Elsword - Game MMO Fighting

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi www_pftmclub_vn, 10/3/10.

1. TheAngels

TheAngels Mega Man Lão Làng GVN

hồi chơi bên tw có hack ùi , nó hack mana bất tử, chạy đến đâu quái chết đến đó . :|

2. Anh Duy Gà

Anh Duy Gà Donkey Kong

[spoil]
    Trước hết đây là bài review nên sẽ tổng hợp lại các ý kiến và giới thiệu sơ bộ lại Elsword

Trailer
    [video]8KQMSnK-HWI[/video]

Các lớp nhân vật :
    ___Elsword
    -Sword Knight => Lord Knight
    -Magic Knigh => Rune Slayer

__Aisha
    -Dark Mage => Void Princess
    -High Mage => Element Master

__Rena
    -Snipping Ranger => Grand Archer
    -Combat Ranger => Wind Sneaker

__Raven
    -Over Taker => Reckless Fist
    -Sword Taker => Blade Master

__Eve
    -Code Exotic => Code Nemesis
    -Code Architecture => Code Empress

__Gameplay thực chất rất đơn giản, < ^ > V và dash
    đánh thì Z hoặc X
    skill thì ở phiên bản nc' ngoài bây giờ có 4 slot cho A S D C
    up lv thì dc 2 point để up skill
    còn stat thì ko có nên khỏi quan tâm nên tăng stat ra sao

Ở thị trường VN hiện nay thì những trò có gameplay như thế này chỉ có Maple Story . Và ko chỉ như thế, Elsword còn có những tính năng khác mới mẻ hơn nhiều so với MS.

hệ thống PvP thì đơn giản là gặp NPC để vào khu vực PvP => tạo phòng => oánh
    PvE thì khá lạ : đi ra khu vực ngoài town rồi sau đó chọn map , chỉnh cấp độ rồi tạo pt (bắt buộc),rồi nhấn ready => chiến.

Ngoài ra người chơi còn có thể nhặt những hòn đá mà thông qua nó,gặp NPC để mua vật để tạo ra hình thù những viên element để add vào vũ khí tạo ra từng effect khác nhau như :Fire (đốt cháy) ,Ice (làm chậm), Poison,...... hỗ trợ cho việc đi dungeon hay PvP.

Hệ thống skill thì cũng khá phong phú cho những game cùng thể loại nhưng chia làm 3 loại thông thường : Passive , Active và Super Active
    _Passive: hỗ trợ, ko tốn MP
    _Active: MP tiêu hao từ 10~100 ( có skill buff , skill để đánh bình thường)
    _Super Active: MP 100~300 (là những skill với sức đánh mạnh hơn normal attack)
    Và người chơi cũng phải suy xét khi dùng skill nào để tiết kiệm MP hay kết thúc nhanh mục tiêu.

1 điểm thú vị nữa chính là hệ thống combo và cách tính điểm khi kết thúc màn
    Hệ thống combo giúp cho chúng ta đạt rank khi finish 1 round, combo càng nhiều thì rank càng cao, và chỉ cần ngưng 2~3s là phải combo lại nên cần phải combo liên tục nếu muốn dc rank S
    Tính điểm nó dựa vào : combo , time và số lần tấn công mà mình bị quái đánh trúng (giả sử combo và time mình dc rank S nhưng cái kia chỉ dc rank D thì chỉ bị giảm 1 rank trở thành A)

Thế nên Elsword có cách chơi lạ và đồ họa ngộ nghĩnh

Screen Shot
    [Spoil][​IMG]
    [/spoil]

VIDEO:
    [SPOIL] [video]iTCD-y0pl4M[/video]

[video]NIdKi4Iogtg[/video][/SPOIL]

ý kiến riêng
    Nói chung nếu trò này mà dc cung cấp ở VN thì sẽ bớt dc 1 cái khó khăn ở trên rồi :)
    [/spoil]

3. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

pvp gặp mấy thằng full crit hay eva mua = cash shop có nước khóc :)) , mega slash của mình tán con aisha 10k dmg mà đánh vô nó miss 2 phát liên tục 8-} tới lượt nó đánh combo crit liên phanh , éo tin nổi vào cặp mắt của mình nữa , đồ cash shop mạnh vô đối , 1 SK 1 MK active battle drive armageddon blade + nagi slash đánh ko chêt nổi thằng raven full cash =)) nó cầm cây crafted heaven divider full stone attribute chém phát nào là loài phèo ;;) , buôn cái bàn phím ra chờ chết

vô đối nhất phải kể tới rena và aisha double arrow và laser eye crit lên thì hết chạy , nhất là double arrow của rena khi battle drive , sơ sơ 14k crit như chơi mà nó mặc eva vào mình chạy theo đánh cóc có trúng , đã thế chơi trò kite spam X arrow mỗi phát dính vào 2k3+ :))
    từ đó nghỉ game này luôn =))

còn gặp mấy anh SK / MK full ultimate set + cash accessory thì....... :-ss né là thượng sách , đánh cỡ nào cũng ko nổi /.\_/.\

mà đó là tình trạng 1 năm trước , bây giờ ko biết nexon thêm hàng khủng gì vào rồi ;;)..................., kiểu đắp tiền vào người cho thành siêu nhân đã làm elsword tụt hậu trong rồi

cash = vô đối , chẳng có trình độ gì ở đây hết

Chỉnh sửa cuối: 18/5/10
  4. Anh Duy Gà

Anh Duy Gà Donkey Kong

Thực ra tui chẳng hỉu cái Acc với Eva có ích gì trong khi Acc với Eva cũng khoảng 9 10 rồi chẳng thấy khác biệt gì
    cash chỉ thấy có ích 1 vài điểm chứ thực ra full cash chưa thấy có ý nghĩa gì

mà đó là 1 năm trước
    còn bây h chắc ko còn nữa đâu :|
    mà cũng có thể do tui gặp may, PvP đó h chưa thua bọn cash :))

5. Bergelmir

eva đánh vào 1 là vẫn tính hit và combo nhưng thật ra miss hoàn toàn bất kể skill hay combo còn 2 là đánh vào bị parry hoàn toàn , lúc này ko combo đc nữa

còn đánh với cash mà bọn nó toàn thua thì ....... :-< hơi có vấn đề, bởi vì 1 cây best craft full attribute + vỏ chém vào hơn thằng cầm đồ thường kể cả set craft cũng rất là ớn cơm , crit lên thì.......:-ss chưa kể đứa trình pro cầm thì khỏi bàn , bên kr từng có đánh 1 thằng raven nude chỉ cầm mỗi cây đao , nó chém 1 cái là bị đông đá trơ cái mặt ra 8-} , mà chém phát nào cũng ra element hết , muốn thắng thì chỉ còn cách đừng để bị đánh trúng , mà như vậy là impossible =)) vì chỉ những đại ca pro mới đi nude như thế dễ gì cho mình củ hành 8-}

mà ^ đang chơi sv nào vậy ? tw hay kr , nếu kr thì ping có cao ko? hồi trước chơi kr lúc nào cũng ping đỏ còn tw có lẽ ping thấp hơn

Chỉnh sửa cuối: 18/5/10
  6. Anh Duy Gà

Anh Duy Gà Donkey Kong

Kr
    và vào PvP toàn ping xanh :|

7. Bergelmir

mạng gì thế /_/ VNPT xịn nhất ?

8. Anh Duy Gà

Anh Duy Gà Donkey Kong

9. www_pftmclub_vn

www_pftmclub_vn Fire in the hole!

Nếu cash= vô đối thì quá nhảm, bỏ lun game này cho rồi .

10. Mèo_Bµn

Mèo_Bµn Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

chứ ko phải ông mê DN nên bỏ bê cái 2pic này rồi àh [-x

11. Blackowl

Blackowl Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cash chỉ lợi nhưng lv đầu giúp train dễ thôi,chứ cash vô đối hồi nào,chơi ko sâu thì đừng có nói bậy :(
    đồ cash kô update được chỉ số defaut có mạnh thì mạnh từ 1-35,40.Sau này chế được avatar có khả năng ép option xịn.1 món nếu hên có thể ép 13% crit.Đó là điều mà cash item ko thể nào làm đươc
    Mấy cha đại gia cưỡi "air blade" dữ wá.Thôi cho em xin.Kêu cash shop vô đối chắc vô chơi game mới 15 mins rồi xóa

