EA Land - The Sims online

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Ng Cheuk Hai, 28/2/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Hix vậy là phải đóng tiền huh?

2. 0rosimaru

0rosimaru T.E.T.Я.I.S

ủa bạn ơi sao emali của mình đâu có nói gì tới tiền đâu mà bạn coi ở đâu vậy có thẻ chụp hình len choi coi ko ?

3. vakhang8789

vakhang8789 Mr & Ms Pac-Man

THANKS BẠN NHÁ ^^. Mà cái này nó cho FREE Trong thời gian bao lâu vậy bạn

4. girlovely

girlovely Donkey Kong

Chơi khoảng 10 ngày trở lên EA mới gửi email "đòi tiền", và các bạn chú ý email sẽ đến trong BULK MAIL chứ ko nằm trong INBOX (fải dặn kĩ ko thui mấy bạn ko để ý>_<)
    Mình cũng ko rõ nữa, có người nói FREE lun có người nói đóng tiền và có người cũng "bị" EA gửi email đòi tiền như mình>_<
    Hình email đó gửi sau nhé (vì fải upload lên photobucket mừ>_<)

5. vakhang8789

mấy bạn oi cho mình hỏi là mình gọi điện thoại taxi chở đến chỗ làm rồi, mà sao mình không thể vào bên trong cánh của để làm việc được vậy. có cần dòi hỏi hoc kill mới được làm việc không vậy mấy bạn=((

6. girlovely

girlovely Donkey Kong

Mà bạn làm nghề gì mới đc chứ???? Nói rõ ràng xíu đi bạn
    Wà tặng Zenki nhân ngày mừng SN nè==>Hứa là làm rủi đấy nhá:;):D
    [​IMG]==>Trc khi thành fẩm muối Iod ( tặng ông nguyên kho muối ăn cho thông minh...Hứa cho 10kg mà giờ cho 10 tấn lun đấy:D:D:D)
    ==>Sau khi thành fẩm MUỐI IOD[​IMG][​IMG]
    Muối là gia vị quen thuộc của người Việt Nam, được sử dụng rộng rãi trong chế biến và bảo quản thực phẩm. Tuy nhiên không phải ai cũng biết cách sử dụng muối hợp lý và khoa học để phát huy tác dụng và hạn chế tác hại của muối đối với sức khỏe con người.
    Vai trò của muối đối với sức khỏe
    Muối giúp cân bằng thể dịch trong cơ thể, sự tồn tại và hoạt động bình thường của tất cả các tế bào, hoạt động chức năng của tất cả các cơ quan và bộ phận trong cơ thể.
    Ngoài ra, muối iốt còn làm giảm nguy cơ mắc bệnh bướu cổ, thai chết lưu, đẻ non, tử vong sơ sinh, giúp trẻ phát triển trí tuệ đầy đủ. (đặc biệt là Zenkivn:D:D:D)

(Trích Tin Tức Online)

7. muoidot1

muoidot1 Youtube Master Race

@anh nhiều thế =.= ăn ko hết hay ba ăn cùng di :))

8. jacklai

jacklai Youtube Master Race

Tại đi trễ giờ chứ sao, bạn phải tới đúng giờ, tới trễ là phải đợi 1 round rồi mới vào dc.

9. AzuriVN

:hug: :hug: :hug: HAPPY BIRTHDAY TO ZENKI :hug: :hug: :hug:

@jack: bạn có thể đi làm bất cứ lúc nào trong giờ làm. Vd mình làm từ 8h - 4h thì mình thường đi lúc 2h. Tại nếu đi từ 8h thì sẽ ko đủ mood. Nếu mún lên chức thì nên đi giờ đó, còn nếu ko thì phải có 5 green bar roài đi làm từ 8h - 4h ( khoảng nửa tiếng ).

10. vakhang8789

ÀH MÌNH LÀM NGHỀ SỮA CHỮA HAY LÀ CHẾ TẠO MÁY MÓC GÌ ẤY
    MÌNH CÓ ĐỨNG CHỜ HẾT 1 ROUD CỦA NÓ NHƯNG MÀ KHÔNG HIỂU SAO MÌNH KHÔNG THỂ VÀO ĐƯỢC BÊN PHÍA TRONG CÁNH CỦA CŨNG NHƯ KHÔNG THỂ NÀO ĐỤNG ĐẾN NHỮNG VẬT DỤNG TRONG ĐÓ ĐỂ LÀM. GIÚP MÌNH VỚI MẤY BẠN

