[EU] Hướng Dẫn Vindictus EU từ A-Z

Thảo luận trong 'Vindictus' bắt đầu bởi 1l.4e, 11/11/11.

1. gtdcomputer

gtdcomputer Mr & Ms Pac-Man

Tại EU đang x2 Exp với AP, còn gold chắc nó quên :)). Làm quét Tiền bạc là trên hết (Money is the best) ấy ông này thưởng 10~20k/Quest.

Pro nào có gặp trường hợp cái Tunnerl ko thể kết nối không. Sáng giờ sài Freedom lag kinh khủng, Tunnerl chạy mướt hơn cả không faceip bên CN nữa. Ra vào lại cũng chả được. Help với, thế nào sao đi team nổi. Evie ko team sao đánh boss Blood Price :((

2. senno

senno T.E.T.Я.I.S

với lại q này có 1 lần mà, mình chọn heal is the best lấy fine HP.

3. gtdcomputer

Tớ thì chọn tiền :)). Nhiệm vụ này thì cuối cùng là gặp thằng câu cá ấy. Nó có một dãy nhiệm vụ toàn từ 10k trở lên :D. Tớ chưa chọn Heal lần nào nên ko biết có nhận được dãy nhiệm vụ của thằng này ko.

4. senno

senno T.E.T.Я.I.S

à mà bên này chạy nhanh bấm nút gì thế, hay nó tự động.

5. DaricNguyễn™

DaricNguyễn™ Mr & Ms Pac-Man

thế có ai biết cách fix lỗi Tunnelier tự nhiên báo là Sever Disconnected without sending a disconnect message. không? :((
    cài xog fake bỗng bị mừng hụt :((

6. gtdcomputer

Tình hình là tunnerlier đang bị gì ấy. Sáng giờ vào ko đc. Đã test 2 máy cũng dzay. Đang dùng tạm Freedom để online, chơi solo êm, đi party thì hơi giật, nhưng chấp nhận được. Chắc tại server tui chọn nó cùi mía.

Chạy nhanh là sao nhỉ. Biến đi ấy àh. Con evie scycle thì duoble shift (Lv24+) còn evie staff thì shift+rightmouse (Lv18+). Mấy con khác chưa có thời gian mò.

---------- Post added at 16:28 ---------- Previous post was at 15:26 ----------

Tunnerlier đã vào lại được, không còn báo lỗi Serverdisconneted nữa!

7. gamer33

gamer33 Youtube Master Race

Sao mà không đăng ký được nhỉ, làm 3 cái mail mà đúng hết mà đến khi nhấn done nó bảo là sai mail, bó tay với bọn này quá. Hay là phải fake mới reg acc được vậy các bác

8. gtdcomputer

Bạn đăng ký cái gì mới được. đăng ký VinEU thì không cần email thật, chỉ cần thiết khi mất pass hoặc trường hợp đặc biệt. Nếu dùng yahoo.com.vn ko đựoc thì thử dùng gmail thử xem (Tớ dùng gmail OK, có thể nó không nhận đuôi .vn)

9. gamer33

mình đăng ký vinEU đó, nhưng sài 3 cái gmail đều có lỗi, không hiểu vì sao, bạn thử đăng ký xem, nó sẽ báo lỗi sai mail khi nhấn done.

10. ngongao0

ngongao0 Dragon Quest

Bên này có class Troy chưa các bác.

11. senno

senno T.E.T.Я.I.S

mình đã từng gặp trường hợp như bạn, mình nhờ bác mũi tên bạc đăng kí, thì trang đăng kí load bị lỗi; vì nó ko cần xác nhận email nên bạn thử load nick bạn vừa đăng kí đi, ko thì đăng kí với 1 email mới và nick mới, rồi load vào game là được

p.s: nếu bạn nhớ được cái ngày sinh và tên bạn đăng kí(tên người) thì bạn vào trang nexoneu chọn tìm ID và passport nó sẽ hiện ra.

12. vChevrolet

vChevrolet C O N T R A

^
    ^
    CLass Troy là class gì?
    CHỉ mới nghe thành Troy thôi chứ chưa bao h thấy game nào có class Troy! =.="

13. gtdcomputer

Chắc ý bác ấy là Thor. Thấy trang event nó để sắp update nhân vật Karok và Thor (29/2). Theo trên Wiki thì Thor là con bos thằn lằng hả gì ấy.

14. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Thor ??? Con Thỏ chứ ? ;;)

- Các bạn nên dùng mail thật vì email này ko đổi được.

15. gamer33

bác mũi tên bạc reg giùm em 1 acc được không. thử đi thử lại vẫn thế à

---------- Post added at 18:10 ---------- Previous post was at 17:59 ----------

Em đăng ký được rồi, cảm ơn các bác, cái web nó sao sao ấy, mà vin này có jump phải không ạ, chơi bên us không có thấy hơi ức chế

16. senno

senno T.E.T.Я.I.S

em ko cố tình phá hoại nhưng thấy trang web ssh nó nói java port 30 chỉ tạo acc và em bấm http :// w w w.shellmix.com/ssh:30, và thế là nó xổ nguyên 1 tràng, nó khóc, kêu la; ko đỡ được.'+_+'+_+'+_+.

---------- Post added at 17:14 ---------- Previous post was at 17:04 ----------

ai bít tạo acc ssh sao chỉ em với, chứ chơi yf thì solo thôi, pt lag quá. Nó nói load vào cái ssh client, nhìn post đầu load cái java nó chạy hoài

---------- Post added at 17:33 ---------- Previous post was at 17:14 ----------

em đã tạo acc được rồi, có lẽ post đầu nên thêm vào lúc bắt đầu bấm vào cái nháy xanh, rồi ENTER.

17. gtdcomputer

Srver bảo trì rồi, có ai biết nó bảo trì tới mấy giờ ko. Giờ đến trang NexonEU cũng ko vào được.

18. rôngkiller

rôngkiller Fire in the hole!

chính xác là 3 AM- 11 AM( bên EU)

và là 9 h sáng đến 5h chiều bên mình

19. DaricNguyễn™

DaricNguyễn™ Mr & Ms Pac-Man

có ai biết cách cast chiêu nhanh ko nhỉ chỉ mình với :( - Ko phải là Focus nhanh nha. Hôm trc gặp con nhỏ Evie cast chiêu Ice Blash, vừa buông gậy ra là cái rầm liền (chứ ko phải đập xuống mới rầm một cái) :( hâm mộ quá...

20. rôngkiller

rôngkiller Fire in the hole!

có 1 cách , đọc spoil nhé , đừng chỉ cho ai nha

[spoil]

thay mạng đi cha nội , lag đó

[/spoil]