Chỉnh sửa cuối: 3/6/10
  12. Bergelmir

cash nó ngu lắm , chỉ xài mỗi crit thôi chắc , và nó cũng ko biết synthesis đâu =)) , và làm như syn đồ set dễ lắm , đi farm max att với thằng cash đi xem ai nhanh hơn =))
    tao chơi từ lúc mày ko biết elsword là gì ,3 4 tháng gần đây mạng VNPT ping có vấn đề nên mới nghỉ đừng có dở cái giọng 15mins là xóa ra với tao [-X

sống trên đời thì bớt xl đi đừng có mở miệng ra là đánh giá người ta inferior

Chỉnh sửa cuối: 5/6/10
  13. Blackowl

Uh đúng rồi chơi trước thì có lẽ đúng,còn chơi chuyên sâu hay ko thì khác.
    Chơi 2-3 tháng trước trong 15 mins cũng tính là chơi trước mà :).Cái cách chơi của bác Belgemir thì còn ai trên gamevn lạ gì nữa :),còn bác chứng minh mình không cưỡi ngựa xem hoa thì cho tớ xin 1 tấm sreenshot con bác đi,lúc đó tớ miễn ý kiến
    Cái vụ crit chỉ là 1 VD thôi,chứ có nói nó xịn nhất đâu đồ muốn ép op gì mà chả được
    Dĩ nhiên dân cash thì có lơi trong việc farm dễ rồi,tớ đâu có ý kiến gì về vụ đó,tại ai đó la dân cash là vô đối nên tớ mới lên tiếng phản đối thôi
    Mà gớm thật dân có học mà xưng mày tao cú như cái lũ "vô văn hóa" quá,nói nôm na kiểu bình dân gọi là "mất dạy" đấy.

14. Bergelmir

^ đánh đố nhau đấy ah :)) hồi lập topic elsword có ai thèm chơi đâu ,ngay cả hình hướng dẫn cũng die sạch , lấy đâu ra hình cho cậu =)) hồi đó chỉ chơi 1 mình , client đã del 3 tháng nay , giờ bảo tôi down lại cái client vào game chụp hình cho cậu chắc ^:)^

hình thì cậu cứ vào topic cũ mà tìm , hên thì còn có mấy tấm link chưa die , còn game nào tui thích thì tui chơi lâu , ko thích tui nghỉ , post lên cho người khác tham khảo , như S4 , vẫn chơi bền đấy thôi , còn mấy game mì ăn liền vào test thấy ko chơi đc thì nghỉ thôi ,vậy cũng xoắn =))

còn ko tin thì cứ pm sailormoon mà hỏi , mấy tháng trước tui vẫn còn chơi và rủ cô ta chơi elsword chung vài lần đấy ( tất nhiên hồi đó cổ từ chối vì đang chơi MS )
    cũng có thể PM loveBOaFA gì đấy hỏi xem tui có chơi 15mins ko , nhớ ko lầm thì hồi đó cũng chơi chung với LoveboaFA , mà hắn chơi vài hôm rồi nghỉ

ps: vừa check lại , post đầu tui làm faq season 1 , sau này season 2 tui vẫn làm tiếp 1 cái faq nhỏ , hình vẫn die sạch còn mỗi 3 tấm này thôi

tấm này chụp ngày 20 - 1 - 2009 , lúc EVE update thêm class 2nd , sau này tôi vẫn chơi tiếp và viết sơ thay đổi của ss2 ở dưới , sau đó nữa tui còn làm quest học skill , tiếp đó cách 3 tháng trước là khoảng thời gian VNPT xảy ra sự cố ping điên , tui del client và nghỉ

