Éo tin vào mắt mình

Thảo luận trong 'Granado Espada' bắt đầu bởi PatrickE, 5/10/09.

1. lucky_boy_8890

lucky_boy_8890 Youtube Master Race

Đồ bị lột thì càng đại gia nó lột càng thích, cái chính là người đi lột đồ kìa.

Chủ thớt cứ nghi ngờ cái bot của NM là hàm ý quái gì kia chứ, chẳng lẽ vì mấy món đồ cùi kia mà NM phải bán danh dự cho nó trong khi chơi ngoài tiệm net thì lại ko nghi bị cài keylog, hài =))

Thật sự mà nói đến nước này ko rõ ý của chủ topic lập ra là gì nữa, sâu xa quá, hướng giải quyết đã có người đưa ra, chỉ đồng ý cái rụp là xong mà cứ phải đá xoáy...

2. hailinhvodich

hailinhvodich Youtube Master Race

chém gió trong này có lên bài đâu mac mấy anh mấy chị chém nhiệt tình thế
    :-w:-w:-w
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cái này là do bác viết chứ có phải người của FPT đâu viết thế này em viến cho bác vài cái bác nghét thằng nào em cho tên nó vô nhé ;));))

3. genoob

genoob Youtube Master Race

Có thể chủ topic là người cùng Fac hoặc quen với " người mua " .

4. reaperHera240990

reaperHera240990 Youtube Master Race

theo mình biết trong fac Nm ko hề có nick CunCun mà AI của NM chỉ có thành viên trong Nm =)) xạo cũng ko biết xạo nữa chán ... thông cảm với bạn vì mất nick nhưng theo mình bạn nên nói đúng sự thật đi :)

5. HolyQueen

HolyQueen Mr & Ms Pac-Man

khóc lóc gì thế
    ... chơi ngoài hàng net thì chịu đê
    đổ tại này nọ ...
    =.= mình chơi cái acc tru tiên ... đang rao bán 800k vnd thì bị hack mất cũng chịu kìa -,- than ai :D .... =))=))

6. CoffeeShop

CoffeeShop Mr & Ms Pac-Man

chơi ở nhà, mà bị ngu, éo cẩn thận còn bị hack nữa là ngoài hàng net.

giang hồ hiểm ác, lòng người khó lường. 90% bản chất con người là lương thiện, 10% còn lại là do bạn tạo cơ hội, điều kiện cho ngta hành động. lâu lâu "khoe hàng", chốc chốc reo lên: í sao ta hoành tráng quá. thử hỏi 10% kia ko "lăng tăng" với món lợi trước mắt mà ko do sức lao động mình làm ra thì cũng hơi lạ đó công tử ạ :>

dù sao cũng chia bùn với bạn của chủ thớt. coi như chi phí đầu tư cho 1 bài học kinh nghiệm trước khi vào đời. cứ nghĩ đơn giản: của đi thay người đi, cho nó thoải mái. đôi khi cái giá phải trả cho 1 kinh nghiệm rất đắt và ko thể nào có lại được đâu
    --> ví dụ: "nhỏ" tịt với mấy bô lão hoặc các bạn có cảm xúc như thế nào khi 1 game rất hay, rất hoành tráng như GE mà bị "bóp chết từ trong trứng nước" ở VN!!! --> giả dụ bây giờ vGE lê lết sống dậy thì niềm vui và hi vọng cũng ko còn như trước nữa, đúng ko nào :P. tốt nhất là nên bỏ game đó đi trước khi quá muộn (đầu tư nhiều í mà :)))

7. Alonebabys

Alonebabys T.E.T.Я.I.S

Phải có những thằng lừa đảo để nó dọn hết những thằng ngu thôi. Vài lần mí khôn ra được

8. bachlinhlung

bachlinhlung Mr & Ms Pac-Man

Em không đồng ý quan điểm này của bác! Vấn đề là phải "Có" thì mới "Kém" được;))

9. casperonline

casperonline T.E.T.Я.I.S

Tôi biết CunCun là ai.

Tôi nói thật. Hack hay mua. Ngoài ông trời và chính AHAHA, BluRub biết. Còn có GM biết nữa đấy. Chối cũng chả dc đâu.

