EA Land - The Sims online

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Ng Cheuk Hai, 28/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lady_killer_t9

lady_killer_t9 Youtube Master Race

mình cũng down giống như bạn, down free thì chỉ được như vậy và phải chờ, còn nếu muốn down link trực tiếp thì phải đưa nó 5$ để có được D-Link.
    ở trên đã có link đăng kí rồi đó, bạn vào rồi chọn Create a new EA member account

2. vusuong3000

vusuong3000 Youtube Master Race

Bác ra hàng net buổi đêm down cho nhanh. rồi lấy con usb copy về nhà chơi em phai vượt rào đi chơi đêm down về đó giờ chơi thoải mái

3. lady_killer_t9

hướng dẫn cách tìm một ngôi nhà để bạn đến sinh sống, tập luyện, thư giãn và nghỉ ngơi:

sau khi tạo xong 1 con Sim, bạn sẽ gặp giao diện như sau, rồi tiếp tục làm theo hướng dẫn để đến ngôi nhà như trong hình :

đây là chủ nhân của ngôi nhà:

hiện tại mình đang sinh sống tại đây bởi vì chủ nhà rất mến khách, mỗi khi bạn ghé thăm sẽ được chủ nhà chào đón rất nồng hậu (chú ý chủ nhà là người thật, ko phải NPC do game tạo ra). Nếu có khó khăn khi bạn có thể đến đây và gặp mình, nick là B-PlayR, còn từ 8h p.m - 4h a.m (giờ trong game) thì mình đi làm nên ko có ở đó.

ảnh tắm cùng người đẹp :))

4. minhhung_ty

minhhung_ty Youtube Master Race

cho hoi cai. down game roi. udate thanh cong. khi login nó báo internal error. k choi duoc. giờ làm sao.... hic...

5. Water™

Water™ Youtube Master Race

Xin hỏi lúc nhấn vào EA-Land, các anh vào cái nào ? The Sims Online, EA-Land (beta), Test Server, Test Server-3 ?

6. lady_killer_t9

bạn post ảnh lên để mình xem là lỗi gì

trước kia game này tên là The Sim Online nên đó là server cũ, còn EA Land là bản mở rộng của The Sim Online và hiện giờ đang Beta nên khi chơi bạn vào EA-Land (beta)

7. minhhung_ty

minhhung_ty Youtube Master Race

ok loi do acc... ai vo choi thi lien he " lee tunner" hay "leetunner86" trong nay it nguoi viet qua... minh dang o ke nguoi khac.... 2 men 5 girl....

8. vusuong3000

Theo em biết khi down sim online về xong mọi người đừng chơi luôn vội hãy reset máy để lưu sim online vào thì kô có hiện tượng báo internet error . Còn một trường hợp mình cũng bị wa như thế là trước khi chơi sim online mình có chơi 1 hay 2 game khác nên khi vào cũng báo lỗi như vậy ^_^ chỉ việc reset máy là ok

9. Water™

Water™ Youtube Master Race

Nghe vậy thì thấy mọi người ai cũng chơi dễ dàng nhỉ.... :(. Không biết mọi người update bao nhiêu thời gian ?

10. lady_killer_t9

mọi người đọc tin này và tự quyết định xem có nên chơi EA Land nữa ko nhé, và tin này cũng giải quyết 1 vấn đề khi bạn chơi game là tự hỏi tại sao đi làm mà ko được tiền Simoleans (mặc dù vẫn có bảng hiển thị nhận được bao nhiêu tiền sau mỗi ngày làm việc):

Sự khác nhau giữa một Free players và subscribers (chú ý đoạn Earning money)

Mã:
    http://ea-land.ea.com/web/tutorial/freeplay/Differences.html
    còn mình thì chắc chắn là bỏ game này rồi.

