Ellinia - Topic lưu trữ Dec 2005 - Feb 2007

Thảo luận trong 'Tổng hợp hướng dẫn' bắt đầu bởi Mir[U]ka, 31/12/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leovn

leovn Donkey Kong

Mà tại sao lại tăng luck nhỉ , chúng ta đi mage , mà mage lại thiên về INT , tại sao kô tăng hết vô INT , đi PURE INT mà lai tăng vô LUK nhỉ , mong các sư phụ chỉ giáo

2. Master Rid

Master Rid Fire in the hole!

Cách đó quả thật là......... vì lúc đang học bài tự nhiên nghĩ ra ấy mà nên post thử, ngày hôm sao thì nghĩ lai thấy tồi tệ quá muốn xóa bài đó mà ko đc.

còn việt nâng điểm points thì chắc là ko đến nỗi tồi vì nâng LUK để mặc đồ, xem mấy cái Item trong Hidden street rồi rut ra vậy thôi, nhưng lúc sau khi lv 40 thì LUK 43 = Lv +3 LUK rồi.

3. DuongKyMinh

DuongKyMinh The Warrior of Light

Có nên -exp tội giả noob ko nhỉ? -__-"

Sẵn tui cũng phân tích về con đường pure int mà từ hồi bên Scania tôi đã bỏ time ra suy nghĩ rất nhiều..

Luk để mặc đồ và cầm những món đồ phục vụ cho mage. Đồ level càng cao thì require Luk càng nhiều.

Ở những level thấp thì chưa nhận ra sự khác biệt vì có umbrella là vũ khí có magic att nhưng ko require luk. Nhưng phân tích kỹ ở những level cao như lv 70, nếu chúng ta ko nâng Luk, giả sử Luk là 4 thì chệnh lệch:

- Ko nâng Luk (pure int): luk 4
    - Nâng luk đúng chuẩn: luk = 70 + 3 = 73

Vậy người ko nâng luk sẽ có số INT nhiều hơn người nâng luk đúng chuẩn là 73 - 4 = 69

Tức là Magic attack của người ko nâng Luk nhiều hơn người nâng luk đúng chuẩn là 69 magic attack.

Nhưng đó là khi cởi truồng ^^, nếu mặc đồ vào. Người luk 4 ở level 70 cầm được yellow umbrella có magic attack là 52 (chúng ta lấy số average). Người luk 73 cầm được Evil Wing 80 magic attack. Chỉ số chênh lệch của weapon bây giờ là 80 - 52 = 28 magic attack. Evil Wing có khả năng add scroll +magic att nhưng yellow Umbrella thì ko. Nếu ko bàn đến xác suất của các scroll như 60% or 10%, chỉ bàn 7 x100% thì Evil wing lúc này là 87 magic attack. Weapon 2 bên có độ chênh lệch là 87 - 52 = 35

Vậy magic attack của người đi pure int nhiều hơn người có nâng luk là 69 - 35 = 34 magic attack.

Xét lại về quần áo, những gì ko đòi hỏi luk thì TTM ko liệt kê ví dụ như Cape và Earing thì người có luk 4 hay luk 73 cũng xài được. Do đồ này người 4 luk ko có đồ thay thế nên số INT và LUK sẽ thêm range vào (min max)
    Người luk 73 mặc được Requiem 4-6INT, helmet Circlets 4-6 INT, glove lv 70 có 4 INT, Shoes lv 70 Sandals +3INT. Tổng cộng range INT thêm là 15-19

Như vậy ở level 70 người pure Int vẫn mạnh hơn người có nâng luk chuẩn là 34 - 15 = 19, 34 - 19 = 15. Tức là tứ 15 - 19 magic attack. Cứ lấy trung bình là (15 + 19)/2 = 17 magic attack.

Từ level này trở đi, cứ 10 level thì nếu đổi weapon, người luk chuẩn sẽ có thêm 10 magic attack, người pure int sau 10 level cũng có thêm 10 magic attack, vậy con số chênh lệch 17 magic là cố định.

Vậy Pure Int thiệt hại điều gì -> Defend. Điều này Mage rất quan tâm nhưng các Cleric và Priest thì gần như ko chú trọng. Vậy nếu bạn đi Cleric thì Pure Int quả là cực kỳ mạnh.

Nếu bạn gieo stat ra INT 13, LUK 4 thì bạn mạnh hơn người nâng luk chuẩn là 17 điểm magic attack. Vậy dù bạn gieo xí ngầu ra LUK lớn hơn 4, ví dụ 9 LUK tức là giảm đi 5 điểm magic attack. 17 - 5 thì bạn vẫn mạnh hơn người nâng Luk 12 magic attack.