2 EVE trong hình hồi đó là bạn thân trong game , 1 đứa du học bên US , 1 đứa người Hàn , còn nhớ như in đợt tết âm lịch kó nhau đi dun hunt accessory , sau đó cả bọn đi đâu cũng có nhau , dun , boss , quest , có buổi pvp từ sáng tới chiều tối =)) ( trong hình là đang đi hunt cái accessory của con boss , tui có 3 cái , tụi nó ko có cái nào , khổ nỗi item này ko trade đc =)) )
    sau này Umiya chuyển sang chơi con rena của nó ( main ) , nếu bây giờ vào game tụi nó còn chơi thì cứ PM hỏi thử Urteilskart có chơi game 15mins ko nó trả lời cho mà nghe
    tấm thứ 3 là thời gian update + event tết âm lịch , còn cậu có xoắn là tui photoshop thì cứ việc lên thẳng trang chủ , vào notice board dò ra là biết
    3 hình trên là lúc vẫn còn Season 1 , Season 2 cài lại win + del client nên ko còn trong máy nữa , còn thời gian chính thức up lên Season 2 là khoảng trước ngày 28 - 3 - 2009 1 thời gian gắn , ko tin thì vẫn cứ lên trang chủ mà check

còn nếu cậu vẫn xoắn tui chơi elsword 15mins thì cứ vào
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?556717-Elsword-Full-guide-(-Update-skill-full-item-reference-)

những tấm hình còn sống sót trong này chắc ko thể nào là bịa đc nhỉ :-< , đố ai chơi 15 mins lên đc Lv30
    người khác bảo cậu chơi 15 mins cậu có tức ko =)) trong khi đó lại là game cậu thích và gắn bó dài với nó , đây là 1 sự xức phạm , và con người tôi thì ko chịu nổi mấy cá thái độ như vậy nên tui xù lông đấy

và cuối cùng : tao XXX quan tâm người ta nói tao vô văn hóa hay gì , ko quan trọng , nhưng mày đã xúc phạm danh dự gamer của tao thì tao XXX việc gì phải văn hóa với mày cả :)) , vui thì mình chơi cậu tớ , ghét thì mày tao , con người tao là vậy đấy ,ai thương đc thì thương ko đc thì cũng XXX cần biết , tao ko thấy thẹn với lòng là đc , và mày XXX cần phải xoắn cái vụ xưng hô đâu , mấy chữ trên cái forum này có xá gì đâu mà mày đòi đánh giá con người

15. Blackowl

Mấy tấm hình chẳng thấy gì ráo
    Còn thông tin thì mấy thứ này chơi tầm khoảng 2 ngày có thể biết được,lv 30 thì mất tầm 4 ngày có thể lên được coi như tớ sai khi đánh giá cậu chơi 15 mins nhưng gọi là hiểu hết về game thì chả tới đâu
    Nhưng nếu tầm 30 thì đánh giá cash shop vô đối chả có gì sai cả lên cao hơn mới thấy cash shop cũng chỉ bèo bọt,chẳng thấm vào đâu so với đồ hunt

PS: Đây là forum để "tranh luận",chứ không phải cái chợ cá mà chửi bới như vậy

16. Bergelmir

3 tấm ở trên mình thấy sao bạn lại ko thấy ? 8-|
    và mình đi pvp từ lv 43 khi max skill ~ 50 cơ , 30 chưa bao giờ vác mặt vào pvp cả =))

17. elwing

elwing Mr & Ms Pac-Man

Chậc, ko đồng ý thì nói tại sao ko đồng ý, rùi nêu ý kiến mình là dc rùi, tranh thủ xoắn làm chi cho người ta chửi, mà để đến lúc người ta chửi thì lại kêu.... khó hiểu. Dạo này thấy nhìu gamer đang tiến hóa thành xoắner rùi ấy nhở :)).

18. www_pftmclub_vn

www_pftmclub_vn Fire in the hole!

Nói chung game ko có guard là một nhược điểm lớn... Rất có lợi cho các chars có đòn đánh từ xa.
    Mà xài đồ cash vẫn thấy điếm thế nào ấy... Nó xài orb hóa tượng mình cứ bị dính còn bị damage to hơn mình nhiều...
    Chưa kể lag như bò thi thoảng đánh trúng nó mà nó vẫn chạy tưng tưng. nản

19. Mèo_Bµn

Mèo_Bµn Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Holy Element thì giàu dư tiền thì mua chừng ~100 cục là ép lên thẳng lv 3 thôi có j đâu ^:)^

20. Bergelmir

bên Hàn lag kinh khủng , qua taiwan xem có đỡ lag ko. , mà có ai còn chơi bên tw ko