Eternal Eden

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi adfty, 28/6/09.

1. heavendemon

heavendemon Mr & Ms Pac-Man

@_Yuuki_: lỗi blossomsoft ring thì mình ko biết, tại mình cũng chỉ kiếm cho đủ chứ ko dùng, còn cái fulltonic là đùa đấy, ko có item như thế đâu =))
    @July7: blossomsoft ring là goodie, nằm ở Endzone. Ở đấy còn có các donation của các mem tham gia sản xuất game, họ sẽ cộng atk, def, hp,... cho mình. Vị trí End zone có thể hỏi _Yuuki_ :))
    Deadly Sin là game mới nhưng mà ra rồi đấy, nhìn có vẻ hấp dẫn, đồ họa thấy còn đẹp hơn EE :D. Mình đã post request rồi, Darshia h đang đi vắng, ngồi chờ thôi
    ko tin game hấp dẫn thiệt thì vào đây mà ngó nè http://deadlysinstudios.com/

2. July7

July7 Dragon Quest

Ngó rồi. Nhìn cũng đẹp. Game ra hồi nào? Nếu mới đây thì tôi nghĩ cũng phải vài ngày nữa mới có bản cracked.

Sao thấy bực mình vụ EE quá. Đúng là tôi đã bỏ sót chỗ nào hả, chả nhớ nữa. Mà bây giờ lười chơi lại lắm. Lần đầu chơi mất khoảng 30 tiếng (trong 3 tuần), lần sau chơi lại cũng hết 2 tuần, ngày chơi 1, 2 tiếng thôi. Vậy mà vẫn bị bỏ qua.

Thôi off đây!

3. heavendemon

Còn phần save ko July7?
    Có một hòn đảo nhỏ ở góc trên bên trái bản đồ, gióng thẳng nhà của công chúa Eden lên, lệch một tí về bên phải, đấy là Endzone shore =))
    Bản cracked của deadly sin chắc khó tìm đấy, hình như là game chỉ giới thiệu trên blossomsoft, amaranthia và aldorlea games, các nhà phát hành quen thuộc =)), chứ mình chưa thấy trên bigfish hay gamehouse. Creator của game chọn bán trên plimus, nghe lạ hoắc =)) mong là các pro tìm được crack sớm :D

4. sagittariusZ

sagittariusZ Mario & Luigi Lão Làng GVN

mình lấy được cái bell của con fairy rồi nhưng mà không tìm thấy cái circle of harmony :-?? không biết có lấy thiếu skill hay ability gì không :-? nhiều chỗ vẫn chưa đí được :-/ mới có mỗi jump ability :|

5. July7

July7 Dragon Quest

Không còn. Hồi máy bị virus tôi cài lại Win, format toàn bộ các ổ cứng mà không có backup. Lúc đó rối quá nên không nghĩ tới chuyện chơi lại game gì hết. Xóa hết rồi. Nhớ lúc kết thúc game nó kêu save lại để chơi tiếp phần 2 hay sao ấy. Nếu phần 2 ra chắc phải nhờ ai upload cho tôi cái file saved!

SagittariusZ,
    Circle of harmony ở đảo bắt rùa. Bạn đi vòng vòng trên đảo, có mấy chổ phải nhảy qua, kiếm thế nào cũng thấy. Ở đây có link hướng dẫn này:
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=11583816&postcount=137
    Còn làm biếng đọc thì nhờ Heavendemon chỉ cho nhanh!

6. heavendemon

ê, sao đổ cho tui :)) nhờ tui thì tui cũng phải đọc chứ nhớ sao được =))
    mà tui cũng xóa hết game với save rồi đấy nhá, sau có gì chắc cũng ngồi chơi lại vậy =))

7. July7

July7 Dragon Quest

Nếu có thì giờ rãnh thì chơi lại đi. Chứ lúc nó ra game phần 2 mọi người ở đây chơi trước mình bây giờ. Chơi đi rồi để dành cho tôi cái saved game luôn! Dù sao giờ cũng chưa có Deadly Sin.

Tôi nhớ lúc trước có tìm được forum nói về EE, trong đó có hướng dẫn, có links để coi clips trên Youtube do Elder viết hay sao ấy mà nãy giờ tìm lại không ra. Tính tìm thêm cho bạn SagittariusZ tham khảo.

8. - V -

- V - Donkey Kong

hmmm, để nghiên cứu xem sao, có gì nhờ anh em giúp vậy

9. sagittariusZ

sagittariusZ Mario & Luigi Lão Làng GVN

thx
    cái walkthrough hay lắm, đã đi tiếp được :x

10. heavendemon

thế chắc chờ sagittariusZ chơi hết rồi xin cái save :))
    mà tôi thì nghĩ phần 2 chắc ko cần save phần 1 đâu, tại nhân vật mới mà :-j
    chắc july7 nghe nhầm :D

11. July7

July7 Dragon Quest

Biết ngay là sẽ từ chối chơi lại mà!
    Mà tôi còn biết là bạn không vào xem cái link tôi đưa ở bài post 20 nữa kia!
    Deadly Sin 165 MB, link RS. Lorelai vừa gặp Glade thì tôi quit!

