , đợi 30s có thông báo , xem có truợt ko nào , trượt tui chấp nhận để Mod warm 20%

14. sokis

sokis C O N T R A

Sao liều vậy Juka_Zhao lỡ thằng nào ghét bác nói ko dc thì chịu warn ah

15. JakeSatan

JakeSatan -=Devils' King=- Moderator

Juka giờ trách nhiệm ghê:)):))
    làm sai be bét cả rồi nói sao kô ra:
    1.Bỏ việc chơi 2 người đi, chơi 1 người coi nào
    2. Art Of War: đợi có thông báo KM rút lui thì mới đc giết nó, ham chém giết sớm quá làm gì
    3.Ngựa Shadown: 1 người kill cả 2 thằng trong 45s từ khi tụi nó xuất hiện máy nó mới cho con ngựa he he
    4.Red Hare: kill 3 anh em Lưu Quan Trương trong vòng 1ph từ lúc gặp thằng đầu tiên ( nên gặp Trương Phi )
    Bảo đảm làm đúng như thế là ok, nếu kô có thì...cho mod warn... Juka 50% he he:)):)):))

16. Jukanius

để chứng minh lời nói là có giá trị , có trọng lượng .
    * Ai thù ai oán kệ xác nó , chớ tại hạ có ai mà thù , đứa nào thù nói sai thì coi như là nó tự vả vào mồm mình chứ đâu đến người khác nói hộ cho tui ;))

17. sokis

sokis C O N T R A

Anh hùng quá hén nhìu khi nó ko vả vào mồm mình đấy chứ
    Còn thằng cha TydusTHT này còn ghê hơn nữa giết bn bè ko cần dao

18. congtu2512

congtu2512 T.E.T.Я.I.S

Bản tiếng anh của dw5 có chưa.sao mình ra hàng hỏi họ bảo chưa có

19. Jukanius

Huynh ác quá , sao nỡ kêu mod chém em :-( .
    * Mà nói chung là ko sai được =)) , => ko chết

20. forever_love1986

forever_love1986 Mọt Đài Phong Thần

Lộn xộn quá nhen, dạo này Zhuka chơi chiêu mới nữa chứ, còn bài đặt hù warn với nhau, oách thiệt chứ, mốt mà bị thiệt đừng la ai ác :D