Đây là cái gì?
    "Sau đó gia đình này chuyển lại toàn bộ cho gia đinh AHAHA ngay sau đó."
    AHAHA: Bao gồm các vật phẩm linh tinh khác ngay lúc 0h đó.
    Nghĩa là 2 quá trình sau xảy ra đồng thời.
    CunCun=>hackvn=>AHAHA
    CunCun=>AHAHA

NoMerc các cậu mua bán nhanh thật. Tìm nguồn hàng nhanh thật.

Và theo như tôi ko có vấn đề đọc hiểu thì
    "+ BluRub: Bao gồm các nhân vật cấp độ cao sau khi đã chuyển thành thẻ." Có nghĩa là hackvn đưa trực tiếp thẻ nhân vật cho BluRub chứ chả qua chú wind nào cả.

hackervn - con đi hack đồ chắc chắn là lv fam 1 rồi. BluRub đi tin 1 thằng hack, giao hẳn mấy cái Merc License cho 1 thằng hack lv 1 lúc 0h sáng thì thật là imba, very imba, super imba.

Và buồn cười là AHAHA và BluRub cùng NoMerc. Và theo CunCun nói lại cho tôi biết thì cái mail kia dc hệ thống support trả về ko chỉ vài dòng thế đâu, còn mấy thông tin khác người ngoại đạo có thể ko hiểu lắm nhưng ai có kinh nghiệm thì .... tôi chắc chắn 100% NoMerc là ổ hack đồ.

10. DemonKai

DemonKai Donkey Kong

xloi~ neu hoi? 1 cau noob nhung bi. Hack do` phai? lam j de? dc. he. thong cho nhung~ thong tin nhu chu? thot' co'??? vi` minh cug~ bi. hack do` va` post len forum thi` dc. mod PL tra? loi` la khong giai? quyet chi? the thoi??? :|??? ai tra? loi` dum` cai'

11. beenmickey

beenmickey Youtube Master Race

AHAHA là fac NoMerci sao bạn ? =))
    Bạn đọc kỹ lại đi, mình thấy BluRub đâu có gd với hackervn, BluRub giao dịch trực tiếp với CunCun mà.
    Chả hiểu bạn ở đâu ra nhưng theo logic của bạn thì hoàn toàn trật lất với nội dung mà bạn chủ thớt đăng.

12. VitSanhDieu

VitSanhDieu Guest

hi hi, hack thì làm sao kô bạn ;;)

13. beenmickey

Sau 3 trang topic này tôi thấy điều duy nhất bạn chủ thớt và vài người bạn của bạn ý đăng lên chỉ nhằm bôi nhọ danh tiếng của NMC mà thôi. Các bạn bảo nào là hack account, dùng AI của NMC bị hack, rùi giờ lại bảo NMC là ổ hack.
    Nghe sặc mùi bôi nhọ, mà hoàn toàn không logic gì cả.
    Bạn biết email còn những dòng khác thì sao không đăng, úp úp mở mở ai biết bạn quăng boom thì sao. Chắc chơi game boom nhiều quá đây mà =))

14. casperonline

casperonline T.E.T.Я.I.S

Bạn là NoM à. Còn chối. ai mà ko biết AHAHA với MrPro gì gì đó là clone của BluRub chứ đừng hỏi tớ là người Outlaw, pk tranh bãi Rion với Cầu Gehena với NoM hoài =))

BluRub GD trực tiếp với CunCun thì sao chứ. Cái tớ muốn ám chỉ là BluRub, AHAHA GD với CunCun cùng lúc, cùng thời điểm và vào 0h sáng.

BluRub thân CunCun quá ha. Giao hẳn 5 cái Merc License giá 500K VND 1 lúc cho CunCun và đợi ảnh chuyển thành thẻ. :>
    Còn cái này nữa. sub acc của ai và của thế lực nào thế ;;)

Gửi lên hỗ trợ khách hàng trên trang chủ bạn à. Nếu chứng minh được là bị hack và yêu cầu giao dịch với những ai sẽ dc trả lời.