SagittariusZ,
    Bạn chơi xong nhớ giữ cái saved game cuối cùng, có thể phải cần nó để chơi tiếp phần 2.

12. heavendemon

đương nhiên, mình mà vào xem thì giờ đã ngồi cày DS rồi :D
    rất xin lỗi bạn :D
    đang ngồi down, link rapid mới khổ :(

13. bvkim

bvkim Youtube Master Race

Game Eternal Eden rất hay :D
    Không biết có game nào tương tự EE không nhỉ các bác :)

14. heavendemon

sắp có EE2 đó =))
    tương tự thì nhiều lắm, VD như Aveyond 1,2,3 nè, Laxius Force nè, Dark Souls nè, hơi khác tí thì có Whisper of the Rose nè, 3 Stars of Destiny nữa :D
    nhưng mà theo nhiều ng nhận xét thì EE là hay nhất rồi, còn sau đấy nếu chưa chơi thì nên chơi Aveyond thôi là được :))
    còn game nữa là Deadly Sin mới ra, mình đang chơi, link ở bên 2pic request đó
    game này về cơ bản thì cũng giống các game kia, chỉ có thêm một số chi tiết mới khá lạ và hấp dẫn, nhưng mà theo mình thì vẫn ko bằng EE =))

15. adfty

adfty Donkey Kong

Có cách train đó. Bạn mở cửa nào đó trong chỗ bounty của Gideon để thả con wounded fairy ra. Sau khi thả ra rồi thì bạn tới chỗ khu rừng của Joelle và đánh wounded fairy. Nó chỉ có 1 hp thui nên giết dễ dàng và được 1500 Exp và 1000 G. Đó là mob duy nhất có thể đánh lại sau khi thắng(đánh xong nó vẫn ở đó để mình khiêu chiến tiếp). Khi nào train chán rùi thì cho nó cái bread để nó đi vĩnh viễn.

16. bhtv Mean

bhtv Mean Mr & Ms Pac-Man

ai cho em xin cái cốt truyện với chơi toàn tiếng Anh chả hiểu mấy mà cuối cùng là thằng Downey vẫn chết phải ko mấy anh???

17. bvkim

bvkim Youtube Master Race

Phù sau 19 tiếng đồng hồ đã xong EE :D

- Nếu muôn cày thì đúng là chỗ con Wounded Fairy 1hp. Viết 1 script nhỏ để auto bot :D, sau 90 phút sẽ lên thẳng 99 level cả 4 char: Noah - Downey - Jean - Joelle
    Sau này nếu có thêm tab như: life tab, def tab, pow tab.... thì cứ tăng cho Noah với Jean còn thằng Downey thì khỏi :D vì sau này bị lôi theo lấy em Elvira nên chả quan trọng :D

@bhtv Mean: thằng Downey là chỉ là một nhân vật trong thế giới ảo tội lỗi sau khi Noah ăn trái cấm, nên không phải là thực. Vì thế mà khi thế giới trở lại lúc ban đầu Downey không tồn tại.

18. _Yuuki_

_Yuuki_ T.E.T.Я.I.S

Chơi trong 19 tiếng??????
    Mình chơi ít nhất cũng mất 30 tiếng rồi =((! Chắc tại phần đi săn lâu quá =((....

Con Fairy đánh đc 4, 5 lần là chán =))... Nhàm quá :-j.... Mà hồi đấy chơi k biết p? cho nó ăn Bread nên mình vs nó cứ thi nhau ngồi Guard =)) =))! Defence chán thì lại xoẹt 1 cái =))

Btw, cho Yuu hỏi ở đây có bạn nào đã đánh được con quái trong Club Erotic hay cái j j đó chưa :-/!!!! Rất thích cái quest đó mà ko biết làm sao để giải đc =((.... Chả biết tìm đâu đc sexy cloth cho ông Jeans mặc nữa =((... Ai biết giúp đỡ tớ nhé :">

19. heavendemon

sexy cloth mua ở shop, nếu mình nhớ ko nhầm thì là ở thành phố băng phía bắc thì phải :D
    đang chơi Deadly Sin được 7h rồi, vừa qua chap 3: Deadly Sin, chắc là chap chính :))
    chơi vui phết, có ai chơi rồi thì lập cái topic mình bàn luận :))

20. _Yuuki_

_Yuuki_ T.E.T.Я.I.S

Cho tớ xin mấy cái SS của Deadly Sin với XDXD!!!!!!!!
    Đang ko biết nó có hay ko để down về XD XD!!!!

H mới biết Sexy Cloth mua trong shop =___=... Ko để ý, chậc...