Nếu bạn đi Wizard và Mage thì tôi nghĩ ko nên đi theo kiểu pure INT này... ^^
    Ai da.. vậy có nghĩa là u1trawizard sẽ là 1 cleric huyền thoại thật sự... ặc ặc

4. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

... và vì pure INT nên mỗi khi die số phận của huyền thoại leo sẽ giống như warrior và bowman tức cứ 10% mà đập vào ;)) .Def cực kì bèo nên die thường cũng là chuyện dễ hiểu ^__^ .Items thì ko ngừng thay đổi nên matt của người có + LUK sẽ tăng đều đều và 1 cái nữa là nhìn sẽ ...pro hơn nhiều so với huyền thoại leo cầm dù quần khố =)) =)) =)) .

@leo : Pm cái Y!M rùi đó ;))

5. leovn

leovn Donkey Kong

Đúng đúng , dukemorati đã nhìn đúng nhược điểm của PURE INT ^^ 10% , đi mặc áo noob T_T => tuy nhiên lợi thế biggest nhất là sẽ tiết kiệm hàng đống hàng đống xiền để mua quần áo và mua scroll up ^^

6. Neverwon

Neverwon Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Sắp tới, Maple sẽ có một Cleric mới! Các bạn hãy chờ xem! :D

7. DuongKyMinh

He he, phân tích thế thôi, tôi đã nghĩ từ bên Scania rồi nhưng quyết định sáng suốt nhất vẫn là mặc đồ đàng hòang -.- Còn leovn theo pure int cũng ko phải quyết định sai vì leovn đi cleric, chỉ phải tội ít def wá.. hy vọng Sauna Robe của leovn up scroll +def nhìu vào

Mục tiu tui giờ là săn cái Yellow Umbrella 57 magic attack cho leovn =))

8. shinichipt

shinichipt Youtube Master Race

Cho hỏi cái
    Có người nói Magician lên job3 yếu xìu à nên cũng thấy chán nản việc luyện con magician của tui quá
    Vậy nên luyện Cleric hay Ice Light Wizard đây

9. boyjapan

boyjapan Youtube Master Race Lão Làng GVN

các bác cho em hỏi fát:

theo như GUIDE của bác DuongKyMinh thì ở lev 41 -> 43 tăng Teleport lên 10, tại sao ko tăng Meditation lên 10? chẳng lẽ ở lvl đó tăng Teleport lại có lợi hơn ? Và còn vụ tăng MP eater nữa, sao kô để tăng max skill về attack trước rồi mới tăng MP eater ? Mong các bác chỉ giáo !!! :D

10. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Tăng teleport và MpEater để tiết kiệm tiền và train nhanh hơn .Nếu bạn đã có sẵn tiền thì ko tăng MpEater làm gì cả .Teleport phải tăng để tăng khoảng cách teleport ,khá hiệu quả trong việc hunt .Nếu bạn là mage có sill đánh đông như Heal (Cleric) hay Lightning Bolt của Lit wiz thì nên nâng MpEater .Các Mage khác thì ko nên vì ... ko tiết kiệm được bao nhiêu ^_^

11. DuongKyMinh

Phong cách của light wizard là teleport liên tục. TTM cũng tận dụng cách train này, ks nhanh và hiệu quả. Tuy nhiên teleport mà ko nâng lên 10 thì đốt mana nhanh cực nên TTM thường nâng telepor lên 10 để luyện nhanh

12. shinichipt

shinichipt Youtube Master Race

Vậy thì magician lên job3 có mạnh khong :D

13. Tattu

Tattu Mr & Ms Pac-Man

ko mạnh = nhửng class khác, nhưng đánh yếu tố thì dc lắm ^^
    cả 2 fire & lith đều xài teleport rất là thường xuyên, nhất là fire, tại vì ko có cold bean để freeze như ice...-.-

14. leovn

leovn Donkey Kong

Cleric có nên tăng kô ạ , em cần hướng dẫn gấp , hix hix noob quá

15. boyjapan

boyjapan Youtube Master Race Lão Làng GVN

Chà .... hóa ra là zdậy. Em Thanks các bác nhé !!!
    save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP save MP la`m gi` co' MP ma` Save ^^

16. DuongKyMinh

@leovn: Cleric hả? nâng STR và DEX nhiều vào, ko thì dành điểm nâng vào max HP á leo ^^ Skill thì mỗi cái nâng 1 điểm chừng nào 70 thì thôi =))

@hướng dẫn trên chỉ dành cho leo -.-, ai tham khảo chết ráng chịu

17. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Thiệt tình =)) .Viết 1 đống guide cho đã rồi vào đây giả noob =)) =)) .Biết trước giả noob để câu thì viết guide làm chi rứa :))

18. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Xin hỏi magician luyện tử lvl 8 -> 30 ở đâu vậy , đi đánh ở chỗ mấy con sâu lên lvl chậm quá

19. runextime

runextime Youtube Master Race

lvl 8 đến 16 thì qua bên Ellina đánh bubbling ( mấy con giọt nước á ) , di cửa phía trên tay trái Ellina
    lvl 17 trở lên thì đánh nấm xanh ( the tree that grew ) hay là nấm gai, nấm zombie ( sleepywood )

20. leovn

leovn Donkey Kong

SAo em đánh em bị chết hoài , mấy con nấm gai hung dữ quá :( ... giúp em kiếm chỗ train với huhuhu

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.