11. Rockman X

Rockman X Mr & Ms Pac-Man

1 số thông tin chung nhất của the sím online mới:
    1. free player đừng đi làm vì sẽ 0 có tiền.
    2. luyện skill ở skill house sẽ nhanh hơn ở nơi khác, nhưng thật ra chỉ cần có chừng 3 người học skill cùng loại với mình thì vẫn nhanh như thường
    nếu có càng nhiều người học skill giống mình thì mình sẽ học skill nhanh hơn
    3. chế độ kinh doanh:
    cash-in: 1$ = 989 simoleons( mua simoleons trong game)
    cash-out: chưa rõ, nhưng chắc sẽ nhiều hơn (ai biết, nó bảo thế)
    4. bảo trì game: có những lúc ea land sẽ xám xịt hoặc biến mất, đừng cố vào vì sẽ bị internal eror
    5. free player: không vào dc nhà khác trừ residental house, mua đất xây nhà thì nhỏ hơn so với mấy thằng paying player, nói chung rất khổ
    6. kiếm tiền cho free player: hãy xin làm việc cho 1 shop nào đó, bạn hãy đề nghị 1 mức lương thích hợp, rồi chỉ việc làm roomie ở trong đó online suốt ngày. khi có dc khoảng 10000 simoleon rồi thì chỉnh chế độ cash-out (hok biết xài dc chưa, tui chưa thử vì không có cái thẻ tín dụng rỗng để xuất tiền vào) để có tiền trả để làm paying player
    7. ăn mấy cái ripe fruit trên mấy cái cây sẽ tăng 1 skill
    8. 1 người học skill sẽ là 25% speed, 2 là 37%, 3 là 49% và 4 là 71 %.....................với điều kiện duy nhất là phải cùng học 1 loại skill

tạm thời mình nói nhiu đó thôi, mốt phát hiện thêm mình sẽ nói

12. Rockman X

mà quên nói 1 chuyện: chơi the sims online thì chơi ở test center đi đừng chơi bên ea land vì test center free trial player có thể chơi như paying player mà không bị xóa nick mà luôn luôn có dc update trước vì test center là nơi ea land cung cấp các thử nghiệm khác nhau và update nên chơi rất thoải mái mà chả sợ bị rết bao h

13. vusuong3000

Bác nói test center thi phải cho anh em đường link chứ nói thế em chịu thôi T_T

14. Rockman X

chài
    server the sims online có 2 cái, 1 cái tên ealand( cái 1) và 1 cái test center 3 ( cái 2) chứ việc chọn server rồi đăng nhập thôi

15. river0607

river0607 Donkey Kong

Mình mới vào chơi thử thì thấy có 4 mục để chọn theo thứ tự là:
    1.EA Land
    2.Test Center
    3.Test Center 3
    4. Sim online (mình đang chơi ở đây)
    bạn hướng dẫn cụ thể 1 số cái được ko?
    _ Xin việc ở 1 shop nào đó là ở đâu? Xin thế nào? Gửi PM cho chủ shop à?
    _Skill House ở đâu vậy? Làm sao vào bạn?

16. Linh_AcQuy

Linh_AcQuy The Warrior of Light

hix!nhưng mà hem có SIm2 thì chơi chi!mình thích SIm2 hơn là 1 mà không có!

17. Rockman X

chỉ chơi dc hoặc ea land( cái thứ 1) và test server(cái thứ 2) thôi, và cũng chỉ chơi dc 1 trong 2, nếu mún chơi cái kia thì phải patch lại cái server tốn khoảng 13mb8