11. Rockman X

Rockman X Mr & Ms Pac-Man

trước hết mình xin chúc mừng sinh nhật bạn Zenki bằng 1 bài hát nho nhỏ:

happy birthday (and) bóp you, happy birthday (and) bóp you,happy birthday happy birthday happy birthday (and) bóp................ you,

kế típ, mình xin đính chính lại lời của anh nguyễn: trời ơi là trời, tui đã bảo là free vĩnh viễn rồi mà có con nó cứ cãi hoài mệt quá, nó gửi mail đóng tìn là tại bà tạo con bên EA land trước, hết 14 ngày bên đó là nó đòi đóng tìn, đã vậy còn la oang oang dzậy à, nếu bà muốn biết có đóng tìn hay không thì coi nguyên văn nè:
    The rules are different in EA-Land and in Test Center 3:

Because we do not intend to ever enable the 'cash-out' feature in Test Center 3, we are able to let free players experience the full game experience there, as they would if they were playing as subscribers in EA-Land.

dịch nghĩa: luật chơi sẽ khác đối với test server 3 so với EA land:
    chúng tôi không có ý định mở chế độ rút tiền bên Test Center 3, nên chúng tôi có thể để cho các bạn chơi miễn phí với toàn bộ chức năng của game như các bạn đóng tiền chơi bên EA-Land
    (MOMI)

bởi vậy bà làm ơn hỏi tui kĩ trước khi oang oang trong forum, nghe ngứa tai quá, cứ làm như tui xạo không bằng, lần này là lần thứ 2 tui bị bà sửa lưng sai be bét rồi đó, còn lần thứ 3 thì tui nghỉ chơi bà.

xin lưu ý các bạn có ý định đi làm: đừng đi làm mà, làm pizza với tui đi, hiện nay chúng ta có akira sắp max body, tui đã max cooking và đang hết sức với charm và snow mới max cooking , nếu như đi làm pizza bi giờ thì tìn cũng hơi bị nhìu.

cuối cùng, mình xin tóm tắt lại nội dung mình định họp cho các bạn: mở khu đô thị Oasis Paradise để tạo chỗ ở cho các simer việt vì cứ cái đà này thì nhà của snow sẽ sập. về nội dung của Oasis paradise thì chúng ta sẽ có 1 shop (snow) 1 nhà skill (tui) và 1 nhà tìn ( chắc giao cho Anh Nguyễn) và sẽ do chúng tay thay phiên quản lí để đưa hệ thống nhà chúng ta lên top server.

có thắc mắc gì hỏi tui cho lẹ, hỏi Anh Nguyễn là bán nhà giá bèo ( không nói bán sạch mà không có gì vì ít ra bà đó chỉ biết dc một số cái )

PS: Zenki iu vấu của Moon ơi, chìu nay lên yahoo Moon nhờ cái nài nài hay lém , trả công bằng cách bán skill free cho Zenki chịu hem??? bán ông 5 skill nhé:D

12. muoidot1

muoidot1 Youtube Master Race

@moon thank ba nhé ...=.= nhung tra cong max 5 skill a

13. river0607

river0607 Donkey Kong

Theo tui biết thì Pizza Time của Moon đang ở là khu Treasure Island (nhà tui cũng thế,vì sát nhau nên 1 người ở PizzaTime đã Pm tui kiu join), tức là bà định mở 1 nhà skill riêng à ?
    Vấn đề là bà có đủ tiền để mở 3 cái nhà đủ tiện nghi để phục vụ mọi người ko? Nhà mà ko đầy đủ thiết bị + phục vụ tốt thì ít người vào -->lên top nổi sao? Nhớ lúc trườc Moon đã từng nói với tui, cần khoảng 100k để xây được nhà như thế, đặc biệt là nhà skill

Vậy giờ Moon có nhiêu tiền rồi ?Bữa hình như zenki nói trong người Moon có $200 lúc ông ý luyện skill giúp,ko bit tui có nhớ nhầm hem? Ko lẽ bà cất hết tiền đi rùi à? Sợ trộm à?

Bà nói nhà tui sẽ sập là sao? Có thể giải thích rõ khi nào thì sập, lý do để khắc phục ?Nhớ lúc tui xây nhà, bà nhảy vào nói nhà này chưa đến 3 bữa là sập cái chắc, có tiền đóng bill ko mà xây nhà ....,còn dọa tui Bill 2k/ ngày #>:) Giờ lại muốn xây 1 lúc 3 cái nhà ? Tui thấy nên tập trung phát triển và củng cố 1 nhà cho tốt và tích lũy tiền trước đã, rồi join vào 1 group nhà kha khá ( hiện giờ nhà tui đang ở chung group với Pizza Time của bà ) còn nếu Moon đủ giàu để xây 3 nhà cho mọi người quản lý thì bàn lại sau)