May mà FPT nó ko như VNG nó cung cấp cả IP, địa chỉ thằng hack đồ nữa thì còn nhiều trò vui \:D/:-"

.
    Tớ thì ko sao, Còn lại thì có nhiều sao lắm: CunCun thì mất đồ nè, còn ai đó thì mất danh dự nè. ;;)

15. xxhellangelxx

xxhellangelxx Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

cái topic này xôm tụ quá nhỉ, tốt nhất là bạn nào đó gửi cái mail trả lời lên đây cho mọi người xem cái nào, nói khơi khơi thế thì......:|

16. lucky_boy_8890

lucky_boy_8890 Youtube Master Race

thì vẫn có người dang nói khơi khơi ko cần = chứng đấy thôi ;))

btw, chúc bạn casper tự sướng vui vẻ ;))

17. beenmickey

Bác đọc kỹ lại bài này xem AHAHA với BluRub là thế nào mà nói lung tung thế:
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=13015617&postcount=15
    Acc AHAHA đã nói là mua lại account của CunCun bằng VND, và mang char wa cho anh BluRub.
    Phiền bác nhờ FPT check IP luôn thể xem AHAHA và BluRub có phải là 1 không.
    Mình là member NoMerci đây, và chơi khá thân với anh BluRub. MrPro chính xác là sub acc của anh ấy còn AHAHA thì không phải.
    Bôi nhọ danh dự mà không có bằng chứng thì đừng oang oang như mình biết cả thế giới bác nhé.

18. casperonline

casperonline T.E.T.Я.I.S

Tớ thì không nhờ được chuyện đó rồi. Tớ chỉ phân tích thôi.

Xem ra lí do AHAHA mua nguyên account CunCun có vẻ là lời giải thích hợp lý nhưng:

1. AHAHA khi mua account có pass email ko? chắc chắn là ko.

2. Nếu nói AHAHA mua acc tính chuyển hết luôn thì không cần pass mail. AHAHA mua lúc nào, ko phải mua lúc 0h sáng và chuyển ngay tại chỗ chứ? Mua acc ban ngày thiếu thông tin rồi đêm mới chuyển đồ thì quả là liều.

3. Nếu AHAHA mà mua cả acc, thì việc gì phải chuyển đồ trung gian qua 1 acc lv 1 có tên hacker vn nữa? Và điều này cũng chứng mình cái tên "hacker vn" là của AHAHA. Đúng chứ?
    Nhưng nếu theo cái bài của windrunner bạn đưa wind có nói
    thì AHAHA không biết CunCun. Nhưng theo email FPT trả lời thì: AHAHA lấy toàn bộ đồ đạc linh tinh trực tiếp từ CunCun và BluRub cũng nhận char trực tiếp từ CunCun, không hề qua hacker vn hay AHAHA.

Và có lẽ bạn đọc không kỹ bài đầu tiên của CunCun.

Cùng 1 lúc vào lúc 0h bạn nhé.

Tin bạn của mình thì là rất tốt. Có lẽ bạn bênh nhầm người rồi.

19. beenmickey

Hình như bạn này không có logic thì phải.
    hacker vn <-- người hack acc CunCun
    AHAHA <-- người mua lại acc CunCun từ tay hacker vn

Còn mua ra sao thì mình không rõ, cũng có thể là chơi chung tiệm. Hoặc trong lúc giao dịch có những chi tiết khác mà mình lẫn mọi người đều không biết nên không ai lên tiếng. Có mỗi mình bạn casper nói như thể biết hết vậy =))

Lập lại giả thuyết của bạn, nếu AHAHA và hacker vn là 1 thì sao lại phải chuyển wa hacker vn trong khi AHAHA cũng có giao dịch với acc CunCun =))

20. casperonline

casperonline T.E.T.Я.I.S

OK, chấp nhận lời giải thích. Có nghĩa là AHAHA ko trực tiếp mua acc CunCun mà mua 1 acc khủng từ 1 acc lv 1 và có tên là HACKER?

Tại sao thằng hack CunCun kiếm dc khách lẹ vậy giữa lúc 0h sáng mà ko rao bán luôn lại còn núp dưới 1 cái tên hacker.
    Còn lý do nào khác muốn vòng vèo dể làm bằng chứng giả cho GM khó tìm ra.

Còn tớ tại sao xen vào.
    Vì tớ biết CunCun.

VÀ Trên đời này tớ ghét nhất là loại đi ăn trộm, ăn cắp, làm hại người khác. Được chứ.