18. Rockman X

ở test server 3:
    1. do chơi dc như paying player nên tha hồ vô skill house luyện với maximum là 118%, khuyến cáo vô Skillful paradise và GornumanTip vì ở đó có mấy em phục vụ sinh đẹp có thể buff social và energy mã cho bạn trong 10s, tiếng anh mún yêu cầu lịch sự để nó chịu buff nhớ thêm please :D
    2.yêu cầu cơ bản để làm roomie là cretivity 8 để có skill buff. ngoài ra nếu có cooking cao thì cũng tốt
    3.mún kiếm tiền thì qua Pizza Time chỗ tui làm việc để kiếm tiền bằng cách làm pizza, hướng dẫn làm pizza :http://sims.stratics.com/php-bin/show_content.php?content=26444
    yêu cầu 1 trong 3 cái: cooking, charm và body. mới chơi thì đừng nên lead mà chỉ list thui
    4. đi làm 0 nhiều tiền bằng làm pizza hoặc mở shop kinh doanh
    5 nên hiểu các từ viết tắt ( VD: hc là home cooking, tức là nhờ nấu ăn)
    6. khi chơi cấm phá người khác( làm giảm social bằng cách phá)
    7.thà làm roomie cho dzui đừng mua nhà,chỉ mua nhà khi cầm chắc vài trăm nghìn simoleon trong tay, nếu xây nhà skill thì nên phục vụ người ta tận tình để người ta cho tìn (tip)
    8. xin làm roomie phải đàng hoàng và phải chọn nhà nào có chủ nhân là người khác quốc gia để có h chơi khác nhau và giữ nhà luôn online.
    9. kiếm ai dạy skill cho mình vì học skill của 1 người đã max skill thì chỉ cần 8h trong game là mình cũng max
    10. mún kiếm tiền thì vào money house có chừng hơn 20 người mà làm jam hoặc pizza, khuyến cáo: pizza time
    11. ý nghĩa của các nhà:
    _ welcome( bắt tay): ai vô cũng ok, thường, chỉ có điều khó giảm sức khỏe( giảm rất ít mà rất lâu mới giảm)
    _ money($): càng nhiều người bên trong thì làm việc lương càng cao
    _ skill( cây búa): tăng % so với ở nhà khác , maximum của nhà khác là 72% trong khi skill house là 118%, càng nhiều người học 1 loại skill thì càng tăng
    _servise ( ly cà phê): hồi phục cực nhanh, gấp 7 8 lần so với nhà khác
    _ entertainment (mặt nạ): hồi phục nhanh nhưng chủ yếu là fun
    _ romance (trái tim): hồi phục trung bình, chủ yếu là chat kiếm bồ hoặc kiếm bạn cho job vì sẽ nhanh hơn
    _ shop ( thùng quà) : mua đồ hoặc mua skill về xài ( cái cây trồng skill), người sở hữu thì có thể đặt giá đồ để bán như Sims 2 open for the business
    _ game ( xí ngầu): chắc cũng như entertainment, nhưng có nhiều trò chơi giải trí thuộc dạng nhóm( nhiều người chơi) hơn
    _offbeat ( vịt): như welcome, thường hơn tí xíu
    _ residental( nhà): nơi ở =.=
    khi xây nhà nhớ chọn đúng loại mình cần, nếu hok cả tuần sau mới đổi dc

tạm thời nhiêu đó thôi,mốt hướng dẫn típ, có gì cứ hỏi

19. river0607

river0607 Donkey Kong

Mình vừa chuyển wa Test server 3 chơi rùi đó, nick SnowAngelvn, có gì add bạn giúp đỡ, hướng dẫn với nha
    Mình đã xin được 1 room trong Apartment của 1 hostess dễ xương rùi. Giờ bắt đầu kiếm tiền $_$ ,mún decorate lại room wa ^^
    P/s: ủa, mới nhìn lại, sao có $100 trong người nhỉ, vừa vào sv cho à ?

20. girlovely

girlovely Donkey Kong

HI, tui cũng mới chuyển wa test server 3 chơi nhưng sao nó hay bị văng ra ngoài wa???
    Ko bik mọi ng` có đế ý ko. Cái Cherry Blossom Villa trc cửa nhà có cục gạch y chang cờ VN :D
    Bữa kia vào Chery Blossom Villa kiếm B-PlayR wa chòy mà hok thấy đâu hết!!!
    PS: gặp đc SnowAngelvn bên đó, hí hí. Tui cũng đc cho 100 nè. Chả hỉu nữa???
    Định mua paypal chơi cho nó sướng

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.