Cuối cùng, nhà store chỉ là tạm thời để mua đồ đạc thoải mái, nếu kêu tui mở cố định store thì chắc ko đâu, vì còn phải đi học skill, đi kiếm tiền...ở nhà store buồn chết mất

P/s : Happy Birthday to Zenki

14. Rockman X

1. đúng như Snow nói, tui định độc chiếm top của test server 3
    2. đúng thế, 100k để phục vụ tốt, nhưng chỉ cần 10k để lên top:D
    3.đúng như snow nói lun, tìn tui cất hết rồi ( give money) để phòng trường hợp khi tui test cái bot của Sims online bị ban nick thì mất tìn, chứ tìn thì đã 89435 rồi
    4. tui nói sập vì bà hô có 3k mà đòi mua nhà mua đất tùm lum thì còn gì tìn bill, mỗi lần bill 2k là đúng, nhưng đối với những nhà trình độ như skillful paradise đồ thui
    5. thì tui có nói gì pà đâu, hay là bà định đổi với Anh Nguyễn làm nhà tìn? =.=

P/s: sắp tới sinh nhật tui ùi....

15. vakhang8789

cho mình hỏi là mình đang xin đi làm ở 1 night club, sao mình chọn vào cái điện thoại để gọi taxi đến chở đi làm mà ko có vậy chỉ có call worlk và Quit worlk thui, cho mình hỏi thêm seek là gì vậy

16. AzuriVN

Seek là bạn tìm coi có ai hide ở trong đó hok, bạn mún gọi taxi đến rước đi làm thì phải chọn call cab.

@all: mình thấy dạo này sao mọi ng` lên có xu hướng xỏ xiên nhau wá, làm vậy có đc gì đâu, bùn. Chơi chủ yếu là để vui.
    @zenki: thứ bảy chủ nhật về nhớ onl nha, chúc ông đi học quân sự tốt, ráng đậu chứ đừng rớt để phải sang năm đi học lại ^^.
    @anh: tui sắp đổi nghề roài ka ka
    @snow: bữa nào nhà mình họp nhà đi ^^
    @moon: sắp tới sn bà roài hả, từng nào vậy?

17. Rockman X

@Akira:
    tui hẹn họp nhà sáng và chìu hôm qua có thấy đứa nào online đâu có 2 đứa là con Anh Nguyen và thèng Zenki à
    sinh nhật tui à,gần tới rùi, 6 tháng nữa thôi, đúng 6 tháng và 4 ngày :D ( thời gian trôi nhanh mừ :)))

18. girlovely

girlovely Donkey Kong

@AKIRA: xỏ xiên gì đâu?! Cái đó gọi là TRANH LUẬN BÌNH ĐẲNG thui:D Ông sắp đổi nghề gì thía? Trai nhảy đổi wa trai bao à =)) Họp nhà là sao ông???
    @Snowangelvn: bà join pizza time hồi nào sao tui hẻm bik???
    @Moon: sry tui nhầm:D:D tại xớn xác ko coi kĩ cái email đó>_<

19. river0607

river0607 Donkey Kong

Tối nay CN rãnh nè, mọi người thích thì ghé về nhà hết rùi 8 chơi, hoặc tập trung wa 1 nhà nào đó cũng được, chỉ sợ nói nhìu wa bị người ta mắng ^^
    @Moon: vậy nếu xây nhà Store (cần mua vài tủ quần áo để bán, 1 ít vật dụng để bán... ) nhà Money (15 cai bàn Jam, 1-2 bàn Pizza) -(chưa kể vật dụng để xài trong nhà thì tự lo được) vậy bà tài trợ hoặc cho mượn tiền xây à? Hay người nào xây người ấy tự lo???
    Pe Moon nhiu tuổi sao lại gọi "con Anh Nguyen và thèng Zenki" ???
    @AN : tui join từ lúc mới xây nhà +_+ Ko phải join Pizza Time ,mà là cái group tên là Treasure Island, có Pizza Time ở trỏng, với lại, mấy cái group thì có thể join hoặc out tùy ý,thay đổi rất dễ dàng

20. girlovely

girlovely Donkey Kong

Moon nghe nói 15t==>nhỏ nhất ở đây thỉ fải>_< mà thôi mún kiu gì cũng đc nhưng đừng để ngkhác đánh giá tư cách của mình or cách giáo dục của gđ mình...vậy thôi!!!
    @Snowangelvn: Moon tài trợ hết mà bà lo gì
    Họp thì vào nhà của mình là tốt nhất, mỗi đứa trốn vào 1 góc nào đó tha hồ 8 (khỏi giảm mood D:D:D) ko thì wa No drama skilling==>nhà đó lịch sự nhất mà lại giàu:D:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.